Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4217|Trả lời: 70
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lee Min Ho giành giải Nam diễn viên mới xuất sắc tại lễ trao giải Daejong Film

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Lee Min Ho đã toả sáng trên sân khấu của lễ trao giải Daejong Film lần thứ 52 với danh hiệu Nam diễn viên mới xuất sắc nhất cho vai diễn đầu tay trong bộ phim "Gangnam 1970"

Ngày 20 tháng 11, nam diễn viên đã lên nhận giải thưởng vượt qua các ứng cử viên Park Seo Joon (Chronicles of Evil), Kang Ha Neul (Twenty), và Lee Hyun Woo (Northern Limit Line).

Trong bài phát biểu khi nhận giải, Lee Min Ho đã nhắc đến giải thưởng khi mình còn là tân binh với bộ phim gây hit năm 2009 "Boys Over Flowers".

"Cách đây sáu năm, tôi đã đứng trên sân khấu này để nhận giải thưởng đầu tiên cho bộ phim truyền hình "Boys Over Flowers". Hôm nay cũng tại nơi đây tôi vinh hạnh được nhận giải thưởng nam diễn viên mới cho bộ phim điện ảnh "Gangnam 1970". Tôi xin chân thành cám ơn đạo diễn, tất cả các diễn viên cũng như nhân viên của đoàn làm phim đã cùng nhau làm việc thật chăm chỉ vì bộ phim này."

Anh cũng bày tỏ niềm mong muốn sẽ hoàn thiện hơn diễn xuất như một diễn viên điện ảnh thực thụ.

"Tôi sẽ quay phim hết sức chăm chỉ, và hi vọng sẽ đóng góp được nhiều hơn cho nền điện ảnh Hàn Quốc trong tương lai."

Đa số các đề cử của giải Nam diễn viên mới xuất sắc đều có mặt tại buổi trao giải.

Người chiến thắng của "Popularity Award" là Kim Soo Hyun và Gong Hyo Jin không đến được vì vướng bận lịch trình.

Nữ diễn viên xuất sắc nhất thuộc về Jun Ji Hyun trong phim "Assassination" cũng vắng mặt, người chiến thắng giải Nam diễn viên xuất sắc là Hwang Jung Min trong "Ode to My Father".

"Ode to My Father" là một bộ phim gia đình bội thu giải thưởng trong đêm trao giải. Các giải thưởng bao gồm Best Film (Phim hay nhất), Best Screenplay ( Kịch bản xuất sắc), Best Cinematography (Kỹ xảo điện ảnh xuất sắc). Nam diễn viên Ol Dal Su của bộ phim này cũng giành giải Nam diễn viên phụ xuất sắc nhất.

Nữ diễn viên Kim Hae Sook của phim "The Throne" nhận giải Nữ diễn viên phụ xuất sắc nhất.

Nữ diễn viên mới xuất sắc nhất thuộc về nữ diễn viên You Young Lee trong "Late Spring".

"The Royal Tailor" được giải Best Costume Design (thiết kế trang phục xuất sắc nhất) với những bộ hanbook tuyệt đẹp của Park Shin Hye trong phim.

Cre: Kdramastars
Trans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
TieuHo + 5 Cảm ơn em :x
Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích
caseytn + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-11-2015 19:24:41 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

chúc mừng anh đã đoạt giải thưởng
mong anh sẽ tiếp tục thành công hơn nữa
thanks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-11-2015 19:30:55 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Chúc mừng LMH, hôm qua mình ưng cái oufit của ảnh quá, nhìn đẹp ngời ngời
Hy vọng sau này ảnh càng thành công hơn nữa, giành nhiều giải hơn nữa.
Hy vọng nhỏ nhoi là anh với con bé nhà e cùng xuất hiện đi, ở đâu cũng đc ^ ^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-11-2015 19:43:31 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

"Cách đây sáu năm, tôi đã đứng trên sân khấu này để nhận giải thưởng đầu tiên cho bộ phim truyền hình "Boys Over Flowers". Hôm nay cũng tại nơi đây tôi vinh hạnh được nhận giải thưởng nam diễn viên mới cho bộ phim điện ảnh "Gangnam 1970". Tôi xin chân thành cám ơn đạo diễn, tất cả các diễn viên cũng như nhân viên của đoàn làm phim đã cùng nhau làm việc thật chăm chỉ vì bộ phim này."

Chúc mừng zai nhà mềnh nhé, mình thì vẫn cứ ám ảnh mãi BOF trong lòng k dứt

Thanks chủ thớt sang quá ta ơi

Bình luận

ở trên 4 dòng nữa mà haha, vừa làm cuồn cho Mèo hoang vừa news, ép khô xác luon à ><  Đăng lúc 25-11-2015 12:35 PM
trời, lượn news kiếm xèng kìa :P Viết có 2 dòng mới sợ =]]]]]]]]]ha...ha  Đăng lúc 25-11-2015 12:11 PM
cho 2 xu mà đòi hỏi, tui vào comt ít để có thoi gian may cuồn cho ai kia đó nhá, mún oánh cho tụt cuồn hơm ><  Đăng lúc 21-11-2015 08:46 PM
Còm có 2 dòng mà trích dẫn cả đống >.<  Đăng lúc 21-11-2015 07:46 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
caseytn + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-11-2015 19:45:03 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Chúc mừng anh đã đạt giải cao. Hy vọng anh ngày càng đóng nhiều phim hơn cho fan được thưởng thức. Dạo này có vẻ anh đỏ tình rồi cả tài nữa ấy nhỉ.
Cảm ơn bạn chủ thớt dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-11-2015 20:12:47 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Chúc mừng, chúc mừng anh.
Chúc anh ngày càng tiến bộ và thành công hơn nữa nhé. Đóng cái drama cho em hóng với, với cả đóng một bộ chung với Su ú đê~~~
Thanks for news.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 21-11-2015 20:14:02 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Trước hết là chúc mừng Hô của chế Mều đoạt giải, vượt qua Joon luôn :v

Phim Ode To My Father tuy có ý nghĩa đề cao tầm quan trọng của gia đình và tình cha con nhưng hình như bị đánh giá hơi cao thì phải (với mình thì là thế). Có cảnh quay chiến tranh ở Việt Nam năm 1975 có cái anh Yunho của nhóm DBSK ấy, thực sự xem xong chỉ thấy cảnh đó khá khoa trương và thừa thãi sao ấy, kiểu chỉ để câu dẫn người đến rạp

Còn về vụ vắng mặt thì là do các cô bác anh chị nghỉ dưỡng sức để đổ bộ Blue Dragon đây mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 21-11-2015 20:30:50 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

BOF nổi tiếng 1 thời tuy không phải là vai diễn đầu tiên của Min Ho, nhưng là vai diễn đưa Min Ho lên hàng sao
Bây giờ lại được giải thưởng với movie - bao giờ cũng là vinh dự với 1 diễn viên
Chúc mừng Min Ho - sẽ còn tiến xa trong sự nghiệp của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 21-11-2015 20:34:16 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Xin chúc mừng Lee Min Hoo
Gangnam 1970 và bộ phim điện ảnh đầu tay của anh và quả thực anh đã không làm mọi người thất vọng.
Mong anh sẽ sớm quay trở lại màn ảnh Hàn với nhiều dự án hấp dẫn hơn, chứ ở Trung Quốc lâu quá mọi người lại thấy thiếu thiếu cái gì đó
Cảm ơn bạn dịch news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 21-11-2015 20:36:58 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

nhớ "Boys Over Flowers" làm dân tình điên đảo 1 thời
cũng làm nên tên tuổi của LMH đây
năm ấy chắc là năm giành riêng cho cậu ấy vs bộ phim này
Lee Min Ho giành giải Nam diễn viên mới xuất sắc tại lễ trao giải Daejong Film

chúc mừng anh nhé
mong rằng anh sẽ ngày càng thành công hơn nữa