Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kim Sun Ah - 김선아 -♡♥SuNNy♥♡ She shine brighter than the Sun♥♡♥

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 10-9-2011 20:05:21 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu vào nhà ss Ah, kết quả của việc xem Scent of Woman đấy mà!
SS Ah đóng phim thật ...k có còn gì phải bàn...
SOW sắp hết ràu, hy vọng có HE cho đỡ buồn phải chia xa phim!

Bình luận

ừ xem city hall thấy sis ah còn tuyệt hơn nữa cơ  Đăng lúc 11-9-2011 04:58 PM
Xem City Hall đi bạn :)  Đăng lúc 11-9-2011 02:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 11-9-2011 08:28:45 | Chỉ xem của tác giả
Page này mình post các bài viết thể hiện tình yêu với ss Sun ah của các fan

Đọc các bài viết này mình yêu ss nhiều nhiều hơn {:2_37:}

Worte by Michellphan - bạn này là fan của Sun ah lâu nhất.

Suna - nguồn cảm xúc bất tận trong tôi

Chính nụ cười này đã làm thay đổi tôi...thật đấy!!!

Tôi thật sự thích cô ấy,tôi có thể thức thâu đêm suốt sáng để chỉ ngắm cô ấy,nói về cô ấy mà không bao giờ biết mệt.Bạn bè tôi có nhiều đứa bảo tôi thái quá,tôi hâm nhưng họ đâu hiểu rằng đã từ rất lâu cô ấy đã là một phần khá quan trọng trong cuộc sống của tôi.Họ hỏi sao lại thích cô ấy nhiều đến như thế?Vì họ không thấy nơi cô có gì đặc biệt hay lôi cuốn cả chẳng những thế mà còn già nữa và cũng giống như bao diễn viên khác thôi.Uhm thì cô đâu còn trẽ trung gì nữa hàng băm rồi còn gì?

Thật lòng mà nói tôi bắt đầu thích cô từ năm 2003 tức 6 năm về truớc nhưng chỉ dừng ở mức là thích như bao diễn viên tôi từng thích thôi.Cảm giác của tôi về cô ấy lúc đó chỉ đơn giản là "Kim Sun Ah 28 tuổi...uh nhìn cũng dc,đóng phim cũng ok" những điều tôi biết về cô khi đó chỉ có thế.2 năm sau tôi dần làm quen với internet mạng tin tức thì tôi tìm hiểu về cô nàng này xem cô ấy là 1 diễn viên như thế nào.Biết được quá trình cô lớn lên và tôi bị cuốn vào những câu chuyện về cô lúc nào không biết.Chợt!!!tôi nhận ra tôi không thích cô ấy vì cô ấy là 1 diễn viên đẹp và tài năng điều đầu tiên cô ấy mang đến cho tôi là "nghị lực" tôi yêu mến cô ấy vì cô ấy là 1 cô gái đầy nghị lực.

Từ lúc đó tôi biết tôi thực sự yêu mến và bị cuốn hút bởi 1 cô gái có 1 bối cảnh gia đình khá đặc biệt,một cô gái dám từ bỏ mơ ước lớn nhất của cuộc đời mình để hy sinh cho gia đình để dấn thân vào 1 nơi lắm tai tiếng nhiều thị phi và quá nhiều lọc lừa,toan tính như làng giải trí,một cô gái vừa là chị vừa là cha của 2 đứa em nhỏ một tay nuôi 2 đứa em ăn học thành tài tại nước ngoài.Cái mà tôi ghét nhất ở 1 người diễn viên đó là sự giả tạo nhưng cô gái ấy cô gái mà tôi yêu mến thay vì giả tạo cô lại rất thẳng thắng và chân thành.Cô khác một số diễn viên khác là cô dùng trái tim để đối xử với mọi người,khi trả lời giới báo chí cô dùng tâm để đáp lại những câu hỏi.Và cũng do tính cách đó mà cô gái đa cảm của tôi đã không biết bao nhiêu lần phải chịu tổn thương do làng giải trí mang lại.Nhiều lần cô gục ngã muốn từ bỏ khỏi nơi thị phi đó nhưng cái tâm 13 năm dành cho nghề diễn dường như đã ăn sâu vào máu nên cô tự dặn lòng phải ráng đứng dậy và cô đã làm được.Một nghị lực không tưởng đúng ko?

Suna nhẹ nhàng,êm ái như cảm giác của mùa xuân mang lại nhưng không hề bị ẩm ướt do những cơn mưa đầu mùa gây ra - chói chang rực rỡ như cái nắng của mùa hè nhưng không hề mang lại cảm giác oi bức khó chịu - dịu dàng và dễ chịu như mùa thu nhưng không hề mang lại không khí lặng lẽ và đôi khi giá lạnh như mùa đông song không hề lạnh lẽo

Suna nhìn bề ngoài tuy lém lỉnh,hoạt bát vui vẻ nhưng vẫn thật hiền.Cái hiền nơi cô mà tôi thấy được thông qua ánh nhìn trìu mến từ đôi mắt và nụ cười khá duyên từ chiếc môi nhỏ đặc trưng của người Hàn.
Cười vui là thế nhưng sâu trong cô vẫn là những nỗi buồn,nhựng nỗi buồn ấy chi chực chờ để có thể vỡ oà.Nhưng sự nghị lực ấy đã nén nó lại và cô lại tiếp tục cười vui vẻ.Suna của tôi là thế đấy.

Trc đây tôi thực sự là 1 đứa khá lạnh lùng vì tôi ít khi khóc và khi cười thì tươi nhất củng chỉ là nhếch nhẹ môi nhưng lần đầu tiên tôi thấy cô ấy cười đứa máu lạnh như tôi cũng phải bật cười thành tiếng điều mà ba mẹ tôi phải ngạc nhiên khi trông thấy.Từ đó dường như tôi cởi nở hơn,cười nhiều hơn và bạn bè của tôi cũng "dày" hơn.Có thể nói từ sau khi thích Suna tính cách tôi có phần thay đổi khá nhiều,cô ấy mạng lại cho tôi nụ cười,nuớc mắt và cả sự tự tin khi đối mặt với khó khăn (vì tôi muốn mình cũng nghị lực dc như cô ấy).Cô ấy luôn là một nguồn cảm hứng vô tận trong tôi.

Tuy nó thật sến và có lẽ đối với nhiều người nó hơi "kịch" nhưng đó thật sự là cảm xúc của tôi và khi viết ra những dòng này chắc chắn có rất nhiều người ko hiểu tôi nghĩ gì và họ cũng sẽ nghĩ là tôi điên nhưng đó không quan trọng vì tôi tự biết chính tôi đang nghĩ và làm gì mới là điều chính yếu.

...Nếu cuộc đời này cho tôi 1 điều ước tôi ước rằng trên môi Suna luôn nở 1 nụ cười...

...Nếu cuộc đời cho tôi được lựa chọn tôi sẽ chọn những hương vị ngọt ngào và hạnh phúc nhất cho Suna thay vì những vị đắng mà cô từng nếm trải...

...Nếu một ngày nào đó đột nhiên có sao băng xuất hiện mà tôi may mắn được chứng kiến thì tôi sẽ ước Suna có dc 1 tình yêu đẹp và ấm áp...

...Và nếu thế giới này cho những mơ ước của tôi thành hiện thực,tôi nghĩ tôi sẽ mơ một ngày không xa Suna  sẽ tìm được 1 "chiếc ô" thật tuyệt vời cho riêng mình...

Seo

Bình luận

mình bắt đầu thích sis Ah từ SOW thôi, mình lục tung các bài phỏng vấn sis để đọc và thông qua các câu trả lời của sis mình càng thích sis hơn, rất chân thật!!!!!!!   Đăng lúc 15-9-2011 10:43 AM
Bài viết hay quá. Chúc sis Ah sớm tìm dc một nửa của mình, một bờ vai thật sự, gần dc như a Go Jook càng tốt :X  Đăng lúc 13-9-2011 02:43 PM
bạn viết đầy cảm xúc và tình yêu :x  Đăng lúc 11-9-2011 06:57 PM
bài viết này hay qua cơ :D nói thật bên nhà cũ 5xx page ta ngại lội, h đọc được news ss Sun Ah thấy thích ss hơn  Đăng lúc 11-9-2011 09:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 11-9-2011 08:37:23 | Chỉ xem của tác giả

me2day
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 11-9-2011 08:46:19 | Chỉ xem của tác giả
Bài của wennah bên soompi do Shanya dịch

Tôi là một fan hâm mộ khá mới (khoảng 3 tháng nay). Trước kia thường là tôi chỉ thích duy nhất một diễn viên Hàn và tôi không biết rằng tôi lại có thể có nhiều cảm xúc đến thế từ một người khác. Tôi mừng là đã “gặp” Suna trong thế giới phim Hàn. Điều tôi (và rất nhiều người) thích nhất ở cô là tính cách trong sáng và ngay thẳng. Cô chẳng bao giờ nói vòng vo. Cách cô trả lời phỏng vấn thể hiện tính cách bên trong của cô, mạnh mẽ nhưng hiền dịu.

Tôi đồng ý với CSW khi anh nói rằng, Suna có thể nổi tiếng như một “nữ hoàng phim hài” nhưng cô cũng rất giỏi ở phim tình cảm. Cá nhân tôi tin rằng điều đó không chỉ là nhờ tài năng và kỹ thuật diễn xuất qua nhiều năm kinh nghiệm của cô, mà còn là vì cô là một con người rất giàu tình cảm. Suna dễ bị xúc động và rất hay khóc. Cô vô cùng trân trọng công việc và những người xung quanh.

Trong buổi phỏng vấn, cô có nói trái tim cô sẽ đau đớn ra sao nếu như một ngày cô không thể nhớ nhiều về những ký ức cũ nữa. Chụp ảnh, chính là để “đóng khung” những kỷ niệm đó. Đó không chỉ đơn thuần là một thú vui chụp ảnh. Đó là một ý thức muốn lưu giữ lại một kỷ niệm để cô có thể dễ dàng nhìn lại, không chỉ để hồi tưởng, mà còn để thể hiện những thời khắc của sự biết ơn trong tương lai.

Đó là một điều mà tôi (và nhiều người khác) có thể thấy liên quan. Đặc biệt là với phụ nữ chúng ta hay thích lưu giữ các kỷ niệm. Một số diễn viên có thể chỉ muốn có một bộ sưu tập những hình ảnh của riêng mình hơn là sưu tập ảnh của những người khác. Nhiều người sẽ không quan tâm đến chuyện chụp ảnh các nhân viên trong ê kíp. Nhưng Suna thì khác. Giá trị của cô tạo nên sự khác biệt. Tài sản của cô không chỉ là những thành quả của bản thân, mà còn là của những người cô yêu quý.

Nói đến chuyện tình yêu, Suna nhắc đến việc cô thấy nam giới hấp dẫn ra sao khi họ đang làm việc. Cô nói vậy khi xem bức ảnh cô chụp Rain. Anh đang ướt đẫm mồ hôi nhưng Suna cảm thấy thái độ làm việc tích cực đó rất đáng ngưỡng mộ. (ohhh, chúng ta thật là mong đến ngày gặp người đàn ông của cô )

Tôi cũng thích cách mà Suna trân trọng những tin nhắn mà Cha Tae Hyun gửi cho cô. Cô còn nhắc đến trong một lần phỏng vấn trước, rằng cô trân trọng những cuộc gọi điện của Na Moon Hee như thế nào, khi bà gọi để nói rằng diễn xuất của cô trong KSS thật là tuyệt. Việc này khiến tôi thấy cô thật khiêm tốn. Một người giỏi như cô không hề bị bay bổng trên những lời ca tụng. Cô trân trọng từng lời nói động viên của người khác. Và đáp lại, cô cũng đối xử với mọi người như thế. Trong nghề nghiệp của cô, thực tế là dế dàng để chỉ trích đối phương hơn là thể hiện sự ca tụng mà không có chút gì đố kỵ với thành công của người khác. Suna xứng đáng để nhận được tất cả những lời khen ngợi vì chúng ta tin tưởng rằng cô sẽ không chết chìm trong ca tụng.

Tôi rất vui vì Suna thật sự say mê trong công việc. Tôi cũng rất vui khi chứng kiến cô trân trọng những người đồng nghiệp, bạn bè và gia đình. Tôi thật sự hy vọng sẽ được dõi theo cô thật lâu hơn nữa trong nghề nghiệp. Tuy tôi biết, sớm muộn gì cô cũng sẽ ổn định cuộc sống với một gia đình riêng, nhưng tôi vẫn vô cùng hạnh phúc được là fan hâm mộ của cô và đón bắt từng tia sáng mà cô để lại bất cứ nơi nào cô tới.

Bình luận

Cũng mong ss mau lập gia đình, có một tình yêu của riêng mình có một bờ vai để dựa dẫm khi cần và nhất là có một chốn yêu thương  Đăng lúc 11-9-2011 09:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 11-9-2011 10:47:53 | Chỉ xem của tác giả

Sun ah đối với mình mà nói, thì thật thế này. chị ấy không phải là diễn viên mình hâm mộ.mình cũng chẳng thần tượng hay theo dõi toàn bộ phim của chị ấy gì cả. chị ấy chỉ khác các nữ diễn viên khác một chỗ thôi, trong mắt mình, mình nhìn chị ấy với hình ảnh của một người chị lớn trong nhà, chị ấy như người thân, người bạn gần gũi của mình. đối với chị Sun Ah, chỉ chỉ có cảm giác là thế, không phải là một một ngôi sao xa tầm với. mà là một người thật ở đâu đây.

mình thích kiểu cười nhăn nhít của chị ấy, cái kiểu khiến người khác phải bật cười vui vẻ theo.  

mình thích cái kiểu hớn hở vô tư khi trả lời comment, trêu fan của chị ấy, vì điều này khiến fan- đa số là bạn mình- họ rất vui cười, hớn hở. điều này khiến mình vui theo

mình cũng thích cái kiểu bày tỏ chân thành của chị ấy với fans mỗi khi có dự án hay việc gì mới

Mình cũng vui vì đôi khi các fans tực hiện một project nào đó, chị Sun Ah khi biết đôi khi cũng hùa theo.

cách đây không lâu lắm, hình như ngày 14/3 lễ valentine trắng, chị Sun Ah gửi quà tặng fans nữa, nếu mình không lầm, bạn ở hàn bảo hình như có fan Việt Nam được nhận quà gửi của chị ấy.

nói chung mình thích chị Sun Ah trước hết vì con người của chị ấy- dù thật hay chỉ là cách thế hiện của chị ấy- nhưng không phủ nhận, chị ấy tốt với fan. Sau này, đặc biệt từ city hall qua scent of a woman, thì mình thấy chị ấy đã đạt được độ chín mùi của diễn viên trong diễn xuất. " diễn như không diễn" là một cụm từ gần đây hay được gắn với tên Kim Sun Ah. chị ấy diễn có hồn, hài có, bi có, rất nhuần nhuyễn.

trong công việc, thì mình cảm phục cách chị ấy lăng xả vào việc, phụ giúp, tạo không khí vui vẻ cho đoàn phim là điều không bàn cãi. diễn viên nữ chịu thương chịu khó, và khiến cho tất cả mọi người, từ staff, bạn diễn, những diễn viên phụ, người trợ lý đều khen ngợi, thì chắc không thể giả được.

về học vấn, mình thích chị Suna ở điều chịu khó. không như một số diễn viên hiện nay, vì việc đóng phim bận rộn mà bỏ bê chuyện học. mình không phê phán điều này bởi diễn viên cũng có thời. nhưng mình thấy hay hay, là lạ, khi môt diễn viên tay ngang Kim Sun Ah sau khi lăn lộn bên mảng movie và vụt sáng cực kỳ nổi tiếng sau kim SAM soon thì lại có một sự đầu tư nghiêm túc cho công việc  diễn xuất của mình bằng cách ngay sau khi nổi tiếng liền đi học đại học về diễn xuất. chị ấy học vì thật sự chị ấy cần và có sự nghiêm túc. học chăm chỉ suốt một thời gian từ sau 2005 đến mãi 2008, sau khi tốt nghiệp mới quay trở lại. 30 tuổi đi học đại học không tham gia phim ảnh với một diễn viên mới nổi, chắc là một quyết định khó. mình rất thích sự nghiêm túc này. chị ấy học vì chị cần, chứ không phải cần mang một một cái mác tôi cũng học đại học như nhiều người khác. sau phim night after night có chút thất bại khi chị chị ấy trở lại với màn ảnh, tuy nhiên, sự thành công rực rỡ và hình ảnh hoàn toàn khác kim sam soon,  một hình ảnh vui vẻ trong city hall và bi thương trái ngược trong Scent of a woman, là báo cáo tốt nhất cho kết quả học tập của chị ấy. Sun Ah đã thành công, đã đúng đắn trong quyết định.

và điều còn lại, điều quan trọng nhất khiến mình vẫn gắn bó với chị Sun ah là.. chỉ vì fans, fans của chị ấy dễ thương. bọn mình tình cờ gặp nhau vì mình thích và xem city hall. tuy không hâm mộ chị ấy cuồng nhiệt như các bạn ấy, nhưng bọn mình vẫn giữ liên lạc. rất thú vị khi từ ấn độ, đến tận peru, hong kong, đài loan, philip, nhật, hàn, mọi người lại cùng nhau nói về một người. chị Sun ah là sợi dây liên kết bọn mình.  

vì vậy, với rất nhiều lý do trên, có thể nói, mình thích chị ấy nhiều hơn các nữ diễn viên khác một chút. mình ưu ái và quan tâm, theo dõi phim của chị ấy nhiều hơn một chút. Thật ra mà nói, thì chị Sun Ah cũng có một số điểm làm mình không thích,nhưng vì quan niệm cá nhân mỗi người mỗi ý mà. và cũng từ những điểm không thích này, khiến hình ảnh chị Sun Ah trong mắt mình, như một người chị bình thường, chứ không phải một diễn viên xa lạ. và vì hình ảnh của chị bình thường, có điểm thích, có điểm không thích, nên chị ấy mới trở nên thân thiết và gần gũi chứ không thần tượng hóa và mỹ miều. và thực tế thì mình cũng cảm thấy vui vui khi thỉnh thoảng may mắn trong khi giữa vô vàng comt thì cũng được chị ấy reply vài cái, đôi khi trên facebook những comt vu vơ cũng được nhấn like.  những comt mà mình không biết viết từ lúc nào. lúc đầu thì mình tưởng giống như các ca sĩ diễn viên việt nam, trên FB ai bình luận thì cứ nhấn like chả cần biết nội dung ra sao. nhưng sau này thì tình cờ mới biết, hoá trong trong cùng một hình, comt rất nhiều, nhưng chỉ vài cái được like, hóa ra thì chị Sun Ah cũng có đọc tỉ mỉ, nên lại thích chị ấy thêm một chút nữa.

tình cảm của mình dành cho chị Sun Ah là thế, không quá đậm, cũng không quá nhạt. hơn diễn viên khác một chút, nhưng cũng không phải là thần tượng. mình thấy các bạn đang xây nhà bằng cách viết cảm nhận về chị ấy nên cũng muốn góp phần chút ít như vậy. còn bạn, những fan hâm mộ khác của Suna, bạn nghĩ thế nào về chị ấy, SUnafan là fan hâm mộ lớn chắc suy nghĩ, tình cảm cũng sâu sắc hơn nhỉ? bạn tearofthesea nữa. mình thấy các bạn rất thường trong threads city hall và Suna, trong cả the greatest love nữa. chắc bạn yêu Suna và anh CHa từ phim city hall phải không? mọi người cùng chia sẻ suy nghĩ của mình nào. minh thiết nghĩ ngoài xây dựng page, ngoài hình ảnh thì tình cảm cũng quan trọng. ít trang, ít tầng cũng không sao, vì nhiều quá thì cũng chẳng có người mới nào đủ sức mà lội trang coi lại từng bài, nhiều quá khiến ngươi ta nản. quan trọng là chất lượng và tình cảm các bạn dành cho chị ấy.

Bình luận

mình cũng rất khâm phục về thái độ học hành nghiêm túc của chị ấy, lúc nãy mình đọc tin tốt nghiệp bằng tiếng Anh và có người khen chị ấy học giỏi.  Đăng lúc 15-9-2011 10:49 AM
Thank bạn về bài viết! Mình rất thích :)))  Đăng lúc 11-9-2011 11:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 11-9-2011 10:50:33 | Chỉ xem của tác giả

me2day
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 11-9-2011 11:30:47 | Chỉ xem của tác giả
myo gửi lúc 11-9-2011 10:47
Sun ah đối với mình mà nói, thì thật thế này. chị ấy không phải là d ...

Mình không dám nhận là fan hâm mộ lớn đâu!!
Đọc com của bạn thấy bạn hiểu rất rõ ss. Mình cũng vì yêu các nhân vật ss đóng mà tìm hiểu sau đó biết con người thật của ss nên càng trân trọng. Vì bên KST này không thấy các fan ruột của ss đâu nữa??? Mình đăng ký nick vào xây nhà ss như một cách thể hiện tình yêu của mình từ trước đến nay với ss.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 11-9-2011 11:54:13 | Chỉ xem của tác giả
Xem mấy cái BTS mà trết cười

ZT được đà mún làm tới đây
D wá thể =))

hình như gái kiss 2 phát lận đúng hem mn, ôi 2 anh chị này, thật giả lẫn lộn

cr: sp

Bình luận

nụ hôn tuyệt vời, chắc sẽ nhớ mãi thôi! ^^  Đăng lúc 11-9-2011 02:54 PM
cái bicycle kiss là do Sun ah nghĩ ra. May mà Wookie cũng pro nên lên phim mới đẹp thế kia. Một trong những nụ hôn đẹp nhất trong truyền hình Hàn Quốc. He he!!!  Đăng lúc 11-9-2011 12:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 11-9-2011 15:49:06 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích "xây nhà bằng cách viết cảm nhận". So với post hình, clip hay những thứ chỉ cần "copy&paste" là xong

Bài này ko thể gọi là cảm nhận vì mình viết văn rất ba chấm, chỉ đơn thuần là kể lại một số kỷ niệm của mình với gái hâm thôi

Phần 1:

Trước kia đã có 1 thời mình chán film Hàn bởi ung thư- máu trắng- nan y. Nói vậy chứ ko có nghĩ là mình quay lưng hoàn toàn với film Hàn, mà có nghĩa là xem có chọn lọc.

Từ năm 2007 trở về trước, mình chỉ thích duy nhất 1 film Hàn đó là "Hotelier" của Bea Young Joon và Song Yoon Ah đóng. Sau "Hotelier" mình đã trở thành fan của Song Yoon Ah. Và rồi, năm 2008 SYA comeback với "On Air" (do biên kịch Kim Eun Suk viết). Sau "On Air", mình trở thành fan của Kim Eun Suk. Tới năm 2009, nghe nói biên kịch Kim có tác phẩm mới. Diễn viên chính là Cha Seung Won và Kim Sun Ah. Cha Seung Won? Hình như đã đóng movie với Song Yoon Ah. Còn Kim Sun Ah là ai? Thôi thì cứ xem thử, dù sao cũng từng hợp tác với Song Yoon Ah của mình(!)

*Năm 2008, sau khi On Air kết thúc, cũng là lúc mình đỗ ĐH và quyết định học thêm ngoại ngữ- tiếng Hàn

Xem City Hall, mới đầu cũng chỉ nghĩ để giết thời gian, và đề tài chính trị thì có vẻ khô khan quá. Nhưng càng xem mình lại càng bị thu hút. Ko biết từ khi nào nên yêu "City  Hall", yêu GuMi quá đỗi, trở thành fan của Sun Ah. Nếu chỉ xem City Hall thôi, chưa chắc mình đã yêu Sun Ah đến điên cuồng như bây giờ. Phải xem clip hậu trường, phỏng vấn và các bài báo mới thấy rằng Sun Ah đáng yêu, thân thiện và có sức mạnh khiến những ng xung quanh thấy cuộc đời vui tươi hơn. Mặc dù vốn tiếng Hàn ít ỏi lúc đó ko thể hiểu 100% những gì gái nói

City Hall kết thúc. Mình giống như bị điên khi trong điện thoại, máy tính, ipod đâu đâu cũng có vài tập phim để sẵn hay những hình ảnh về film. Ngày nào cũng xem film, từ 1 đến 20 rồi cứ thế xem đi xem lại mà không biết chán. Càng xem càng thấy yêu gái kinh khủng. Mình quyết định tìm mọi cách để register fancafe của gái. Lúc đó chỉ có Michell có acc trong fansite của gái. Nghe nàng Seo nói Sun Ah có hẳn 1 tài khoản và thường xuyên vào post hình, gửi tin nhắn cho fans. Mình cũng ước gì có acc để xem hình, đọc những dòng chữ hay xem clip mà gái đích thân làm sau mỗi tác phẩm. Kết quả, mình nhờ cô giáo dạy tiếng Hàn giúp đỡ và có được acc trong fansite vào tháng 12 năm 2009

Từng bức ảnh, từng dòng chữ hay clip và Sun Ah post đều đáng yêu và chân thành. Nó rất hữu hiệu trong việc giúp mình xả stress. Lục lại những bài viết cũ thì thấy rằng Sun Ah đọc tất cả comment của fans. Những lúc rảnh gái còn reply cho fans nữa. Trời ơi! Các ngôi sao khác chỉ tính tới việc vào site viết tin nhắn thôi đã khiến fans cảm kích lắm rồi, giờ còn reply lại nữa!!!!! Mình lại nổi máu tham: ước gì mình được reply

Nếu để ý sẽ thấy gái luôn vào fansite những dịp lễ, tết để chúc mừng và hỏi thăm fans. 1/1 là Tết tây, chẳng thấy động tĩnh gì.

Thế là vào ngày đẹp trời 2/1/2010....

2/1 mình cũng chỉ login với thói quen như thường ngày. Thế rồi...box Sun Ah có chữ "new". Bài viết  ‘Hapy new year” đăng bởi "I'm Sun Ah" lúc 19:42 (giờ Hàn) trong box “Sun Ah’s place (box này chỉ dành riêng cho gái viết tin nhắn, fans ko comment được). Ôi! Đây là lần đầu tiên Sun Ah viết tin nhắn kể từ khi mình register! Dù ko comment được nhưng mình rất mừng vì cảm giác mình đang ở gần Sun Ah hơn… Đọc tin nhắn xong, mình out và online lúc 1 giờ (giờ Hàn). Ko thể tin vào mắt mình, box Sun Ah’s card có sáng đèn new. Bài viết có tên “lâu rồi ko gặp”. Mình lao vào thì đã thấy gần 100 comments. Bài viết được post lúc 22 giờ. Lần này Sun Ah có vẻ rảnh, gái reply fans nhiều hơn thường lệ. Vậy là gần 3 tiếng trôi qua, Sun Ah đã out rồi,mình mất cơ hội rồi

Mếu máo 1 lúc và mình comment:

“Sun Ah, chị thật đẹp!
Mình đã đến muộn, hình như chị ấy đã out rồi, đau lòng quá
Sun Ah, chị có nghe thấy em nói không?

Comment đầu tiên đã khóc lóc thảm thiết rồi…
Đi 1 vòng đọc comment, quay lại page cuối thì thấy dòng chữ dưới comment của mình:

“Chị ko nghe thấy ^^ hihi”

Ai đã viết comment này? Nhìn sang bên cạnh thì cái tên “I’m Sun Ah" xuất hiện

Ko thể tin vào mắt mình. Sun Ah reply cho mình và còn rất hài hước, bonus thêm biểu tượng “^^”.

Refresh thì lại thấy có bài viết mới trong box hiện ra, bài viết “bí quyết để trẻ lại”. Trong đó gái post ảnh nhắng nhít, đáng yêu vô cùng.  Mình comment:

“Unnie vẫn chưa out sao? Chị chưa ngủ sao? Chị đẹp quá”

Rồi comment thứ 2

“Chào chị~ Em là fan Việt Nam. Chị sẽ đến Việt Nam du lịch chứ?”

Với ý định viết vu vơ và ko mong đợi reply nữa vì đã đủ thoải mãn. Ko ngờ gái đã reply mình thế này:

Comment thứ 1:

“Unnie vẫn chưa out sao? Chị chưa ngủ sao? Chị đẹp quá”

        I’m Sun Ah: Chị biết rồi, đã nói biết rồi mà. Kekekekekekeke

*Nếu xem SBS drama award 2009 bạn sẽ thấy khi fans khen Sun Ah xinh, Sun Ah đã trả lời “Chị biết rồi, đã nói biết rồi mà” ^^*. Câu nói rất phổ biến trong fansite lúc đó

Comment thứ 2:
“Chào chị~ Em là fan Việt Nam. Chị sẽ đến Việt Nam du lịch chứ?”

        I’m Sun Ah: "Chị nhất định muốn đi thử 1 lần. Tiếng Hàn của em rất tốt^^Cố lên"

Đêm đó mình gần như mất ngủ vì sung sướng, chắc hẳn ss Shanya và bạn Mi xinh đẹp vẫn nhớ đêm đó ^^*

Ngoài ra, Sun Ah có post hình hậu trường cho tạp chí, fan hỏi SA chụp hình cho tạp chí nào, SA đều nhiệt tình trả lời. Sau đó SA chúc mọi ng ngủ ngon và out

Phần 1 đến đây thôi nhé. Viết dài quá sợ bị ném đá lắm Vì mọi ng mà mình bị ảnh hưởng, nổi máu lên khoe khoang, kể lể >.<
Phần 2 coming soon nhé

Bình luận

ôi!sao sướng thế  Đăng lúc 15-9-2011 03:08 PM
Like mạnh .:Xxxxxx.......Gái kute chết mất .em cũng muốn học Tiếng Hàn quá  Đăng lúc 12-9-2011 10:59 AM
Đêm hôm đọc đc cái này nguy hiểm quá. Gái quá kute, chết mất, em ko muốn nói đâu nhưng đúng là ghen tỵ vs ss Suh thật đấy. Dù ghen tỵ những vẫn hóng part 2 của ss   Đăng lúc 12-9-2011 12:26 AM
Ôi, yêu c sun Ah quá, kiểu này mình phải đi học tiếng hàn thôi.  Đăng lúc 11-9-2011 10:15 PM
Hồi hộp chờ phần sau của Suh. Đã biết Suh có nhiều kỷ niệm với ss nhưng được đọc bài này mới thấy sướng rơn lên, Yêu Sun ah quá !!!  Đăng lúc 11-9-2011 05:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 11-9-2011 16:01:25 | Chỉ xem của tác giả
Cảnh cuối của "Scent of woman" đã quay xong. Sun Ah tạm biệt mọi ng và nước mắt lại rơi

Bình luận

đọc bài của bk_suh càng thấy yêu và gần sis Ah hơn bao giờ hết. :P  Đăng lúc 11-9-2011 05:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách