Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2519|Trả lời: 40
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Kim Yoo Jung động viên người dân Hàn theo cách dễ thương nhất có thể

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Kim Yoo Jung động viên người dân Hàn theo cách dễ thương nhất có thể

Đôi khi, tiếng cười chính là liều thuốc tốt nhất giúp bạn vượt qua những lúc khó khăn. Trong thời điểm Hàn Quốc đang có nhiều bất ổn xã hội, Kim Yoo Jung đã cố gắng động viên người dân nước mình bằng một cách chơi chữ cực kỳ thông minh và hiệu quả.  

Ngày 18/11/2016, nữ diễn viên trẻ đã post lên Instagram hình vẽ một chú bạch tuộc đang nói rằng “Đừng gục ngã” nhưng có một từ được viết trại đi thành “Đừng làm con bạch tuộc” một cách có mục đích. Cô đã viết kèm một câu nói cùng tấm hình này, và lần này nó được viết đúng: “Trong bất kỳ tình huống khó khăn nào cũng đừng gục ngã. Thậm chí cho dù bạn đã gục ngã đi chăng nữa, thì bạn vẫn có thể đứng dậy Đúng không nào?" (Trong tiếng Hàn, cụm từ “Đừng gục ngã” mà Yoo Jung sử dụng có cách viết hơi khác nhưng lại có cách phát âm giống với cụm từ “Đừng như con bạch tuộc”).

Trong một post trước đó vào ngày 12/11, Kim Yoo Jung cũng gửi thông điệp ủng hộ hàng triệu người dân đang biểu tình, với lời kêu gọi mọi người hãy cùng tắt đèn ở nhà để ủng hộ chiến dịch tắt đèn thắp nến của những người biểu tình.

Hết lần này đến lần khác, Kim Yoo Jung đã khiến mọi người ngày càng ngạc nhiên khi nhận ra rằng cô bé này quả thực là một người thông tuệ hơn tuổi của mình rất nhiều.

Cư dân mạng đã không ngớt lời khen và động viên lại cho Kim Yoo Jung: “Câu nói của Yoojungie thật đẹp. Tôi cảm thấy mình được chữa lành khi đọc”, “Một nữ diễn viên với một suy nghĩ đặc biệt. Yoo Jung cố lên!!!”, “Yoojungie là kiểu người đặc biệt có gì đó rất khác biệt và dường như rất biết cách an ủi người khác. Tôi đã nghĩ vậy từ lúc tôi xem buổi họp báo movie “Thread of Lies”, khi đó Kim Hyang Gi đã cảm động đến rơi nước mắt khi nghe Kim Yoo Jung chia sẻ về mình... Từ lúc đó tôi đã cảm thấy Yoojungie rất ấm áp rồi”, “Có vẻ như đó là những lời Yoo Jung muốn dùng để an ủi những bạn học sinh trượt kỳ thi Đại học vừa rồi thì phải ~ Trái tim em thật đẹp”, “Yoojung xinh đẹp xinh đẹp ah, em cũng vậy nhé… đừng gục ngã! Trái chanh của mọi người (vitamin)”…

Nguồn: http://www.soompi.com/2016/11/18 ... rable-way-possible/ ; http://m.entertain.naver.com/read?aid=0002867406&oid=112
Dịch: [email protected]

Phản ứng của cư dân mạng

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-11-2016 04:06:04 | Chỉ xem của tác giả
Mình càng ngày càng nể YJ thật luôn ý! Em ấy luôn có những suy nghĩ sâu sắc mà đôi khi người lớn còn không nghĩ được như vậy.

Bài viết của Soompi mà còn phải đề cap khen em ấy "wise beyond age" là đủ hiểu.

Nhiều lúc mình nghĩ suy nghĩ của YJ không thể là suy nghĩ của một em tuổi teen bình thường đâu!

Thanks bạn dịch news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-11-2016 04:12:15 | Chỉ xem của tác giả
Ngoài chuyện Yoo Jung thông minh sâu sắc ra, tui còn thấy em ấy rất là gan nữa!

Nói thật, không nhiều ngôi sao dám post ủng hộ người dân biểu tình đâu, hôm bữa có mấy bài viết khen số ít những nghệ sỹ dám ủng hộ người dân, có chị Go So Young vợ của Jang Dong Gun nữa nên tui để ý, rồi tui nhìn trong số đó có cả Yoo Jung, thật là ngạc nhiên lắm luôn, em ấy là người trẻ nhất.

Lúc đó cảm thấy em ấy quá gan đi! Nể em ấy luôn từ đó!  

Giờ đọc thêm cái slogan "Đừng như con bạch tuộc" của em ấy nữa càng thấy em ấy đúng là khác biệt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-11-2016 04:25:45 | Chỉ xem của tác giả
Yoojung ẻm hay cười nhưng là người sâu sắc fan ẻm ai cũng biết.
Cả việc ẻm có cá tính hào sảng khá đặc biệt fan cũng biết luôn, nhưng họ vẫn bất ngờ bữa lúc ẻm dám post hình ủng hộ người dân biểu tình. Fan ẻm ai cũng run giùm mà ai cũng nói sao ẻm gan quá chừng!  

Mình thấy Yoo Jung giống Đông Tà Hoàng Dược Sư ấy, thấy đúng thì làm thích thì làm, đã vậy còn cách nghĩ cũng đặc biệt khác người ta.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 19-11-2016 04:35:34 | Chỉ xem của tác giả
Có rất nhiều nghệ sỹ ghi lời chúc động viên các thí sinh thi Đại học ở Hàn, nhưng Yoo Jung được quan tâm nhiều nhất là do cách động viên của em ấy khác hẳn. Có thể thấy là trong khi người ta chúc thí sinh thi đậu thì Yoo Jung quan tâm hơn đến cảm xúc của những bạn không may. Đó là sự khác biệt.

Mình thấy bé Jung có cách quan tâm rất chân thành! Có thể là do em ấy từng có những cảm giác tổn thương nên mới có sự cảm thông chia sẻ chân tâm đó!
Cảm ơn bạn dịch news!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 19-11-2016 08:14:07 | Chỉ xem của tác giả
chị Jung dễ thương thôi rồi, cái hình con bạch tuộc cũng đáng yêu giống chị ấy nữa đó chớ cảm ơn bạn dịch tin nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 19-11-2016 08:42:39 | Chỉ xem của tác giả
Em ấy đã lớn rồi, trưởng thành thật rồi!
Yoo Jung không còn là diễn viên nhí nữa
Càng lớn thì càng xinh đẹp, suy nghĩ chín chắn và sâu sắc...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 19-11-2016 08:54:11 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
e ý tâm lý mà dễ xương ghê. cảm thấy kiểu gương mặt k góc chết ấy. chụp đâu cũng đẹp hết ah
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 19-11-2016 09:12:17 | Chỉ xem của tác giả
Yoo Jung là người suy nghĩ chín chắn, sâu sắc, lại ấm áp và luôn quan tâm, cổ vũ người khác theo cách của em ấy. Đợt quảng bá sát nhân học đường thì Yoo Jung làm Hyang Gi cảm động rớt nước mắt còn đợt này quảng bá BILY thì con bé lại khiến Kim Yoon Hye phải rưng rưng vì sự ấm áp của mình. Sao toàn khiến người khác phải khóc thế Jung?

Yoo Jung còn đeo ruy băng vàng trên 2D1N, update IG ủng hộ người biểu tình dù điều ấy có thể khiến con bé lọt vô "blacklist", fan lo cho con bé quá trời mà cũng phục sự dũng cảm của con bé. Thấy phản ứng của Knet rất tốt nên mong con bé không bị làm sao. Dạo này nhờ ẻm mà đi đâu cũng thấy icon con bạch tuộc. 
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 19-11-2016 09:56:55 | Chỉ xem của tác giả
ôi em nó thật sự là người sâu sắc quá mà
tuổi còn nhỏ nhưng đã có những suy nghĩ rất chín chắn rồi nha.
đọc những tin như này khiến mình càng quý mến em ý hơn
tks bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách