Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kim Sun Ah - 김선아 -♡♥SuNNy♥♡ She shine brighter than the Sun♥♡♥

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-9-2011 22:44:44 | Xem tất

Scent of me2day

Bình luận

Nhìn pic nhớ lại cảnh bắt gà của ss.  Đăng lúc 12-9-2011 08:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-9-2011 22:47:10 | Xem tất
Bởi vì vui quá nên phải vào viết vài dòng

Đợi ss comeback lâu quá nên khi biết ss nhận lời đóng Scent of a Woman mình vừa mừng vừa lo lắng.
Kịch bản phim ngay từ đầu nhân vật Lee Yeon Jee đã được chuẩn đoán mắc bệnh ung thư chỉ sống được 6 tháng.
Lần đầu tiên thấy ss khóc nhiều thế. Lại còn phải nhịn ăn để tạo hình giống người mắc bệnh nữa chứ. Thương ss ghê lúc nào cũng hy sinh cho vai diễn.
Bù lại hình ảnh của YJ được ss thể hiện thật quá chân thực. YJ khóc, mình khóc theo. Khi cô ấy cười mình cũng thấy vui lây.
Sống cùng YJ suốt 8 tuần mình chẳng làm được việc gì lúc nào cũng lo lắng cùng YJ
Kết thúc quá tuyệt vời. Giờ mình có thể thở bình thường trở lạ rồii.
Cảm ơn ss vì  bộ phim quá hay, quá tuyệt vời với đầy đủ cảm xúc đau đớn có, hạnh phúc có, vui có, buồn có, ngộp thở cũng có :$  ... ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2011 12:19:13 | Xem tất
đem bài mình đã viết về cái ending tập hôm qua về đây, coi như cũng là chia sẻ của mình về kết thúc scent of a woman. bài đã được edit khác một chút so với bên thread SOW, nhưng chung quy, vẫn giữ ý kiến cũ

cá nhân mình thấy phimkết thúc cũng không đến nỗi không hợp lý lắm, chỉ là một kết thúc lửng lơ, YJ có thể tiếp tục sống và kéo dài việc điều trị thôi, chứ không có khẳng định YJ khỏi bệnh, không chết. điều này thì vừa không quá diệu kỳ, nhưng lại khiến mọi người tạm gọi là. có hậu và chấp nhận được. Vì mọi dự đoán chỉ mang tính tương đối, không có cái gì là tuyệt đối cả. mọi chuyện còn phụ thuộc vào những tác động bên ngoài. YJ được 2 bên gia đình chấp nhận, lúc nào cũng có người yêu thương hết lòng bên cạnh. điều này còn gì hạnh phúc hơn. tâm tình tốt, chăm sóc tốt, lại thử điều trị mới, nên vẫn có khả năng khéo dài cuộc sống. kết thúc thế này, theo mình không quá hoàn hảo, tuyệt vời nhưng lại là thực tế và dung hòa được mong ước của mọi người. không bi kịch hóa, để tạo cái kết khó quên, không mơ mộng hóa, để tạo cái kết không tưởng. biên kịch đi theo thực tế, và đôi khi thực tế, cái đơn giản nhất lại là cái tuyệt nhất.

thông điệp của toàn bộ phim không sâu sắc, không tranh đấu dằn vặt như, kịch hóa, phim hóa, như ban đầu mình nghĩ các nhân vật sẽ bùng nổ, mà là dịu dàng. thông điệp cũng đơn giản, cứ sống hạnh phúc cho mỗi ngày thôi. tự dưng lại nhớ đến cái thông điệp trong bộ phim KIM sam soon, cũng do SUn Ah đóng, và đưa tiếng tăm của chị ấy gần với công chúng

hãy làm việc như thể bạn không cần tiền
hãy yêu như bạn chưa từng đau khổ
và hãy sống như đây là ngày cuối của bạn

mình không nhớ rõ nguyên văn, nhưng đại ý là vậy.

YJ đã làm tất cả những điều cô mong muốn, và nếu có bất chợt ra đi. thì cũng mãn nguyện, chẳng còn nuối tiếc gì nữa.
thật ra thì, lúc xem preview tập 14, thì đã có rất nhiều suy nghĩ rồi.
các bạn  còn nhớ đoạn preview đó không? lúc anh wook bị tai nạn đấy
" nếu tai nạn xảy ra, thì điều anh ấy hối tiếc nhất trong cuộc đời là không giữ người phụ nữ tên lee Yeon Jae"
sống chết ai biết được, ngày mai. bệnh tật thế,chết dần mòn thế nhưng họ còn sự chuẩn bị, chứ nói đến những tai nạn chết người, thì ai biết được điều gì sẽ xảy ra? sống thật trọn vẹn mỗi ngày như anh chị ấy, cũng là môt hạnh phúc. Ai mà chẳng phải chết nhỉ? chỉ là sớm muộn, nhưng không phải ai cũng không còn điều gì hối tiếc như chị YJ. thôi, mình khép lại bằng câu nói thế này của chị ấy.  

The 6 months I was expected to live has passed-and now I’m on my 7th month and 2 weeks -I dont know how much time is left for me- no matter how many days or months or more days are not important – just this moment i am alive I just need to keep living without regrets. -Lee Yeon Jea

Trên đời này không có chuyện giá như, thứ mà bản thân có thể làm là chấp nhận hay ko chấp nhận. tiến lên hay lùi xuống. mình thích cách mọi người chấp nhận sự thật YJ bệnh ung thư. không khóc lóc, không tiếc nuối, không oán trách, chỉ là đơn giản sống từng giây từng phút, tranh thủ những gì thời khắc tốt đẹp nhất.

Phim đã kết thúc, bản thân mình mình nếu xếp thứ tự cho các phim yêu thích của chị Sun Ah thì vẫn là city hall đứng nhất, sau đó có lẽ là scent of a woman, đến kim sam soon, cuối cùng là  Bam bam. cái rung động tận tâm can, cái day dứt không quên được, có lẽ không vượt qua được city hall. Tuy vậy, những cảnh quay lãng mạn không thể lãng mạn hơn, dễ thương không thể hơn, và hình ảnh đẹp như trong truyện cổ tích thì scent of a woman đứng đầu. thông qua phim này, chị Sun Ah có thể khẳng định bản thân, tôi là diễn viên, và nhận xét, nói về tôi là diễn xuất cứ không phải ngoại hình. bye bye cái thời nói về thể trọng đi, và hãy bắt đầu tập nhìn nhận tài năng đang chín muồi của nữ diễn viên Kim Sun Ah

Bình luận

Cực thích comt này của bạn...  Đăng lúc 13-9-2011 11:21 AM
Em cũng mê city hall nhất. SOW cũng rất hay nhưng có những lúc cũng hơi lên gân quá. CH có gì đó rất nhẹ nhàng nhưng vô cùng sâu sắc.  Đăng lúc 13-9-2011 12:49 AM
like^^*  Đăng lúc 12-9-2011 06:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2011 12:20:36 | Xem tất

Kim Sun Ah facebook

Bình luận

nhìn ss ngầu dã man  Đăng lúc 13-9-2011 12:59 PM
Trông cái pic 2 của ss kìa.=))  Đăng lúc 13-9-2011 08:00 AM
Cái ảnh thứ 2 từ trên xuống=))  Đăng lúc 12-9-2011 01:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2011 14:33:31 | Xem tất

Kim Sun Ah facebook

Bình luận

Trời ơi! SS đẹp mê luôn, hic hic, đẹp thật...  Đăng lúc 13-9-2011 11:22 AM
Like pic đầu tiên.  Đăng lúc 13-9-2011 08:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2011 19:35:24 | Xem tất
:x

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2011 23:31:05 | Xem tất
Tiếp phần 2 nhé

Lại nói về chuyện comment

Ngày 15.2.2010 03:53AM, gái để lại tin nhắn trên cafe nói fanmeeting tại Nhật tổ chức thành công và chúc mọi ng năm mới vui vẻ

Lúc mình online thì đã có vài chục comment, ko cái nào được reply-> chứng tỏ gái viết tin nhắn rồi out luôn (chứ còn gì nữa, 4h sáng vẫn còn thức >.<

Mình comment thế này:

Unnie~ chúc năm mới vui vẻ. Chúc cho chị và gia đình luôn hạnh phúc. Em nhớ chị. À, làm thế nào mà càng ngày chị càng trở nên xinh đẹp vậy? Bí quyết là gì vậy? Cho em biết được không? Hihi

( chú thích “bí quyết là gì vậy” là câu thoại quen thuộc trong City Hall ^^*)

Lượn ra lượn vào, lúc 15:30 mình thấy inbox báo “new”-> có comment mới. Vô xem thì lại là cái tên đó “I’m Sun Ah”

“Bí quyết là gì vậy nhỉ? (Jo Gook’s version) Hehe”

Mình lại ngất vì sung sướng 1 lần nữa. Thường nếu viết tin nhắn, nếu ol lâu 1 chút sẽ reply cho fans. Nhưng Sun Ah của mình luôn khác, viết tin nhắn, out ra. Sau đó lại vào đọc hết comment của fans rồi reply

Bình luận

Bí quyế là gì vậy nhỉ? hihi  Đăng lúc 15-9-2011 03:16 PM
Làm thế nào mà chị Suh sướng thế nhờ? Bí quyết là gì vậy?=))  Đăng lúc 12-9-2011 11:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2011 00:08:11 | Xem tất
Và còn 1 số comment khác như thế này:

Admin có thay mặt fans tặng gái kẹo chocolate và kẹo mút trong ngày “White day”. Gái post tấm hình 2 tay cầm 2 cây kẹo mút vô cùng hài hước và đáng yêu lên café và nói đó là hình xác nhận gái đã nhận quà.
Comment:
Suh
“Haha. Thật buồn cười. Nhờ chị mà em có thể cười thật sảng khoái. Thank you. Cho em 1 cây kẹo được ko?”

I’m Sun Ah
“Kẹo là do sunaforever (tên fansite) gửi cho chị huhuhu Làm sao đây? Coi như trong lòng chị đã cho em 1 cái nhé..^^ hehe”

Trong 1 lần gái vào thăm fansite nhưng ko post bài, chỉ comment ở trang chủ, mục “điểm danh hàng ngày”

“Baby Kim Sun Ah….hôm nay có mặt! Check it out….^^”

Trùng hợp lúc đó mình đang ol, mình có cmt nhưng ko hi vọng sẽ được reply gì hết vì nghĩ ko mấy ai đi check comment ở ngoài đó cả

“Unnie, chị có biết mọi ng nhớ chị đến thế nào ko?”

Kim.Sun.Ah- ngôi sao thân thiện đã reply:

“Mình có biết ko nhỉ………………..??Hehe”

Suh:
“Haha. Đương nhiên là chị biết mà. Làm ơn refill sức mạnh cho chúng em~ Hehe”

Kim.Sun.Ah- ngôi sao thân thiện reply ko chỉ 1 lần

“Refill…? Việc này thuộc chuyên môn của Mi Rae….Hehehe”

Trên đây chỉ là comment giữa mình và Sun Ah. Ngoài ra những reply khác của Sun Ah dành cho fans cũng đáng yêu lắm lắm lắm. Nếu ai biết tiếng Hàn, nhất định join fansite và tìm đọc reply của Sun Ah nhé. Bảo đảm sẽ nghiện, mà “nghiện rồi rất khó cai” đấy ^^* (trích lời Kim.Sun.Ah)

Bình luận

SS AH reply thật dễ thương quá đi  Đăng lúc 15-9-2011 03:21 PM
hihi,bây giờ mới đọc bài của u,thấy iu ss ghê, mà u comment bằng tiếng hàn ah  Đăng lúc 13-9-2011 01:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2011 00:11:15 | Xem tất
Cái này ko biết là may mắn hay xui xẻo nữa…

Sun Ah thường hay thông qua fansite tổ chức các event nhỏ để tặng quà cho fans. Khi đóng “Night aftet night”, Sun Ah tặng cốc có in hình poster film, khi đóng xong City Hall thì tặng lịch…
Lần này, gái tổ chức “White day event”
Trong bài gái có viết:

“Với những bạn nam đã có bạn gái thì quà…(ko có)
Với những bạn nữ ko có bạn trai thì quà của tôi sẽ là gift set. Các bạn thấy sao?”

Quà là 1 set gồm hộp phấn trang điểm và một son dưỡng có hình trái tim rất xinh do Kim Won Hee (bạn thân của Sun Ah) tài trợ. Và một tấm ảnh do đích thân Sun Ah ghi tên+ nick name của người được chọn với chữ ký

Tiêu chí để nhận quà? Người comment nhanh trong bài post của admin. KQ được công bố vào lúc 3 giờ 14 phút chiều ngày 14 tháng 3 (ý kiến này của Sun Ah)

Đặc biệt, nhấn mạnh là đặc biệt nhé: gái nói ở đây có rất nhiều fans nước ngoài. Vì thế 5 phần sẽ dành cho fans trong nước, 5 phần dành cho fans nước ngoài (yêu)

Kết quả là ngày 13 mình mò lên café với hi vọng được chọn mặc dù lúc đó cả trăm ng mai phục cái cafe. Chỉ vài giây sau giờ G đã thấy hiện ra cả chục comment. Trong số fans nước ngoài, mình là ng post thứ 6,7 gì đó >.< Lần này thì chắc mẩm là mình chỉ được ngắm ảnh chứ “ko được sờ vào hiện vật”

Đến 3 giờ 14 phút, mình cũng mò vào café như ai….thật ko thể tin vào mắt mình cái nick name của mình nằm chình ình trong số 9 cái nick name khác. Sướng đến rơi lệ. So với  bộ mỹ phẩm, mình muốn nhận nhất là tấm hình của Sun Ah. Bởi ko dễ để có được chữ ký của gái khi ở xa thế này

Thế rồi…

3 ngày, 4 ngày…

Các fans trong nước được chọn lần lượt lên café cảm ơn và khoe hình….

1 tuần…

Các fans nước ngoài cũng thông báo đã nhận được quà…

Vậy quà của mình đâu??

2 tuần, 3 tuần…

Mình vẫn nuôi hi vọng là nó sẽ đến trong nay mai thôi. Ko sao đâu…

Rồi 1 tháng trôi qua…

Ngoài mình, còn 1 fan khác ở Philipines cũng ko nhận được quà

Thế rồi chúng mình quyết định gửi tin nhắn nhờ admin xin Sun Ah tấm hình kèm chữ ký khác. Admin đồng ý…

Ngày 1/10 là sinh nhật của gái, cũng là ngày tổ chức birthday party. Đây sẽ là dịp để admin xin chữ ký giúp mình. Yahoo~  Admin cũng gửi tin nhắn nói đã xin chữ ký giúp mình

Vài ngày sau, mình nhận được bưu phẩm

Khi mở ra thì ko tin vào mắt mình bởi dòng chữ

“바보 킹콩 (nick name) ♡
Stay health (bằng tiếng Hàn)
Be happy
Ký tên Kim.Sun.Ah”
2010.10.01 (số đẹp- sinh nhật gái)

Aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Gái viết tên mình, rồi ký tặng trên cái mouse pad có in hình gái Sung sướng quá

Ngoài ra, mình còn nhận được 1 cái mouse pad khác có hình gái và ko viết gì trên đó, 1 quyển tạp chí Airstar phỏng vấn gái bằng tiếng “Hàn-Anh-Nhật” 2 trang và 6 trang ảnh, 1 số sticker ảnh của gái

Rồi ngày 8/11 gái để lại tin nhắn “Happy Halloween”

Mình tranh thủ cảm ơn gái về món quà:

“Em đã nhận được mouse và tạp chí rồi. Cảm ơn chị rất nhiều”

I’m Sun Ah- cô ấy trả lời:

“A, em nói không nhận được mỹ phẩm đúng không??? Chuyện này…chuyện này…chị xin lỗi.
Đôi khi chuyện như vậy cũng xảy ra trong cuộc sống của chúng ta đúng không?
Admin đã chuẩn bị cho em đó, chị chỉ ký tên thôi…hihi”

Ôi! Lần đầu tiên mình nhận được reply dài như thế từ gái, lại tràn đầy tình cảm nữa chứ. Hơn tất cả, mình chắc rằng gái đã nhớ mình là ai và đến từ đâu Đây là lý do vì sao mình yêu gái Gái nhớ tên từng fan, nhớ quốc tịch, thậm chí còn nhớ ngày sinh nhật của fans nữa. Nếu ai hâm hộ Sun Ah 1 thời gian sẽ biết gái có trí nhớ vô cùng tốt

Ngoài ra, trong birthday party 2010, gái có làm đồng hồ để bàn tặng những ai tham dự. Vì còn thừa ra 4 chiếc nên admin quyết định tổ chức event giống như “White day” để chọn ra 2 fans trong nước, 2 fans quốc tế. Lần này, vì có kinh nghiệm nên mình đã được chọn ^^*. Yeah~

Bình luận

ghen tỵ quá đi,hichic!!ước gì mình biết tiếng Hàn  Đăng lúc 15-9-2011 03:30 PM
thích nhé nàng :D, ta h mới đọc thấy nàng sướng ghê huhuhu  Đăng lúc 13-9-2011 10:14 PM
Huhu, hâm mộ bạn Suh quá :((  Đăng lúc 13-9-2011 03:04 PM
Ôi, ngưỡng mộ bạn Suh ghê gứm luôn....  Đăng lúc 13-9-2011 11:27 AM
Bạn Suh tung hàng lúc nửa đêm. Ghét ghê! Sáng nay mới được đọc! Hi Hi! My lovely Sunny !!!  Đăng lúc 13-9-2011 08:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2011 10:22:19 | Xem tất

baidu

Bình luận

ôi nhìn cái ảnh cuối sis Ah cười tủm tỉm, tình cảm quáaaaaaaaaaa. Lúc nào diễn cũng như không diễn. Yêu Ah lắm :X  Đăng lúc 13-9-2011 12:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách