Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1781|Trả lời: 19
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lá thư gửi mẹ của IU/ IU giành chiến thắng trên Show Champion

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Lá thư gửi mẹ của IU

Vào ngày 16 tháng 10, IU đã xuất hiện trong chương trình radio của Park Kyung Lim và đọc lá thư gửi cho mẹ cô ấy.

Cô ấy nói: “Mẹ tôi đã đến Trung Quốc để làm việc. Thậm chí nếu bà ấy chỉ rời đi trong 1 tuần thì căn nhà cũng trở nên lạnh lẽo vì thiếu hơi ấm. Bây giờ tôi có thể tự chăm sóc bản thân, tôi ước rằng bà có thể sống cuộc sống của mình không chỉ với vai trò là một người mẹ mà còn là một phụ nữ dễ thương và đáng yêu. Mẹ tôi có thể cảm thấy rất cô đơn vì em trai tôi đã đi du học nên tôi sẽ cố gắng làm tốt vai trò của một người con trai. Tôi ước mẹ tôi sẽ tận hưởng cuộc sống một cách đầy đủ nhất như một người phụ nữ ngày càng trở nên xinh đẹp và không phải lo lắng điều gì. Kể từ bây giờ, tôi sẽ hát nhiều hơn những bài hát mà mẹ tôi thích.”

DJ Park Kyung Lim nói :”Mẹ bạn vẫn tiếp tục làm việc dù bạn kiếm được nhiều tiền sao?”

IU trả lời: “Mẹ tôi làm việc trong một công ty buôn bán các phụ kiện. Bà ấy làm việc vì bà không muốn thua kém tôi. Bà ấy nói rằng muốn xuất hiện với vai trò là mẹ của IU một khi bà đã có được nhiều tiền. Đó là lý do vì sao, cho đến tận bây giờ, mẹ tôi không nói với bất kì ai xung quang rằng con gái của bà là IU”

Nguồn: http://www.allkpop.com/article/2 ... other#axzz2hwRgesYM
Dịch: [email protected]

IU giành chiếc cúp đầu tiên trong chương trình 'Show Champion' tuần này với ca khúc chủ đề 'The Red Shoes'!

Tài khoản Twitter chính thức của “Show Champion” đã viết: Ca khúc nào đã chiến thắng trên 'Show Champion' vào ngày 16 tháng 10?  IU's 'The Red Shoes'!!! Xin chúc mừng!^^ Kể từ khi bắt đầu quảng bá, đây là lần chiến thắng đầu tiên của IU trên “Show Champion”~  Đó chính là dành cho bạn-IU!!!Cúng tôi xin được chúc mừng bạn một lần nữa!" Họ cũng đã đăng 1 bức ảnh dễ thương của IU khi cô đặt cằm của mình lên chiếc cúp và thực hiện V-sign trước ống kính.

cre: fb IU

Xin chúc mừng IU với chiến thắng đầu tiên! Điều này xảy ra không hề đáng ngạc nhiên bởi một ca sĩ tài năng đã phát hành một ca khúc hit khác. Hãy xem video cô ấy nhận cúp và thực hiện màn trình diễn cuối chương trình. Trong clip này, các thành viên SHINee cũng chúc mừng IU bằng cách trang hoàng cô ấy với những giải ruy băng vàng trong khi các Mc khép lại chương trình.

cre: Zoff Hai@ytb

cre: KMusicLiveMBC@ytb

Nguồn: http://www.allkpop.com/article/2 ... mpion#axzz2hwRgesYM
Dịch: [email protected]

P/s: Vì bài viết trên allkpop không đăng ảnh được miêu tả trong bài nên mình lấy ảnh từ facebook IU

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Pasta + 5 Ủng hộ 1 cái!
JustWendy + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-10-2013 09:30:48 | Chỉ xem của tác giả
Một người mẹ tuyệt vời, mặc dù bà đã có một người con gái đáng tự hào, nhưng bà không khoe khoang đó là con gái bà mà bà muốn chính con gái bà cũng có thể tự hào về những gì mà bà đạt được. Đúng là mẹ nào con đấy, con tài năng mẹ cũng tài giỏi, thật khâm phục và mến mộ tình cảm của IU và mẹ của em ấy.
Cố lên IU và mẹ IU.

Bình luận

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Mình vừa thêm tin IU giành cup trên Show Champion  Đăng lúc 17-10-2013 09:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 17-10-2013 09:40:00 | Chỉ xem của tác giả
Thật là một người mẹ tuyệt vời.
Ấn tượng với gia đình Iu từ hồi xem Win win, cảm giác mọi thành viên trong gia đình đều rất tuyệt.
"Bà ấy có thể cảm thấy rất cô đơn vì em trai tôi đã đi du học nên tôi sẽ cố gắng làm tốt vai trò của một người con trai."
IU fighting

Bình luận

uh mấy bạn Shinee hài thôi rồi.Rảnh rỗi thì vào nhà IU tám với tụi này nhé :)  Đăng lúc 17-10-2013 12:55 PM
Sáng mình cũng nghía thấy cái tin đoạt cup bên facebook, nhìn cái cảnh mấy anh quấn ruy băng quanh cổ con bé mà chết cười  Đăng lúc 17-10-2013 10:55 AM
Cảm ơn bạn nhiều nhé. Mình vừa thêm tin IU giành cup trên Show Champion  Đăng lúc 17-10-2013 09:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 17-10-2013 09:51:10 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này new em nó cứ như là tiểu thuyết tình cảm ấy đọc xong lúc nào cũng chấm chấm khăn giấy, kiểu này hư mắt hết.

Cái chuyện mẹ ẻm ko tiết lộ con m la IU thì ta biết chỉ có điều không biết bác ấy phải làm việc như thế để IU thấy tự hào, cảm động *chùi chùi*

Tks nàng dịch tin! Lâu rồi mới thấy.

P.S: Đang ngồi trong lớp, trong cơn buồn ngủ thấy cái new này lại thấy sầu đời.

Bình luận

hôm kia ta mới dịch tin về Suk già nhà ta con gì. Bên khu Kpop thì đây là lần đầu tiên đăng bài =))  Đăng lúc 17-10-2013 10:19 AM
Ý ta là lâu mới thấy đăng tin í mừ.  Đăng lúc 17-10-2013 10:17 AM
xúc động vầy mà sầu đời hả trời =)) Mới tám hôm qua, làm gì mà lâu rồi mới thấy ta :v  Đăng lúc 17-10-2013 10:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 17-10-2013 09:53:04 | Chỉ xem của tác giả
Wow Mẹ IU là 1 người phụ nữ tuyệt vời và IU cũng là 1 cô

con gái tốt - Bây giờ cho em trai đi du học lun roài nhỉ

Mình nghĩ IU là con gái trưởng tính cách rất người lớn trong nhà

chắc chắc cô ấy là chỗ dựa vững chắc cho

các thành viên. Gia đình mỗi người 1 nơi cũng

pùn lắm.Nhưng vẫn yêu thương nhau là quá tốt.

Yeah xem cái màn giành CÚP của IU mà ta nghĩ

cứ như Shinee đoạt CÚP vậy - Chắn hết màn hình người ta

lại còn dùng dây ruy băng xiết cổ em nó nữa - Nhứt là Jonghyun và Key

đấy nhá Sao dám ăn hiếp IU của tui. Mà hok có màn phát biểu gì hết pùn ghê.{:402:}

Mà mấy anh dancer của IU hài quá bắt chước cái tưởng nhảy run đùi đâp tay của IU kìa

Mà xem mấy CT show gần đây người được đề cử thì đứng tít

ở sau không thấy mặt mũi gì hết còn mấy em không biết mặt không đề cử thì giành hết mặt tiền là seo

TKS Ô la nhá dạo này dịch tin IU lun hả - Chắc bận rôn lém

Bình luận

keke.thank mợ :D  Đăng lúc 17-10-2013 10:53 AM
Cố gắng phát huy Ủng hộ cô dịch tin về IU :))  Đăng lúc 17-10-2013 10:14 AM
tại lúc nãy ta thấy tin mà ko thấy Táo online nên ta dịch.rảnh rỗi sinh nông nỗi =))  Đăng lúc 17-10-2013 10:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-10-2013 09:56:52 | Chỉ xem của tác giả
Mẹ IU tuyệt vời  quá, nghe nói lúc quảng bá với Seu long 2Am
Bác còn nhờ anh ấy khuyên IU nên tập trung vào việc học
ha ha, giờ cô ấy mà là sênh viên đại học thì lấy IU ngốc ngếch cho ta xem :))

P/S: thanks bạn

Bình luận

cô luyện võ công gì mà tẩu hỏa nhập ma dư lày rồi hả Giun =))  Đăng lúc 17-10-2013 10:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 17-10-2013 10:04:26 | Chỉ xem của tác giả
IU trở lại rất thành công đó chứ ta, đầy bản lĩnh và tự tin nè

Mẹ của IU khá mạnh mẽ đó chứ

Hai mẹ con đều rất tài giỏi nè

IU nhuộm tóc nhìn lạ quá đi nè

Tks ss nha, dạo này ss chăm dịch tin quá hihihi

Bình luận

nói thật là ss thấy nó nhuộm màu này già quớ :/ lần đầu post news bên này đọc cái quy định muốn rớt tròng mà ko bít có vi phạm gì ko em ạ ^^  Đăng lúc 17-10-2013 10:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 17-10-2013 10:04:34 | Chỉ xem của tác giả
Chắc hai mẹ và con nhà này kiếp trước có tu, tạo nhiều phước đức mới có được như ngày nay.
Mẹ hiền giỏi giang thầm lặng, con ngoan hiền trưởng thành nổi tiếng thật là gia đình hạnh phúc.
Không biết tiêu chuẩn kén rể của bà như thế nào đây ta? Đêm qua nhớ em nó xem lại Dream high tập 7 thấy dễ thương đáng yêu quá. Cám ơn chủ thớt nhá, chúc mừng IU giành được cup.

Bình luận

Thôi tha cho mình và em nó nha, mình nhỡ lời.  Đăng lúc 17-10-2013 05:00 PM
đấy, thấy chưa, cả động ủng hộ vậy còn gì. Nhớ em đến độ nửa đêm lục phim xem là quá thừa tiêu chuẩn rồi :D  Đăng lúc 17-10-2013 04:07 PM
Cứ nộp đi , nếu được. Thì mời mình đi đám cưới nhé ;))  Đăng lúc 17-10-2013 02:20 PM
Làm gì có tiêu chuẩn mà nộp đơn, chỉ mơ thôi, cám ơn chủ thớt dã có lòng tốt.  Đăng lúc 17-10-2013 12:21 PM
fanboy định nộp CV xin làm con rể hả? có cần thư giới thiệu nộp kèm ko ta làm cho 1 cái hoành tá tràng =))  Đăng lúc 17-10-2013 10:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 17-10-2013 10:30:03 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn ÔLa đã gọi ss nhé.
1. Chúc mừng con bé, bao nhiêu lao động vất vả thu được nhiều kết quả tốt.
2. Con bé tình cảm ghê, tội nghiệp từ nhỏ đã xa nhà nên mới già dặn vậy chứ.
3. ÔLa cứ chăm chỉ phát huy dịch nhiều đi nhé.

PS: to ÔLa:
ss bị mắc bệnh nghề nghiệp nặng quá rồi, cái gì cũng 1. 2. 3. ...
cái news đó ss đọc rồi, tại nó để tên phim & của mỹ nam kia nên ko để ý, hehe
ss thì dạo này bận, cứ 10 ngày giữ của tháng đầu quý là ss bận ngập đầu luôn, lo chạy hóa đơn, lo BC thuế, hic hic, nàng nhàn rỗi thì cứ dịch, hóng news rồi gọi ss, ngày nào cũng cố login 1 lần để lấy 1 xèng

Bình luận

ss còm như tổng kết báo cáo thế =)) dạo này em đang rảnh rỗi :v Mà ss đọc cái news nhận ơhim của ss Na em gửi chưa vây? ko thấy nói năng gì hết  Đăng lúc 17-10-2013 10:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 17-10-2013 11:20:11 | Chỉ xem của tác giả
Từ hồi WinWin nghe nó kể về mẹ nó đã thấy rất cảm động rồi. Bên ngoài thì có vẻ thân thiết với bố hơn, nhưng hình như lúc nào nó cũng thấy có lỗi với mẹ, và giờ thì 2 mẹ con thân thiết với nhau hơn thì phải.
2 mẹ con nhà này giống nhau như đúc *về tính cách, vì chưa biết mặt mẹ ẻm :))*, có được coi là "nữ cường" ko nhở ;)) Tự lập và mạnh mẽ ;)

Chúc mừng ẻm với cái cúp đầu tiên giành cho Red Shoes, cứ tưởng ít nhất cũng phải đợi mấy hôm nữa :))

Giành đc chục cái nữa rồi nghỉ ngơi đi tour concert là vừa :)) *mình đùa đấy =))*

Xem cái clip mà ko biết người đc cup là ẻm hay Shinee nữa. Bạn Jong bá đạo :)) 2 bạn làm stage song ca đi cho mình nhờ cái :))

Thank nàng ÔLa dịch tin và ới ta nhớ :-*

Bình luận

ờ,khi nào có news mà ko có nàng online thì ta sẽ dịch ^^  Đăng lúc 17-10-2013 04:07 PM
Ai dịch mà chẳng. thế hả nàng. Đợt này ta hơi bận , chúng ta chia nhau tác chiến. nhé ;))  Đăng lúc 17-10-2013 02:35 PM
hồi sáng ta thấy news,mà nàng offline nên ta dịch :)) đăng xong nhớ ra tin giành cúp chưa ai dịch nên làm lun :v  Đăng lúc 17-10-2013 12:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách