Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: langtugio19xx
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

MUỐN HỌC TIẾNG TRUNG

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 29-5-2013 12:05:51 | Chỉ xem của tác giả
Tham gia một lớp học tiếng Trung thì tốt hơn đó bạn à!
Có thầy cô giảng dạy chứ viết rồi giao tiếp luôn!
Nếu vào được lớp do chính thầy cô bản địa dạy thì tốt quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 17-6-2013 10:12:33 | Chỉ xem của tác giả
học tiếng Trung mà để nghe nói thì hình như cũng dễ lắm? vì Hán ngữ rất gần với tiếng Việt
mình sợ nhất là khoản viết thôi, nhiều nét bà cố T.T
mình rất thích học tiếng Trung T.T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 19-6-2013 19:38:18 | Chỉ xem của tác giả
hiện giờ học tiếng TQ thì Mandarin hay Catonese hả mn n
mình tính học mà không biết nên học gì :(hiện giờ học tiếng TQ thì Mandarin hay Catonese hả mn n
mình tính học mà không biết nên học gì :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 26-7-2013 18:02:10 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi cho mình hỏi chút,nếu muốn  tự học tiếng trung cho người chưa biết gì thì nên mua những sách gì{:152:}.Mình đang muốn tự học từ lâu rồi cơ mà chả biết nên bắt đầu từ đâu...mà bây giờ đi đăng ký học mới thì cũng ngại lắm{:430:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 30-4-2014 18:13:24 | Chỉ xem của tác giả
langtugio19xx gửi lúc 12-4-2013 04:55 PM
mình có học sơ qua tiếng trung ở trường rồi nhưng làm thế nào để nhớ đc hết các n ...

bạn có thể dow một số phần mềm về, hoặc web hanviet.org, chữ nào khó viết thì tra, có hướng dẫn cách viết. Khi bạn nhìn cách viết thì kinh nghiệm mình là sẽ nhóe lâu hơn luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 30-4-2014 18:15:10 | Chỉ xem của tác giả
bmwx1ilu gửi lúc 24-5-2013 11:39 AM
Thực ra mình cũng chẳng có kinh nghiệm gì đâu
Mình nghĩ tình yêu sẽ đóng góp phầ ...

bạn hay quá, mình chép ra mà không hiểu thì không chịu được, mà tra từ điển , thì biết đây, viết cả mấy dòng cho nhớ nữa, nhưng mai lật ra thì lại quên béng, nhớ mỗi pinyin. khổ thật.

Bình luận

:D Hay bạn chép những bài bạn học trước đi  Đăng lúc 30-4-2014 06:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 30-4-2014 18:20:00 | Chỉ xem của tác giả
triolein gửi lúc 30-4-2014 06:15 PM
bạn hay quá, mình chép ra mà không hiểu thì không chịu được, mà tra từ điển , th ...

trong sách mình học có mấy đoạn nhỏ, hôi thoại nhỏ, mình đều học thuoc và chép, tạm nhớ, nhưng phải ôn thường xuyên :<

Với lại bạn có kinh nghiệm dịch không? Mình đọc một câu, từ nào cũng hiểu nhưng cứ lớ ngớ không hiểu nó nói gì?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 6-6-2014 23:07:47 | Chỉ xem của tác giả
tự học tiếng trung thì thưc sự là rất khó, mình đang tự học đây, nhưng chủ yếu không có sư phụ nên không biết bắt đầu từ đâu hay kế tiếp là nên học cái gì
từ nhỏ mình thích tiếng trung lắm, mình tự học chủ yếu là coi phim trung rùi coi phụ đề nhìn mặt chữ cho quen nên giờ nhìu khi đưa chữ ra thì mình biết đó là chữ gì chứ không biết viết
mà mục tiêu chủ yếu của mình là học cantonese thôi, học manderin làm nền tảng, mình thích cantonese hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 8-10-2014 11:31:38 | Chỉ xem của tác giả
bạn muốn học tiếng Trung nhanh và chuẩn thì phải học phiên âm đã (gồm nguyên âm và phụ âm) rùi sau đó ghép lại thành âm tiết (tiếng Hán Phổ Thông chỉ có tổng cộng 400 âm tiết với 4 thanh âm sắc thui). Sau đó bạn học các từ ngứ thông dụng hàng ngày với 1000 từ cơ bản kết hợp với ghép bộ để viết thui. Nhưng quan trọng nhất là phải nói nhiều bạn à. Tớ thấy nhiều người Việt mình học tiếng Trung nhanh lắm. Chúc bạn thành công,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 10-3-2016 13:46:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình có một người bạn đang muốn học tiếng Trung nhưng không biết chọn tài liệu tự học nào cho dễ
Có bạn nào biết không giới thiệu mình với?
Cần gấp luôn nha

Bình luận

CÁm ơn bạn nha. MÌnh đang học chơi chơi bằng app Hello Chinese, học từ từ, cũng ok lắm  Đăng lúc 2-4-2016 08:56 PM
Tự học không có người hướng dẫn thì cứ mua bộ 6 quyển Hán ngữ Hiện đại Sơ cấp. Nếu được giới thiệu bộ Boya thì k nên, bộ này cần giáo viên dạy  Đăng lúc 2-4-2016 04:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách