Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mark1234
Thu gọn cột thông tin

Lễ trao giải 2015 SBS Drama Awards tối ngày 31.12(Update)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-1-2016 10:16:23 | Xem tất
Đọc mấy kiểu bình luận không xứng không sánh bằng này mà xem
Nhớ người nghệ sỹ già nào từng nói nghề này nó bạc bẽo lắm, đúng thật
Khi JooWon đóng Gaksital, Good Doctor, họ khen lấy khen để,
Thế mà vẫn vuột giải vì tiêu chí hậu bối không thể vượt mặt tiền bối,
Thế là phải chờ và tiếp tục cố gắng trong thất vọng.
Đến khi tuổi đã gần 30 người ta mới quyết định trao cho những nỗ lực của cậu,
Rồi thì lại bảo người ta không xứng không sánh bằng ai kia bla bla
Chẳng phải đầu năm rating Hàn rất ảm đạm sao, điều đó chẳng phải khán giả đang dần chán phim Hàn sao
Yong Pal chẳng phải là cú nhảy lớn giúp vực dậy làn sóng Hàn đang dần nhạt à? Vậy xứng đáng quá còn gì
Won à, cố gắng thử thách trong nhiều vai diễn làm chi, nỗ lực đóng phim làm gì,
Cái cuối cùng nhận được là những câu nói vô tình bạc bẽo phủ nhận tất cả của thiên hạ
Tôi không biết hiện giờ cậu cảm thấy thế nào, thôi thì vẫn còn đó những người yêu quí cậu!
Nhớ ai đã từng nói: "Cứ có tâm với nghề thì con sẽ được nhiều thứ lắm"
Giải thưởng đó hoàn toàn xứng đáng với cậu

Bình luận

@huongthao2205 Ừ mình cũng hy vọng vậy ^_^ Hôm nhận giải khóc đã rồi, chắc Won sẽ cứng rắn ngầu đời hơn qua sóng gió mà -_-  Đăng lúc 2-1-2016 08:34 PM
Haizzz mong là Won ko đọc những cmt đấy, nhạy cảm như a mà đọc đc chắc lại chui vào xe khóc 1 mình quá T_T  Đăng lúc 2-1-2016 08:24 PM
@huongthao2205: Ờ, mình cũng thấy chạnh lòng giùm JooWon, đó là cả quá trình chứ có phải qua một phim đâu ^_^  Đăng lúc 2-1-2016 07:34 PM
B nói chuẩn quá!Lúc a ko đc giải thì mng kêu tiếc cho a, h đc thì lại xúm vào bash a, quá bạc bẽo! Giải thưởng này ý nghĩa tn với a chỉ a và fan mới thấu hiểu đc ^^   Đăng lúc 2-1-2016 07:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-1-2016 16:13:37 | Xem tất
đọc cmt của mấy bợn trẻ mà thấy bùn cười quá

nào thì JW đóng cũng đc, cũng vất vả nhưng ko xứng đáng, nào thì JW ko sánh đc với KRW, vậy đổi lại vai cho nhau xem vai diễn ai hay hơn.

ai chả biết anh KRW có kinh nghiệm đóng, và đóng tốt rất nhiều vai.

mỗi người đều có 1 cách diễn khác nhau, kịch bản phim cũng khác nhau, ko thể nào so sánh anh KRW đóng hay hơn JW. dù anh có kinh nghiệm nhiều năm nhưng ko phải cứ có kinh nghiệm nhiều năm hơn là hay hơn.

với lại các bợn trẻ nghĩ chỉ có thế mà đc daesang à,

vậy con rết phim chỉ để làm cảnh à

và YongPal, chỉ có YongPal mới làm đc điều đó thưa các bợn trẻ.

thứ 2 nữa là anh KRW ko đến.

trao cho JW là hoàn toàn xứng đáng. còn nếu anh KRW đến hả, ok thôi, đồng daesang.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-1-2016 16:21:41 | Xem tất
Diễn viên thì cứ mang thực lực ra mà nói chuyện. Daesang mà SBS trao như thế quả buồn cười nhưng thôi, so với bên KBS cưa đôi Daesang thì như thế này còn tốt hơn.
SBS trao giải dựa trên rating, dựa trên tính thị trường, thương mại hóa, cái này dân Hàn chửi nghe đã tai lắm Không phải tự dưng khi SBS công bố danh sách đề cử thì hơn mười mấy ngàn vote up và top cmt bên đó chỉ nhắc đến Kim Rae Won, Kim Hyun Joo
thôi giải thì đã trao, đúng sai thật giả thế nào thì cũng đã rồi. Mong năm sau chú Kim Rae Won sớm trở lại, nếu có thể hợp tác lần nữa với chị Soo Ae, hoặc với chị Kim Hyun Joo thì thật tốt. Nhìn phái thực lực diễn xuất thật đã con mắt, bỏ công xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-1-2016 16:30:40 | Xem tất
chuyện trao giải này thật ra cũng bình thường. Không thể mong tất cả đều theo ý mình
người thấy giải trao đúng, người lại thấy trao chưa hợp lý. Người này thấy người kia xứng, người nọ thấy người khác xứng đáng hơn.
chứng tỏ mọi người đều có xem phim chú tâm mới có thể đưa ra ý kiến và quan điểm chắc chắn như vậy
cá nhân mình thấy tiếc cho chị Kim Hyun Joo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-1-2016 19:31:10 | Xem tất
Buồn cười, nghe nhắc cư dân mạng Hàn phán cái này chửi cái kia mà tin như thánh phán vậy
Họ cũng có trẻ trâu, cũng có fan của anh này chị kia muốn thần tượng họ đoạt giải cao
giống như cư dân mạng Việt Nam hay Trung Quốc thôi, họ không có hơn chúng ta đâu đừng tự hạ mình như thế!
Mà thành phần xem phim truyền hình đâu chỉ có riêng cư dân mạng, hầu như xem qua mạng , thậm chí không xem.
Còn khán giả thì có nhiều lứa tuổi khác nhau xem tivi mà không hề biết lên mạng bình luận, hoặc lười comment
Họ mới là rating, phim có hay thu hút nhiều đối tượng mới có nhiều người theo dõi chớ, dở ai coi
Phim mà 1 số người cho là hay nhưng rating lại không cao
có nghĩa nó chỉ phục vụ cho một số đối tượng nào đó thích hợp với nó thôi, không phải tất cả số đông khán giả.
Nếu nói rating không là gì cả vậy các nhà đài luôn tranh nhau thu hút rating để làm gì? Để làm màu khoe nhau chơi thôi à.

Hàn giờ cũng khan hiếm kịch bản hay thật, ấy rating nó mới ảm đạm nè,
chả nhẽ vậy nên khỏi đóng phim ngồi chờ kịch bản hay hết năm này qua tháng nọ, nghe tiêu cực quá!
Joo Won là một diễn viên chăm chỉ tích cực nhận kịch bản, gánh vai trọng tâm trong 6 tập đầu, 6 đêm thức trắng
chả phải nhờ diễn xuất quá tuyệt nên mới thu hút người xem hút rating lên cao còn gì,
Các phim trong tuần của những diễn viên khác ai vượt ngưỡng 20% điều mà các nhà đài cần nhất?
Mở miệng nói Rating không quan trọng thì dễ ẹt, ai chả nói được
nhưng nhìn đi khi các đài truyền hình có rating lẹt đẹt mà xem, họ đứng ngồi ăn ngủ không yên đó.
Giải do khán giả chọn cũng có, còn giải lớn nhất là của nhà đài, Họ biết họ cần điều gì và phải trao nó cho ai xứng đáng giúp ích cho đài!

Cá nhân tôi từ thời coi phim Hàn đầu tiên là Anh em nhà bác sỹ đến giờ chỉ hâm mộ diễn xuất của chị Lee Young Ae
Sau này coi rất nhiều phim của Joo Won rồi mỗi phim đều mang cảm xúc rất khác nhau
Và tôi thích cách diễn xuất và ánh mắt biết nói của Joo Won
Tôi xem và đánh giá diễn xuất qua nhiều tác phẩm chứ không chỉ coi có một tác phẩm mà nói cho hay.
Diễn xuất của Joo Won còn trẻ mà được như vậy là rất tuyệt, cậu ấy xứng đáng!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-1-2016 21:03:38 | Xem tất
giải đã trao cả rồi mà sao vào đây còn đủ thể loại bài viết với cmt khích war thế nhỉ
thiết nghĩ bạn chủ thớt nên tìm mod khóa thớt này lại kẻo có ngày mang nhau ra khu kiện cáo rồi u đầu mẻ trán cả lượt
nhiều người làm thánh phán quá
các bạn ở các bên khác nhau cũng bớt bớt lại đi

Bình luận

Ấy nàng thái tử phi mê hoặc bạn quá rồi, nên không biết họ nói gì JooWon, mà thôi thế đủ rồi, mặc dù ko biết bạn thuộc phe nào nhưng cũng chúc *ngủ ngon* =))   Đăng lúc 2-1-2016 11:27 PM
3: diễn xuất của chị nữ này chính là lý do lôi kéo mình ghiền bộ phim :))  Đăng lúc 2-1-2016 11:20 PM
1: lần đầu tiên mình biết là mấy chú chị kia có fan, cơ bản toàn là người xem thích họ nên khen tặng thôi. 2: bắt đầu đa phần ném đá SBS chứ ko thấy ai ném JW   Đăng lúc 2-1-2016 11:20 PM
Có người đốt lửa trước mới thấy khói vào chiến chứ bạn, mà tui cũng thích diễn xuất của cô Thái tử phi đó đấy! =))  Đăng lúc 2-1-2016 10:55 PM
1: muốn báo khóa thì cũng là chủ thớt. 2: mình thấy đôi bên đều chẳng ai vừa ai =))  Đăng lúc 2-1-2016 10:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2016 21:28:14 | Xem tất
Thì ra Kites có tường thuật trực tiếp à, hôm trước mình xem live mà nghe cứ như vịt nghe sấm vậy đó, ngồi thắc mắc ủa đây giải gì, đây giải gì, thiệt tình là chỉ phân biệt được các giải lớn thôi. Daesang thì trao rồi nhưng mình vẫn tiếc cho Kim Myung Min quá, chú không thắng Excellence award mà còn chẳng được đề cử Daesang. Chú đã tái hiện Sam Bong Jeong Do Jeon thực sự rất sống động, rất tuyệt vời. Nói chung là cũng hơi buồn, nhưng thôi 6FD mới đi được nửa chặng đường mà được như vậy là quá tốt rồi, Shin Se Kyung xinh lắm, cả Byun Yo Han cũng đẹp trai nữa, còn Yoo Ah In thì có bài phát biểu khá ấn tượng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2016 18:57:49 | Xem tất
Ngắm ảnh đã cả mắt :X
Ui các giai xinh gái đẹp đều ở đây cả ùi Mong năm nay đài sẽ có nhiều nhiều phim hay thiệt hay để tui còn cày, chứ không chắc tui tự kỉ mất : Cảm ơn ad đã đưa tin nha, iêu ad một cái
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách