Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 893|Trả lời: 11
Thu gọn cột thông tin

Lý do không may vì sao INFINITE không bao giờ giành được giải thưởng Daesang

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-12-2016 15:10:49 | Xem tất |Chế độ đọc

INFINITE là một nhóm nhạc tài năng cùng với số lượng người hâm mộ đông đảo, bởi vậy nên rất nhiều người băn khoăn vì sao họ chưa một lần dành được giải thưởng Daesang.

Giải thưởng Daesang là về cơ bản là một giải thưởng lớn trong K-pop, được dành tặng cho Nghệ sĩ xuất sắc nhất, Album xuất sắc nhất và Bài hát xuất sắc nhất. Các công ty truyền thông khác nhau sẽ có các tiêu chuẩn riêng của họ về giải thưởng Daesang, và điều này biến nó thành một bí ẩn là tại sao INFINITE chưa dành được giải thưởng này.

Source: KPopMusic

Album mới New Challenge của INFINITE là một trong những album bán chạy nhất tại Hàn Quốc năm 2013. Với độ phổ biến rộng như vậy, thật khó hiểu vì sao INFINITE vẫn chưa giành được giải thưởng này.

Một số suy đoán rằng vấn đề chính là ở thời gian quảng bá của họ. Ví dụ, album "The Chaser" đã bị lu mờ bởi bài hit lớn của PSY "Gangnam Style". Người khác thì cho rằng Công ty giải trí Woolim Entertainment tập trung nhiều vào phong cách cá nhân của INFINITE hơn thay vì nhắm vào bài hát hit.

Thật khó để tưởng tượng bất kỳ nhóm nào ra bài hát sau “Gangnam Style” mà có thể vượt qua được bài hát đó.

Có thể thời gian quảng bá là một trong những lý do mà INFINITE đã không dành được một giải thưởng Daesang nào, tuy nhiên nhiều người vẫn đồng ý rằng nhóm không cần một giải thưởng để chứng minh kỹ năng của mình. Dù vậy, kể cả khi nó không phải là cần thiết thì người hâm mộ vẫn hy vọng họ sẽ có thể nhìn thấy nhóm nhạc yêu thích của mình giành được giải thưởng Daesang.

Source: pann via koreaboo
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2016 16:47:38 | Xem tất
khố thân INFINITE phần lớn nhạc của nhóm đều rất hay mà
đúng là trên đời này giỏi giang cx k bằng thêm cả may mắn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2016 17:56:26 | Xem tất
mình nghĩ 1 phần cũng là do may mắn nữa..
không biết có phải mình là fan của I7 nên mới thấy album nào của tụi nó cũng chất lượng không, nhma mình thấy I7 cũng đã cố gắng rất rất nhiều, không kém gì những nhóm nhạc khác. MAMA năm nào cũng thấy chạnh lòng vì đám quể già nhà mình không được giải Daesang bao giờ, xong nghĩ ừ thôi mấy nhóm kia đều là các nhóm tiền bối, hùng mạnh cả album nổi như thế mà. năm nay BTS được giải Daesang mình cũng thây buồn vì BTS chỉ mới hơn 3 năm đã được Daesang rồi, nên cũng thương tụi nó lắm TTvTT
mà thôi, tụi nó ở nhà hết trơn có đi đứa nào đâu mà :v mong là năm sau I7 sẽ có thể thành công hơn nữa, và mong 1 năm nào đó thật thật gần I7 sẽ nhận được giải Daesang nhé TT_____TT
cám ơn bạn đã trans nha.

Bình luận

thật luôn ấy. mà năm nay tớ buồn cái nữa là Best dance không phải I7 TTvTT mong là năm sau sẽ thành công hơn nữa TTvTT không thì buồn lắm :<  Đăng lúc 7-12-2016 02:49 PM
Bh già nên đọc tin về người già cũng thấy chạnh lòng. Album nào của Infinite cũng hay, có đợt Bad ko phải gu chứ The Eye hay dã man ấy :(  Đăng lúc 6-12-2016 11:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2016 18:06:34 | Xem tất
Này là "hay không bằng hên" thôi. Dù không là fan thực sự của các anh nhưng thấy nhạc của các anh hay, tính cách cũng tốt nữa. Hi vọng rằng trong những năm tiếp theo các anh sẽ được nhậ giải Daesang, như một phần thưởng xứng đáng các anh đáng được nhận cho những năm rồi :3
Cảm ơn bạn đã dịch bài ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2016 20:41:09 Từ di động | Xem tất
Nói chung là để nhận được Daesang cũng cần may mắn và đúng thời điểm. Nhưng Daesang chưa phải tất cả chỉ cần fan luôn yêu quý các anh là được rồi. Thank bạn vì đã trans nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2016 21:06:04 | Xem tất
Thật ra các bạn INFINITE đã đoạt Daesang trong lòng fans hâm mộ rồi
Đôi khi đoạt được giải thưởng còn tùy thuộc vào cái duyên nữa
Cứ hy vọng với sự nỗ lực chăm chỉ k ngừng may mắn sẽ sớm mỉn cười với nhóm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2016 21:35:39 | Xem tất
Thực ra thì bây giờ Daesang không còn ý nghĩa, và theo mình, cao quý như trước nữa. Thế nên I7 chỉ cần như bây giờ là đã đủ làm fan hâm mộ tự hào rồi
Cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-12-2016 22:45:49 | Xem tất
Các a đã lm rất tốt r,giải thưởng h đây cũng chỉ là phần hình thức thui(đó là suy nghĩ cá nhân mình nhé).
Thành công hơn nữa nhé các chàng trai.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-12-2016 05:46:14 | Xem tất
Tại vì công ty quản lý ko mạnh bằng 3 ông khá chứ còn j nữa
Thôi thì miễn sao người hâm mộ bik vác các anh còn kiếm được tiền là được rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-12-2016 21:40:11 | Xem tất
thực sự thì nhạc của Infinite hay mà.
dù ko phải là fan nhưng mà m thực sự rất thích các bài hát của họ
hầu như xem tất cả các sân khấu luôn.
đọc title mà giật mình nhận ra là họ chưa nhận được Daesang bao giờ thật.
còn thiếu một chút may mắn nữa thôi, cố lên Infinite nha.
mong một năm 2017 thật thành công.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách