Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kim Tae Hee - 김태희 ~♥~ Welcome to Home of Angel ~♥~ Happy Birthday Our Sweetest Love ~29.03~ (✿◠‿◠)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-4-2013 13:59:41 | Xem tất
poohbear gửi lúc 18-4-2013 00:40
cứ dịch tin đi, không thì cho ta xin cái link tiếng anh nhá, đọc với
cứ tưởng diễn ...

mình cũng muốn đọc cái tin đó xem người ta viết như thế nào.
Cũng thích Hee tham gia mấy show giải trí đấy, nhìn mấy diễn viên khác tham gia cũng hình dung nếu Hee tham gia thì sẽ thế nào :) nhưng có thể Hee cảm thấy rằng mình không thích hợp khi tham gia vào mấy chương trình kiểu này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-4-2013 14:19:36 | Xem tất
npt gửi lúc 18-4-2013 13:59
mình cũng muốn đọc cái tin đó xem người ta viết như thế nào.
Cũng thích Hee tham  ...

hình như ss này ở bên 4r hee nè
tình hình là e cũng không có sr tiếng anh nên cũng đành chịu
e nhớ có lần hee vẫn tham gia IC, đợt 4r mình cũng có làm sub, show cũng vui lắm mà
thấy có gì mà không hợp nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-4-2013 14:36:41 | Xem tất
oài, mới đọc được 1 câu

Phim rating cao hay thấp thì diễn viên trong phim là người phải gánh chịu trách nhiệm

òa, hk cần biết lý do gì, phim thất bại là tại diễn viên @@ Tội cho Hee

Bình luận

Mình thấy dàn diễn viên nữ. Ngoài Hee ra thì những diễn viên khác không thu hút gì cả  Đăng lúc 18-4-2013 06:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-4-2013 21:58:40 | Xem tất
Chuyện gì đến rồi sẽ đến

Nếu các bạn có lang thang qua nate, newsen mấy trang báo hàn thì ....

Thật sự coi 4 tập phim mình ko nghĩ là phim lại có nhìu sạn như vậy để cho các chuyên gia có thể bắt liên tục như vậy, với ng` thường như mình thì chỉ thấy mỗi đôi giày cao gót, cũng như bạn ở trên thắc mắc, doanh trại vì sao để nữ nhi như JOJ lọt vào quá dễ dàng

Người xem phim có thể ko phát hiện ra việc, tại sao như vậy, tại sao quay cảnh 10 năm trc vs 10 năm nay lại giống nhau, tại sao cảnh quay khác, nhìn thấy hoa giả, tất cả sạn của phim đều do các chuyên gia phát hiện và đăng lên cho mọi ng` biết . Lần đầu thấy bộ phim mới 4 tập bị bắt nhìu sạn như vậy

Rat thấp nguyên nhân tất cả là do diễn viên
Rat thấp quay ra soi diễn xuất, so sánh này nọ
Tới thời điểm này mình đã đọc được rất nhìu new chỉ trích diễn xuất của Hee và sạn trong phim đa số ở cảnh quay của Hee
còn có cái poll để mọi người bình chọn diễn xuất of hee nữa chứ ))) thiệt là tức cười mà

Thiệt sự nếu bên hàn ko đưa tin để chỉ ra những cái đó thì liệu con rat có giảm ko

mong Hee bên đó ko có chuyện gì, thương Hee quá, mong Hee sẽ vượt qua được chuyện này

Bình luận

tìm chỗ này, bới chỗ kia lên x-(((, mà phim như vậy có khi nào bị ngưng giữa giữa chừng không thế @.@  Đăng lúc 18-4-2013 10:40 PM
đúng là mấy người đó ăn không ngồi rồi mà x-(, sai sót thì bộ phim nào chả có, đơn giản là do qua ep 2,3 rết thấp rồi bắt đầu kiếm chuyện  Đăng lúc 18-4-2013 10:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2013 00:18:29 | Xem tất
zigzak gửi lúc 18-4-2013 21:58
Chuyện gì đến rồi sẽ đến

Nếu các bạn có lang thang qua nate, newsen mấy trang báo hà ...

@poohbear: ôi lại còn có chuyện nếu rating thấp quá thì ngưng giữa chừng hả bạn? Đã bao giờ có phim nào như thế chưa? Tớ đang thích xem phim này lắm. Thực ra tớ chẳng xem phim Hàn Quốc nào khác ngoài phim của Hee đâu, tại vì tớ không thích phim Hàn Quốc. Nhưng xem phim này tớ thấy nội dung hay mà. Tớ sẽ thành thật mà nói là diễn xuất của Hee, theo ý kiến cá nhân tớ, thì chỉ bình thường thôi (không đột phá như MP). Nhưng điều đáng nói ở đây là tớ thấy diễn viên Hàn Quốc, đặc biệt là diễn viên nữ, diễn đều chỉ ở mức khoảng khoảng như thế thôi (sorry tới tất cả các bạn mê phim Hàn). Cho nên tớ mới không xem phim Hàn. Diễn xuất và nét mặt của diễn viên rất dễ đoán, hiếm khi có khoảnh khắc "bùng nổ" hay khác biệt mà mình phải trầm trồ là "diễn tốt quá". Cho nên cũng thật không công bằng khi báo chí cứ nhè vào Hee mà soi mói, bởi vì các diễn viên nữ khác cũng thế mà.

Còn ngoài ra, tớ chẳng xem phim Hàn nào khác (thỉnh thoảng lắm xem một vài đoạn trên TV, còn chẳng biết tên phim ấy chứ) nên cũng không biết nội dung phim này có mới mẻ không hay là tương tự với các kịch bản khác. Nếu nó là một nội dung mới mẻ thì thực sự dễ thương mà. Và mặc dù diễn xuất chỉ ở mức bình thường nhưng phải công nhận là Hee luôn có "chemistry" tốt với với diễn viên nam trong tất cả các phim mà tớ đã xem, với anh nào tớ cũng thấy hợp cả :). Trong phim JOJ ban đầu tớ không biết YAI là ai nhưng bây giờ thấy cặp Hee với YAI cũng đáng yêu quá ấy chứ.

Ngoài ra, có một lý do mà tớ nghĩ có thể giải thích một phần cho việc Hee bị lắm người chĩa mũi dùi vào chê nhé, không biết tớ nghĩ có đúng không. Tớ đọc một bài viết về việc có rất nhiều anti-fan của hãng Apple. Họ chê iPhone, chê iPad, chê máy Mac, chê Steve Jobs, chê tất. Họ ghét Apple, họ lập ra các trang web chỉ để moi móc lỗi và những khiếm khuyết trên sản phẩm Apple thôi. Bài viết này kết luận là: Apple bị ghét nhiều bởi vì Apple được yêu nhiều. Apple thực sự nổi bật và tạo ra những cảm xúc mạnh mẽ ở mọi người. Bạn càng có nhiều người yêu quý thì bạn cũng dễ bị nhiều người ghét. Không có nhiều người là anti-fan của hãng HP chẳng hạn, bởi không có nhiều người yêu HP và mê HP nhiều như những người yêu Apple và mê Apple. Tương tự, có nhiều người ghét Facebook vì có quá nhiều người yêu Facebook. Nhưng không có "hội an-ti myspace" bởi vì không có nhiều người yêu myspace như người ta yêu Facebook. Vậy có phải một phần nguyên nhân nhiều người thích chỉ trích Hee cũng là vì Hee nổi bật và được nhiều thiện cảm không?

Ôi, tớ lan man nhiều quá, xin lỗi các bạn đã phải đọc chóng cả mặt. Và xin lỗi nếu tớ đã nói lạc đề quá nhiều hihi.

@yotomo: tớ vẫn chưa nhận được thư của bạn :).

Chúc cả nhà ngủ ngon. Hy vọng rating tuần sau sẽ tốt hơn. Xuống đủ rồi đấy, đến lúc phải đi lên rồi đấy nhé rating :).

Bình luận

Rep bài bạn để nói 2 vấn đề thôi. Đầu tiên, vì bạn ít khi coi phim Hàn, nên cái nhận định các dv nữ Hàn chỉ ở mức bình thường, điều này mình k thấy đúng chút nà  Chi tiết Trả lời Đăng lúc 19-4-2013 12:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2013 00:57:46 | Xem tất
rpvn gửi lúc 19-4-2013 00:18
@poohbear: ôi lại còn có chuyện nếu rating thấp quá thì ngưng giữa chừng hả bạn? Đ ...

Rep bài bạn để nói 2 vấn đề thôi.

Đầu tiên, vì bạn ít khi coi phim Hàn, nên cái nhận định các dv nữ Hàn chỉ ở mức bình thường, điều này mình k thấy đúng chút nào. Rất nhiều dv làm mình đau, mình khóc, mình vui, mình hạnh phúc, mình cảm dc cùng nhân vật trong phim, như Ha Ji Won, Moon Chae Won, Song Hye Kyo... Mình xin đc phép nói điều này vs bạn, vì bạn ít coi phim Hàn, nên đừng nhận xét một cách phiến diện nhé ^^ Hãy tìm hiểu kĩ hơn về phim Hàn, bạn sẽ thấy cái hay của nó, phim Hàn giờ đã qua cái thời ung thư máu, mắt mù, tung xe chết lãng nhách rồi bạn à.

Còn về vấn đề thứ hai, đối với vấn đề phim rating thấp, mọi người đều chỉa thẳng vào trách Hee, mình thấy điều này cũng đúng thôi. Không phải là toàn bộ việc này là vì ganh ghét, mà là hi vọng càng cao thì chỉ trích, soi mói càng nhiều thôi. Và trong dàn cast trong phim, Hee là nổi nhất, đa số người ta kéo đi coi phim này, là vì CÓ HEE, mình cũng thế. Nên cái việc soi kĩ Hee là điều hiển nhiên, tất nhiên, và tự nhiên. Tất nhiên, chỉ vì rating k cao mà quay qua chê trách toàn bộ là do Hee là điều quá phiến diện và tiêu cực, nhưng cho mình nói thẳng 1 điều, Hee diễn trong phim này hoàn toàn k thấy có tính đột phá nào hết. Mình chỉ nói là k có đột phá, mình k bảo là Hee diễn dở nhé, lưu ý dùm mình. Những cảm xúc, biểu hiện của Hee trong phim hiện tới giờ, mình vẫn chưa thấy được bật lên một hình ảnh JOJ của riêng Hee, mang đặc chất Hee, mong là những tập về sau, tình tiết mạnh mẽ hơn, sẽ cho chúng ta thấy được một hình ảnh JOJ mang dấu ấn Kim Tae Hee. Thêm cái nữa, báo chí mà, phải giựt tit thật kêu thì mới lôi kéo viewers chứ :)) Và cái tên Kim Tae Hee sẽ là thứ mồi ngon dành cho các nhà báo múa bút thôi :))

Thực ra, cái vẻ đẹp sắc sảo của Hee khi kế bên YAI nổi loạn và ngông nghênh, mình k thấy dc chút chemistry nào hết, nên khi nghe dàn cast mình cũng đã oải rồi. Mình hơi phản cảm với những cảnh hơi hướm hiện đại trong phim, như cảnh "fashion show" của JOJ, mình nghĩ bk đã chế quá tay mấy tình tiết này rồi. Và thêm nhân vật sau này sẽ là Dong Yi ấy, có lẽ Han Hyo Joo khắc hoạ quá thành công nên mình hơi phản cảm với cái lối diễn mà cô dv diễn vai này trong phim. Nhưng vì Hee, mình sẽ cố theo phim.

^^~

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
finpeo + 10 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2013 02:31:53 | Xem tất
bị bấn loạn Ok Jung rồi >.< quá xinh, quá trẻ, quá dễ thuơng, xem đi xem lại thích lúc c nói về "hy vọng" ư hư, ngày nào cũng mong ngóng phim, nhanh nhanh nhanh...nhưng mỗi tập ra lại lo sợ phim nhanh hết =))
Chị Kim ơi, vì c mà e đang chém gió lung tung bôi ra để down phim HD của c, để ngắm thỏa thích đấy <3 Iêu c, xem c mà e lại nghĩ đến e Yeonie của e :)) mong Yeonie sẽ 1 lần đc đóng cùng c nhỉ, chỉ là vài phút thôi cũng đc, muốn 2 ng mình hâm mộ gặp nhau <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2013 08:53:32 | Xem tất
JolFany gửi lúc 19-4-2013 00:57
Rep bài bạn để nói 2 vấn đề thôi.

Đầu tiên, vì bạn ít khi coi phim Hàn, nên cái ...

Đầu tiên là cũng cảm ơn bạn vì đã quan tâm tới phim JOJ

Mình cũng hk biết có bao nhiêu vấn đề cần phải nói nữa, thôi kệ mình cứ nói vậy

Trước tiên là về nhân vật DongYi phim của HHJ là phim khai thác về nhân vật DongYi, nên việc nhân vật được khai thác sâu và mang lại thành công trong phim là điều hiển nhiên, vả lại DY mà HHJ đóng như lịch sử đã miêu tả, tài hoa và đức hạnh => phim thành công, dĩ nhiên phải kể đến người có công lớn nhất mang lại thành công cho bộ phim là HHJ
Còn phim này thì khai thác vào nhân vật JOJ cho nên DY chỉ là 1 khía cạnh khác mà BK muốn đề cập tới

Ban đầu khi quay bộ phim này nhà SX cũng đã nói là phim sẽ khác với lịch sử 1 chút, hư cấu thêm 1 chút, BK muốn đưa ra cho ng` xem 1 khía cạnh khác bên trong con người (mỉnh nghĩ vậy) JOJ là độc ác nhưng đâu đó cũng có 1 bản chất tốt, DY vs IH được lịch sử miêu tả là phẩm hạnh nhưng có thể có 1 chút ghen ghét đâu đó. nhưng cuối cùng thì JOJ vẫn là ác, chỉ mới 4 tập phim có lẽ BK muốn cho mọi ng` thấy con đường đi đến những tội lỗi của JOJ.

Và có bài phỏng vấn cũng đã nói. Đạo diễn muốn phim mang chút phong cách hiện đại cho nên có những cảnh, hay thoại, hay nhiều cái khác là do ý đồ của ĐD va BK

Bộ phim cho đến thời điểm hiện nay ko thu hút được lượng ng` xem do nhiều nguyên nhân, người xem ko chấp nhận lịch sử bị thay đổi, cho dù đó là 1 chút, những  lỗi sơ suất trong phim hay gọi là sạn, nhưng chung quy người ta vẫn quy vào tội diễn xuất cho Hee

Vấn đề tiếp theo là thị hiếu của mỗi ng` mỗi khác bạn à, bạn rpvn cũng đâu có khen hee là diễn tốt những diễn viên mà bạn kể ở trên đã là kỳ cựu, ai có thể ko hài lòng vs Ha Ji Won, vs Moon Chae Won. Thực ra ngoài SHK thì 2 người kia mình đều chưa xem phim của 2 ss đóng, nhưng HJW mình có xem vài cảnh thôi, mình thật sự là ko có gì phản đối về diễn xuất of cô ấy, đa dạng, thu hút, hấp dẫn . Bạn rpvn có thể là nhìn nhận ở khía cạnh đó cũng giống như bạn nhìn thấy YAI vs KTH ko được chút chemistry nào nhưng những người khác thấy hấp dẫn đó là lý do KTH vs YAI được gọi là "cặp đôi thị giác" nhìn đẹp đôi  ^^

cuối cùng ko nằm trên các vấn đề trên mình chỉ chia sẽ 1 chút ^^, là fan Hee mình ko phải cứ phim của Hee là nói hay, ko phải hee diễn dỡ mà mình nói hay, dĩ nhiên trong 4 tập 2 cảnh phim mà mọi ng` chỉ trích mình đều đồng ý. nhưng mình ko đòi hỏi quá cao như những người khác, cảnh đó nếu cảm xúc dâng lên 1 tý thì ngon rồi. Mình chỉ thắc mắc là hk lẽ đạo diễn hk thấy nó chưa đạt hay sao, vì tạt nc 8 lần hee vẫn quay lại, thì chỉ 1 cảnh đó tại sao đạo diễn ko yêu cầu hee làm tốt hơn. Dĩ nhiên là Hee cần phải cố gắng nhiều, nếu Hee chinh phục được diễn xuất có lẽ Hee sẽ ko đi diễn nữa mà ở nhà hưởng thụ  )))).

nhưng cho đến thời điểm này cảm giác xem phim của mình ko phải là xem vì có Hee  mà xem vì nó thú vị.

Cuối cùng cảm ơn bạn 1 lần nữa về tất cả {:444:}

p/s: mình được mí đứa trong nhà kiu là già mà lắm chữ (nói thẳng ra là bà già lắm điều) )), nên viết có hơi dài dòng, bạn thông cảm

Bình luận

:)) ý mình nói bô lão ở đây ý là bạn ở thread này lâu rồi ấy, k có đề cập tới tuổi tác :))  Đăng lúc 19-4-2013 01:21 PM
Mình k nói đến vai Dong Yi trong phim này tính cách ra sao, mình chỉ muốn nói tới cách diễn mà cô diễn viên trong phim diễn vai này k có chút thuyết phục nào hết. Cái lối d  Chi tiết Trả lời Đăng lúc 19-4-2013 12:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2013 12:49:09 | Xem tất
zigzak gửi lúc 19-4-2013 08:53
Đầu tiên là cũng cảm ơn bạn vì đã quan tâm tới phim JOJ

Mình cũng hk biết có bao ...

Mình k nói đến vai Dong Yi trong phim này tính cách ra sao, mình chỉ muốn nói tới cách diễn mà cô diễn viên trong phim diễn vai này k có chút thuyết phục nào hết. Cái lối diễn của cô ta mình nghĩ để bạn ấy đóng vai lúc nhí của Dong Yi thì hợp hơn :)) Mà k bàn nhiều về bạn này nữa, căn bản chỉ là ca sĩ lần đầu (?) tạt ngang đi đóng phim, mình có chê thì chắc cũng có ng sẽ bảo là lần đầu đóng phim đóng v là dc rồi =)) xin lỗi chứ mình cực kì phản cảm cách nc k có trách nhiệm kiểu đó :))

Thứ hai là, mình chỉ nhắc cho bạn rpvn biết là ở Hàn có nhiều dv nữ diễn xuất tốt chứ k phải đem mấy ng ấy so sánh vs Hee đâu bạn, vì bạn ấy bảo dv nữ Hàn diễn xuất chưa tới chỉ vì bạn ấy mới coi 1 vài bộ phim, mình cũng k biết là bạn ấy đã coi phim gì mà bình luận hơi phiến diện như thế, nên mình mới liệt kê vài dv nữ nổi bật về diễn xuất cho bạn ấy tham khảo thôi, chứ k đem những khả năng diễn xuất của những ng đó để dìm Hee xuống. Và mình cũng đã nhấn mạnh rằng, mình k chê Hee diễn dở, mà là chưa có đột phá, cái cách diễn bằng ánh mắt của Hee, mình có cảm giác nó i chang như hồi Chuyện tình Harvard, có tính lặp lại.

Còn về cái việc chemistry giữa 2 diễn viên chính, đấy là cảm giác cá nhân của mình qua 4 tập đầu, mà vì là quan điểm chủ quan cho nên có nói đi nói lại cái vấn đề này thì cũng k hay, hãy để cho 2 bạn KTH vs YAI làm mình thay đổi cảm giác qua những tập tiếp theo vậy, hi vọng là cả 2 sẽ làm dc :))

Còn về vấn đề bạn trách PD k yêu cầu Hee làm tốt, thì mình nghĩ thế này. Với cái guồng quay phim điên cuồng cuốn chiếu như bên Hàn hiện nay kiểu như kịch bản viết từ từ, chả ai biết dc kết cục trừ biên kịch, sạn k thể tránh khỏi, và cả sức lực tinh thần diễn viên, đội ngũ staffs của đoàn làm phim cũng bị bào mòn, đôi khi các điều kiện chủ quan lẫn khách quan bên ngoài nó sẽ tác động đến quá trình quay phim, làm diễn viên k còn sức để cảm nhân vật, thông suốt được hết ý đồ của cảnh quay, dàn staffs cũng gặp những vấn đề về tinh thần lẫn sức khoẻ khi phải gồng mình làm việc, cho nên đôi khi PD chỉ có thể lựa cảnh mà dv thể hiện tốt nhất, chứ k thể ngồi chờ tới cùng để dv diễn đúng cái thần của nhân vật trong một số hoàn cảnh được. Việc này Kwon Sang Woo đã từng phát biểu cách đây k lâu, cách làm phim kiểu này chỉ khiến phim càng về sau càng đuối mà thôi. Mình thì mình k thích việc tân cổ giao duyên như trong cái phim này lắm, hơi phô và k thực.

Cuối cùng thì tại mình dài dòng trước nên k phải bạn là "bà già lắm điều" đâu :)) Chúng ta có những quan điểm khác nhau thì dài dòng cũng là việc tất nhiên, nói chuyện để ngkhác hiểu rõ ý mình, đâu phải là việc chỉ vài ba câu cụt ngủn là đủ. Mình cũng cảm ơn bạn đã quan tâm tới bàn bình luận của mình ^^ Vì post đấy cũng là post đầu tiên mình post trong nhà Hee mà, được vị mà cả nhà gọi là "bô lão" tiếp chuyện thì vui quá còn gì :))

Chúc bạn ngày mới vui vẻ ^^~

Bình luận

quan điểm mỗi ng` đã khác nhau có nói nữa cũng thành ra dài dòng :)) mà nghe cái từ bô lão tự nhiên có cảm giác già đi mấy chục tuổi :D  Đăng lúc 19-4-2013 01:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2013 16:14:11 | Xem tất

sp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách