Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1880|Trả lời: 10
Thu gọn cột thông tin

Kim Yoo Jung, Lee Ki Woo, Hong Jong Hyun cùng nhân viên đài KBS chuyển than đá cho người dân vùng núi sưởi ấm mùa đông

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 14-12-2015 03:27:05 | Xem tất |Chế độ đọc
Kim Yoo Jung, Lee Ki Woo, Hong Jong Hyun cùng nhân viên đài KBS chuyển than đá cho người dân vùng núi sưởi ấm mùa đông

Chương trình KBS Entertainment Weekly cuối tuần qua đã phát sóng chương trình “Than đá yêu thương”, kêu gọi mọi người chung sức chuyển than đá đến cho các gia đình sưởi ấm vào mùa đông lạnh giá tại Hàn Quốc.

Trong chương trình năm nay, than đá được vận chuyển đến các hộ dân sống trên các vùng đồi cao ngoại ô Junggye-dong, rất khó đi vì những con đường dốc hun hút, với sự tham gia tình nguyện của Kim Yoo Jung, Lee Ki Woo, Hong Jong Hyun cùng các nhân viên đài KBS.  

3 ngôi sao tham gia rất nhiệt tình, họ đã lên xuống vùng đồi dốc này nhiều đợt để chuyển than đến các gia đình. 2 nam nghệ sỹ cao to lực lưỡng Lee Ki WooHong Jong Hyun vừa thở dốc vừa cho biết: “Dù có mệt hơn vẫn cảm thấy vui”. Riêng cô em đồng nghiệp nhỏ tuổi chân yếu tay mềm của họ là Kim Yoo Jung dù mệt lả sau đợt chuyển than cuối cùng vẫn hớn hở đùa: “Chắc em phải tập thể dục nhiều hơn quá, em muốn chuyển được nhiều than hơn nữa mà chân em không nghe lời nữa rồi, chắc phải để em lên cái xe đẩy than luôn quá” – làm dấy lên tiếng cười xua tan mệt nhọc. Cô cũng chia sẻ: “Mọi người ở đây thực sự rất vất vả. Nhờ làm như vầy em mới cảm nhận hết những vất vả gấp nhiều lần khác trong cuộc sống, vậy mà họ vẫn vui vẻ, họ thật kiên cường và đáng nể”.  

Đạo diễn chương trình cũng đã post 1 tấm hình của 3 ngôi sao và khen ngợi họ: “3 trái tim này thật sự ấm áp. Mỗi bánh than là 3.65 kg nhưng 3 trái tim này thì 36.5 độ C”.

Video Cut:

Nguồn: http://osen.mt.co.kr/article/G1110313583 ; http://instagram.com/kokukjin
Dịch: [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
phuongha109 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-12-2015 03:36:59 | Xem tất
Ấm lòng quá!
Thế là mùa đông bớt lạnh nhờ tình người!
Thấy mọi người làm tình nguyện nên mặt ai cũng đẹp cả!
Có vẻ Yoo Jung là nguồn vui ấy nhỉ, xem hình thấy em ấy quay qua bên này bên kia cười yêu thế!
Thanks bạn dịch news!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-12-2015 03:41:09 | Xem tất
Ở Hàn đang lạnh lắm nên hình như mọi người đang kêu gọi tinh thần chuyển bánh than thì phải! 1 việc làm có ý nghĩa cuối năm này, đọc news thấy cũng vui giữa 1 showbiz mệt mỏi!

2 anh trai cao khiếp, dễ phải 1m9-2m nên bé Jung trông nhỏ xíu!
Mà con bé Yoo Jung hay cười nhỉ, thấy cười suốt ấy, khuôn mặt trông phúc hậu thật!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-12-2015 03:45:51 | Xem tất
Đường đâu mà nhìn dốc ghê, đi vầy tay không còn ná thở chứ đừng nói vác mấy chục kg than trên người.

Vất vả mà trông mặt ai cũng vui như hội ấy, làm việc tốt có khác nhẩy, vui nhất hẳn là em KYJ, cười từ đầu tới cuối, có tấm đi hết nổi bò bò trên đường vẫn cười,
con nhỏ cười trên từng cây số ấy, trông hài hài dễ thương phết!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-12-2015 03:58:54 | Xem tất
Sáng sớm đọc news thấy ngày thật đẹp, cuộc sống này vẫn đẹp đó thôi.
Đọc mấy cái này cho đầu óc nhẹ nhàng.
Cuối năm rồi, cần vui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-12-2015 06:44:54 | Xem tất
Cuối năm nào cũng vậy
Các sao Hàn lại nô nức đi làm từ thiện
Năm ngoái chuyển than đá hình như có Seung Gi oppa và Wwoo bin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-12-2015 10:49:46 | Xem tất
Nhìn ai cũng đẹp