Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: melaina
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Movie "Joseon Magician" nhận được kỳ vọng bùng nổ - "Bao giờ cho đến tháng Mười ...Hai"

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 10-10-2015 22:35:32 | Chỉ xem của tác giả
kimtaewoo gửi lúc 10-10-2015 08:26 PM
Cậu ơi fix title lại kìa, chữ movie bị typo rồi.

Hồi kỳ bạn người Hàn tớ quen trên t ...

Hơn 500 lượt xem và đây là thanh niên duy nhất phát hiện lỗi typo to như cái rổ và thương tình nhắc thớt   Tớ đã đọc đi đọc lại cả chục lần mà ko phát hiện ra   thanks cậu nhiều nhé ^^

Lúc coi tờ bướm, tớ chỉ thấy hơi lạ khi vai của Bò béo lại ko dc giới thiệu. Lúc đầu tin cast tùm lum, nên tưởng vai của ổng bá đạo lắm cơ. Tớ đoán ko chừng chưa chắc chú Lee đã quay lại định mệnh phải chết của ổng đâu mà chú Bò có nguy cơ tử trận cao hơn ấy Nhìn thấy chú Lee chỉ thấy yên tâm vì phim nào ổng góp mặt cũng ko chìm lắm, mong thuyền Joseon Magician nổi lềnh phềnh cho dân tình ấm lòng ~~

Phim ra rạp trong tháng 12 nên chắc là dịp Giáng Sinh hoặc Tết Dương. Lúc đầu, tớ cứ chắc chắn phim chỉ ló mặt đợt Tết Âm cơ, nào ngờ ra sớm vậy, hạnh phúc ghê sớm ^0^

Mà cậu coi hay đọc review về Sado chưa vậy? Share chút thông tin dc ko? tớ hóng phim lắm lắm ấy TT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 10-10-2015 22:58:59 | Chỉ xem của tác giả
melaina gửi lúc 10-10-2015 10:35 PM
Hơn 500 lượt xem và đây là thanh niên duy nhất phát hiện lỗi typo to như cái rổ và ...

Tớ thấy cái chữ "And..." trên poster phim Hàn nó nửa vời lắm. Trong Kundo tên ông Lee cũng xếp sau cái chữ "and" định mệnh đó, và kết quả là xuất hiện ngang ngửa nv chính. Trong C'est Si Bon tên Kim In Kwon cũng xếp sau chữ "and", xuất hiện vài cảnh rồi lặn mất tăm luôn. Thế nên lần này tớ lo cho số phận bạn Bò.

Tớ nói thật là thấy phim của ông Lee flop lòi ra ấy. Năm nay ngoài Assassination ra thì flop sạch mà. Thảm nhất phải nói là Perfect Proposal, chưa đầy 150k lượt xem nữa đã ngỏm. Nhưng mà JM ra mắt tháng 12 tớ nghĩ sẽ khác. 2 năm rồi phim lớn ra mắt tháng 12 đều thành công, 2013 là The Attorney, 2014 là Ode to My Father. Chỉ cần ra mắt tầm giữa tháng đổ về sau, ngay kỳ nghỉ đông - Tết dương lịch là ngon ăn luôn.

Về Sado thì tớ chưa thấy review nào chê. Họa chăng có những người không thích phong cách làm phim của Lee Jun Ik thì có chỉ trích một ít, chứ chê thậm tệ thì chưa thấy quả nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 10-10-2015 23:18:24 | Chỉ xem của tác giả
kimtaewoo gửi lúc 10-10-2015 10:58 PM
Tớ thấy cái chữ "And..." trên poster phim Hàn nó nửa vời lắm. Trong Kundo tên ông Lee  ...

Cùng cầu nguyện để nhân vật của Bò điên đừng flop

Tớ thấy lượt xem của Sado tăng lên từng ngày mà hạnh phúc. Nhưng sắp tới là bom tấn 007 rồi, chắc chắn sẽ bị ảnh hưởng phần nào, cái mốc 10 triệu lượt sao thấy còn xa vời quá TT.

JM được Lotte PR mạnh, nam chính dc lòng dân Hàn, dàn dv phụ cũng khá ổn nhưng nếu cốt truyện not ok thì khả năng cao vẫn flop như thường. Tớ ko mơ anh JM được hoành tráng như 2 tiền bối Attorney và Ode to My Father, chỉ mong dc tầm 4-5 tr lượt xem là hạnh phúc rồi ~~

klq nhưng tớ cũng mới coi OTMF, cảm động thì cũng cảm động thật đó nhưng ko đọng lại nhiều điều cho lắm, xem xong rồi ok có thể quên luôn. Đến giờ vẫn ko hiểu sao nó đạt lượng view cao khủng khiếp thế TT

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 10-10-2015 23:38:28 | Chỉ xem của tác giả
melaina gửi lúc 10-10-2015 11:18 PM
Cùng cầu nguyện để nhân vật của Bò điên đừng flop  

Tớ thấy lượt xem của ...

Tính ra trong thời đại người người nhà nhà 10 triệu lượt xem như hiện nay thì Sado vẫn còn ì ạch lắm. Được ngay dịp lễ Hangeul mà lại đụng trúng The Martian quá mạnh nên Sado tuột xuống hạng 3 rồi (chả hiểu sao cái phim The Intern ở Hàn nó nổi thế).

Gì chứ tớ nản khoản PR của Lotte lắm. Tính tới giờ thì phim có lượt xem cao nhất của Lotte là The Pirates, mà cũng chưa có tới 10 triệu nữa. Lotte thì tầm 4-5 triệu là mừng lắm rồi. Mà phim Lotte thì khả năng được mang về đây chiếu cũng kha khá.

Cái phim ODMF thì nó chán thật, cả ngày hôm nay đã nói về nó rồi nên chắc tớ không nói về nó nữa .

Bình luận

Hehe, phim có hay có dở, review cũng có khen có chê, chứ phim nào cũng hay, ai xem cũng khen thì còn gì vui nữa hả cậu :v.  Đăng lúc 11-10-2015 07:14 PM
vừa tò mò lượn qua cái thớt OTMF và đã hiểu dc tâm sự của đồng chí ~~ (ôm ôm) có thể thẳng khái nói lên suy nghĩ của mình là điều đáng khâm phục  Đăng lúc 11-10-2015 06:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 11-10-2015 06:54:07 | Chỉ xem của tác giả
Sự trở lại của em trai quốc dân là vô cùng được chờ đợi đó.
Hi vọng phim ra mắt thành công và đạt doanh thu phòng vé sẽ cao cũng như có lượt xem tốt nhá.
Trước đó YSH còn trở lại với màn ảnh nhỏ nữa nên cũng tin sẽ được mọi người đón nhận.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 11-10-2015 23:18:08 | Chỉ xem của tác giả
Cái poster bá đạo quá ak cực mong chờ sự trở lại của Yoo Seung Ho chúc phim đại thành công ạ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 12-10-2015 20:59:32 | Chỉ xem của tác giả
tạo hình tóc tai của em trai cưng hơi bị giống Ngọc hoàng đại đế trong Arang đó nha. Lại còn mắt xanh mắt đen nữa, đột biến gen chắc
Pháp sư gì mà như cáo Lee Seung Gi với bà nội ma cà rồng Lee Jun Ki thế
Thằng ku đóng cổ trang vẫn khoái nhất vai Unnie thôi. Đẹp mong manh sương khói, dù chả phải hoa mà bướm vẫn vây quanh
Hóng cái phim này từ đầu năm, khi mà thằng bé mới rục rịch chuẩn bị xuất ngũ. Mong nó đóng drama ngắm cho đã thế mà nó mất tăm mất tích nửa năm, ảnh ọt chả có, mãi mới són ra được cái poster
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách