Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trantuanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kim So Hyun-김소현

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 27-2-2013 22:39:46 | Chỉ xem của tác giả
Kim So Hyun với em trai ^^

cr: tw
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 27-2-2013 22:44:13 | Chỉ xem của tác giả
BTS của Sohyun trong " I AM THE KING"

cr: fbkimsohyun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 27-2-2013 22:45:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 27-2-2013 22:48:03 | Chỉ xem của tác giả

cr:tw
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 27-2-2013 22:51:10 | Chỉ xem của tác giả
TeeN ActoRs and ACtresses year 2012

cr:fbkimsohyun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 27-2-2013 22:54:41 | Chỉ xem của tác giả
Các sao nữ trẻ xứ Hàn trải lòng về… antifan (Park Bo Young, Lee Se Young, Shin Min Ah, IU, SUZY, Kim You Jung, Kim Sohyun, Park Min Hwa …)

http://kites.vn/thread/cac-sao-n ... wa--372997-1-1.html

Các sao nữ trẻ xứ Hàn trải lòng về… antifan (Park Bo Young, Lee Se Young, Shin Min Ah, IU, Suzy, Kim You Jung, Kim So Hyun, Park Min Hwa …)

Showbiz Hàn vốn rất khắc nghiệt và đầy áp lực. Và nếu như các sao nam chịu áp lực 10 thì các sao nữ phải đến 100. Thống kê cho biết, hầu hết các ngôi sao nữ xứ Hàn từ lớn đến bé đều có antifan và antifan của họ hầu hết chính là các cô gái trạc tuổi họ. Có một quy luật là: là sao nữ, bạn càng nổi tiếng càng có nhiều fan thì lượng antifan của bạn cũng tăng tỷ lệ thuận với nó.

Các chuyên gia tâm lý phân tích, đa số antifan là nữ, vì các fan nam ít ai dành thời gian hóng hót buôn chuyện về các sao nữ. Còn bản chất phụ nữ là hay ganh tỵ nói xấu lẫn nhau, đối với các cô gái trẻ thì sự ganh tỵ đó càng đáng sợ hơn. Những ngôi sao nữ với vẻ ngoài khả ái, người thương kẻ mến vô tình trở thành cái gai trong mắt của những cô gái đồng lứa. Và cái sự yêu ghét còn tăng lên gấp nhiều lần nếu sao nữ đó nhận được những lời khen ngợi từ chính các đồng nghiệp nam. Đơn giản, các fangirl không thể nào chấp nhận một cô gái hơn họ đủ thứ và giờ đây còn lấy mất cả trái tim của thần tượng họ.

… anti đến luôn sao nhỏ …

Không chỉ các đàn chị, các sao nhí nữ cũng đối mặt với sự thật này. Điển hình là cặp sao nhí nổi tiếng cùng công ty Sidus là Kim You Jung và Kim So Hyun. 2 cô bé tuổi còn nhỏ mà tài năng vượt trội, xinh đẹp dễ thương, đón nhận danh tiếng, sự ngưỡng mộ, yêu mến của bao người, vậy mà cũng đã sớm “có được” một lượng antifan từ các cô gái đồng trang lứa ở cấp… trung học cơ sở, với những lời bình luận so sánh khen chê, những tin đồn thất thiệt mà mức độ gây tổn thương đến người lớn còn lắc đầu ngao ngán.

Trong chương trình Strong Heart 300 số Đặc biệt, nhiều khán giả và các diễn viên tiền bối đã không khỏi xót lòng và lên tiếng đòi chính phủ trừng phạt các antifan café khi họ nhìn cô bé KimYou Jung vốn bản tính hồn nhiên dù cố gắng mỉm cười khi chia sẻ cảm nghĩ về các bình luận của antifan nhưng ánh mắt thì ngân ngấn nước. Cô bé nói: “Em được bạn bè người thân cho biết trước về chuyện antifan và thường cũng không mấy để ý vì nghĩ nó không có gì quá quan trọng, nhưng một lần em vô tình đọc được một lời bình luận quá đáng xúc phạm đến người nhà em, nó làm em thấy buồn vì mình đã mang đến phiền phức cho người thân. Yêu ghét ai là bình thường, nhưng em mong họ tôn trọng gia đình em vì gia đình với ai cũng quan trọng nhất. Thời gian dành cho người thân mình nhiều lúc còn không đủ thì có phải là cũng nên quý nó, đừng dùng nó cho việc tìm cách tổn thương người thân của người khác không?”. Khi được hỏi làm sao để không buồn, cô bé thoáng cười buồn và thật thà nói: “Thực sự em có buồn chứ ạ. Làm sao có thể không buồn khi biết có ai đó ghét mình. Nhưng rồi em cũng nghĩ lại, có khi nhờ biết có người không thích mình mà em mới không dám ảo tưởng về mình, không dám nghĩ là mình có thể có tất cả. Giống mẹ em nói, nếu con chỉ biết toàn lời khen thì có khi chân con không đứng trên mặt đất. Em nghĩ như vậy, để em thấy mình dễ chịu hơn. Với lại, những lúc đó em cảm nhận được sự bảo vệ và tình thương mà gia đình dành cho em rất lớn nên em thấy hạnh phúc hơn”.

Cũng trong 1 chương trình Strong Heart khác sau đó, cô bé Kim So Hyun tuy nói cứng nhưng gương mặt cũng không giấu nổi vẻ trầm ngâm mệt mỏi khi được hỏi về những lời bình độc hại của antifan: “Em đã trải qua một thời gian tức giận tại sao lại có những người ghét và nguyền rủa mình thậm tệ đến vậy. Nhưng các tiền bối trong công ty đã nói chuyện với em, nên giờ thì em biết chuyện đó là bình thường vì không phải mình em có antifan. Em vào những antifan café của mình, đọc tất cả những gì họ nói về em. Ban đầu em lấy làm lạ sao họ viết được từng ấy thứ về em khi chẳng quen em. Em thấy buồn cười. Em nghĩ 99% họ ghét em và nói em xấu xa vì em đã diễn quá tốt. Hoặc có thể do ganh tỵ chẳng hạn, nhưng dù là gì em cũng nghĩ quan trọng mình đã làm tốt. Dù sao em cũng nên nói lời cảm ơn họ vì họ đã giúp em trưởng thành hơn, và họ nói ghét em nghĩa là họ giúp em nhận được đánh giá tốt cho vai của mình. Mà họ nói gì thì cũng không ảnh hưởng đến em. Rồi em cũng sẽ có cách khiến họ chuyển sang yêu mến mình. Nếu không thì em cũng không cần phải bận tâm đến họ. Em sẽ không để ai ảnh hưởng sự nghiệp mình”.

Và mới đây, người ta càng sốc hơn khi phát hiện sao nhí Park Min Hwa (cô bé “bạn gái thanh mai trúc mã” của sao nhí Moon Mason) mới 7 tuổi mà đã “kịp” có cả hàng tá antifan café với những lời lẽ lăng mạ không sao chấp nhận nổi, còn nhắm vào cả cha mẹ của cô bé là những MC nổi tiếng!  

Lý do anti siêu vớ vẩn

Các lý do làm antifan “phát ghét” nơi các ngôi sao nữ này phải nói là khá “phong phú, đa dạng” và nhiều khi còn “vô lý đến nhảm nhí”, nhưng đều có xuất phát điểm là sự ganh ghét. Với Shin Min Ah là vì cô là đối thủ thường được đánh giá vừa xinh vừa có thực lực hơn hẳn của các nữ diễn viên cùng độ tuổi mà các antifan đó ái mộ!!! Với Lee Se Yeong, Park Bo Young là do sự nổi tiếng từ rất sớm và những thành công của họ khi vào giai đoạn trưởng thành. Với IU là giọng hát ngọt ngào, tài năng sáng tác và vẻ đẹp baby trong sáng của cô (nên có cơ hội là họ làm cho nó không còn gì là trong sáng!). Với Suzy là vì vẻ đẹp gợi cảm và vì cô là hình mẫu lý tưởng của nhiều nam nghệ sỹ Hàn. Với Kim You Jung là vì cô bé là dạng trời ưu đãi “gặp là mến thấy là thương”, lúc nào cũng vui vẻ tươi tắn, lại luôn làm tốt mọi thứ và hay được các oppa nổi tiếng quý mến như em gái, càng lúc càng nổi tiếng mà chẳng mấy khi update tin tức của mình trên blog cá nhân (?!?). Với Kim So Hyun thì là do cách nói chuyện có phần khôn khéo và thói quen thích cập nhật mọi tin tức về công việc của cô bé trên tài khoản khiến họ nghĩ cô bé thích PR bản thân (haizz?). Với Park Min Hwa là vì ai bảo bé này luôn được chụp hình cùng nhiều nhóm nhạc thần tượng và còn được “tiểu mỹ nam” Moon Mason gọi là “bạn gái”.

Mỗi ngôi sao một tính cách và họ cũng có những trải nghiệm khác nhau, những cảm nhận và cách đối mặt khác nhau với antifan. Như Lee Se Yeong nói: “Ai cũng ngước nhìn người đứng trên đỉnh núi, có người ngưỡng mộ, có người ganh ghét vì nghĩ người trên đỉnh núi đạt được tất cả vinh quang, đâu ai biết người trên đỉnh núi đang đối diện với nỗi cô đơn trên cái đỉnh nhỏ bé khắc nghiệt mà xung quanh toàn gạch đá lởm chởm”.

Cư dân mạng đã bình luận: “Tội nghiệp Park Bo Young, những kẻ tung tin đồn ấy mới là kẻ bắt nạt”, “Lee Se Yong hẳn là cay đắng lắm, cô ấy thật đáng thương”, “Shin Min Ah, chị rất tuyệt, đừng buồn vì những lời nói vớ vẩn”, “Min Hwa chỉ mới 7 tuổi, Kim You Jung và Kim So Huyn cũng chỉ mới 14 tuổi, hãy để họ yên”, “You Jung là người vô tư nhưng cũng sâu sắc, cô bé là người hướng về gia đình, và người sống chân thành như vậy được yêu mến là đúng thôi”, “So Huyn khác hẳn vẻ nhu mì của cô bé, trả lời rất bài bản, các antifan hẳn sợ cô ấy hơn đây”, “Không biết họ nghĩ gì mà anti cả 1 cô bé 7 tuổi như Park Min Hwa?”, “Antifan thường là những kẻ ít học hoặc rảnh rỗi sinh nông nỗi”, “Họ ngày càng quá đáng, tẩy chay antifan”…

Nguồn: Nate (http://www.hancinema.net/park-bo ... n-school-43445.html ; http://onekpop.com/49216/actress ... er-anti-fan-cafe/#; http://en.korea.com/blog/enter/t ... rky-comments-on-me/)
Tổng hợp và dịch: [email protected]        

p/s: mình xin lượt news của các nghệ sĩ khác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 27-2-2013 22:55:34 | Chỉ xem của tác giả
INFINITE and Kim SoHyun’s Elite Uniform

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 27-2-2013 22:56:41 | Chỉ xem của tác giả