Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4168|Trả lời: 34
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lee Seung Gi sẽ nhập ngũ ngày 01.02.2016. Bất ngờ phát hành bài hát thay lời tạm biệt và cảm ơn người hâm mộ - "All-kill" toàn bộ các BXH âm nhạc sau vài giờ phát hành

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
RIGHT HERE WAITING FOR LEE SEUNG GI ~ 31.10.2017

[21.01.2016] Lee Seung Gi sẽ nhập ngũ ngày 01.02.2016. Bất ngờ phát hành bài hát thay lời tạm biệt và cảm ơn người hâm mộ - "All-kill" toàn bộ các BXH âm nhạc sau vài giờ phát hành

Trưa ngày 21.01.2016, đại diện phía Lee Seung Gi, Hook Entertainment đã chính thức xác nhận cho biết Lee Seung Gi sẽ lên đường nhập ngũ vào ngày 01.02.2016 tới đây.

Thông qua Công ty quản lý, Lee Seung Gi chia sẻ: “Xin được chân thành gửi lòng biết ơn sâu sắc nhất đến tất cả mọi người vì đã luôn dành cho tôi thật nhiều tình cảm vô cùng to lớn từ lúc ra mắt cho đến nay, một điều mà tôi nghĩ có lẽ là một ân huệ rất lớn mà mình vẫn chưa đủ xứng đáng để được nhận. Tôi sẽ cố gắng phục vụ thật tốt để có thể quay trở lại như một người đàn ông thực thụ.”

Ngoài ra, theo phía Hook Entertainment cho biết, Lee Seung Gi cũng sẽ phát hành một ca khúc tạm biệt thay lời muốn nói với người hâm mộ vào trưa ngày hôm nay 21.01.2016, với tiêu đề “나 군대 간다/ I’m going to the army/Tôi sẽ lên đường nhập ngũ”. “나 군대 간다/ I’m going to the army/Tôi sẽ lên đường nhập ngũ” do nhạc sĩ, nhà sản xuất âm nhạc Kim Do Hoon sáng tác và sản xuất, từng sáng tác những bài hát nổi tiếng của Lee Seung Gi trước đây như: “Will You Marry Me?”, “Unfinished Story”, “Shape Of Your Lips”, “And Goodbye”,…

Về việc phát hành ca khúc tạm biệt, Lee Seung Gi chia sẻ: “Vì trước đó cũng không biết chắc chắn khi nào sẽ nhận được giấy thông báo nhập ngũ, vậy nên tôi luôn chuẩn bị sẵn sàng trong tâm trạng thật tốt. Nhưng vì không thể nói lời tạm biệt và cảm ơn đến từng người một nên tôi muốn phát hành một ca khúc giở đến những người hâm mộ đã luôn yêu quý và ủng hộ tôi, thay cho lời tạ lỗi và biết ơn sâu sắc của tôi. Mặc dù ca khúc cũng là câu chuyện của riêng tôi, nhưng cũng hy vọng rằng ca khúc này cũng sẽ có thể cổ vũ được phần nào đến những người lính đang phục vụ trong quân đội và gia đình, bè bạn của họ.”

Dù chỉ phát hành một cách bất ngờ mà không có bất kỳ hoạt động thông báo trước nào, bài hát “나 군대 간다/ I’m going to the army/Tôi sẽ lên đường nhập ngũ” của Lee Seung Gi vẫn nhận được sự đón nhận nồng nhiệt từ người nghe, với chỉ sau một vài giờ ngay sau khi phát hành chính thức vào trưa ngày 21.01.2016, “나 군대 간다/ I’m going to the army/Tôi sẽ lên đường nhập ngũ” đã đạt được kết quả “all-kill” toàn bộ các bảng xếp hạng nhạc số với vị trí #1 tại 8/8 bảng xếp hạng âm nhạc Melon, Mnet, Bugs, Naver, Soribada, Olleh, Monkey3 và Genie.

Phản ứng từ cư dân mạng

Lee Seung Gi "나 군대간다/I'm Going to the Army/Lên đường nhập ngũ đây"… đánh dấu sự ra đời của một bài hát nhập ngũ Quốc dân

1. [+7.362/ -587] Còn hơn lắm người đó nên thôi cái điệp khúc muộn màng giùm đi mấy thánh.. chưa kể đây lại là phục vụ như lính tại ngũ nữa. Chúc cậu hoàn thành nghĩa vụ tốt và trở về bình an ㅎ
2. [+3.349/ -228] Lee Seung Gi ㅠㅠㅠ Trở về thật bình an nhé
3. [+2.297/ -194] ㅠㅠㅠㅠㅠㅠ Hẹn ngày gặp lại
4. [+1.758/ -174] Ôi không ㅠㅠ ㅠㅠㅜㅜ ㅜㅜㅠㅜㅜㅜㅜ Hẹn ngày anh quay trở lại nhéㅠㅠㅠ
5. [+1.519/ -172] Tạm biệt nhé ㅜㅜㅜㅜㅜㅜㅜ
6. [+447/ -75] Tên bài hát đúng là huỵch toẹt đến ngỡ ngàng. Bài hát cũng hay miễn bàn luônㅋㅋ
7. [+381/ -44] Tên bài hát chuẩn hàng độcㅋㅋ Nhưng bài hát thực sự rất hay
8. [+340/ -51] Nghe bài hát này của Lee Seung Gi xong tự dưng nhớ lại một thời sống trong quân ngũ, tự nhiên lại thấy đó là một kỷ niệm rất độc và cũng rất đẹp. Chúc cậu lên đường và quay trở về bình an.
9. [+328/-52] Chúc phát tới đích luôn. Chúc cậu xuất ngũ thật bình an ㅋㅋㅋㅋㅋBài hát trên cả tuyệt vời. Hay không thể ngờ.
10. [+303/-40] Muộn cái méo ㅋㅋ Yoo Ah In 86, Lee Min Ho 87, Joo Won 87, cả dàn sao nam mới nổi 87-88 vài năm trở lại đây nữa, đã có ai nhập ngũ chưa? ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ
11. [+293/ -41] Bài hát thực sự rất hay ㅋㅋㅋㅋ Nhưng cũng rất buồn ㅠㅠLên đường và trở về bình an nhé ㅠㅠ
12. [+292/ -42] Đi và về khỏe mạnh, bình an nhé ㅜㅜ
13. [+289/ -41] Noona luôn đợi ngày cậu trở về~~~

[Star Talk Talk 21.01.2016] "Hoàng đế" Lee Seung Gi có khác, đến chuyện nhập ngũ cũng đẳng cấp khác biệt

Bài báo sơ lược về hoạt động giải trí của Lee Seung Gi trong 12 năm từ 2004 đến nay, cùng những sẻ chia của Seung Gi về việc bất ngờ phát hành bài hát trước khi nhập ngũ thay lời tạm biệt, xin lỗi và biết ơn gửi đến người hâm mộ (đã dịch ngày 21.01); và việc나 군대간다/I'm Going to the Army/Lên đường nhập ngũ” dù phát hành không báo trước lấy 1 ngày nhưng vẫn dẫn đầu các bảng xếp hạng âm nhạc khi ra mắt và đặc biệt nhận được sự đón nhận rất tốt từ công chúng nói chung.

1. [+1.347/ -381] Ngôi sao chuẩn tấm gương điển hình
2. [+1.288/ -384] Là đàn ông nhưng tôi cũng phải thừa nhận cậu này đúng là một ngôi sao rất tuyệt vời... ^^ Chúc lên đường bình an và trở về thật khỏe mạnh, giữ gìn sức khỏe thật tốt là điều không thể thiếu~~
3. [+785/ -184] Chúc anh trở về thật bình an. Em dân 91 vừa trải qua rồi nên biết rõ lắm đây.
4. [+305/-64] Tôi có lòng tin là Lee Seung Gi sẽ hoàn thành nghĩa vụ quân sự thật tốt. Vẫn còn nhớ câu nói đùa thuộc hàng sốc kinh điển của làng giải trí mà Lee Seung Gi đã nói trong chương trình “Tân Tây Du Ký” của PD Na Young Suk năm ngoái, “hoặc vào nhà binh, hoặc vào nhà tù”, cho thấy cậu có tinh thần rất vững. Có lẽ Lee Seung Gi thuộc tuýp người hiếm hoi có thần kinh thép, không bị áp lực sợ hãi như phần lớn những người bình thường khác.
5. [+304/ -74] Thuộc số hiếm nghệ sĩ luôn được Quốc dân đặt kỳ vọng cao kể cả trong tương lai mà lại.
6. [+296/ -88] Sẽ trở lại như một người đàn ông thực thụ, hứa chứ? Vì một ngày mai trở lại thật khỏe đẹp, cố lên!
7. [+210/ -86] Hẹn gặp lại vào năm tới 2017, hãy trở lại như một người đàn ông thực thụ và cường tráng nhé.
8. [+198/ -82] Hẹn gặp lại bấy-bi, nhớ trở về thật cường tráng gấp trăm vạn lần, tỷ lần nhé!!!!!!!!!!!
9. [+190/ -81] Luôn đợi Seung Gi-hyung trở về~~~~~~~
10. [+172/ -71] Chúc nhập ngũ thật bình an. Mong đợi ngày cậu trở về thật cường tráng và tươi đẹp!!

Source: heraldcorp, donga via Naver
Vtrans: [email protected]

* * *
[Audio] “나 군대 간다/ I’m going to the army/Tôi sẽ lên đường nhập ngũ” - Lee Seung Gi

Cre: I Love Kpop@Utube

- -

* Bài viết liên quan
[13.01.2016] Lee Seung Gi sẽ nhập ngũ vào tháng 3.2016? Đại diện Hook Entertainment: “Vẫn chưa nhận được giấy thông báo ngày giờ cụ thể, Lee Seung Gi sẽ nhập ngũ trong năm nay nhưng thông tin tháng 3 là không đúng”

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
simple_girl + 5 Cảm ơn bạn
phuongha109 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-1-2016 18:22:36 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng cũng có tin.
Điều ui tiếc nuối nhất là mối tình của bà Na và ông công khai dừng. Tui vẫn hy vọng hai người còn nhưng chỉ làm thế thôi, mà vẫn thương yêu như ban đầu.
Nay nhập ngũ rồi, tui vẫn chờ hóng những sản phẩm của ông lắm.
Đi lẹ rồi về.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-1-2016 18:28:52 | Chỉ xem của tác giả
Biết ngày này sẽ đến nhưng cũng hơi buồn vì Cụ ko tham gia quảng bá phim và ko dc ăn tết cùng gia dình.
Nhưng Cụ đi em cũng mừng vì em ghét bọn Knat lắm, suốt ngày réo tên Cụ
Mà chắc là anti ko biết lôi chuyện gì ra nên đành lấy chuyện này
Chúc Cụ lên đường may mắn và trở lại là người đàn ông quyến rú hơn
5tinggggggggggggggg
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-1-2016 19:17:46 | Chỉ xem của tác giả
Ngày đã có rồi , nhất định lên đường nhập ngũ là 01 -02 - 2015 tới  ,
hai năm nói là lâu nhưng thời gian trôi qua cũng nhanh lắm , cố gắng
nhé Lee Seung GI , đã nghe  bài hát mà Lee Seung Gi bất ngờ ra để
tạm biêt và cám ơn người hâm mộ ,nghe dễ thương , váng vấp một
chút buồn tuy không hiểu lời ,nhưng bài hát tạm biệt nghe hay lắm .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-1-2016 19:18:19 | Chỉ xem của tác giả
Thật bất ngờ. hjx hjx buồn quá.
Vậy là Lee Seung Gi cũng nhập ngũ rồi.
Nhớ đến câu nói của anh ấy, đại khái là Không vào quân đội thì chắc vào nhà tù mất. Ai rồi cũng phải đi.
Vậy movie với Shim Eun Kyung là dự án chia tay rồi. Đi sớm về sớm oppa ơi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-1-2016 19:18:46 | Chỉ xem của tác giả
Năm 16 sao nhiều ng thương của tui nhập ngũ quá vậy
thôi đi mạnh giỏi rồi về nhá, miễn sao về vẫn đẹp vậy là ok rồi
dc all-kill chắc oách lắm a nhỉ
cám ơn bạn đã đăng bài
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 21-1-2016 19:36:50 | Chỉ xem của tác giả
Biết trước kiểu gì cụ cũng nhập ngũ năm nay, cơ mà nghe tin vẫn thấy man mát buồn, tại thời gian gấp quá,chưa đến Tết ấy. Vừa lục tìm nghe bài của cụ, không thấy lạ khi nó all kill, giai điệu da diết và lời thì quá ư ý nghĩa ạ. Chúc cụ lên đường thuận buồm xuôi gió, em sẽ chờ ngày cụ trở lại và lợi hại hơn xưa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 21-1-2016 19:49:29 | Chỉ xem của tác giả
Giời đất ơi
Nghĩa là chưa đầy 2 tuần nữa còn gì
Oppaya anh đi rồi chúng em biết làm sao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 21-1-2016 19:52:00 | Chỉ xem của tác giả
lúc cụ chưa đi thì luôn mong cụ đi cho mau
nhưng khi biết tin cụ đi thì buồn thế này
cụ đi mau về mau nha
sẽ luôn ở đây đợi cụ
ah cụ có cách xoa dịu fan hay quá, lời bài hát ý nghĩa lắm
cụ sẽ trở lại và lợi hại hơn xưa nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 21-1-2016 21:11:23 | Chỉ xem của tác giả
Thì ra tâm trạng của các bà mẹ Hàn Quốc có con đi nv là đây , buồn héo úa !!
Anh ráng giữ sức khoẻ và trở lại thật hoành tráng nhé !!!
Mới ngày nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách