Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mjratieuthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Kim Soo Hyun, Daesang 2 năm liên tiếp tại Korea Drama Awards/Danh sách người thắng giải KDA 2015

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 11-10-2015 20:13:26 | Chỉ xem của tác giả
KSH được giải thưởng đó là kết quả được Hội đồng nghệ thuật bình chọn, và của ĐA SỐ khán giả HÀN QUỐC bình chọn, họ là những người hiểu rõ nhất, không may mắn lần này bạn nằm trong phần THIỂU SỐ thì bạn phải chấp nhận thôi, tôi không nói Ji Sung hay 3 người còn lại ko xứng đáng, nhưng trao 1 giải thưởng có nhiều tiêu chí, dù nói về tiêu chí nào, tôi cũng thấy KSH hoàn toàn xứng đáng. Đâu phải trẻ tuôi là phải thua người có thâm niên, về diễn xuất, 9 người 81 ý, 7 nhân cách chứ 49 nhân cách mà nhìn mặt không ưng được thì cũng vậy thôi, đó gọi là cảm xúc cá nhân, nếu xét về số giải thưởng, số lượng cúp, xin lỗi chứ KSH ko hề kém ai, tuổi còn trẻ mà đã đạt nhiều thành tích như vậy, vượt qua bao nhiêu áp lực, càng đáng được khích lệ, KSH nổi tiếng như thế nào có lẽ các bạn ko "thèm" quan tâm nên ko biết, các bạn nên tìm hiểu thêm trước khi chỉ trích người khác, nếu nói là "tại KSH có nhiều fans nên BTC chiều lòng trao cho sân khấu nó đông vui" , thì ờ, nói đi sao ko nói lại là "Tại sao cậu ấy lại có nhiều fans hơn người khác?" Tôi ko bắt các bạn phải thích người thắng giải, nhưng cúp đã trao rồi và tình hình SHOWBIZ HÀN QUỐC nó vậy, đa số chấp nhận vậy, Việt Nam ở đây bớt nóng nảy, nóng nảy thì cũng ko giựt cúp lại được Nếu vẫn không cam tâm thì chắc phải dẹp nghỉ coi phim Hàn về coi Cô dâu 8 tuổi đi, chứ người ta làm phim cho coi rồi trao giải xong chỉ trích giải tào lao Hội đồng nghệ thuật ko biết gì đồ từa lưa ta thấy sao giống muốn làm cha mẹ người ta quá )  Bạn thích người này, bạn thấy người đó xứng đáng, còn tôi thích người kia, thấy người đó xứng đáng, đó là cuộc đời, nếu không tôi phải yêu chồng bạn thì mới là tri kỷ chắc.

Bình luận

bạn thiệt mát!! =)  Đăng lúc 12-10-2015 08:47 AM
thích bạn quá, nhất là câu cuối  Đăng lúc 11-10-2015 11:23 PM
Câu cuối hay quá Mít ah :3 =))))))))  Đăng lúc 11-10-2015 09:33 PM
"nếu không tôi phải yêu chồng bạn thì mới là tri kỷ chắc" =)))))))))))  Đăng lúc 11-10-2015 09:17 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
gemangel + 3 bình tĩnh coi :3

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 11-10-2015 21:02:39 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi năm cứ vào mùa giải thưởng là đều chứng kiến những màn “bàn phím chiến” tưng bừng rồi, riết cũng quen, cho nên luôn tâm niệm trong đầu, và khuyên người xung quanh mình là thôi kệ người ta đi, vậy cho lành. Từ hôm tối thứ sáu tới giờ, mà phải nói là từ lúc thấy cái tên cậu nhà trong danh sách đề cử là hiểu sẽ có chuyện gì xảy ra rồi, nên mình cũng không vào đọc comt đọc gì hết, rồi cũng nhắn nhủ các “bạn đồng fans” thôi thì chúng ta vui với nhau mừng với nhau, tự hào với nhau là đủ rồi. Chúng ta theo dõi quá trình phấn đấu của cậu nhà chúng ta nên chúng ta hiểu vì sao cậu cầm được cái cúp đó. Còn người ta không theo dõi tìm hiểu về cậu thì người ta nói gì kệ người ta. Đấy, tưởng là yên thân, nhưng hôm nay đọc thấy 1 cái comt của fan Kim Soo Hyun trên fanpage, khiến mình chột dạ, muốn nói vài lời (à phải nói là gõ bàn phím vài dòng).

Bạn fan đó (hình như là tuổi còn nhỏ, chắc chỉ cỡ học sinh cấp hai cấp ba gì đó thôi, gọi mình 1 tiếng “cô” chắc vẫn được) comt là “thấy những bình luận không hay về Soo Hyun khiến mình thấy tổn thương quá”.

Mình chợt nghĩ, ở tận Hàn Quốc xa xôi kia, không biết Soo Hyun có biết có một fan bé nhỏ đang ấm ức thay cho cậu ấy, tổn thương vì cậu ấy không? Và đối tượng được các bạn đứng ra “bênh vực”, “đòi lại công bằng” bằng cách đi chỉ trích, làm tổn thương người khác đó, nếu như người đó biết được không biết có vui và cảm động nổi không? Nói chung là không biết câu trả lời được đâu, nên chỉ suy nghĩ vu vơ vậy thôi.

Quay về vấn đề chính là giải Daesang của Korea Drama Awards. Mình không biết người khác nghĩ sao, chứ mình thì mình nghĩ, chắc hội đồng thẩm định chấm giải không chấm theo tiêu chí “Tôi thấy anh A diễn hay hơn anh B” để phán ra cái cúp Daesang thuộc về ai đâu nhỉ. Nếu chấm theo kiểu đó thì có mà ngàn cái cúp cũng không đủ mà trao. Đây là giải thưởng mà, giải thưởng chính thức trong một lễ trao giải chính thức chứ có phải cuộc khảo sát tâm tư nguyện vọng người qua đường đâu. Nếu cái giải này nó tào lao gây tranh cãi quá thì chắc là năm sau người ta dẹp bỏ đó, mình sẽ chờ tới năm sau xem sao. Chứ còn bây giờ giải thưởng đã đi được 8 năm, nên nếu nó tào lao thì chắc là người Hàn Quốc họ quen và chấp nhận sự tào lao đó rồi

Mình không phải thành viên hội đồng nghệ thuật, mà cũng không đủ tài năng núp gầm giường hay chui guốc vào bụng hội đồng nghệ thuật để nghe ngóng coi rốt cuộc họ chấm giải theo tiêu chí nào. Nhưng mình nghĩ, cuộc thi nào cũng vậy, người ta không chỉ dựa vào 1 tiêu chí đơn lẻ nào mà phải kết hợp nhiều tiêu chí để chọn ra người xứng đáng nhất giành chiến thắng chứ nhỉ. VD thi hoa hậu người ta có mấy vòng từ áo bơi áo tắm tới áo dạ hội rồi vấn đáp ứng xử v.v… Thi học kỳ, thi đại học thì đề thi cũng phải vừa có lý thuyết vừa có ứng dụng này nọ, chứ đâu phải chỉ cần giám khảo đứng ra “Tôi thấy em này nên đoạt giải” là giải về tay em   Nếu nghĩ theo hướng đó, thì VD như khi chấm Daesang, ngoài yếu tố diễn xuất thì người ta còn dựa vào tầm ảnh hưởng của người diễn viên và bộ phim họ đóng đến khán giả, đến giới truyền thông, đến công cuộc quảng bá văn hóa nước họ, v.v… Chứ đâu phải anh diễn hay anh nhiều tuổi là anh được, và thằng nhóc đấy nó nhỏ tuổi hơn anh và “tôi thấy” nó diễn không hay thì nó không được?

Mình không phải thánh, nhưng mình cũng tự nhủ với bản thân, lỡ như Kim Soo Hyun nhà mình mà không đoạt giải, thì chắc mình cũng buồn một chút rồi thôi chứ không tới nỗi xách bàn phím đi dìm người đoạt giải lẫn cái giải thưởng như thể đó là tội ác khủng khiếp gì lắm vậy. Dù sao thì Soo Hyun nhà mình vẫn luôn nói, cậu ấy vẫn còn muốn thử thách, vẫn còn nhiều chỗ để khắc phục. Nếu lần này cậu ấy có không đoạt giải, thì cũng có phải là tận thế, hay là cậu ấy sẽ kết thúc sự nghiệp diễn xuất vì quá buồn luôn đâu. “Producers” cũng không phải bộ phim cuối cùng cậu ấy đóng. KDA cũng không phải giải thưởng cuối cùng cậu ấy có thể cạnh tranh. Con đường phía trước còn dài lắm, chỉ cần cậu ấy giữ vững lòng nhiệt thành và tinh thần “kính nghiệp”, tiếp tục cống hiến, thì giải thưởng không sớm thì muộn cũng đến. Không đến cũng không sao vì dù sao cậu ấy cũng đã cố gắng. Mình nghĩ vậy.

Cho nên, viết dài dòng như vậy, chỉ muốn nói là không phải fans Soo Hyun không lên tiếng là chúng tôi cam chịu, mà chỉ là chúng tôi muốn dành thời gian để làm những chuyện có ích hơn là đi gõ bàn phím lách cách không đem lại lợi ích gì. Nói ví dụ, bằng thời gian ngồi gõ gõ cái comt này thì đủ để mình làm xong Vietsub cho vid nhận giải của Soo Hyun rồi ấy Hôm nay lên tiếng cũng không phải muốn chiến tranh, mà chỉ là đang suy ngẫm nên muốn chia sẻ vậy thôi. Mong các bé fans nhà Ngố cũng kiềm chế, mình đã nhịn được đến giờ rồi thì cố nhắm mắt cho qua luôn đi. “Haters gonna hate” cho nên cũng không cần phí lời làm gì. Ss nghĩ là ss đã nói hết những gì cần nói rồi đó nên từ giờ chúng ta cứ về nhà đóng cửa ngồi cười thôi, nha ^.^

Bình luận

* thả tym * <3 <3 <3  Đăng lúc 12-10-2015 09:01 AM
Và nhận thấy một điều là các bạn fan KSH cư xử rất đẹp, đẹp như hình ảnh của anh ấy vậy :)  Đăng lúc 11-10-2015 11:57 PM
Mãi mới đọc được comt ý nghĩa, cả một topic lẽ ra phải là những lời chúc mừng thì toàn thấy những lời lẽ cay nghiệt, và hận thù đến ko hiểu nổi  Đăng lúc 11-10-2015 11:54 PM
nhớ hình như có tin đợt em đọc là bên Hàn lấy Producer để quảng bá du lịch đó chị, Hyunnie nhận Deasang là phải òi  Đăng lúc 11-10-2015 11:37 PM
Cảm ơn ss nhiều lắm.E chỉ biết nói vậy thôi :)  Đăng lúc 11-10-2015 10:04 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sara_chan + 5 rất công tâm!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 11-10-2015 21:42:18 | Chỉ xem của tác giả
gemangel gửi lúc 11-10-2015 09:02 PM
Mỗi năm cứ vào mùa giải thưởng là đều chứng kiến những màn “bàn phím chiến” tưn ...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 11-10-2015 23:01:49 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Lúc giờ bản thân chỉ âm thầm theo dõi ít khi lên tiếng phát biểu . Nhưng tâm trạng những ngày qua thật sự nặng nề quá , nên xin đc phép nêu vài suy nghĩ va ý kiến về vấn đề tại sao KSH được giải Daesang . Sau khi nói xong thì sự việc về vấn đề này tui sẽ không quan tâm nữa
Từ lúc cậu vừa được xướng tên đc giải thì hầu hết các fan đều chuẩn bị tâm lý sẽ có nhiều chỉ trích và ý kiến không hay về cậu .
Hầu như năm nào đến lễ trao giải thì cũng sẽ nổ ra nhiều trận war giữa cái gọi là ' xứng và không xứng '?
Vậy ở đây xin hỏn ntn là xứng ?
Có phải là người được nhận giải thưởng là đã được Thống qua hội đồng nghệ thuật đánh giá bình chọn và dân số Hàn quốc bình chọn dựa trên nhiều yếu tố khách quan bên ngoài mà quyết định ? Hay chỉ cần các fan cảm thấy xứng , thấy nên được giải thì người đó sẽ được ?  Nếu vậy thật chắc BTC cần phải cho ra thêm vài chục cái cúp Daesang để chia đều cho các DV trong danh sách đề cử vì đối vs fan họ đều xứng đáng đc nhận .
Rồi tiếp theo ntn là không xứng?
Là vì người được giải nhỏ tuổi và diễn xuất tệ ? , là vì fan cậu đông hơn người khác? , hay là vì cậu đẹp trai ... Như lời của fan JS nói?  
Nếu nói không xứng vì nhỏ tuổi và diễn xuất chưa tới thì xin phép cho cười 1 phát ) tuy nhỏ tuổi nhưng khả năng diễn xuất của Soo Hyun đã được rất nhiều nhà chuyên môn danh tiếng đánh giá và nhận xét tốt và tuyệt vời. Tuy tuổi đời còn nhỏ nhưng kho tài sản cúp và giải thưởng của cậu không hề kém ai đâu
Nếu nói vì cậu đẹp trai , fan cậu đông hơn ng.khac thì xin phép cho cười thêm phát nữa ) nói như thế là chẳng khác nào nói cả cái nước Đại Hàn Dân Quốc kia trong suốt 8 năm qua chấp nhận việc trao giải thưởng danh giá nhất cho 1 diễn viên tại lễ trao giải chính thức của họ là 1 trò chơi sao mà chỉ cần như thế là đc, nếu thật lại phải chuẩn bị thêm vài chục cái cúp mới đủ )
Những ý trên là tui đang lập luận theo thực tế thấy được , chứ không phải như các fan anh hùng gõ bàn phím chỉ Biết đến idol nhà mình mà nói ra những lời không Biết suy nghĩ. Các bạn co theo dõi Soo Hyun không mà cho rằng là cậu không xứng đáng hả? Vậy giờ tui nói idol nhà bạn không xứng đó đc không ? Vì tui cũng không có Biết không theo dõi gì idol nhà bạn nên đừng nói với tui idol nhà bạn diễn hay ntn ...chỉ vì tui thấy không xứng là nói không xứng .nếu nói như vậy co được không ?  
Bản thân tui và hầu hết fan của SOo Hyun không hề nói cậu được giải là vì cậu diễn xuất hay hơn 1 ai trong danh sách đề cử đâu nhé . Giải thưởng này là dựa vào nhiều yếu tố bên ngoài và sau cùng thống nhất chọn ra 1 người thôi . Và đối với chúng tôi , KSH được giải là hoàn toàn xứng đáng về mọi mặt nhé.
Và sau cùng muốn nói với các bạn đang chỉ trích , đang ý kiến nặng nề về KSH đc giải thì bỏ chút thời gian suy nghĩ đi , nếu cảm thấy những lời mình nói ra có thể thay đổi được kết quả thì tui không ý kiến , còn không thì hãy chấp nhận sự thật rồi lấy thời gian ngồi phản đối đi làm việc có ích khác đi. Đừng nghĩ những gì các bạn làm , các bạn nói những ngày qua về Soo Hyun mà fan chúng tôi không Biết hoặc biết mà không dám đáp lại , đơn giản do chúng tôi nhìn và Biết được sự thật rõ ràng là cho dù mọi người ở đây có cãi hay quánh nhau sức đầu bể trán thì kết quả cũng KHÔNG THAY ĐỔI.  Và hơn hết với fan chúng tôi KSH hoàn toàn xứng đáng với giải thưởng Daesang ấy nên không cần thiết phải tranh cãi

Bình luận

#team đẹp trai bán nồi cơm! Mát lạnh! =)  Đăng lúc 12-10-2015 09:02 AM
tung tim cho bạn, KSH hok có đẹp trai, ảnh chỉ có kute thui  Đăng lúc 11-10-2015 11:32 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
gemangel + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 11-10-2015 23:16:05 | Chỉ xem của tác giả
Đồng cảm xúc với cmt của chế này "Tôi là fan của Ji Sung vì vậy tôi thấy tiếc nhưng mà chúc mừng Kim Soo Hyun đoạt Daesang 2 năm liên tiếp nhé"!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 11-10-2015 23:27:57 | Chỉ xem của tác giả
Idol nhà ai người nấy yêu, bạn thích người này thì bạn cho là người này xứng đáng, tui thích người kia thì ảnh nhận giải tui hú hét.
Có bạn chê anh nhà tui diễn dở, chắc dở nên rating mí cao như z đó, mà rating tăng theo từng tập phim đó nha.
túm lại là chúc mừng Hyunnie giành Daesang nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 12-10-2015 08:45:10 | Chỉ xem của tác giả
Dà dà, đọc bài viết của các bạn misshan, Gemangel, Gil, Kuerbis ở trên thực sự là được khai tâm mở trí hẳn ra. Cơ mừ vì một số " chị lớn " chỉ trích cái cmt phía trên nữa của em nên em xin phép có đôi lời thế này:

Ờ thì em là trẻ con thời buổi này, ra đường ko biết lớn nhỏ, nên em nghĩ sao thì nói vậy à. Tại em thấy chế Pu... gì đó bảo là những cái cmt mà chế ấy dịch mới là " phản ánh đúng", rồi có bạn bảo là bạn ấy đọc xong mà sướng hết cả người ấy. Hì hì, em nhỏ nên em ko biết gì, em chỉ thấy được những cmt bạn chủ thớt dịch nó toàn mấy ngàn mấy trăm vote, còn cmt của chế Pu... gì đó thì từ vài trăm xuống tới lèo tèo vài chục vote, ôm đống cmt đó rồi cho rằng đó là " phản ánh đúng", "thấy sung sướng hết cả người" thì em trộm nghĩ đó ko phải là " thẩm du tinh thần" thì là cái gì ạ?! ) Sẵn tiện hỏi luôn, các " chị lớn " đều biết câu chuyện ngụ ngôn "Con cáo và chùm nho" rồi chớ?! ^_^

Như em nhỏ đây thấy á mè, nếu có bức xúc gì thì các chế có thể tìm những bài báo " phản ánh đúng", dịch ra, đăng news rồi vào đó mà " tâm tư " cùng nhau ấy, khi đó ai mà dô nói lời trái ý mấy chế thì mấy chế có thể nói người ta " cãi mướn" thoải mái, ha! Chớ em nhỏ thấy đây là bài post để chúc mừng chủ nhân thực sự của giải thưởng Daesang năm nay mừ, vậy mà các chế ùn ùn kéo dô nói này nói nọ, em hình dung nó chẳng khác gì một buổi tân hôn đang hồi vui vẻ tự nhiên lại xuất hiện một số bà thím ở đâu đó nhào dô bù lu bù loa nói rằng " tui thấy cô dâu này quá bình thường, ko xứng với chú rể, cô A cô B mới xứng" vậy đó!!! ^_^ Dà, người ta gọi đó là " thừa duyên " đấy ạ, khách mời họ mệt mỏi với các bà thím ấy nhiều lắm á, mà tại người ta ko thích làm hỏng bữa tiệc của chủ nhà nên ko muốn nói lại thôi, mà vậy thì các bà thím ấy lại càng nghĩ rằng mình đúng, lời của mình là chân lý, đối tượng mình khen thì phải xứng đáng nhất ấy!!! Cho nên cũng phải có người đứng ra nói thẳng vào mặt mí thím ấy 1 vài lời để mấy thím ấy hiểu là mình đang đứng ở chỗ nào chớ!!!

Dà, vài lời như thế, các " chị lớn " dư sức hiểu ý em nhỏ mà hén! Em nhỏ xin phép lui về để cười tự nguyện tiếp ạ!!! ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 12-10-2015 12:55:06 | Chỉ xem của tác giả
Mình không phải fan của ai trong số những bạn được đề cử trong giải này và coi đây là ý kiến của riêng mình.
Đứng trên lập trường khách quan mà nói thì người nào xứng đáng Dae Sang hay không thì fan tự ắt hiểu.
Hình như không riêng gì cái forum bé tí tẹo này war đâu, cái vụ này khắp báo đều đề cập đến việc KSH có xứng đáng không! Lều báo nào là fan thì khen còn không thì chê ,đại loại cũng như các thím ở đây ra sức bảo vệ thần tượng của mình .
Theo mình nếu mà real fan thực sự thì phải nhìn nhận khách quan, biết im lặng đúng lúc đúng thời điểm, đừng có cái kiểu dìm người khác để nâng mình lên vì càng nói dài nói dai lại thành nói dại. Số đông lúc nào cũng thắng, mình nghĩ đơn giản thế thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 12-10-2015 16:24:42 | Chỉ xem của tác giả
Không bắt kịp thời đại nên giờ mới thấy news này ) tâm tư người qua đường không phải fan của ốp pa nào là "Cứ tưởng Ji Sung được Daesang với KMHM chứ". Phân tích ra thì nó như sau: "Cứ tưởng" là cụm từ mình diễn tả tâm trạng đinh ninh rằng Ji Sung sẽ được Daesang vì Ji Sung diễn rất xuất sắc 7 nhân cách, từ ánh mắt, giọng nói đến cả cử chỉ.
Mới đầu có tí tiếc nuối vì JS tài năng nhưng không được công nhận.
Sau khi đọc hết các hạng mục giải thưởng thì hết tiếc rồi tiếc vì giải thưởng như vầy thì cũng giống như tiếc vì hụt giải trong một cuộc thi Toán học mà không dùng khả năng giải Toán để trao thưởng vậy =) người giải sai đề Toán cũng có thể đạt giải thì cái giải Toán học đó nó buồn cười lắm :v
Mình không phải thánh nên mình thấy cái gì ngồ ngộ là liền lách cách gõ bàn phím nêu ý kiến của bản thân ngay và luôn. Nêu ý kiến tuy không thay đổi được kết quả nhưng vẫn phải nêu chứ, quyền tự do ngôn luận để làm gì, không xài thì phí.

Bình luận

lại còn đc 1$ giữ quần =))) không xài lại càng phí =))))))  Đăng lúc 14-10-2015 12:13 PM
1 bài ngắn gọn thế này đủ đánh bại cả mấy bài dài dòng giải thích phân trần tá lả rồi ^^  Đăng lúc 13-10-2015 10:53 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Thư-chan + 5 hí hí :3
mymy1053JK + 5 Cả nhà rủ nhau hóng thị =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 13-10-2015 15:37:01 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng bạn KSH 2 năm liên tiếp nhận giải thưởng danh giá như vậy.
Mong rằng kỹ năng diễn xuất của bạn ngày càng phát triển tốt hơn, cống hiến cho khán giả những bộ phim hay hơn nữa.
Chúc bạn luôn có sức khỏe tốt, và đạt được thêm nhiều giải thưởng nữa cho sự nghiệp diễn xuất của mình.
Thanks chủ thớt đã dịch tin!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách