Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 7463|Trả lời: 31
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

MUỐN HỌC TIẾNG TRUNG

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
CHO MÌNH HỎI VS MÌNH MUỐN HỌC TIẾNG TRUNG TRỰC TUYẾN THÌ MÌNH NÊN HỌC Ở ĐÂU VÂY?????????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-7-2012 13:37:19 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ cần search google với key word "tự học tiếng Trung online" là ra hàng loạt trang web dạy thôi, có gì khó khăn đâu
https://sites.google.com/site/bu ... -tieng-trung-online

http://vietnamese.cri.cn/chinese.htm :Trang này có cả học tiếng Trung qua bài hát đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 1-8-2012 15:49:14 | Chỉ xem của tác giả
Nếu bạn ở Hà Nội, mời các bạn tham gia lớp học tiếng Trung sơ cấp nhé:
http://cunghoc.org/tin-tuc-su-ki ... %BA%A5p-1-12082012/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 10-8-2012 12:37:47 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi, theo mình tiếng Trung mà tự học thì khó lắm, ban đầu của bất kì ngôn ngữ nào mình nghĩ cũng nên có người hướng dẫn cho bạn. Bạn nên đi học ở các trung tâm tiếng Trung hoặc là tìm người đến nhà để dạy cho bạn bạn ạ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-8-2012 17:11:38 | Chỉ xem của tác giả
muốn tự học thì tốt nhất b nên có 1 nền tảng cơ bản đã
m khuyên bạn nên đi học qua 1 lớp tiếng trung căn bản trước để biết sơ về cách phát âm, các quy tắc viết chữ và một vài cấu trúc ngữ pháp căn bản đã nếu như b vẫn chưa biết gì về ngôn ngữ này
sau đó dựa vào nền tảng đấy việc tự học sẽ đơn giản hơn là một mình tự lực ngay từ đầu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 10-8-2012 22:10:46 | Chỉ xem của tác giả
Trước đây mình có quen 1 em tự học tiếng Trung 4 năm mà giỏi kinh lun.
Còn mình thì học được mấy năm rồi mà chừng mấy tháng lại nghỉ mấy tháng. Ko phải là nản hay làm biếng mà là giáo viên ko bỏ đi, thì lớp ít quá ko đủ số lượng nên đành phải về chuyền nghề từ timer qua editor cho đỡ ghiền, và hiện tại cũng đang hăm he trans.
Nói chung mình nghe được, nói được, đọc được nhưng viết ko được (cái này là đúng bản chất làm biếng nè), muốn viết chữ nào cứ mobile và google mà gõ pinyin
Nên bạn tự học cũng được, ko sao đâu, cùng lắm là đi học 1 khóa căn bản để biết cách đọc phiên âm là quan trọng nhất, còn từ vựng và ngữ pháp thì tự trau dồi. Ngữ pháp tiếng Hoa cũng ko khó lắm, cũng hơi giống tiếng Việt. Chúc bạn thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-8-2012 04:34:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình tự học nè mà chỉ "học vẹt" được thôi :(
căn bản là mình ko ở VN nên 2 năm nay muốn học mà ko làm sao được :-s
Chỉ có học vẹt, xem phim ko phụ đề này, nghe bài hát, đọc lời dịch, ôm sách chằng chịt tiếng chỉ học vẹt để giao tiếp ="=
Nói chung bạn vẫn là đi học 1 khóa thì hay hơn , tự học phải có kiên nhẫn và trình độ nhất định ấy, đi học thì mới nhanh được :d
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Được cảnh báo 8#
 Tác giả| Đăng lúc 12-4-2013 16:55:25 | Chỉ xem của tác giả
mình có học sơ qua tiếng trung ở trường rồi nhưng làm thế nào để nhớ đc hết các nét để viết ý, có chữ nhiều nét khó viết lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 12-4-2013 17:10:25 | Chỉ xem của tác giả
Bạn mua giáo trình hán ngữ bộ 6 quyển của đại học ngôn ngữ bắc kinh ấy (tái bản nhiều lần lắm rồi), mấy quyển đó căn bản rất thích
hợp dành cho dân tự học. Nếu chăm chỉ thì học 1 năm xong 6 quyển, trung bình mỗi quyển mất 2 tháng nếu chỉ rèn kỹ năng viết và đọc, chứ ko tính nghe nói đâu nhé, 4 kỹ năng thì sẽ mất thời gian lâu hơn {:149:} mình ko học nghe nói nên ko biết mất thêm bao lâu.
Xong 6 quyển thì bạn có thể mua tiếp quyển giáo trình hán ngữ trung cấp bộ 2 tập thì phải, còn ko thì lên mạng google là ra cả đám, với trình độ xong 6 quyển thì có căn bản tốt để tự học tiếp rồi. Thật ra thì lúc đó chả cần hỏi ai tự bản thân bạn sẽ biết mình nên học tiếp cái gì vì đã có nền tảng từ 6 quyển. Quan trọng là cần phải tạo cho mình căn bản vững chắc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 12-4-2013 17:11:59 | Chỉ xem của tác giả
langtugio19xx gửi lúc 12-4-2013 16:55
mình có học sơ qua tiếng trung ở trường rồi nhưng làm thế nào để nhớ đc hết các n ...

Các chữ được ghép bởi các bộ bạn ah,
Nếu bợn đã học hết trình A của tiếng trùng rầu thì bợn nên học các bộ đi vì học thuộc bộ rầu thì viết chữ cũng dễ hơn nhiều bợn ah.
Tiếng trung có 214 bộ sao í nhỉ, học thuộc được hết các bộ này thì chắc đầu mềnh cũng điên lên mất thâu ah, học những bộ nào thông dụng thâu nhá, những bộ khác thì đề học dần đê :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách