Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: MinhHạ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Mức thù lao phim truyền hình của các nữ diễn viên trong năm 2015 // Phản ứng của K-netizens

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 21-8-2015 15:34:13 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

em thấy mấy thím cây nát mồm miệng khó đỡ thật, đi so sánh tiền và công sức mình làm ra với những ngôi sao hàng đầu. Mọi sự so sánh đều là khập khiễng, tất nhiên có những người chăm chỉ làm lụng cả đời vẫn chả bao h giàu đc, trg khi làm sao thì giàu nứt đố đổ vách. Nhg vấn đề là có vài ngôi sao như thế thôi, đâu phải trên đời ai cũng là Lee Young Ae hay là Song Hye Kyo. Cả triệu người mới khi mới có 1 tài năng như thế, catxe của họ nhận đc chẳng có gì phải bàn cãi cả

Cô Young Ae thì nhiều năm ko đóng phim truyền hình rồi kể từ thời Dae Jang Geum, nên mời đc cô phải trả cho cô số tiền khổng lồ như thế là chuyện đương nhiên. Hay kể cả mợ chảnh cũng thế, tên tuổi đã nói lên tất cả, YCFTS hot như vậy cơ mà, tiền bản quyền chắc phải gấp chục lần số tiền họ trả cho diễn viên và dàn staff. Movie mới của mợ Chảnh thì hơn chục triệu lượt xem rồi,có khi đã vượt cả The Thieves ngày trước (Nhân tiện thì hóng sub phim này quá đi thôi,bao giờ cho có vietsub , hay xem rạp cũng đc)

Mợ Kyo của em thì cũng khỏi nói rồi nhé, đóng phim hay gì đâu, chỉ hơi hay hơi tuyệt vời thôi mà . Đóng cái mùa đông năm ấy dễ dã man, chỉ có giả mù rồi đóng vào giữa mùa đông hơi lạnh thôi mà.. Phim tới của biên kịch Kim thì nghe chừng có vẻ ít thông tin, nội dung cũng ko phải quá hấp dẫn nhg dàn cast thì siêu hot. Giời ơi couple đẹp hơn hoa nhanh nhanh xuất hiện đi cái nào

Cô Hyun Jung chắc ko nhiều người biết vì 2 năm nay rồi cô ko đóng phim,nhg cô mới là 1 trong những người toàn vẹn nhất showbiz Hàn đó. Xinh đẹp (hoa hậu năm nào e ko nhớ), phim thì rating khủng (Sandglass chẳng hạn), Daesang cũng phải 2 hay 3 cái rồi chứ ít à. Cũng mong cô chóng chóng quay trở lại

2 bias to nhất của em là Gong Hyo Jin và Park Bo Young thì em sẽ ko xem nữa hehe. Vấn đề là 2 bias này ko hề có anti fan và em vô cùng tự hào vì mình chọn đúng người để mà thần tượng . Bé hạt đậu bằng đấy tuổi mà catxe đã khủng thế rồi, nhiều người có vẻ nghi ngờ nhg mà xem Oh My Ghost xong chẳng đổ đứ đừ luôn, em cam đoan đó

thank chị dịch bài nhé . Giờ em lại chăm chỉ đi comment mà có điều cmt dài thế này cũng hơi tốn thời gian

edit: e thì ko xem nhiều phim mà có idol đóng, ví dụ phim có Yoona chẳng hạn.Yoona thì e thích chị ấy từ hồi mới bắt đầu biết showbiz hàn,thích vì tính cách cũng đc mà cũng xinh nữa,nhg diễn xuất thì khắt khe mà nói là khó chấp nhận đc.Suzy e cũng ko ấn tượng lắm vs diễn xuất của chị này,nhg độ hot tỉ lệ thuận vs catxe, phải chấp nhận là có khi họ nhận đc catxe còn cao hơn cả 1 vài diễn viên gạo cội. Nếu chỉ nói đến những tên tuổi hàng đầu và có catxe cao thì em sẽ bổ sung thêm: Lee Bo Young, Son Ye Jin, Kim Ha Neul, Lee Yo Won (dù chả biết catxe của họ bao nhiêu)

Bình luận

năm sau á e ơi :)  Đăng lúc 22-8-2015 05:01 PM
@ss Chiêu:e mới từ sàn chứng khoán trở về ạ,bình yên vô sự nên giờ có thể cày phim viết bài đc rồi ạ :D.Khi nào có phim của mợ chắc chắn ce mình lại gặp nhau   Đăng lúc 22-8-2015 04:47 PM
ôi lâu lắm mới thấy em á  Đăng lúc 22-8-2015 04:19 PM
các nữ dv nhiều hơn là nam dv,từ lâu đến giờ chả tìm đc nam dv nào để mà thực sự thần tượng cả :(  Đăng lúc 21-8-2015 06:56 PM
Với lại nhiều khi e thấy các dv còn từ chối nhận thù lao cao để share cho staff hoặc là bù đắp cho kinh phí do rating thấp hoặc là phim thử nghiệm.Nói chung e thích   Đăng lúc 21-8-2015 06:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 21-8-2015 16:21:02 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Nhìn thế này thì có vẻ là càng tham gia ít phim thì cát-xê càng cao.
Nhưng mà tương ứng với đó là những diễn viên gạo cội, có tên tuổi lớn trong làng giải trí.
Cũng đúng thôi, rồi về sau các diễn viên mới cũng sẽ dần dần có được vị trí như tiền bối nếu họ có tài năng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 21-8-2015 16:23:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Lee Young Ae, Jun Ji Hyun cái tên đã đủ thấy đẳng cấp như nào rôi, sau 14 năm quay lại điện ảnh mà mợ chảnh vẫn vậy, quá nể luôn, đây cũng là 2 người top của bảng nhuwngc nữ dv xinh đẹp nhất thì phải
KIm tae hee, sao mọi người cứ phải nhấn mạnh chuyện cố ấy nhận thù lao bằng Joowon dù chỉ nằm 1 chỗ trong mấy tập phim nhỉ? làm ơn đi, đấy là kịch bản nó vậy chứ ai muốn làm vậy không hả???
đúng là park shin hye hơi thấp so với tưởng tượng của mình thật, con bé đóng phm phim nào cũng để lại dấu ấn riêng, còn rất thành công nữa mà, khs, chắc tại vẫn còn trẻ tuổi?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 21-8-2015 16:30:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

thật chứ cũng chả ngạc nhiên lắm với cái list này
cái chuyện cá kiếm của sao trước giờ vẫn biết là không hề nhỏ, thậm chí là siêu lớn, dân tình có phải là không ai biết đâu, vẫn chấp nhận mà, sao giờ tính toán chi li ra lại có vẻ phàn ứng ghê thế nhỉ
uh thì đúng là nếu so với đồng lương 3 cọc 3 đồng của mình thì phải nói là quá đáng sợ đi, nhưng mà thế nên họ mới là người nổi tiếng, sức lan tỏa của họ đâu chỉ vài chục con người trong công ty biết mà cả nước, cả khu vực thậm chí cả thế giới biết kìa, nếu tính ra như mợ Jun Ji Hyun đi, đóng ít mà thù lao cao đi, nhưng nhìn lại sự ảnh hưởng của mợ đến thị trường xem, thậm chí sức hút của mợ trong từng sản phẩm quảng cáo còn làm thay đổi GDP của cả nước, thử xem mợ kiếm được bao nhiu cho cả nền kinh tế chứ không chỉ cho riêng mợ nữa
hơn nữa họ cũng phải lao động, cũng vất vả, cũng rủi ro cao, rồi thì bị săm soi đủ kiểu chứ có phải họ chơi chơi mà kiếm vậy đâu
nói chung là không nên phản ứng làm gì có trách thì trách là sao mình cũng ko phải là người nổi tiếng nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 21-8-2015 16:35:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Đọc những lời phê bình của Netizens , về mức thù lao
phim truyền hình của các diễn viên nữ trong năm 2015
mới thấy là họ có những lời phê bình quá đáng , đúng là
làm nghề diễn viên phải chịu bao nhiêu áp lực từ Netizens.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 21-8-2015 16:38:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Hồi bé thắc mắc tại sao có mấy diễn viên lâu thiệt lâu mới đóng phim, đến bây h đọc mới sáng con mắt ra
Thù lao như thế đúng là sướng thật rồi, nhưng công sức bỏ ra cũng mệt lắm chứ bộ. Quay phim thì gấp rút, có khi quay ngày quay đêm, rồi nhận biết bao nhiêu cmt, có khi bị ném đá nữa chớ . Ôi cái miệng đời nó là thế đấy
Đọc hoài không thấy tên bà Soo Ae, ko lẽ cái đó bả cũng giấu luôn đc hả trời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 21-8-2015 16:42:43 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Lee Young Ae thật sự thuyết phục khi đứng đầu danh sách
Cô nàng oxy mà - bao nhiêu năm rồi kể từ Anh em nhà Bác sỹ - đã lấy đi không biết bao nhiêu nước mắt của khán giả mà nhìn vẫn đẹp
Thậm chí còn mặn mà, dịu dàng hơn nữa
Các diễn viên nữ khác cũng xứng đáng với công sức và nỗ lực mà họ đã bỏ ra.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 21-8-2015 17:01:31 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Mợ kiếm được nhiều tiền quá rồi, mừng cho độ sang chảnh từ trong ra ngoài của mợ
Chị Gong nhà mình cũng vẫn chưa là top trên nhỉ, chị đóng hay mà, lựa phim cũng ok nữa
Bạn Bo Young thật là dễ thương, có tài có lực đáng yêu nữa, mình thấy cũng xứng, lúc đưa đọc bài thì cũng nghĩ chắc bạn có trong đây hóa ra có thật, mừng cho bạn luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 21-8-2015 17:19:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

cái bọn K-nát chả có gì giỏi ngoài mồm mép độc địa. ngta làm việc liên tục quay phim ko ngừng để cho mấy ng ngồi xem ko mà còn gato lắm. có phải ngta được ăn cả 1 mình số tiền đó đâu ==
hơi bất ngờ vì ss Gong được hơi ít. film nào có chị ấy đều thành top hot luôn mà ><
Bo Young đúng là tuổi trẻ tài cao. mong Young nhận thêm dự án truyền hình nữa nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 21-8-2015 17:32:52 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Nhìn cái mức thù lao mà chóng mặt luôn (vì chót tính ra tiền Việt).
Vậy mà nghe đâu mức thù lao diễn viên Hàn còn thấp hơn bên Trung, má ơi, sao mà nó dã man quá vậy nè.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách