Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1789|Trả lời: 0
Thu gọn cột thông tin

Một vài điều nên tránh khi bị viêm bộ phận sinh dục nữ

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 7-12-2017 16:47:51 | Xem tất |Chế độ đọc
Một vài điều nên tránh khi gặp phải viêm vùng kín.

Viêm bộ phận sinh dục nữ không còn là chứng bệnh phụ khoa xa lạ đối với nhiều phụ nữ. Xoay quanh [B]benh viem am dao o phu nu[/B] có quá nhiều những câu hỏi. Hôm nay, chúng tôi xin đưa ra một số những điều cần làm khi đã mắc phải viêm bộ phận sinh dục nữ. Hi vọng với một số thông tin này sẽ phần nào đó sẽ giảm được số trường hợp tái nhiễm bệnh trở lại.

[CENTER][/CENTER]

Bạn Gái Hà Thanh có hỏi: Em có hiện tượng [B]ngua am dao[/B], ra quá nhiều dịch âm đạo. Em đã từng đi khám bệnh và được các bác sĩ chẩn đoán là đã mắc phải hiện tượng bị viêm âm đạo do nấm Candida gây nên. Em có điều trị bằng cả hai phương pháp đó là: đặt thuốc viêm âm đạo và kết hợp với sử dụng kháng sinh. Sau 1 tháng điều trị thì mức độ ngứa ngáy và ra không ít dịch tiết âm đạo biến mất. Tưởng đâu đã được điều trị dứt điểm nên em với bạn trai có "lâm trận" trở lại. Tuy nhiên sau khoảng 3 tuần thì em lại bắt đầu ngứa ngáy trở lại, lần này không những có hiện tượng dịch tiết âm đạo ra nhiều mà khí hư còn có mùi hôi nữa. Liệu có phải em đã gặp phải nấm trở lại hay không? Em nên làm gì để có thể chữa tận gốc căn bệnh này. Em vô cùng hoang mang cho nên xin các bác sĩ sớm lời giải giúp cho em ạ.

Chào Hà Thanh! Rất cảm ơn bạn đã tin tưởng các bác sĩ và gửi câu hỏi đến cho chúng tôi. Tình huống của bạn các bác sĩ xin được tư vấn như sau:

[B]Tác nhân khiến nấm âm đạo tái nhiễm trở lại.[/B]

Dựa theo một vài [B]bieu hien viem am dao[/B] mà bạn đã chỉ ra ở phía trên, các bác sĩ kết luận là bạn đang bị nhiễm nấm trở lại. Và có nguy cơ mức độ của viêm nấm âm đạo của bạn còn nặng hơn đối với lần đầu mắc phải bệnh. Bởi vậy, điều bạn cần phải làm ngay bây giờ đó là tới ngay các phòng khám để được khám bệnh và chẩn đoán chuẩn xác mức độ bệnh đã đến đâu và kịp thời tiến hành trị.

Con đường khiến cho mức độ nấm bộ phận sinh dục nữ quay trở lại bao gồm:

- Có thể là do bạn điều trị bệnh chưa hoàn toàn dứt điểm: Bạn có kể là bạn đã từng điều trị được 1 tháng thì các dấu hiệu của chứng bệnh viêm âm đạo không còn tuy vậy bạn không đi khám bệnh lại để xác định xem bệnh đã được chữa trị triệt để hay chưa. Vì vậy, cũng có khả năng là lần chữa viêm bộ phận sinh dục nữ ban đầu của bạn mới chỉ chữa được các triệu chứng mà nguồn gốc của bệnh chưa được chữa trị triệt để hoàn toàn. Vì vậy, sau một khoảng thời gian nhất định bạn lại bị tái nhiễm.

- Hai là, có thể là do bạn bị lây truyền lại từ người yêu của bạn. Bản chất của nấm bộ phận sinh dục nữ là thường lây cho chồng hoặc đối tác tình dục. Vì vậy, khi điều trị cần phải điều trị cho cả hai. tuy nhiên bạn trai bạn chưa đi kiểm tra và chữa. Do đó, rất có khả năng khi hai bạn "làm chuyện ấy" trở lại thì bạn đã mắc phải truyền nhiễm nấm trở lại.

- Thứ ba, có khả năng do khẩu phần ăn uống, sinh hoạt của bạn chưa thật sự thích hợp tạo cơ hội cho nấm tiến triển dẫn tới bạn bị mắc viêm bộ phận sinh dục nữ trở lại.

[B]Khi gặp phải viêm âm đạo nên tiến hành gì?[/B]

Để chữa triệt để được chứng bệnh viêm âm đạo không chỉ cần đến có biện pháp chữa trị thích hợp, hữu hiệu mà cần phải có cả chế độ kiêng khem của chính người mắc bệnh. Bởi vậy, nghiêm chỉnh làm một số chỉ định của các chuyên gia và tiến hành một vài những điều cơ bản sau sẽ giúp chị em phụ nữ có thể trị hiệu quả được bệnh.

- [B]Không quan hệ tình dục khi gặp phải viêm âm đạo:[/B] Không ít bạn nữ vẫn "làm chuyện ấy" đều đặn khi bị viêm âm đạo. Tuy nhiên, các bác sĩ lưu ý rằng khi nhận thấy mình có biểu hiện ngứa bộ phận sinh dục nữ thì tuyệt đối nên dừng việc giao hợp, đi kiểm tra để tìm ra con đường và trị sớm. Trong quá trình trị bệnh, bạn cần thiết phải tuyệt đối "nói không với việc giao hợp} vì nếu như cứ cố tình "lâm trận" sẽ khiến cho tình trạng viêm nhiễm bị đẩy sâu vào phía trong, gây ra viêm nhiễm diện rộng nhiều trường hợp còn viêm nhiễm ngược dòng lên tử cung, vòi trứng, ống dẫn trứng.

Trường hợp bạn nữ đang đặt thuốc trị viêm âm đạo thì lại càng phải cẩn thận. Bởi vì thuốc kháng sinh đặt viêm bộ phận sinh dục nữ là kiểu kháng sinh có chức năng tại chỗ. Nếu đang đặt kháng sinh mà có "làm chuyện ấy" thì thuốc kháng sinh sẽ vô tình bị đẩy quá sâu vào bên trong có thể gây nên bỏng rát, chảy máu âm đạo.

- [B]Vệ sinh sạch sẽ bộ phận sinh dục:[/B] Việc này tưởng chừng như khá là dễ thực hiện tuy nhiên nếu không làm đúng phương pháp, người bệnh rất có nguy cơ sẽ khiến tình trạng của bệnh nặng hơn. Tuyệt đối không dùng nước dung dịch vệ sinh phụ nữ để rửa vùng kín khi phát hiện bản thân bị viêm bộ phận sinh dục nữ. Bởi vì các chất dinh dưỡng có trong nước vệ sinh vùng kín sẽ khiến môi trường axit trong âm đạo gặp phải rối loạn trầm trọng. Điều này làm cho mức độ viêm bộ phận sinh dục nữ càng hình thành trầm trọng hơn.

- [B]Không ăn hải sản hoặc các đồ cay nóng:[/B] Khi cảm thấy chính mình gặp phải viêm âm đạo hoặc đang trong quá trình điều trị viêm bộ phận sinh dục nữ chị em nên tuyệt đối không được ăn các đồ cay nóng, hoặc là áp dụng các chất gây nghiện nhé. Tiến hành tốt điều này sẽ giúp cho mức độ gặp phải viêm bộ phận sinh dục nữ được điều trị ngay lập tức hơn.

- Không ngâm mình trong bồn tắm khi đang gặp phải viêm âm đạo: Các loại vi khuẩn, nấm là một vài tác nhân của bệnh viêm âm đạo. Vì vậy, nếu như đang bị viêm bộ phận sinh dục nữ bạn gái ngâm mình trong bồn tắm đi kèm với sữa tắm thì vô tình sẽ khiến cho tình trạng viêm nhiễm càng nặng hơn. Chị em phụ nữ nên hết sức lưu ý việc này nhé.

- Nếu như mắc phải nhiễm nấm âm đạo hay là nhiễm trùng roi thì cần thực hiện điều trị song song cho cả bạn tình tình dục và cho cả chính mình để không nên tình trạng lây lan chéo.

Hà Thanh thân mến! Trên đây là một vài giải đáp mà chúng tôi dành cho những thắc mắc của bạn. Hi vọng rằng một số kiến thức ở trên thực sự bổ ích với bạn. Và chúc bạn kịp thời trị triệt để được chứng bệnh viêm bộ phận sinh dục nữ do nấm của bản thân nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách