Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mjratieuthu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Kim Soo Hyun, Daesang 2 năm liên tiếp tại Korea Drama Awards/Danh sách người thắng giải KDA 2015

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 9-10-2015 22:25:20 | Chỉ xem của tác giả
Không có ý gì đâu nhưng thực sự năm nay thấy giải này trao chả xứng đáng gì cả, trong mấy giải lớn thì chắc có mỗi Best Drama và Best Actor là mình thấy phù hợp còn lại Daesang không phải của Ji Sung trong năm nay à? Mình thấy Producer kịch bản cũng nhạt nhẽo, Kim Soo Hyun đóng trong phim này cũng không nổi bật. Phim này nổi bật thì chắc chỉ có dàn cameo hot nên kéo được phim lên một chút. Còn giải nữ diễn viên thấy trao cho Kim Hee Sun hợp lý hơn. Đấy chỉ là ý kiến riêng của mình thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 9-10-2015 22:42:07 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình công nhận là film Producers hok hay bằng Kill Me. Nhưng Daesang là đánh giá diễn xuất cá nhân từng nhân vật trong film nên mấy bạn đừng có chê KSH hok xứng đáng. Từ 1 Cụ giáo ngoài hành tinh mà biến đổi thành chàng ngáo khó lắm ạh. Hok phải sao hallu nào cũng dám hi sinh thần tượng để diễn đâu. Và Ji Sung cũng vậy. Diễn xuất trên cả tuyệt vời. Theo mình thì Ji Sung xứng đáng với giải hơn. Nhưng hok phải KSH tệ như các bạn nói đâu...!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 9-10-2015 22:47:34 | Chỉ xem của tác giả
thật sự thấy rất rất rất không đồng tình với giải Daesang không hiểu tiêu chí đặt ra cho giải Deasang là gì. Kim so hyun tài năng, mình công nhận, nhưng vai diễn Beak Seung chan, tất cả những mọt phim Hàn chắc chắn đều nhận thấy đây ko phải là 1 vai diễn xuât sắc đến mức đạt Daesang. nếu so sánh với vai diễn của Ji Sung thì thật sự thấy chênh lệch quá lớn
Mặc dù kill me heal me chiếu đc gần 1 năm rồi nhưng dư âm cuả nó vẫn còn kéo dài đến bây giờ.
và cũng thật sự bất ngờ với comment của netizen hàn, có vẻ tất cả đều đồng ý kết quả này.
cảm giác như công sức của cả ekip và sự tận tụy của 1 diễn viên tài năng bị ngó lơ
Rất ít khi hóng mấy cái giải nay nọ của Hàn Quốc, nhưng mình hóng cái giải Deasang 2015 từ hồi xem Kill me heal me. mục đích để xem xem ai là ng có thể qua mặt Ji sung nhận cái giải "danh giá nhất" này. cuối cùng bị hụt hẫng như bây giờ
Từ lúc xem danh sách đề cử Deasang đã thấy quá quá quá ko hợp lí
anw, giải cũng chốt rồi, mình vẫn cảm thấy Jisung là tuyệt nhất trong năm nay

Bình luận

Netizen hnay đọc báo thấy mấy thím la om sòm bên bển á :))  Đăng lúc 10-10-2015 03:40 PM
knet 99% là phản đối b ơi =))  Đăng lúc 9-10-2015 11:42 PM
thanks các banj, vừa mò mẫm đi đọc, quả có chút an ủi cho bản thân hơn nhiều, đỡ bị ức :)))  Đăng lúc 9-10-2015 11:25 PM
chuẩn rồi. phải lên netizen vtrans để đọc phản ứng đầy đủ nhá ^^  Đăng lúc 9-10-2015 11:09 PM
còm của nentizen chỉ lọc ra những còm tích cực thôi, còn tiêu cực bạn ấy ko để vào :3  Đăng lúc 9-10-2015 11:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 9-10-2015 22:49:14 | Chỉ xem của tác giả
Cái lễ trao giải năm nay vớ vẩn ngay từ vòng đề cử rồi. Những phim có kịch bản hay như Punch mà còn bị loại thẳng cẳng, làm mình tưởng Kill Me Heal Me ít nhất cũng phải được cái giải KB xuất sắc nhất cơ, mà kết quả cuối cùng thì...

Daesang với Top Ex ko muốn bàn nữa. Vì gái già nhà mình bị phũ ngay từ vòng gửi xe nên chỉ hóng xem chú Ji Sung có được Daesang thôi. Đến giờ thì rõ rồi, em xin phép từ mặt cái KDA này.

Giờ hướng đến APAN thôi. APAN mới có nhưng làm ăn nghiêm túc lắm, không trao giải kiểu thị trường hay dựa vào rating nên có thể hi vọng

Bình luận

giải này nhảm như VTV ấn tượng khi mà NP đc giải dv ý =)  Đăng lúc 9-10-2015 11:35 PM
Coi chừng đến lúc đó APAN cũng bị hư hỏng luôn :) 1 tháng nữa thôi  Đăng lúc 9-10-2015 11:26 PM
cứ tưởng bị troll ai ngờ là thật =))  Đăng lúc 9-10-2015 11:15 PM
cứ tưởng bị troll ai ngờ là thật =))  Đăng lúc 9-10-2015 11:14 PM
hic, tiếc cho KMHM, k đc giải gì cả mặc dù đề cử nào cũng nặng kí, nhất là chú Ji Sung  Đăng lúc 9-10-2015 10:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 9-10-2015 22:52:34 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Lại thêm 1 cái giải mà từ mùa sau sẽ không bao giờ hóng nữa . Nếu so sánh 2 của Soo Hyun và Ji Sung mà năm nay Soo Hyun đc Daesang thì quá khó hiểu . Mình là fan của Soo Hyun nhưng năm nay mình cũng xác định Soo Hyun không đc giải này rồi . Dù gì cũng chúc mừng những ai đc giải
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 9-10-2015 22:53:31 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
bangkilan gửi lúc 9-10-2015 09:40 PM
Cái **** gì thế này????

Tất cả những gì khán giả nói từ hồi Kill me heal me c ...

Đấy đấy đấy.....mình định ngậm bồ hòn làm ngọt... cố gắng không nói ra đâu nhưng thấy bạn nói thay lòng m thế này m đang vỡ òa đây
Thôi không nói nhiều làm gì. Ngậm đắng nuốt cay. Cơ mà nghĩ thế này cho nhẹ lòng này : nhìn lại cái list nhận giải thì thấy hình như cái KDA này lập ra để "an ủi" những sao (dạng super star) mà sẽ không nhận được giải vào Lễ trao giải cuối năm ấy )) . Thế nên kệ đi. Yên tâm Daesang của MBC năm nay không thoát khỏi tay anh zà đâu nhé ))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 9-10-2015 22:56:12 | Chỉ xem của tác giả
Cái **** gì thế này????

Đọc thấy ngoài người được nhận giải Daesang là có đi, những người được đề cử Daesang còn lại trong list đều không đi là biết rồi :')

Chưa kể những người không đi trong list đó toàn là kỳ cựu với chẳng phải tay mơ nên họ hiểu mừ

Dù bị ép đến 2, 3 lần rồi nhưng không sao, vai diễn của Ji Sung đã đi vào lòng khán giả và nổi như cồn rồi ^^ Vấn đề là lão không diễn nhạt trong một bộ phim nhạt là được

Bình luận

Dạo này đang ăn kiêng, chẳng còn thịt mấy nên ko qua news nhà gái kia làm gì. Xé hết thịt thì biết sống làm sao T_T  Đăng lúc 10-10-2015 11:06 AM
@minjuliah: ăn đc nhiều "lãi" :))))) Chắc là thế rồi =]]]]]]]]]]  Đăng lúc 10-10-2015 11:05 AM
nhà này tương đối hiền rồi, sang nhà KTH mà xem news, đang bị xâu xé bên đấy đấy quý vị ạ  Đăng lúc 10-10-2015 10:06 AM
thật sự là lâu lắm rồi ta không tham gia vào thị phi rồi mà cái vụ hôm qua làm ta tức điên lên :)) mất chú KDA chắc ăn được nhiều lãi lắm  Đăng lúc 10-10-2015 10:04 AM
Giải nghệ thực, k có thực k vực được đạo. CÂU NÀY K CẦN NGHỈ TU VÌ NÓI THẬT :)))))  Đăng lúc 10-10-2015 05:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 9-10-2015 23:14:17 | Chỉ xem của tác giả
Phim Produce thẳng thắn mà nói chỉ là xem được chứ ko phải xuất sắc và diễn xuất của KDH trong phim đó cũng ko phải xuất sắc gì. Nếu so sánh về diễn xuất thì Ji Sung ko phải tốt hơn sao chưa kể có cả những vai diễn ko được đề cử.  Càng biết nhiều về phim ảnh HQ càng thấy chất lượng giải thưởng càng lúc có vấn đề
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 9-10-2015 23:19:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã bik Joo Won ko đc giải Daesang ngay từ đầu vì fanmeeting bên Indo và Sing của Won trùng với lễ trao giải này, nên cứ nghĩ chú Ji Sung xứng đáng đc.

Cái giải này từ vòng đề cử đã thấy khó hiểu rùi. Trong 5 ứng cử viên của Daesang chỉ có mỗi mình KSH đi, các đề cử khác cũng thế, chả lẽ đây là giải ai đi ng đó đc hay là ng đc trao giải đã bik chắc chắn mình sẽ có giải từ trước.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 9-10-2015 23:28:28 | Chỉ xem của tác giả
Cái **** gì thế này????

Đồng ý với bạn. Nhìn danh sách giải thưởng này mà thấy không có niềm tin.
Toàn diễn viên thực lực thì không thấy tăm hơi đâu.
Công nhận là Kim Soo Hyun diễn vai ấy cũng được nhưng nếu so sánh cả kịch bản phim lẫn diễn xuất thì Ji Sung cùng KMHM đỉnh cao hơn nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách