Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhat.ha.1510
Thu gọn cột thông tin

Nền công nghiệp điện ảnh Hàn mùa hè này - các nữ diễn viên giữ vai trò đầu tàu

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 25-8-2015 21:16:50 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Hàn quốc là đất nước khá phong kiến, vẫn còn trọng nam khinh nữ nhiều lắm
Nên đọc tin này mà mừng cho các chị em nhà ta
Xinh đẹp - Tài năng - giỏi giang nên được giữ vai trò đầu tầu là hoàn toàn xứng đáng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 21:27:16 | Xem tất
Một tin rất hay, các Chị kì cựu đóng phải nói rất chất, các em gái nhỏ tuy rất xinh đẹp nhưng về diễn xuất các Chị vẫn dẫn đầu, cũng khá ít phim nữ chính nhiều đất diễn, đọc được tin này thấy rất an ủi cho cánh phụ nữ. Và cũng hy vọng các hậu bối cố gắng học hỏi các Chị tiến bộ hơn.
Cám ơn bạn đã dịch tin hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 25-8-2015 21:35:49 | Xem tất
kimtaewoo gửi lúc 25-8-2015 09:16 PM
Ôi thích comment của bạn quá. Vài hôm trước mình có đi xem Assassination, và đúng l ...

mình thật sự rất muốn đọc những comment kiểu này, đặc biệt là từ người hiểu biết về phim điện ảnh Hàn như bạn. Mình thì xem phim điện ảnh Hàn cũng ko phải nhiều, nhg cá nhân nhận thấy rất ít phim lấy nhân vật nữ làm trung tâm. Gần đây mình xem thì có Elegant Lies là hoàn toàn nữ đó, còn đâu phim hành động thì toàn nam ko à. Mấy ông chú cũng bá đạo quá, diễn hay gì đâu, đã mắt gì đâu . Hành động năm vừa rồi thấy A hard Day là thích nhất, kiểu thực sự là nghẹt thở ấy. Bạn có movie nào khác hay hay recommend cho mình với

Nói về phim Assassination, quả thực mình cũng có đọc comment của netizen và thấy là họ hơi thiên vị mợ chảnh thật. Mình thì bias mợ nên thấy cũng rất tự hào, nhg ko thể bỏ qua diễn xuất của chú Ha đc. Chú Ha là 1 trong những dv chuyên mảng phim điện ảnh mà mình thích nhất, lại còn là bạn thân của Hyo Jin nhà mình nữa. Mình thì chưa xem phim nên ko rõ đất diễn thế nào, chỉ nhận thấy là sức hút phim phải đến từ nhiều phía, mà công đầu phải là biên kịch + đạo diễn. Nhiều phim quy tụ dàn sao hot nhg mà kịch bản dở thì cũng chán chán vậy thôi. Hy vọng là phim mau có sub để xem, hóng quá rồi, ko thì xem rạp cũng ok hết

Mấy phim mùa hè trong bài dịch thì mình hóng nhất Assassination vs Beauty Inside đó,tại bias Han Hyo Joo mà ko biết doanh thu Beauty Inside thế nào, có điều thấy dàn dv cho vai Woo Jin khiếp thật, đông phát choáng luôn. Trong các phim đang trong quá trình quay thì mình thấy có Missing là nữ áp đảo đó, 2 nữ chính, còn đâu vẫn là nam áp đảo. Câu cuối của bạn rất chuẩn. Xây dựng 1 bộ phim hành động mà dv chính là nam giới ko hề khó, nhg lấy đề tài để tôn vinh nữ giới thì khá hiếm, chủ yếu phim về đề tài người mẹ thôi

Bình luận

Nghe chú đạo diễn là kiss 13 người cơ ss, có tổng cộng 123 người đóng nam chính, pro chính 21 người. Phim lắm dv nhất luôn  Đăng lúc 27-8-2015 07:35 PM
đâu,kiss Seo Joon vs Dong Wook là thích nhất rồi hihi :)),ss thích 2 ảnh đó thôi :))  Đăng lúc 27-8-2015 04:40 PM
àn nhông em,ss đợt vừa rồi ôn thi nên giờ mới ngoi lên đấy :)).BI đc vậy cũng mừng,ko đc như Cold Eyes nhg thôi cứ tăng đều là ổn. Mà hình như ko kiss hết  Đăng lúc 27-8-2015 04:40 PM
Vì là phim tình cảm nên cũng ko thể đua với mấy phim thể loại hành động được, thôi thì cũng mừng cho gái vì được kiss những 13 người =)))  Đăng lúc 26-8-2015 11:25 PM
Àn nhông ss, Beauty Inside thì cứ tăng đều đều thôi ss, cũng được gần 1 triệu rồi ạ.  Đăng lúc 26-8-2015 11:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 21:47:29 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

hí hí.riêng mình thì chỉ thích các diễn viên nữ.
năm nay là năm của các chụy tỏa sáng mà.
mình chỉ thích những chụy u30 thôi.chứ trẻ trẻ thì chả thích mấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 22:04:02 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Wow, nhìn ảnh của Jun Ji Hyun là muốn xem phim ngay luôn ấy.
Lúc đầu mình cứ ngỡ đây là danh sách drama, tưởng đâu chị ấy đóng drama, hơi bất ngờ vì chưa nghe tin tức gì, thì ra là movies. xD~
Hai bộ phim còn lạ cũng rất đáng xem, toàn là diễn viên gạo cội hoặc diễn viên thực lực.
Hi vọng phim nào cũng thành công như khán giả mong đợi nhé! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 22:07:17 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Xứ sở kim chi không thiếu diễn viên nhưng với một kịch bản phim hay không chỉ cần một diễn viên đẹp mà còn cần một diễn viên thể hiện được đầy đủ tâm lý tính cách nhân vật hướng đến thì không phải ai cũng làm được. Lứa diễn viên nữ tài năng của xứ sở kim chi vẫn chưa có nhiều điễn viên trẻ thay thế được các đàn chị Jun Ji Hyun,Han Hyo Joo,song hye kyo..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 22:09:19 | Xem tất
Thích cả mợ Han lẫn mợ Jun, phim nào cũng hay hết á.
Beauty inside hóng từ lúc khai máy đến bây giờ nhưng tiếc là không chiếu ở VN.
Thật ra thì phim nào thì nữ chính cũng đóng vai trò đầu tàu hết thôi.
Quan trọng là sự tương tác giữa các diễn viên nữa cơ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 22:31:30 | Xem tất
Nhiều b nghĩ xem phim vì nam chính nhưng mà nữ chính cũng quan trọng chứ
Thay đổi cho mới mẻ
Mong movie của c Han Hyo Joo
Cảm ơn b dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 22:33:26 | Xem tất
Thực sự thì phim nào mà chẳng có những nữ diễn viên xinh đẹp, lôi cuốn khán giả chứ
Mà công nhận là hè này nhiều phim là các nữ diễn viên kỳ cựu không chỉ hấp dẫn bởi vẻ đẹp mà còn bởi sự diễn xuất chuyên nghiệp không chê vào đâu được
Hấp dẫn nhất là chị Jun Ji Hyun ấy, diễn cảnh hành động có thua gì diễn viên nam, cao thủ lắm ấy chứ
Mong rằng vai trò của các nữ diễn viên sẽ tiếp tục được coi trọng hơn nữa
Cảm ơn bạn dịch tin nhé!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 22:52:54 | Xem tất
kimtaewoo gửi lúc 25-8-2015 09:16 PM
Ôi thích comment của bạn quá. Vài hôm trước mình có đi xem Assassination, và đúng l ...

Thật ra bạn đang hiểu lầm rồi thì phải mấy bạn nói may cay tren thuong la may ban qua duong ko theo doi nhieu lam nen dien anh Han va chi biet chi Ji Hyun qua vi sao dua anh toi thoi chu fan nhu minh deu hieu ro su thanh cong cua bo phim la tu nhieu yeu to ma chu dau phai minh chi nhu minh di coi phim vi chi nhung ba chi ho nha minh coi xong lai me man chu Ha ay ban co kho chiu thi cung thong cong chut chu minh day thay comment khen mo thi co chu chua thu co cai nao dim hai chu Ha va Chu Lee ca ban a

Bình luận

Minh dung ipad nen dung dau bat tien lam sorry  Đăng lúc 25-8-2015 11:03 PM
bạn có thể edit lại comt và viết bằng tiếng Việt có dấu đầy đủ không?  Đăng lúc 25-8-2015 10:58 PM
Dù gì mình vẫn nghĩ thành công lớn nhất ở phim chính là ở sự tỉ mỉ của đạo diễn Choi Dong Hoon, rồi sau đó mới đến các diễn viên trong phim.  Đăng lúc 25-8-2015 10:56 PM
Mình có nói là ai dìm LJJ và HJW đâu hả bạn, chỉ là mỗi bài về Assassination mình đều đọc được những dòng như "Nhờ JJH..." hoặc "Đúng là phim của mợ chảnh."   Đăng lúc 25-8-2015 10:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách