Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 2888|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Làm sao để chữ hiện lên trên video trong powerpoint

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Dear cả nhà,
Em sắp điên đầu vì powerpoint
Chả là em có cái video, chèn vào slide powerpoint rồi, giờ muốn viết chữ để chữ hiện lên trên trong khi video đang chạy. Mà em làm hoài không được, mỗi lần bật trình chiếu, thì chỉ thấy video thôi, còn không thấy chữ đâu cả. Em đã ấn Bring to front hay bring forward đủ kiểu mà không được.
Giờ em chỉ mong mọi người có thể hướng dẫn em cách để chữ lên trên video lúc trình chiếu.
Em xin cảm ơn rất nhiều ạxxxxxx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-3-2015 08:25:32 | Chỉ xem của tác giả
cách làm rất dễ , em hãy dùng phần mềm có sẵng trong windows là movie maker và bỏ chữ dô video của em, sau đó save lại và em bỏ dô powerpoint thôi. có gì ko hiểu tìm anh vì anh đẹp nên anh sẽ chỉ cho em.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 12-7-2015 17:01:23 | Chỉ xem của tác giả
Có phải bạn muốn nói cái này không

Trong hình là clip đang chạy, hiệu ứng chữ vẫn chuyển động cho đến khi qua page khác
hay cái này:

Mình cũng chỉnh giống bạn nói thôi, nhưng vẫn được và thay chữ màu đen thành màu trắng.
Office mình đang dùng là 2013.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
haiyenlyl + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 26-3-2016 14:14:48 | Chỉ xem của tác giả
cách đơn giản là bạn để 1 khoảng trống phía dưới slide như thế thì chữ sẽ không bị video dề lên nữa và cũng dễ cho người xem đọc được chữ (như phim màn ảnh rộng ấy mà)

Bình luận

Bạn cần trợ giúp gì cứ post hết lên nhé, mình sẽ trả lời hết mình, lấy gió tải phim :D  Đăng lúc 30-3-2016 10:16 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
haiyenlyl + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách