Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhat.ha.1510
Thu gọn cột thông tin

Nền công nghiệp điện ảnh Hàn mùa hè này - các nữ diễn viên giữ vai trò đầu tàu

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 25-8-2015 18:31:41 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Thích nhất là chị Han Hyo Joo
phim nào có chị mình đều xem
và phải nói đây là nữ diễn viên mình thích nhất cho tới bây giờ
mong phim Beauty Inside sẽ thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 18:46:37 | Xem tất
Thật sự mà nói là hồi xưa không thích lắm phim mà nữ dv đóng vai trò đầu tàu, vì đa phần mình coi phim vì nam 9 mà. Có thời mà các drama dài đằng đẵng đều nói về nữ, nam 9 nếu có chỉ là làm nền thôi. Vì vậy khi thấy nam dv mình hâm mộ nhận những phim như vậy có hơi buồn.
Nhưng cũng công nhận là với những diễn viên nữ thật sự tài năng thì đó sẽ là những bô phim tuyệt vời đáng để mong đợi.

Đang hóng Beauty Inside của Han Hyo Joo quá, hy vọng sẽ sớm về VN.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 18:50:37 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Mình thích như thế này lắm, những phim mà nữ chính đóng vai trò đầu tiên nó rất lạ và hay,
kiểu cách suy nghĩ và hành xử của phái nữ bao giờ cũng khác phái nam, căn bản là nó nhiều sắc thái
và mình xem thì thấy đồng cảm hơn, dạo này nhờ chị Emma mà đang theo phe feminism nên cảm thấy phim ảnh rất cần những bộ phim mà diễn viên nữ làm đầu tàu điển hình như OMG, vừa xem xong đêm qua
làm sao có thể không yêu em Bông do PBY đóng được cơ chứ dẫn dắt mạch câu truyện quá xuất sắc và lôi cuốn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 18:58:22 | Xem tất
Phim thì có nam chính nữ chính mà thường nam chính hay giữ vai trò lớn hơn.
Nay coi như sự thay đổi, mới mẻ.
Phim hành động mà nữ làm đầu tàu thì nghe hay đấy, Thích phim điện ảnh của Han Hyo Joo lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 19:12:53 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Thỳ phim hot cũng là do có  nữ diễn viên nổi tiếng mà
Phim của mợ chảnh đạt lượt view cao ngất ngưởng đó
Cảm ơn bạn dịch !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 19:20:00 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Mình không theo dõi các phim còn lại nên không biết thế nào, nhưng Ám sát thì mình có đọc mấy bài báo về em nó.
Có lẽ bài báo này viết lâu rồi, vì giờ lượt xem của phim phải lên đến hơn 10 triệu rồi.
Thường thì các nữ diễn viên ít đất diễn hơn các nam diễn viên trong movie, nhất là mấy phim hành động. Nhưng trong mùa hè này, có Ám sát đã làm thay đổi cách nhìn của các đạo diễn rồi.
Mong là các nữ diễn viên sẽ có nhiều đất diễn hơn trong các movie. Có nhiều diễn viên nữ tài năng mà.
Cảm ơn bạn dịch tin nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 19:42:53 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Uầy. Đúng 3 người mình thích
Họ là những người đi đầu trong nền công nghiệp điện ảnh hàn
Chúc cả 3 người đều thành công hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 19:42:58 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

mình không xem nhiều movie Hàn, nhưng những phim mình xem thường chỉ tập trung vào nhân vật nam - nhân vật trung tâm giữ vai trò chính xuyên suốt bộ phim, nữ thì khá ít
mặc dù không phải phủ nhận sức hút của Jun Ji Hyun nhưng khi Assassination thành công đa số cmt của mọi người (trong kites) chỉ tập trung vào chị ấy, như thể mình chị cân nguyên team, vì chị mà người ta kéo ra rạp mà không nhìn đến sự xuất hiện của những nam diễn viên thực lực cũng như nội dung thu hút của bộ phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 20:28:02 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

trong phim thì nữ chính lúc nào cũng được quan tâm
các nữ diễn viên càng ngày càng hay và xinh đẹp
thanks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-8-2015 21:16:00 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Agnes.Malfoy gửi lúc 25-8-2015 07:42 PM
mình không xem nhiều movie Hàn, nhưng những phim mình xem thường chỉ tập trung vào nhân ...

Ôi thích comment của bạn quá. Vài hôm trước mình có đi xem Assassination, và đúng là dù nhân vật của Jeon Ji Hyun đất diễn cũng như tầm quan trọng vượt xa hẳn các nhân vật khác, nhưng thực sự thì các diễn viên nam cũng diễn xuất rất tuyệt vời. Không chỉ Lee Jung Jae với Ha Jung Woo, mà các diễn viên phụ, dù đất diễn không nhiều nhưng tài năng diễn xuất cũng để lại ấn tượng không nhỏ với khán giả xem phim.

Một bộ phim làm ra với công sức của hàng trăm người, nhưng bản thân mình là người đã từng dịch những bài về doanh thu của Assassination, đọc comment toàn thấy bảo "Đúng là nữ hoàng phòng vé", "mợ chảnh", v.v, cảm giác như công sức và sự tồn tại của những người đã góp công sức làm nên Assassination khác cũng bị gạt bỏ, nhất là đạo diễn Choi Dong Hoon, người đã mất xấp xỉ 10 năm mới có thể hoàn thành tác phẩm này (và ổng cũng là ông hoàng phòng vé thứ thiệt chứ chẳng chơi).

///////////////////

Nói mãi mới quay lại chủ đề chính. Nhớ lại năm ngoái, mùa hè có 4 bom tấn liên tiếp ra rạp, nhưng Kundo, Roaring Currents và Sea Fog đều không lấy trọng tâm là nhân vật nữ, nếu không muốn nói là nhân vật nữ lép vế hoàn toàn so với nhân vật nam. Chỉ có ở Pirates mới có Yeo Wol của Son Ye Jin tỏa sáng thôi. Năm ngoái những phim hay đều có nhân vật chính là nam, đến nỗi mình nhớ có một bài mình dịch về một giải thưởng điện ảnh nào đó quyết định không trao giải Nữ diễn viên xuất sắc nhất vì không một nhân vật nào có đủ ấn tượng để trao giải (ngay cả Shim Eun Kyung với Miss Granny luôn !)

Sang đến năm nay thì tình thế bắt đầu thay đổi. Nhân vật nữ bắt đầu lên ngôi. Đầu năm có Chinatown, sau đó tới The Shameless, với sự trở lại của hai nữ hoàng Kim Hye Soo và Jeon Do Yeon. Hè này thì các phim đã được nhắc đến trong bài lần lượt ra mắt.

Thực ra mình thấy số lượng người làm phim điện ảnh là nữ ở Hàn không nhiều, quanh đi quẩn lại mình chỉ nhớ nhất Im Soon Rye với Bang Eun Jin, nhưng trớ trêu thay phần lớn phim họ làm đều tập trung vào nhân vật nam (trừ Way Back Home ra). Nếu đến cả nữ giới còn không làm phim về nữ giới thì muôn đời chúng ta chỉ được xem phim-về-nữ-giới-dưới-cái-nhìn-của-nam-giới thôi (dù họ làm phim về nữ giới không tồi đi nữa).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách