Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhat.ha.1510
Thu gọn cột thông tin

Nền công nghiệp điện ảnh Hàn mùa hè này - các nữ diễn viên giữ vai trò đầu tàu

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 25-8-2015 23:01:40 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Loveyou123456 gửi lúc 25-8-2015 10:52 PM
Thật ra bạn đang hiểu lầm rồi thì phải mấy bạn nói may cay tren thuong la may ban qua d ...

Thi minh cung da noi la ho khong co ranh dien anh Han ma ban minh day cung cam on ban vi minh biet ban cung hay dich ve am sat lam co khi con nhieu hon fan chi dich nua ay chu minh day thi luon luon muon chi ay duoc yeu thuong co con may ban do thi lam sao minh ngan duoc moi nguoi muoi y ma dau phai ai cung am hieu nhieu thu de co cai nhin toan dien dau

Bình luận

bạn ơi comment lại bằng TV ko có thì bị xóa bài đó :(  Đăng lúc 26-8-2015 08:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 23:16:53 | Xem tất
nhat.ha.1510 gửi lúc 25-8-2015 09:35 PM
mình thật sự rất muốn đọc những comment kiểu này, đặc biệt là từ người hiểu biế ...

2 cụm rạp Lotte Cinema và CGV Cinema đã khởi chiếu Assassination từ thứ 6 tuần trước rồi đó bạn ! Nếu có dịp mong bạn đi xem thử, cho dù phim bị cắt đến xấp xỉ 15 phút, mà toàn những cảnh không bạo lực, không nóng, cũng không liên quan đến chính trị. Tự hỏi có phải rạp tự ý cắt không, chứ mình nghĩ đây không phải International Cut đâu @___@. Phụ đề cũng dịch sai nữa, vài chỗ rõ ràng word-by-word luôn.

Doanh thu của Beauty Inside thì không quá thấp như Memories of the Sword, nhưng cũng không gọi là cao. Công chiếu đến ngày thứ sáu rồi (chưa kể những buổi sneak show trước đó) nhưng vẫn chưa cán được 1 triệu lượt xem (hôm nay mới hơn 800,000 thôi). Tuy đứng hạng 2, trên cả Assassination nhưng thực ra là do Assassination đã chiếu được hơn 1 tháng nay rồi... Dù sao thì đề tài của BI cũng mới lạ nên mình muốn xem thử. Để 1 diễn viên giỏi đóng nhiều nhân vật có thể không khó, nhưng để hơn 20 diễn viên đóng chỉ 1 nhân vật, 1 tính cách cũng là một thử thách không nhỏ của đạo diễn.

Thực ra nhà làm phim nữ không phải không có, chỉ là họ toàn viết kịch bản cho phim truyền hình thôi. Có lẽ do làm đạo diễn một phim điện ảnh rất cực, nên phần đông họ ngại hoặc vì lý do gì đó mà không làm. Trước khi quay phim thì phải cùng biên kịch hoàn thành kịch bản, trong khi quay phim thì phải ở phim trường 3-4 tháng trời, quay xong diễn viên được nghỉ ngơi thì đạo diễn phải làm hậu kỳ, cắt ghép. Dù gì mình vẫn mong có những đạo diễn nữ của Hàn Quốc đủ đam mê để thực hiện một bộ phim đúng nghĩa tập trung vào nữ giới. Ngày đó thì chắc chưa đến vội.

Bình luận

Hnay mình vừa xem Veteran, phim cũng khá, hài. Lâu lâu Ryu Seung Wan làm phim thề này thay không khí cũng tốt.  Đăng lúc 26-8-2015 09:10 PM
COE cùng nhà SX với AHD mà :)). Chỉ là làm không tới như AHD thôi. Piper 11/9 công chiếu, mình sẽ xem.  Đăng lúc 26-8-2015 09:08 PM
chú Ryu năm nay có phim kinh dị The Piper bạn xem chưa,mới xem trailer mà đã nổi da gà lên rồi.Năm nay mình hóng thêm The Priests nữa nhg mà chưa có ngày công chiếu  Đăng lúc 26-8-2015 09:24 AM
RCurrents ko phải gu của mình nên chắc ko xem.COE sao mình thấy nội dug na ná AHD vậy,kiểu hình như cũng chú cảnh sát xong vô tình đâm chết người ấy  Đăng lúc 26-8-2015 09:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-8-2015 01:08:46 | Xem tất
1 vote cho Han Hyo Joo , có ai từng tham gia running man hi sinh mái tóc như em ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-8-2015 08:21:31 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

công nhận năm nay có sự lên ngôi của nữ trong lĩnh vực điện ảnh,'
Mợ chảnh là không thể thiếu trong cái list này rồi.
Chị Han Hyo Joo cũng sắp ra rạp phim mới nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-8-2015 09:14:48 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Ôi hoáng mấy phim lẻ đợt này quá, Phim của Han hyo joo rất hay, đọc nội dung thôi cũng thấy rất thú vị rồi, đã thế còn dàn mỹ nam mỹ nữ góp mặt nữa, nhất định phải xem
Ngoài ra còn phim của mwoj chảnh  chưa bao giờ xem mợ đóng hành động cả, lần nà phải xem bằng được, còn cổ trang nữa, mợ thật đa tài, dạng vai nào cũngchơi được tất, dv thực thụ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-8-2015 09:41:48 | Xem tất
nữ diễn viên rất khó đóng vai trò là trung tâm của phim, rất hiếm có phim mà nhân vật chính là các nữ diễn viên còn các nam diễn viên chỉ đóng vai trò phụ, mình mới chỉ được xem đúng một phim như vậy là "Án mạng học đường" có Kim Yoo Jung thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-8-2015 09:41:52 | Xem tất
Vai trò phụ nữ trong xã hội đã dần thay đổi đến mức phụ nữ có thể tham gia chính trị, có thể lãnh đạo một quốc gia, thì trong lĩnh vực điện ảnh, phụ nữ có thể "dẫn dắt bộ phim như những nữ anh hùng" cũng là một khuynh hướng tất yếu! Thật ra những bộ phim như thế này rất thu hút và dễ dàng có rating cao. Nhất là những phim hành động mà vai chánh là một nữ anh hùng xinh đẹp. Cảm ơn bạn đã dịch tin nhé !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-8-2015 10:04:23 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Công nhận là mô típ phim trước giờ thì các chị chủ yếu làm bông hoa tô điểm cho mấy anh thôi. Không riêng gì phim Hàn, tính ra màn ảnh rộng vẫn là nơi tung hoành của sao nam.
Thể loại tình cảm, tâm lý gia đình các kiểu mình còn thấy các chị đóng chính chứ mà các phim bom tấn kinh phí lớn là cứ phải qua tay mấy anh.
Nói chứ bên cạnh kịch bản, nhà sản xuất còn phải lựa chọn diễn viên có  thực lực lẫn sức hút để kéo khán giả đến rạp. Nữ diễn viên có đủ khả năng làm chủ bàn bạc rất ít  (Jeon Do Yeon, Uhm Jung Hwa, Kim Hye Soo, Son Ye Jin, Ha Ji won,Jun Ji Hyun. …, ) Hè nay coi bộ mấy chị được trao cơ hội nhiều hơn, hi vọng phim sẽ thật thành công nhé.

Beauty inside  có ss Han đóng nên mình cũng thấy hóng , doanh số bán ra kiểu này bị Assassination và The Veteran cho hít khói thiệt rồi. BI là thể loại romance nên đa phần là chị em đi coi, cũng may bán được bản quyền ,chắc ko quá flop.
Không biết bao giờ phim  mới về VN nhỉ ? Nếu mà do CJ phát hành thì chắc suất  lâu rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-8-2015 10:16:53 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

ui, năm nay toàn mấy chị kỳ cựu đi đóng phim í, thật ra các diễn viên nữ của hàn quốc thời trước đóng hay với cả có chiều sâu hơn nhiều em diễn viên nữ trẻ bây giờ. mà đóng movie thì diễn viên cũng phải có thực lực hơn drama rồi. thích nhất chỗ này Jun Ji Hyun với Han Hyo Joo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-8-2015 10:22:00 Từ di động | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Mợ chảnh lợi hại quá. Mấy phim mợ đóng lúc nào cũng lọt top ăn khách hết trơn. Dạo này HyoJoo đóng phim điện ảnh hoài à. Chị comeback màn ảnh nhỏ đi chị ơi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách