Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1267|Trả lời: 6
Thu gọn cột thông tin

Má ửng hồng nghe anh Yonghwa hát tình ca - Elle China số tháng 3.2016

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 30-1-2016 13:13:20 | Xem tất |Chế độ đọc
Yonghwa – CNBLUE là nam nghệ sĩ Hàn đầu tiên làm đẹp trang bìa tạp chí 'Elle China'

Ấn bản tháng ba này của 'Elle China' rất đặc biệt. Đó là bởi vì nhân vật trang bìa là Yonghwa-CNBLUE. Anh ấy là nam nghệ sĩ Hàn đầu tiên xuất hiện trên trang bìa tạp chí này!

Chúng ta không mấy ngạc nhiên khi nam nghệ sĩ đầu tiên được chọn để xuất hiện trên trang bìa là Yonghwa. Xét cho cùng anh ấy là nghệ sĩ Hàn duy nhất tham dự đêm diễn thời trang nam của Gucci cũng do Elle mời.

Ấn bản tháng ba cũng là ấn bản đặc biệt mừng kỷ niệm 70 năm của tạp chí và ấn bản “Voice of Elle”.

Trong bài phỏng vấn, anh ấy nói “Tôi muốn thể hiện mặt liều lĩnh của mình. Tôi lấy cảm hứng từ đời sống riêng để sáng tác. Tôi có thói quen ghi lại mỗi khi có cảm hứng. Vì thế mà tôi viết được nhiều ca khúc”

Bạn có thể mua ấn bản “Elle China” từ ngày 05.02.  Trong khi chờ đợi, cùng xem những bức ảnh đã công bố dưới đây nhé! Anh ấy là anh chàng thật linh lợi.

Link: http://www.allkpop.com/article/2 ... cover-of-elle-china
Vtrans: [email protected]

Má ửng hồng nghe anh Yonghwa hát tình ca

Ngay khi danh sách khách mời tham gia sự kiện “Đêm Elle” được tiết lộ, chuông điện thoại phòng vé đổ liên tục “Chúng tôi muốn mua vé buổi có Jung Yong Hwa biểu diễn, bất kể là ngày nào! "

Tại đêm diễn, những người hâm mộ cứng rắn nhất cũng phát cuồng. Và với tiếng Trung hoàn hảo, sự xuất hiện trên sân khấu và phần trình diễn tuyệt hay đã tức thì biến nhiều khán giả thành fan.  Thiệt tình, sao anh lại chọn hát bản tình ca cổ điển bất hủ người Hoa nào cũng biết vậy?

"Tôi không biết nhiều bài hát Trung lắm. Hồi ở Quảng Châu, dịp Concert 2015 trong khi chờ phần 2, người hâm mộ đã hát cho chúng tôi nghe bài này, nghe cảm động lắm. Tôi chọn hát bài này để đáp lại tình cảm của fan”.

Vì fan Jung Yong Hwa đang cần cù học tiếng Hoa. Người quen giới thiệu cho anh ấy một số phương pháp, tài liệu để học. Vậy nên Jung Yong Hwa mỗi ngày luyện nghe nửa tiếng bất kể là đi đâu.  Nếu tình cờ thấy anh ấy đang đeo tai nghe, rất có thể là anh ấy đang chăm chỉ học. “Tai tôi đã quen dần tiếng Hoa. Dần dần tôi sẽ càng hiểu nghĩa hơn”

Sinh năm 1989. Cao 180cm. Cung hoàng đạo : Cự Giải (phần nhiều là những chàng trai nhân hậu). Anh ấy là ca sĩ, diễn viên và MC. Anh ấy chơi rất nhiều loại nhạc cụ khác nhau: guitar, piano, bass, clarinet… Anh ấy siêu đẹp trai và rất chăm chỉ cần cù làm việc hay nói đơn giản là thần tượng chất lượng cao. “Tôi bắt đầu học piano năm 6 tuổi. Tôi cũng học thổi clarinet nữa. Mẹ chọn cho tôi nhiều khóa. Âm nhạc rất hợp với tính khí của tôi”. Jung Yong Hwa vào nghề khá tình cờ. Khi ở trung học, nhà tuyển dụng thấy bức ảnh anh ấy chụp ở khu trượt tuyết nên tìm đến. Sau đó họ phát hiện tài năng âm nhạc và kỹ năng biểu diễn ở anh. Jung Yong Hwa không từng hình dung mình trở thành ngôi sao, anh ấy chỉ thích được làm nhạc. “Nghe nhạc và làm nhạc không liên quan gì đến ngành nghề của bất cứ ai. Ai cũng có thể kết nối cùng âm nhạc. Âm nhạc có thể biến đổi không khí và tâm trạng một cách khéo léo”

Jung Yong Hwa đã sáng tác 27 ca khúc trong năm 2015. Anh ấy có thói quen ghi lại bất cứ khi nào cảm hứng đến. “Tôi không thể lý giải cảm hứng của tôi đến từ đâu. Chúng cứ tình cờ xuất hiện trong đời sống hàng ngày” Anh ấy phát hành One Fine Day, album solo đầu tiên và tổ chức tour trình diễn album này. “Là ca sĩ, được đứng trên sân khấu, tương tác với khán giả, bộc lộ tâm tư của mình và nhận lại hưởng ứng từ người nghe, đó là cảm giác tuyệt nhất!”

Jung Yong Hwa từng nói anh ấy muốn cùng bạn gái tương lai nói chuyện về âm nhạc . Chúng tôi hỏi vậy liệu âm nhạc có phải là một trong những tiêu chuẩn bạn gái anh cần có. Anh ấy lắc đầu,ánh mắt ấm áp trìu mến đáp “Cô ấy không hiểu cũng không sao, tôi chỉ muốn cô ấy nghe nhạc. Mà ai chả nghe nhạc? Haha. Tôi chỉ cần khiến cô ấy nghe nhạc của mình. Thế là đủ.” Thảo nào anh ấy được gọi là chàng trai ấm áp. Anh ấy có nốt ruồi nhỏ góc dưới mắt trái. Anh ấy thích nó nhất vì mọi người chỉ cần nhìn mắt là nhận ra anh ấy ngay !

Q&A

ELLE: Với anh âm nhạc là gì?
JYH: Nghe nhạc và làm nhạc không liên quan gì đến nghề nghiệp của mỗi người. Ai cũng có thể kết nối cùng âm nhạc. Âm nhạc có thể biến đổi không khí và tâm trạng một cách tinh tế. Và tôi là một người làm nhạc (cười).

ELLE: Mục tiêu của anh trong 2016 là gì?
JYH: Viết nhạc mà tôi thích đó là mục tiêu của tôi.

ELLE: Thời gian viết nhạc ưa thích của anh là lúc nào?
JYH: Tôi có thói quen ghi lại mỗi khi có cảm hứng. Có lẽ vì thế mà tôi có thể sáng tác một cách trơn tru chăng (cười).

Link: http://justjyh.com/xe/more/285302
Engtrans by Klaritia
Vtrans by [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-1-2016 17:14:01 | Xem tất
Bạn Hwa dạo gần đây đc mang danh là "nam nghệ sĩ Hàn đầu tiên xuất hiện..." nhiều quá nhỉ .
Má ửng hồng nghe anh Yonghwa hát tình ca
sến sẩm dễ sợ, ko cần nghe tình ca, ngắm ảnh anh má e cũng ửng hồng rồi nè
Bạn chăm chỉ học tiếng Hoa chắc để đóng phim nè , bạn đi đóng phim đi, phim gì làm đầu bếp í, cho fan có cái hóng hớt, dạo này chả có gì hóng buồn ghê
Jung Yong Hwa từng nói anh ấy muốn cùng bạn gái tương lai nói chuyện về âm nhạc . Chúng tôi hỏi vậy liệu âm nhạc có phải là một trong những tiêu chuẩn bạn gái anh cần có. Anh ấy lắc đầu,ánh mắt ấm áp trìu mến đáp “Cô ấy không hiểu cũng không sao, tôi chỉ muốn cô ấy nghe nhạc. Mà ai chả nghe nhạc? Haha. Tôi chỉ cần khiến cô ấy nghe nhạc của mình. Thế là đủ.”
. Đừng lo, bạn gái của bạn ấy rất thích nghe nhạc của bạn í đấy hehehe...
Anh ấy có nốt ruồi nhỏ góc dưới mắt trái. Anh ấy thích nó nhất vì mọi người chỉ cần nhìn mắt là nhận ra anh ấy ngay !
Em mang tiếng "fan ruột" bạn ấy bao nhiêu năm chứ mới biết bạn ấy có nốt ruồi ở mắt gần đây thôi đấy
Dạo này nhà CNBLUE vắng vẻ quá, chỉ có ss chăm chỉ dịch tin zai. Tks ss nhiều nha

Bình luận

Ss hình như còn biết nốt ruồi ở ngực của bạn í trước ở mắt :)))  Đăng lúc 1-2-2016 04:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-2-2016 17:03:10 | Xem tất
Nói thiệt đọc cái tựa đề thấy nổi cả da gà da vịt vì nó sến rện ) mà nó đúng mới chết chứ, thử nghe Hwa hát tình ca một lần mà xem, ko đổ mới lạ ah.
Thích cách Hwa nghĩ "tôi là một người làm nhạc" - một người làm nhạc rất có tâm và khiến người nghe dễ gục ngã hị hị. Không hiểu sao cứ hóng mấy giai có bạn gái, ai cũng đc miễn 2 người chia sẽ với nhau là đc; nghệ sĩ từng trải sẽ cho ra đời những bài hát hay cực í, lúc đó chắc 1 năm Hwa sáng tác 50 bài là có ah.

p/s: vụ nốt ruồi, có làm sao HD lại bik có ở ngực í nhể??? Soi ở đâu thế?

Bình luận

Sao tui cũng mong 4 bạn có bạn gái ghê. Vụ nốt ruồi ngực thì...hóng được trên mạng thui. Chúc na9m mới vạn sự tốt lành nhé  Đăng lúc 7-2-2016 02:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-2-2016 22:44:52 | Xem tất
Haha,tết nhất không ngờ hoadai vẫn tích cực ra bài cho bạn Hwa - nể quá cơ! Online hóa ra bài đã được ra từ...3 ngày trước mà giờ mới biết
Năm vừa qua công cuộc oanh tạc thị trường Trung Quốc Đại Lục của bạn Hwa có thể nói là thành công,nhỉ?!
Quả đi dự show của Gucci tại Milan hóa ra là làm gương mặt cho Elle.
Sang Trung anh kết thân được với thầy Hà ở show Happy Camp cũng rất thú vị khi thầy Hà được coi như là Yoo Jae Suk ở TQ.
Hi vọng 2016 bạn ấy và CNBLUE tiếp tục thành công hơn nữa.

Bình luận

Dịch bài để rồi nghỉ Tết đó :))) Mới nghe nói vụ kiện Crying Nuts mấy bạn bị xử thua.Thôi cho xong. Năm mới đến rồi, chúc vạn sự tốt lành nhé  Đăng lúc 7-2-2016 03:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-2-2016 10:41:10 | Xem tất
nụ cười 360* không góc chết huhu, cảm ơn bạn đã dịch bài!

Bình luận

Cảm ơn bạn đọc bài và comment nhé  Đăng lúc 7-2-2016 03:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-2-2016 15:30:26 | Xem tất
Yong hát thu âm thì hay chứ hát live yếu lắm không đc như JongHuyn.

Lâu rồi không có ca khúc nhẹ nhàng nào do Yong sáng tác hay hát mình thấy hay cả

Mong đợi các tác phẩm mới của Yong và nhóm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-3-2016 23:04:01 | Xem tất
Nghe cái tựa đề mà sốc quá ... Nhóm là 1 trong những nhóm nhạc ít ỏi có thực tài thực sự ở Hàn đó mà.
Hwa hát là khỏi chê rồi ... lâu rồi ko nghe Hwa hát tình ca nhở ... Muisc come on ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách