Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1829|Trả lời: 18
Thu gọn cột thông tin

[Movie] KOFIC công bố kết quả khảo sát: Người dân Hàn yêu thích thể loại phim điện ảnh nào nhất?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-4-2017 19:57:21 Từ di động | Xem tất |Chế độ đọc
KOFIC công bố kết quả khảo sát: Người dân Hàn yêu thích thể loại phim điện ảnh nào nhất?

Cuộc khảo sát toàn quốc được thực hiện trên 2.089 đối tượng xem phim điện ảnh ở độ tuổi từ 15 đến 59 bởi Hội đồng phim Hàn Quốc (KOFIC), vừa mới được công bố kết quả gần đây. Theo đó, có 26,2% số người xem chọn phim hành động là thể loại điện ảnh ưa thích nhất của họ. Thể loại phiêu lưu-giả tưởng-khoa học viễn tưởng xếp ở vị trí ưa thích thứ 2 với 19,7% số phiếu. Được ưa thích nhiều kế đến là thể loại chính kịch với 11,6% và thể loại hài lãng mạn với 10,1%.

Đặc biệt, ở đối tượng nam giới, phim hành động được chọn là thể loại ưa thích nhất ở tất cả các độ tuổi.

Phía nữ giới thì lại có sự khác biệt rõ ràng về thể loại phim ưa thích trong một số độ tuổi riêng biệt. Phụ nữ tuổi từ 15 đến 18 nói họ ưa thích phim hài lãng mạn nhất, trong khi phụ nữ tuổi từ 30 đến 34 bày tỏ sự yêu thích đối với phim phiêu lưu-giả tưởng-khoa học viễn tưởng, còn phụ nữ trong độ tuổi 50 chọn phim chính kịch là thể loại ưa thích nhất của họ. Thể loại phim hành động được ưa thích bởi phụ nữ trong nhiều độ tuổi khác nhau.

Cuộc khảo sát cũng cho thấy người dân Hàn rất ưa thích phim nước họ với tỉ lệ số người chọn thích điện ảnh nội địa là 53,4%, trong khi đó có 31,8% số người nói họ thích phim Mỹ. (Tuy nhiên, riêng phụ nữ ở độ tuổi 24 đến 29 thì hơi khác biệt khi có 44,3% người nói họ thích phim Mỹ và 43,2% người nói họ thích phim Hàn Quốc.)

(Ghi chú: Nhiều bộ phim hành động Hàn Quốc đã đạt doanh thu phòng vé cao nhất lịch sử Hàn. Các phim phim hành động của hãng Marvel Studios [The Avengers, Captain America...] cũng được người Hàn chào đón nồng nhiệt.)

Source: yonhap
Credit: [email protected]

P.S 1 : Bạn nghĩ gì về kết quả này? Cá nhân bạn thích thể loại phim điện ảnh Hàn nào nhiều nhất?

P.S 2 : Trông người lại ngẫm chuyện ta...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-4-2017 20:20:03 | Xem tất
công nhận gu xem film của nam và nữ khác nhau thật
cảm ơn bạn dich tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-4-2017 21:01:08 | Xem tất
Phim hanh dong van luon la no1
thanks ban tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-4-2017 21:23:24 | Xem tất
gu xem phim khác nhau nên các nhà đài mới phải ra sức tìm kiếm các dự án mới để vừa lòng thị hiếu chứ nhỉ cảm ơn bạn đã dịch bài nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-4-2017 21:38:48 | Xem tất
Kết quả như thế cũng là một điều hiển nhiên, đa phần các phim điện ảnh đều thuộc thể loại hành động, mà có lẽ dân Hàn không chuộng phim nước ngoài lắm,thanks bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-4-2017 22:07:06 | Xem tất
Nhiều người cứ khăng khăng rằng nói đến phim Hàn thì chỉ có thể là drama tình cảm hường phấn, nhưng thật sự, mình nghĩ thế mạnh của Hàn là phim hành động (có kết hợp hài hước) và khoa học viễn tưởng.
Họ rất chịu khó đầu tư, từ diễn viên, trang phục, địa điểm quay và cả CG~ Thật sự rất đáng ngưỡng mộ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-4-2017 09:22:30 | Xem tất
Gu xem phm của 2 giới khác nhau nhưng thể loại Hành động vẫn là số 1
K ngờ người dân Hàn lại thích kiểu mạnh mẽ cứ nghĩ họ thích phim tâm lý nhiều hơn chứ
Tks bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-4-2017 09:58:10 | Xem tất
Eh, thời đại bây giờ toàn chuyện nhìn đâu cũng thấy vụ án và tội phạm thì có lẽ phim hài lãng mạng là cách tốt nhất để thư giãn, phim vụ án cũng ok mà nếu vụ án nào nặng nề thì chẳng thích coi mệt đầu lắm.
Dù là phim gì thì diễn viên chất lượng và đạo diễn tốt sẽ quyết định tất cả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-4-2017 10:21:48 Từ di động | Xem tất
Điện ảnh Hàn bây h thể loại hành động không thua kém gì Mỹ đâu. Mỗi quốc gia có một chất phim riêng mà. Với mình thì mình thích cả hai :3 nhiều phim của Hàn Quốc còn kèm thêm nhiều yếu tố khác hack não người xem lắm ý sẵn nói đến phim Việt thì thật sự cũng muốn ủng hộ điện ảnh nước nhà lắm, nhưng mấy phim hài nhảm có liên tục ra rạp, chỉ cần nhìn qua dàn cast thôi mình đã thấy nản, lâu lâu mới xem dc vài phim ok. Việt Nam mình cũng có chất riêng, nhưng mình thấy chưa phát triển lắm... dù sao cũng nên biết ơn các nhà lm phim, họ cũng rất vất vả rồi. Cám ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-4-2017 10:32:58 | Xem tất
Mình vẫn thích rom com Việt hơn là hành động hay kinh dị, dù mình không chuộng thể loại này lắm khi xem phim nước ngoài. Cảm giác như là vì khả năng đạo diễn VN có hạn nên nếu chọn đề tài cao siêu quá thành ra làm không tới ấy. Hầu hết những phim mình thích đều là rom com, vì phim được làm vừa vặn và ít bị hổng hơn.

Nhưng căn bản đạo diễn VN ngoài Charlie Nguyễn, Hàm Trần, Victor Vũ thì mình cũng mới chấm được Lê Văn Kiệt sau Ngôi Nhà Trong Hẻm, Dịu Dàng và Nữ Đại Gia (phim này hơi xuống tay một chút), và gần đây là Lê Thanh Sơn sau Bẫy Rồng (phim này mình không thích lắm) và Em Chưa 18 (cực thích).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách