Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 517|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

MV "Between us" - CNBLUE

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
CNBLUE tung ra MV của ca khúc chủ đề bắt tai “Between Us”

Sau khi hé lộ ca khúc chủ đề qua 2 trích giới thiệu ngắn,CNBLUE đã tung ra MV “Between Us.” MV được làm dựa trên sự pha trộn giữa phiên bản ban nhạc trình tấu và các góc quay cá nhân từng thành viên tuyệt đẹp.

Đây là album thứ 7 của ban nhạc sau gần 1 năm kể từ khi phát hành album “Blueming” hồi tháng 4.2016. Ban nhạc cũng đã tung ra ảnh chụp và poster quảng bá để chuẩn bị cho lần trở lại này.

Cùng xem MV của ca khúc bắt tai này dưới đây nhé

Link: https://www.soompi.com/2017/03/2 ... hy-title-track-us/!
Vtrans: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 20-3-2017 18:09:26 | Chỉ xem của tác giả
Ui roi oi SS hieu Y nhi E cho Alyssa mang DVD ve tet moi qua --coi duoc video 3 pt hon suong tai thiet -giong hat Hwa -Hyun -thi khg thay  doi dao nay zai minh lao lang dep zai-!-troi sap dep E se bay sang Busan--Alyssa ngay mai bay sang Busan -^-Merci SS  -^-chuc SS buoi toi an com ngon-^-SS thong cam viet vi khg co dau mai no chua sua may vi tinh  cho E --***-

Bình luận

bfilm Iu thi khg bo qua bfilm nao-coi di coi lai bfilm'nguoi tinh anh trang'no co nguyen DVD''-'chi se noi 2 con ngo hien gio dang o Barcelona ngay mai ve--  Đăng lúc 20-3-2017 11:48 PM
tiếng Việt thì xài tiếng Anh, tiếng Pháp cũng được. Bên đó có bạn nói được tiếng ANh, có bạn biết tiếng Pháp, ko biết thì dùng google dịch :D  Đăng lúc 20-3-2017 11:42 PM
dạ cái bài song ca đó lâu lắm rồi. IU với Hwa có vẻ thân nhau, đợt trước còn đưa nhạc cho IU nghe rồi hỏi ý kiến. ss nói Melisa cứ vào chơi nha, không nói nhiều   Đăng lúc 20-3-2017 11:41 PM
ohla E biet la Melisa-Alyssa 2 dua ngo khg co 1 dua nao hieu nhieu tieg viet vao 888 thi dc thoi-^-Melisa nghe Hwa-IU hat chug video lau r nghe khg chan the nhi-^-  Đăng lúc 20-3-2017 11:34 PM
tụi em mới lập page ở fb cho tiện tám. Có ít người thôi vì toàn hội chơi với nhau ở kites ra đấy ^^  Đăng lúc 20-3-2017 09:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 20-3-2017 21:42:05 | Chỉ xem của tác giả
Em reply mãi từ tối đến giờ
Mà em thích cái bản hát trong ô tô của 4 bạn hơn bản MV chính thức
nhạc hay quá, các bạn thì vẫn đẹp zai như mọi khi :v
cơ mà cái MV này chắc là được đầu tư ít tiền nhất cái FnC luôn
thời Can't stop còn có hoa hoè bay bay, You're so fine còn hoạt cảnh, diễn viên quần chúng
sang cái này đến điện thoại cũng bắt xài cục gạch
Em vẫn chưa nghe được full album tại tài khoản itunes của em hết hạn rồi mà em hết tiền và lười nạp :v
Cảm ơn ss dịch news và hú em ạ

Bình luận

ss cũng thích ver ô tô. Đúng kiểu 4 bạn: gì thì gì chứ cứ túm lại với nhau là vui là phởn tuốt <3  Đăng lúc 21-3-2017 11:11 AM
còn ỡm ờ chứ (các)anh thì đã yêu đứt đuôi con nòng nọc rồi còn gì :))) Bài của Shin thì vẫn lành lành như Shin, ko có gì nổi bật  Đăng lúc 21-3-2017 10:34 AM
À,mà ss ko thích xì tai "lả lơi" và quả đầu của bạn Hwa lần này cho lắm. Gầy và chải chuốt quá.Nghe mới thấy rất nhất quán vì thật ra mỗi em kia (trong bài) là   Đăng lúc 21-3-2017 10:33 AM
Thôi vào nhaccuatui nghe "trộm" vậy ;)  Đăng lúc 21-3-2017 10:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 20-3-2017 23:50:18 | Chỉ xem của tác giả
Âm nhạc của CNBLUE thì mình vẫn khoái,nhưng xin bàn về MV-cách thể hiện MV.
Theo mình hiểu thì MV là cách người ta đưa ca khúc đến với công chúng sinh động hơn bằng cảm xúc thị giác ngoài việc cảm xúc thính giác thông thường. Vì vậy cách thể hiện MV thế nào cũng tác động rất lớn đến việc quảng bá ca khúc,nhất là trong thời đại Multimedia hội tụ như bây giờ.
Cách thể hiện MV của FNC với CNBLUE (và cả FTIsland) theo mình là khá cổ hủ. Vì họ là band không có nghĩa MV là phải có hình ảnh họ chơi nhạc cụ. Người ta hay nói đến việc MV nên kể về một câu chuyện nào đó,người xem xem MV có thể cảm thụ được câu chuyện và cũng cảm thụ được ca khúc.
Nói thật,các MV của kpop có lượt views cao chủ yếu do fans cầy cuốc cho idol chứ với mình rất ít MV hay.
YongHwa nói cậu ấy thích nghe Bruno Mars - và cũng đôi lần cover ca khúc "Just the way you are" của anh này. Bạn hãy thử xem MV ca khúc này của Bruno Mars mà xem,cực kỳ hấp dẫn.
Trở lại MV của CNBLUE,mình thấy nó hơn đơn điệu.
Ca khúc vẫn đang nghe để thẩm thấu,

Bình luận

chung nhà thiết kế bìa địa mà.ko phải lúc nào cũng có MV độc đáo nhưng vẫn mượt như Just the way you are nhưng MV kiểu Fix You của Coldplay thì gần gũi mà  Đăng lúc 21-3-2017 10:47 AM
nhạc cụ trong MV nhưng đúng là cứ 1 kiểu mãi cũng chán.Cùng ý này thì ngoài Bruno Mars,CNBLUE có thể học hỏi từ Coldplay cũng là 1 ban mà họ thích,thậm chí còn đặt   Đăng lúc 21-3-2017 10:42 AM
Đọc cmt của bạn mình nghĩ ngay đến hình ảnh Hyun (và Shin) cắm cúi giật guitar gần như MV nào cũng thấy :)) Mình thì vẫn thích thấy ít nhiều hình ảnh ban chơi  Đăng lúc 21-3-2017 10:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-3-2017 14:11:58 | Chỉ xem của tác giả
Nghe đi nghe lại hơn chục lần rồi. Hay quá đi mất.
Tối qua còn thấy JongHyun up Insta hát trên oto ấy, nhí nhố thôi rồi.
MV thì vẫn là hình ảnh các anh chơi nhạc rồi đi đi lại lại như hầu hết các MV khác. Giống như bạn trên cmt, cũng thấy hơi đơn điệu thật, nhưng mình vẫn nghĩ đó là hình ảnh riêng làm nên ban nhạc rồi. Mình chả thấy có vấn đề gì với nó.
Có điều, trong MV này có vẻ như lấy bối cảnh quá khứ từ những năm 2000 ấy nhỉ, nhưng mà quần áo đầu tóc trông lại rất hiện đại.
Cảm ơn bạn dịch tin nha.

Bình luận

Đúng luôn. Vui ghê luôn á. :)))  Đăng lúc 22-3-2017 08:25 PM
Cái version oto ấy thiệt là dzui. Ngồi nghe/xem mà cũng chỉ muốn ngó ngoáy theo :)))  Đăng lúc 22-3-2017 09:51 AM
Chắc vậy á:D  Đăng lúc 22-3-2017 09:35 AM
được chấp nhận :)  Đăng lúc 22-3-2017 09:29 AM
Chắc đó là cái khó của nghệ sĩ nhỉ? luôn phải/muốn làm mới nhưng vẫn giữ được nét đặc trưng riêng. Quen mắt dễ nhàm nhưng thay đổi cũng ko dễ  Đăng lúc 22-3-2017 09:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 26-3-2017 12:03:39 | Chỉ xem của tác giả
MV tuy chỉ quay nội cảnh nhưng đẹp, âm nhạc lại hay --> tuyệt vời
Giai điệu bài hát nghe thật mạnh mẽ, đầy năng lượng
Chúc mừng CNBLUE comeback!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách