Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1301|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lee Seung Gi và Lee Seo Jin trực tiếp tham gia bán rao tạp chí từ thiện Big Issue Korea tại ga tàu điện ngầm Gwanghwamun chiều ngày 08.12.2015

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
[08.12.2015] Lee Seung Gi và Lee Seo Jin trực tiếp tham gia bán rao tạp chí từ thiện Big Issue Korea tại ga tàu điện ngầm Gwanghwamun chiều ngày 08.12.2015

Chiều ngày 08.12.2015, Lee Seung Gi và Lee Seo Jin đã có mặt tại phía trước cổng số 7 ga tàu điện ngầm Gwanghwamun, Seoul tham gia bán rao tạp chí từ thiện vì người vô gia cư Big Issue.

Big Issue là tạp chí từ thiện được thành lập từ năm 2010 nhằm mục đích tạo điều kiện cho những người vô gia cư có thể tự lực kiếm sống bằng chính sức lao động thông qua việc tham gia bán rao tạp chí Big Issue tại các ga tàu điện ngầm, với 50% doanh số bán tạp chí được chia lại cho những người vô gia cư.

Trước đó, Lee Seung Gi và Lee Seo Jin cũng từng tham gia chụp ảnh bài, phỏng vấn miễn phí để ủng hộ cho tạp chí Big Issue vào tháng 02.2015 và tháng 05.2015. Bên cạnh đó, Lee Seung Gi còn tham gia bán rao trực tiếp cho tạp chí Big Issue vào dịp đầu năm mới Tết Nguyên đán 2015 để tuyên truyền rộng rãi hơn nữa cho mục đích hoạt động đậm tính nhân văn của Big Issue vốn bị khựng lại từ những năm 2011.

Đại diện tạp chí Big Issue chia sẻ: “Sự tham gia bán rao trực tiếp của Lee Seung Gi vào dịp Tết Nguyên đán đầu năm nay đã giúp đỡ được rất nhiều cho hoạt động của Big Issue đồng thời cũng trở thành nguồn động lực rất lớn đối với Big Issue chúng tôi. Vậy nên với lần tham gia bán rao tạp chí một lần nữa của Lee Seung Gi, hơn nữa còn có thêm cả Lee Seo Jin tham gia vào hôm nay, chúng tôi lại càng lấy làm cảm kích và biết ơn vô cùng, vì cả hai người đều không xuất hiện trong số báo Big Issue tháng 12.2015 lần này, chỉ vì nhận thấy tạp chí được tiêu thụ chậm nên họ quyết định tham gia bán hộ để cổ vũ thêm tinh thần cho anh em bán tạp chí mùa cuối năm.”

Source: Newis, Starnews via Naver
Vtrans: [email protected]

- -

Bài viết liên quan:

[04.12.2015] Lee Seung Gi và Lee Seo Jin gửi tặng áo ấm mùa đông cho những người vô gia cư bán rao của tạp chí vì người nghèo Big Issue. Lee Seung Gi sẽ tiếp tục tham gia bán rao trực tiếp tạp chí Big Issue tại ga tàu điện ngầm

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
simple_girl + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 9-12-2015 09:37:47 | Chỉ xem của tác giả
Mùa đông đến, năm 2015 cũng sẽ qua đi như thường lệ, ta cũng cần nghĩ lại một năm trôi qua để lại cho ta, gia đình và xã hội những gì. Mỗi lần đọc những tin về thiện nguyện, lúc nào bản thân cũng cảm thấy mình thiếu sót rất nhiều. Chỉ vậy thôi nên luôn hướng về những ai hăng hái làm nhiều việc thiện giúp người, giúp đời thêm nhiều niềm vui trong cuộc sống.

Cám ơn bạn dịch.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 9-12-2015 10:27:28 | Chỉ xem của tác giả
2 anh em họ Lee này làm từ thiện cuối năm nhiều nhỉ
Luôn sát cánh cùng nhau
Mang hơi ấm đến cho mọi người
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 9-12-2015 11:52:42 | Chỉ xem của tác giả
Í chà, con rể quốc dân đúng là con rể quốc dân. hihi. Rất thích hình ảnh sạch của anh này.
2 anh này hình như rất hay đi chung với nhau nhỉ.
Cảm ơn bạn đã dịch tin nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 9-12-2015 12:00:58 | Chỉ xem của tác giả
Một hoạt động rất ấm áp cho mùa đông giá lạnh
Chúc 2 anh em Lee sẽ ngày càng thành công hơn nữa
thanks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 9-12-2015 18:36:06 | Chỉ xem của tác giả
Kiểu hoạt động thế này gần giống với hoạt động tặng áo ấm cho trẻ em vùng Tây Bắc của VN mình đây mà
Một hoạt động rất ý nghĩa, tràn ngập ấm áp và yêu thương
Người ta rạng rỡ nhất khi làm được việc tốt
Nhìn hai anh em hớn hở chưa kìa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 9-12-2015 23:42:00 | Chỉ xem của tác giả
2 anh em cùng nhau làm từ thiện đây mà
thanks bạn dịch !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký