Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: V-musik
Thu gọn cột thông tin

Mình Yêu Từ Bao Giờ? (When Did We Fall In Love) - Miu Lê / OST phim Em Là Bà Nội Của Anh

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-1-2016 15:30:58 | Xem tất
Giọng miu lê hay hay, nhạc cũng rất nhẹ nhàng cứ nghe đi nghe lại mãi thôi. Phim này xem rất hài hước lại ý nghĩa, theo mình xem hay hơn cả bản Hàn nữa ^^ miu lê diễn rất tự nhiên và dễ thương.
Cảm ơn Subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-1-2016 22:34:45 | Xem tất
haha! một bộ phim thú vị và nhạc phim cũng rất hài hước! Đây cũng là một ca khúc hay trong phim "Em là bà nội anh" mà tôi ấn tượng.
Miu Lê lại trở về với tóc dài siêu kute rồi! chúc cô ấy năm 2016 thành công!
VÀ TẤT NHIÊN MONG CHỜ CA KHÚC MỚI của cô ấy!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-1-2016 10:31:53 | Xem tất
Đi xem về khoái nhất là OST này, giọng Miu Lê nghe hay và chan chứa quá. Nhớ là còn 1 ver giọng nữ khác đầy nội lực, nhưng vẫn thích ver Miu Lê hơn, nghe rất cảm xúc.
Cảm ơn subteam, các bạn đã vất vả rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-2-2016 16:23:07 | Xem tất
Bữa trước mới đi coi Phim EM LÀ PÀ LỌI CỦA ANH xong. Thiệt tình là hết sức mắc cỡ vì người dịch lại chưa đi coi phim nên đến tận bây giờ mới hiểu được hết lời bài hát. Vậy mà ban đầu còn nói bài này lời nó ngược ngược nữa.
Mẹ Bim tha tội, lần sau coan sẽ chăm chỉ tìm hiểu bài hát hơn để dịch cho chính xác.

Em rồi sẽ không còn những mơ mộng
Anh rồi sẽ nuôi lại những hi vọng
Tháng ngày rồi trôi đi mãi, vui buồn kể lại cho ai
Tiếc thay đời luôn như thế đấy

Như một áng mây nhẹ thoáng trong lòng
Em chợt thấy tim mình cũng rung động
Nếu mai tình yêu chan chứa, không còn trở lại như xưa
Biết đâu tìm nhau không thấy nữa?

Bộ phim nói về bà cụ Thanh Nga bỗng dưng được phép lạ trở lại thời trẻ, xinh đẹp và thực hiện được ước mơ ca hát nhờ vào chàng bầu sô si tình Mạnh Đức (Hứa Vĩ Văn). Những tình cảm của Đức dành cho Nga (trong hình dáng Miu Lê) khiến cho bà Nga rung động, dù biết Đức chỉ đáng tuổi con cháu mình. Bài hát này được hát trong phim lúc  Nga thay đứa cháu ruột  Tùng (Ngô Kiến Huy đóng) tham gia cuộc thi ca nhạc, trước khi quyết định trở về thân xác già nua để cứu Tùng bị tai nạn xe.
Em rồi sẽ không còn mộng mơ" là để chỉ hoàn cảnh khi đó, Nga dù có chút vấn vương với Đức nhưng sẽ thôi làm một cô gái đôi mươi nữa mà trở về 60. Còn Đức thì sẽ đi tìm một tình yêu khác cho riêng anh. Những tình cảm đó rồi sẽ phai tàn, chỉ người trong cuộc như Nga hiểu, nhưng sẽ giữ cho riêng mình, một tình cảm nhẹ nhàng như "áng mây nhẹ thoáng trong lòng", nhưng lại biết không thể còn một phép màu nào khác đem bà về bên Đức một lần nữa nên mới là "Em chợt thấy tim mình rung động" nhưng lại tiếp nối bằng câu "Biết đâu tìm nhau không thấy nữa".
Thật sự bài hát rất hay, lời cũng nhẹ hàng sâu lắng, nhưng để thấm được thì phải coi phim, Vì đây là nhạc cho phim cơ mà.
Hy vọng vài lời diễn giải của mình sẽ giúp những bạn chưa coi hiểu được phần nào cái hay cái đẹp của bài hát mà nhà Vờ đã cất công dịch và post lên diễn đàn nha.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Translator thặc có tâm, dịch xong c.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-3-2016 09:28:03 | Xem tất
giọng Miu hát bài này hay quá cơ!
nghe cứ cảm thấy dễ thương thế nào ấy! hihi
lần đầu đóng phim mà thế này là ổn rùi! hy vọng lần sau ra rạp cũng làm tốt như thế này cơ! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2017 01:36:12 | Xem tất
dù ca từ lời bài hát có chút khó hiểu, nhưng giọng ca của Miu Lê đã làm lu mờ hết những điều đó. Rất thích tông giọng của chị, mỗi lần buồn buồn đều mở lên nghe. Thích chị vì tài năng của chị và tính cách, chúc chị luôn thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách