Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5676|Trả lời: 19
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lee Seung Gi ~ Up & Down: Không có thăng trầm trong sự nghiệp, chỉ có thăng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
[Phỏng vấn với Dispatch] Lee Seung Gi ~ Up & Down: Không có những thăng trầm trong sự nghiệp, chỉ có những thăng trầm trong nhân sinh quan của bản thân

Đã được 8 năm kể từ khi Lee Seung Gi ra mắt ngành giải trí. Cho đến giờ thì đó là chặng đường khá thuận buồm xuôi gió mà có thể nói, có vẻ như cũng chưa có lúc nào anh cần phải ghen tị với những người khác cả.

Trong năm đầu tiên ra mắt với tư cách là một ca sĩ,  Lee Seung Gi đã giành được giải nghệ sĩ mới xuất sắc nhất của năm. Sự xuất hiện của Lee Seung Gi trong các chương trình tạp kĩ luôn là trung tâm của sự chú ý. Và chỉ trong lần tham gia drama thứ 2, anh đã đảm nhận vai nam chính với vai diễn trong bộ phim “Brilliant Legacy/ Shining Inheritance” (SBS-2009). Có thể nói, Lee Seung Gi là nghệ sĩ nổi bật nhất trong nền công nghiệp giải trí Hàn hiện nay.

Và giờ đây, Lee Seung Gi đã chuyển mình từ "Em trai Quốc dân" và trở thành một “Hoàng tử” thực sự trong làng giải trí Hàn, có tầm ảnh hưởng mà không ai có thể xem thường, kể cả bản thân anh. Và như câu nói "Có được, có mất", khi "ngôi sao" Lee Seung Gi càng tỏa sáng thì chúng ta lại càng ít có cơ hội nhìn thấy "con người bình thường" Lee Seung Gi hơn, mà qua đó ta có thể liên tưởng đến hình ảnh một nhân tượng đứng sau lớp cửa kính cho cả thế giới nhìn ngắm vậy.

"Nhìn lại, ngoài việc cứ tiếp nối những tháng ngày của một nghệ sĩ Lee Seung Gi, dường như tôi chưa bao giờ có được sự nghỉ ngơi nào cả. Một cuộc sống hoàn toàn riêng tư ư? Dĩ nhiên là nó đã biến mất từ lâu rồi. Một cách vô thức, tôi đã dần dần từ bỏ, và đó là những gì tôi đã trải qua. "Làm thế nào để mình có thể thể hiện bản thân với mọi người đây?" là câu hỏi duy nhất mà tôi đã luôn nghĩ đến.”

Tuy vậy, với những thành công đã đạt được, Lee Seung Gi không đồng tình với việc mọi người cho rằng đó là do anh quá may mắn, hay kể cả là do quá tài năng cũng không phải.

Đối với anh, để được như hôm nay, đó chính là kết quả của việc anh đã luôn cố gắng, nỗ lực hết mình trong từng bước đi, trong mỗi chặng đường. Và trong những chặng đường ấy, Lee Seung Gi cũng đã phải trải nghiệm những nỗi thất vọng và còn có cả sự chán chường. Tuy nhiên, không một ai biết hay nhận ra cả, vì anh chỉ luôn giữ kín những điều này trong lòng. Kể cả những khi mọi người ai nấy đều cho rằng con đường trước mắt của anh thật suôn sẻ cũng vậy, thế nhưng theo lời Lee Seung Gi bộc bạch, thật sự thì đó lại chính là khoảng thời gian anh trải qua giai đoạn sụp đổ những giấc mơ trong mình.

Hãy cùng điểm lại và lắng nghe những lời chân thành của Lee Seung Gi với những thăng - trầm mà anh tự bộc bạch nhé

Hoàng tử quốc dân Lee Seung Gi

Ra mắt năm 2004, và không lâu sau khi được gọi là "Em trai quốc dân", Lee Seung Gi cũng được gọi với cái tên "Sinh viên gương mẫu", "Chàng trai đích thực", ... Lee Seung Gi luôn gắn liền với cụm từ “Ngôi sao nổi tiếng lành mạnh/ Ngôi sao nổi tiếng không tai tiếng”.

Và, chẳng có gì là may mắn cả, tất cả đều do thái độ làm việc luôn chăm chỉ, cần mẫn mới có được. Thực tế, để lấp đầy những kỳ vọng của mọi người dành cho mình, Lee Seung Gi đã phải bỏ ra rất nhiều thứ, kể cả khoảng thời gian riêng tư ít ỏi của bản thân.

* Up - Con cưng quốc dân:
"Thực ra lúc đầu công chúng không gọi tôi như vậy. Và để có được hình ảnh hiện tại, tôi đã phải cố gắng rất nhiều. Và với việc tôi hoạt động đồng thời trong nhiều lĩnh vực khác nhau như vừa làm một ca sĩ, vừa làm diễn viên cũng như người dẫn chương trình tạp kĩ, rất nhiều người đã cho rằng tôi không thể nào làm tốt hết ngần ấy việc được. Chính vì vậy mà tôi đã phải làm việc cật lực hết mức có thể, đến mức mà tôi phải tự nhủ rằng mình buộc phải có một khao khát thật mạnh mẽ để có thể tiếp tục dốc hết sức mình. Nghĩ lại, có vẻ như tôi đã bước đầu đặt nền móng cho bản thân một cách đúng đắn chính là vào thời điểm đó.”

"Và giờ đây tôi đã thấy được sự hữu dụng của việc xây dựng nên móng này. Ngày càng có nhiều lời đề nghị với tôi hơn. Đặc biệt là sau khi kết thúc chương trình "1 Night 2 Days" và "Strong Heart", khi đó tôi không tham gia trong bất kì chương trình tạp kĩ nào cả, vậy nhưng tôi đã nhận được rất nhiều lời mời từ các chương trình khác nhau. Và thật sự ngạc nhiên là trong khoảng thời gian đó, tôi còn nhận được rất nhiều lời mời từ các bộ phim điện ảnh nữa. Tuy nhiên, bên cạnh việc rất lấy làm cảm kích với những thịnh tình to lớn mà họ dành cho mình, tôi cũng có cảm giác lo ngại nữa.”

* Down – Thói tự mãn:
“Thành thật mà nói, có đôi khi tôi cảm thấy rất áp lực. Mình cần phải thật lưu tâm đến hình tượng của mình – những khi ấy, tôi cứ như bị đè năng bởi suy nghĩ này vậy. Quả thực, khoảng 2 năm đổ về trước, tôi thực sự không có lấy chút cuộc sống riêng của bản thân nữa. Việc đi chơi, gặp gỡ cùng với bạn bè bên ngoài cũng trở thành điều gì đó đáng sợ, tôi cảm thấy không thoải mái, cảm thấy bất an. Tôi cứ không ngừng có suy nghĩ, “Nếu như mình đi chơi và làm tiêu tốn quỹ thời gian của bản thân như vậy, thì sau khi vui chơi xong, thì rất có thể, mình sẽ không thể tập trung vào công việc được nữa, phải không?” hay “Sẽ ra sao nếu như sau khi kết thúc thì việc đó sẽ làm chậm trễ công việc?””

"Thế nhưng sau khoảng thời gian đó, một cách vô thức, tôi lại dần trở nên lười nhác. Và điều này đặc biệt nghiêm trọng hơn khi tôi bắt đầu dẫn dắt chương trình "Strong Heart" một mình (tháng 9.2011). Tất cả mọi người đều ngợi khen rằng “Cậu/ anh đã làm tốt lắm, cừ lắm!”, và điều này khiến tôi có ảo tưởng rằng mình đúng là một Hoàng tử như lời mọi người nói vậy. Nhưng sau đó, sau khi xem lại và nhìn thấy mình tại lễ trao giải cuối năm trong một dáng vẻ tự hào, tôi cảm thấy bản thân mình thật trơ tráo, và rồi tôi nhận ra rằng, mình không thể tiếp tục tự mãn như thế nữa. Kể từ lúc đó, tôi đã bắt đầu tự vấn, tự tìm lại chính tôi trước kia. Và cũng trong khoảng thời gian đó, tôi đã nhận được kịch bản bộ phim “The King 2Hearts”.”

Diễn viên Lee Seung Gi

Với Lee Seung Gi, "The King 2Hearts" chính là công việc mà anh đã quyết tâm làm lại từ vạch xuất phát đầu tiên, đồng thời đó cũng là một món quà đối với anh.
Và qua bộ phim này, Lee Seung Gi đã chính thức được công nhận, gia nhập hàng ngũ những diễn viên thực lực. Anh đã có những phân cảnh tay diễn đôi rất ấn tượng cùng các diễn viên tiền bối Yoon Jae Moon, Ha Ji Won, v.v...

* Up – Trở thành diễn viên hàng đầu:
""The King 2hearts" đã giúp tôi cảm nhận được thế nào là niềm đam mê diễn xuất trong một bộ phim. Đây cũng là bộ phim đầu tiên giúp tôi có được sự tự tin trong diễn xuất. Mặc dù từ trước đến giờ, đối với tôi mà nói thì việc diễn xuất cũng không thật sự quá khó, tuy nhiên kỹ năng diễn xuất của tôi cũng chẳng có gì đặc biệt nổi bật cả. Nhưng, lần này, không chỉ là việc nhận được những lời đánh giá tốt đẹp của mọi người xung quanh, mà bản thân tôi cũng cảm thấy khá vừa ý khi tự xem lại qua màn hình."

"Với bộ phim lần này, tôi cảm thấy rất vui, vui tận đáy lòng. Lý do con người được gọi là người chính bởi vì họ biết cảm nhận được thế nào là hỷ, nô, ái, ố, cũng như rất nhiều cung bậc cảm xúc khác. Và Lee Jae Ha là một nhân vật có những cung bậc cảm xúc rất phong phú, đa chiều. Mặc dù nhân vật có rất nhiều lời thoại, thế nhưng tôi vẫn cảm thấy rất vui mỗi khi thoại. Và cứ thế, tôi dần cảm thấy tự tin hơn.Về điều rằng, tôi đã từng nghĩ rằng, “Giờ thì tôi có thể thực sự trải nghiệm một bộ phim theo cách riêng của mình.”

Tuy nhiên, lần này Lee Seung Gi đã không thể ghi được mức ratings ấn tượng như những bộ phim do anh đóng chính trước đây là "Brilliant Legacy" và "My Girlfriend is a Gumiho". Ratings đã giảm liên tục từ tập đầu cho đến tập cuối.

* Down - Ratings sụt giảm:
“So với những bộ phim trước của tôi thì ratings của bộ phim này hơi thấp hơn so với mong đợi. Khi ratings bắt đầu sụt giảm, chúng tôi đã cố gắng tìm ra lí do vì sao. Có lẽ, bởi vì đây là một bộ phim không dễ dàng thu hút được khán giả, vì nội dung và các vấn đề được đề cập trong phim không phải những điều thường thấy trong các bộ phim khác. Với nhiều khán giả, chuyện phim The King 2Hearts dường như quá nặng nề và u ám."

Anh cũng bày tỏ quan điểm về việc bộ phim gặp nhiều tranh cãi với việc bộ phim đã có những phân cảnh quảng cáo gián tiếp quá mức

"Tôi biết rằng những sản phẩm quảng cáo trong phim đã gây ra nhiều sự tranh cãi. Chẳng phải những đoạn đó còn được mọi người gọi là "Donuts' Seung Gi" sao? Thế nhưng tôi cho rằng điều đó cũng chẳng đến nỗi tồi. Có lẽ vì nội dung phim quá nặng nề, thế nên mọi người mới thấy bất ngờ với những phân cảnh bánh đó dẫn đến điều này trở thành đề tài bàn tán đến thế chăng? Nhưng đó chẳng phải là một cách để thay đổi bầu không khí trong phim khá tốt sao? Không chỉ thế, nếu đứng từ phương diện của nhà sản xuất, thì cho dù là trong một tình huống thông thường nào khác cũng vậy, cũng sẽ có một sản phẩm khác thay thế thôi."

Ngôi sao Lee Seung Gi

Với The King 2Hearts, Lee Seung Gi đã tiến một bước vững chắc trên con đường của một diễn viên, đặt một nền móng vững chãi trong việc trở thành một nghệ sĩ toàn năng thực thụ. Nhưng thẳng thắn mà nói, vẫn còn 2% của sự tiếc nuối. Nếu so với vai trò là một diễn viên và một người dẫn chương trình giải trí, thì gần đây, dường như hình ảnh ca sĩ của anh vẫn không được chú trọng nhiều bằng, mặc dù anh vẫn duy trì (dù không thường xuyên) việc phát hành album, thế nhưng những phản ứng vẫn chưa thực sự bùng nổ, nói đúng hơn là còn cần một cú đột phá ngoạn mục nữa.

* Up - Nghệ sĩ toàn năng:
"Tôi đã luôn ước muốn được trở thành một nghệ sĩ toàn năng thực thụ. Và để được công nhận là một nghệ sĩ toàn năng, bạn phải làm thật tốt và đặc biệt thành công trong từng lĩnh vực phải không? Hiện giờ, tôi vẫn còn khiếm khuyết rất nhiều. Đó là lý do tại sao tôi luôn cảm thấy rằng mình cần thiết phải theo đuổi một cách từ từ, từng bước một. Giờ đây, tôi đang tích lũy từng chút kinh nghiệm một trong việc làm ca sĩ, diễn viên và người dẫn chương trình. Và mặc dù có thể sẽ mất một quãng thời gian dài, thế nhưng nếu tôi vẫn kiên trì theo đuổi, thì một ngày nào đó tôi sẽ có thể trở thành một nghệ sĩ toàn năng, phải không?"

"Nhưng bản thân tôi không muốn tự suy đoán liệu mình có thể thực hiện được hay không. Trong thời gian quay bộ phim The King 2Hearts vừa qua, tôi đã nghiệm ra được rất nhiều điều bổ ích từ Thầy Lee Soon Jae. Thầy rất nhiệt huyết trong các bộ phim truyền hình, và không chỉ có thế, trên các sân khấu kịch và cả những buổi thuyết giảng ở trường học, Thầy cũng cũng luôn tràn đầy năng lượng như thế cả. Tôi đã rất kinh ngạc với việc Thầy rất hiếm khi bị NG (not good scene – phải quay lại) cảnh nào. Và tôi cứ luôn tự hỏi rằng liệu khi bằng tuổi Thầy thì tôi có thể làm được điều tương tự như Thầy hay không. Chính vì thế, tôi đã quyết định sẽ thật cố gắng. Tôi không muốn ràng buộc bản thân với bất kỳ mục tiêu nào, tôi muốn được thử sức với thật nhiều điều bằng tất cả khả năng, nỗ lực của mình.”

* Down – Vai trò của một ca sĩ ít được chú ý so với vai trò diễn viên, người dẫn chương trình:
"Tôi biết rất rõ rằng nếu so với vai trò diễn viên hay người dẫn chương trình giải trí, thì tôi, với vai trò của một ca sĩ đơn, không nhận được nhiều sự chú ý bằng. Nếu hỏi tôi lý do, tôi chỉ có thể nghĩ ra được một lý do rằng, có lẽ là do thị hiếu âm nhạc của phần lớn khán giả ngày nay đã có sự thay đổi. Thay vì ngày trước mọi người vẫn thường tìm kiếm những ca khúc phù hợp để đáp ứng nhu cầu nghe nhiều hơn, thì ngày nay, nhiều người lại chỉ chuộng những dòng nhạc có thể đáp ứng nhu cầu “nhìn” hơn. Ngày nay, những dòng nhạc thiên về thị giác, xu hướng âm nhạc thiên về trình diễn đang ngày càng được ưa chuộng hơn hẳn. Và có lẽ cũng còn vì trong nền công nghiệp âm nhạc gần đây, các nhóm nhạc idol có xu hướng phát triển rất mạnh mẽ nữa.”

"Với điều này, tôi vẫn luôn suy nghĩ về việc mình nên làm gì, làm thế nào đây? Thế nhưng, như Cô giáo Lee Sun Hee đã từng đề cập trước đây rằng, Âm nhạc tựa như một dấu nhắc, sẽ luôn tiếp tục tự hồi sinh - trong hiện tại, có thể dòng nhạc này không được ưa chuộng, nhưng tương lai vẫn có thể sẽ lại lên ngôi. Và Cô giáo muốn tôi đừng bao giờ từ bỏ mà hãy tiếp tục với phong cách âm nhạc của riêng tôi như tôi đã và vẫn đang theo đuổi trước nay. Còn nhớ có một lần, tôi đã chú ý đến một ca sĩ tên Epitome Project, khi ấy anh đang dẫn đầu hạng mục được tìm kiếm nhiều nhất. Và, anh cũng là một ca sĩ hát dòng nhạc chỉ để nghe, với những ca khúc rất hay. Khi ấy, tôi như được khai sáng hơn ra. Vậy nên tôi vẫn muốn tiếp tục theo đuổi dòng nhạc mà mọi người có thể nghe, giống như trước đây vậy.”

Dường như, với chàng trai này, không hề có những thăng trầm nhất định trong sự nghiệp nào cả, mà với anh, chỉ có những thăng trầm trong nhân sinh quan của chính bản thân mà thôi, và cũng có vẻ như, cũng không hề có một vạch phân ranh nào giữa những nốt thăng, nốt trầm ấy cả. Thăng hay trầm - tất cả đều phụ thuộc vào ý thức tự điều chỉnh của chính bản thân mình. Và có vẻ như, đó cũng chính là chiếc chìa khóa vô hình giúp chàng trai này mở trọn được tình cảm yêu mến của đông đảo công chúng như ngày nay.

Source: Dispatch.co.kr/ lsgairenint, tryp96
V-trans: [email protected]

--

Vui lòng không spam

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
maingoclinh + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 1-7-2012 11:30:34 | Chỉ xem của tác giả
Đọc bài này thực sự rất cảm động vì những lời nói chân thành của Cụ, suy nghĩ của Cụ, tất cả, đều làm cho mỗi người phải tự vấn lại mình.
Thực sự rất thích câu nhận xét cuối cùng của tác giả bài báo. Những cái UP của Cụ được đề cập đều là cái bề nổi, cái mà người ta thường hay nhắc đến khi nhắc đến cái tên Lee Seung Gi. Còn những điều DOWN, đều là những câu hỏi tự vấn lại mình của Cụ...
Cụ suy nghĩ như thế, nên cũng chẳng hề ngạc nhiên khi Cụ đạt được những thành công như bây giờ. Không hề may mắn, cũng không phải là tài năng đã đưa Cụ đến những thành công như hôm nay, mà chính là nhân sinh quan của Cụ, những điều Cụ nói thật giản dị, nhưng lại thực sự đi sâu vào lòng người.

Cứ tiếp tục như thế Cụ nhé, khi Lee Seung Gi là Lee Seung Gi thì Cụ sẽ làm được hết, đừng băn khoăn điều này nữa:

nếu tôi vẫn kiên trì theo đuổi, thì một ngày nào đó tôi sẽ có thể trở thành một nghệ sĩ toàn năng, phải không

Với em, Cụ đã và đang đạt được điều đó rồi. Cụ còn băn khoăn tức là Cụ vẫn chưa thỏa mãn, đây là điều mà em quý nhất ở Cụ, không bao giờ cho phép bản thân được tự mãn.

Nói thật, chính nhờ Cụ mà em đến với âm nhạc Hàn Quốc, trước đây em cực ghét các nhóm idol, or ca sỹ HQ. Nhưng mà sau khi nghe Cụ hát, tìm hiểu vì sao con người này lại được gọi là hoàng tử ballad thì e thực sự đã bị thuyết phục. Có những dòng âm nhạc chỉ theo xu hướng tức thời, nhưng cũng có cái sẽ đi mãi với thời gian. Cứ như thế Cụ nhé!

Âm nhạc tựa như một dấu nhắc, sẽ luôn tiếp tục tự hồi sinh - trong hiện tại, có thể dòng nhạc này không được ưa chuộng, nhưng tương lai vẫn có thể sẽ lại lên ngôi

Cụ em, 5itng!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 1-7-2012 11:34:48 | Chỉ xem của tác giả
Đọc bài xong,một bài viết thật sự rất hay.
những suy nghĩ cụ đã nói,đã bộc bạch-nó khiến cho ai đọc cũng phải suy nghĩ ,tự vấn lại mình.

có quá nhìu suy nghĩ,chẳng biết viết thế nào cho đủ,cho hết cảm giác hiện tại .

Nổi tiếng thì luôn đi kèm với áp lực,đó là cuộc sống của nghệ sị hằng ngày phải trải qua

8 năm chặng đường sự nghiệp của cụ,đó là tám năm cụ luôn cố gắng nổ lực để làm tốt,để được xứng đáng với kỳ vọng của mọi người,hoàn toàn chẳng có gì là may mắn trong sự nghiệp cũa cụ cả.

Đọc bài mà càng thấy thương cụ hơn với những gì cụ phải trải qua,những áp lực đè nặng,và như thế lại càng khâm phục cụ vì cụ  đã vượt qua được những điều đó và vẫn chưa bao giờ khiến mọi người phải thất vọng cả.Cuộc sống luôn có những thăng trầm,nghệ sĩ hay cụ cũng chỉ là người mà thôi,có lẽ sẽ có những lúc có suy nghĩ *tự mãn* như  cụ đã nói (dù em ko tin là cụ đã từng tự mãn đâu)nhưng đó cũng chỉ là những vết gợn,quan trọng là bản thân mình nhận ra và hiểu về nó như thế nào.Có lẽ những áp lực đó đôi lúc đã khiến cụ mệt mỏi,nhưng cụ đã làm được,đã làm tốt.
Airen luôn tự hào về cụ cụ ah

Nghệ sĩ toàn năng là 1 việc rất khó,và không dễ gì có được,trong hiện tại cụ đã hoàn thành rất tốt rùi cụ ợ,cụ đang trên đường hướng đến và em tin 1 ngày không xa cụ sẽ hoàn thành nó
Riêng đối với là 1 ca sĩ,em luôn ủng hộ cụ trung thành với dòng nhạc của mình,có thể trong hiện tại và trong tương lai gần,nó không thành công,nhưng giá trị âm nhạc cốt lõi thì đến lúc nào đấy nó cũng sẽ khẳng định được vị trí của mình
Và cuối cùng,hãy luôn như bây giờ,luôn là chính mình cụ nhá!Cụ em fighting!{:412:}

PS: thanks bô lão đã dịch tin

Bình luận

lâu quớ ss, báo mod nhá=)))))))))))  Đăng lúc 1-7-2012 12:19 PM
tưởng ss out rầu chớ :))  Đăng lúc 1-7-2012 11:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-7-2012 11:45:31 | Chỉ xem của tác giả
đọc bài này xong nói thật là không còn biết nên viết cảm nghĩ của mỉnh sao cho đúng
có thể nói đây là bài phỏng vấn hay nhất trong thời gian gần đây í nhỉ=)))
cơ mà đọc xong lại có cảm giác buồn buồn sao ý.
cụ thì ngày càng nổi tiếng, càng nhiều người biết đến, dẫu biết rằng cụ đã luôn nổ lực phấn đấu để đạt được nó thế nhưng tại sao đôi lúc vẫn cứ muốn cụ như ngày xưa.
cụ có được thành công như ngày nay đương nhiên trong không chỉ do năng lực càng không phải do cụ may mắn, cụ phải luôn học hỏi, cố gắng, và trong đó có cả sự hi sinh, đánh đổi nữa.
hình tượng của cụ tốt quá đôi lúc cũng khiến cụ mệt mỏi lắm phải không? thế nên cụ suốt ngày phủ nhận những điều tốt đẹp mà mọi người ghép cho cụ=))) nhưng cụ tốt thật mà. ngày xưa em chết cụ cũng do cái tính của cụ đấy chứ=))) nói gì thì nói, cụ cứ sống thật con người mình là tốt nhất cụ ạ.và nhất là nếu mệt mỏi thì cụ cứ nói là mình mệt mỏi, đôi lúc cụ cũng phải nghỉ ngơi chứ
dù luôn muốn nhìn thấy cụ, muốn xem những dự án mới của cụ nhưng nếu vì thế mà cụ kiệt sức thì em không thích tý nào đâu.

Bình luận

em đang làm biếng học nên mò lên đây=)))  Đăng lúc 1-7-2012 12:08 PM
rầu ơi, từ đâu ngoi lên đơi? :))  Đăng lúc 1-7-2012 11:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-7-2012 11:46:49 | Chỉ xem của tác giả
bài báo rất hay {:398:}
có nhiều vấn đề cần suy ngẫm {:406:}
chúc cậu thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 1-7-2012 12:09:59 | Chỉ xem của tác giả
Nhưng sau đó, sau khi xem lại và nhìn thấy mình tại lễ trao giải cuối năm trong một dáng vẻ tự hào, tôi cảm thấy bản thân mình thật trơ tráo, và rồi tôi nhận ra rằng, mình không thể tiếp tục tự mãn như thế nữa. Kể từ lúc đó, tôi đã bắt đầu tự vấn, tự tìm lại chính tôi trước kia …

Nếu đã từng xem cả 2 Lễ trao giải năm ngoái, và tất cả những giải trao giải khác cũng vậy, mặc dù là người nhận được một trong những giải danh giá nhất, thế nhưng cụ vẫn luôn là người khom lưng, cúi đầu thấp nhất kể cả khi bước đi từ dưới sân khấu lên đến nơi nhận giải cũng thế.
Đặc biệt là năm ngoái, thực sự rất xúc động với lời phát biểu của cụ tại SBSE, mọi người, kể cả bác Yoo cũng nhìn cụ rồi gật gù. Ấy thế mà cụ lại tự vấn, tự nhận là bản thân “trơ tráo”?
Nếu đã xem những ngày đầu khó khăn ấy, và nhìn lại cuối năm, thì không phải là giải thưởng, cái mà mọi người yêu quý và tôn trọng cụ hơn, chính là vì sự chân thành của cụ. Đôi mắt đó trong khoảng thời gian đó đã trũng sâu như thế nào? Cụ đã mệt mỏi đến mức nào mà sau mấy năm trời dẫn dắt chương trình, chưa từng than vãn lời nào dù phải đứng cả hơn 10 tiếng liền tại chỗ, thế mà lại phải mở lời xin mượn cái ghế để được ngồi đôi lát?
Chính vì những điều đó, không chỉ khán giả, fan mới thấy, mới cảm nhận được, mà rõ hơn ai hết, chính là những người cộng tác cùng cụ. Chẳng phải tự dưng mà PD Park lại rưng rức khóc và cũng đầy tự hào khi nói đến việc cụ một mình đảm trách chương trình trong quãng thời gian khủng hoảng đó. Không phải vì cụ quá tài giỏi, mà vì theo lời bác ấy, vì bác ấy đã nhìn thấy cụ nỗ lực, tận tâm, kiệt sức như thế nào sau cánh gà.

Tuy nhiên, cụ càng như thế, lại càng thấy yêu quý cụ hơn.
Nhưng nói thật, chỉ buồn cười ở chỗ, những lời bộc bạch, tự vấn thế này, vẫn có đấy, nhưng trước giờ chỉ đọc được với trường hợp ngôi sao nào đó lỡ bước sa cơ, lầm đường, rồi sau đó trải lòng về những tháng ngày nông nỗi, như một cách nhìn lại để có thể bước tới – và thường chỉ sau đó một thời gian dài 1 năm, hay thậm chí 5 năm, 10 năm thôi.
Còn cụ, vẫn đang được xem là hình ảnh không tì vết, vẫn đang rất mực được yêu quý, thế mà lại phụt ra những lời này thì quả là … phục cụ sát đất. Người ta vơ vào mình không hết, cụ chẳng những ủn ra mà lại còn tự vạch áo cho người xem lưng , dù lưng cũng chưa có tí sẹo nào sao

--

Trước giờ chỉ yêu quý, mến mộ chứ chưa ngưỡng mộ cụ bao giờ, nhưng sau khi đọc những dòng tâm sự của cụ, đã chính thức ngưỡng mộ cụ ... bởi vì cụ làm tôi thấy xấu hổ với bản thân mình quá
Hóa ra trước giờ tôi thuộc hàng siêu trơ tráo mà cứ ngỡ mình cũng bình thường như bao người thôi

Bình luận

Like mạnh :))  Đăng lúc 1-7-2012 02:05 PM
chinh xac  Đăng lúc 1-7-2012 12:59 PM
xâu xắc quớ!!!!!!!!!!  Đăng lúc 1-7-2012 12:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-7-2012 13:12:51 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
news dài thật.onl bằng đt nhưng e vẫn muốn cmt vài dòng. đúng là hiện nay các nhóm nhạc idol đang thịnh hành.ng ta có xu hứơg "nhìn" nhiều hơn là "nghe". từ sau khj bjết SeungGi oppa từ phim TK2H.e thjk nhân vật JaeHa.và thần tượng luôn oppa.đúng thật là 1nghệ sỹ toàn năng. hát hay,là 1 diễn viên đc mọi ng khen ngợi,có tài trog ngành giải trí... học giỏi và đc thật nhiều ng yêu qúy... những vđề down.khiến mjh suy nghĩ thật nhiều, dù thế nào đi nữa cũng sẽ mãi ủng hộ oppa,1 hòang tử ballad,1diễn viên tài năng và 1 nghệ sỹ hài hước trog các show thực tế. Oppa.5ting!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 1-7-2012 13:27:42 | Chỉ xem của tác giả
công nhận cái new này nó dài thật
đọc xong mà mướt cả mồ hôi luôn
nói chung là oppa đang làm rất tốt trên cả 2 vai trò ca sĩ và diễn viên
vai trò nào cũng mang lại điều thú vị khác nhau cho người hâm mộ
fan sẽ luôn ở bên ủng hộ cho anh vì thế e chúc oppa ngày càng thành công hơn nữa nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 1-7-2012 13:47:36 | Chỉ xem của tác giả
đọc xong cảm thấy rất xúc động luôn ấy! thật tình cám ơn bô lão đã dịch, bài dịch dài và rất cảm xúc! thật sự... cảm thấy phục con người ấy, một chàng trai ấm áp đến nhường ấy... Seung Gi, trogn mỗi nụ cười của anh là mỗi sự cố gắng đằng sau ấy, nỗ lực hết mình, sống hết mình. Và sau 8 năm, anh thật sự đã trưởng thành rất nhiều! Chàng trai khiến Airen phải tự hào này! anh hãy cố lên nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 1-7-2012 14:21:36 | Chỉ xem của tác giả
New dài, đọc chậm, suy nghĩ lâu, thấy mình vô dụng và có lỗi với cụ quá !!!
Giờ đây có lẽ cụ đang mệt mỏi, đang rất mệt với cái hình tượng *con ngoan*.Biết nói sao đây, hình như mọi người càng khen, càng kì vọng nhiều thì cụ bị áp lực càng rất lớn
Em xin lỗi, em thật là ích kỉ, chỉ nghỉ cho bản thân, một ngày ko có new cụ thì lại khó chịu ràu than vãn, nhưng em nào biết đàng sau cái lịch trình kín mít là mồ hôi, công sức của cụ, là sự căng thẳng tột độ.
Cụ cũng là người mà, cụ cần được nghỉ ngơi, giờ em thực sự mún xa cụ một thời gian, cụ hãy lặn 1 tuần ràu thưa giãn đi...em sẽ ko ngóng trông tin tức nữa đâu, đi chơi đi
Heodang ư, cụ ko vô dụng như biệt danh đâu, cụ đang làm rất tốt đấy, giờ cái cụ cần là một kì nghỉ, một khoảng thời gian trống
Về việc thị hiếu ngành ca hát bây giờ em vốn đã bất mãn lâu ràu, phải, cụ nói ko sai, ngày nay mọi người thích *xem* hơn là *nghe* nên âm nhạc cũng phải chuộng theo fan để thu hút.Cá nhân em thấy cụ ko phải bùn, chả có gì đáng lo hết, vẫn còn số đông ủng hộ cụ, Airen chúng ta ko ít đâu, trải dài khắp các nơi, mọi người ai cũng mún cụ mãi là cụ, vẫn là Lee Seung Gi chứ ko cần cụ phải giống ai, phải thay đổi như thế nào...
Cô Sun Hee nói đúng, cụ phải vững tin trên con đường mình đã chọn...đừng có thay đổi gì hết, cái nên làm là hãy nghỉ ngơi sau những lịch trình căng thẳng và ko quên cố gắng hoàn thiện từng ngày cụ nhá
Tềnh êu của em ^_^ fighting

Bình luận

Gu đây ss Pizzo, em toàn làm tàu ngầm bên này =)))  Đăng lúc 1-7-2012 09:59 PM
su_peo : là gu hả =)) h ss mới bik :)))  Đăng lúc 1-7-2012 07:58 PM
bắt đc ss Gió =)))  Đăng lúc 1-7-2012 02:44 PM
Gu em =)))  Đăng lúc 1-7-2012 02:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách