Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1394|Trả lời: 31
Thu gọn cột thông tin

Kim Jong Kook bị lừa, không kiếm được gì từ bài hát "One Man"

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-9-2017 12:32:56 | Xem tất |Chế độ đọc
Kim Jong Kook đã tiết lộ anh hoàn toàn không kiếm được đồng nào từ hit "One Man".

Năm 2004, Kim Jong Kook phát hành bài hát đơn thứ 2 của mình với tựa đề "One Man". Bài hát này sau đó trở thành một hit cực lớn.

"One Man" thậm chí còn nhận được giải Golden Disc Award cho bài hát phổ biến nhất và trở thành bài hát quốc dân của Hàn Quốc thời điểm đó.

Trong tập mới nhất của Big Picture, mọi người đã thực sự bị shock khi biết anh không hề thu được một đồng lợi nhuận từ bài hát nổi tiếng của mình.

Trong cuộc trò chuyện với Lee Sang Min, HaHa đã tiết lộ rằng Kim Jong Kook thông minh nhưng cũng rất dễ tin người.

Haha nhắc đến "One Man" và nói rằng Kim Jong Kook chỉ kiếm được 132$, mặc dù bài hát là một cú hit cực lớn.

Lee Sang Min sau đó nói thêm rằng: khi Kim Jong Kook còn quảng bá với Turbo, anh ấy đã nhận phí biểu diễn dưới hình thức một chiếc xe đã qua sử dụng.

Jong Kook xác nhận điều này và cười phá lên, nhưng anh cũng ngạc nhiên vì không nghĩ có người biết về chuyện đó.

Cuối cùng, Kim Jong Kook đã tiết lộ sự thật về lợi nhuận của mình với "One Man", số tiền anh kiếm được gần như bằng 0.

Có tin đồn rằng tôi đã kiếm được 150,000  won với "One Man". Nhưng thực ra tôi gần như chẳng kiếm được gì với hit đó.

Tôi đã bị gián đoạn 1 năm trước khi quay trở lại với "One Man". Vào lúc đó, thực tế về doanh thu số đã rất cao và chính tôi cũng không hiểu sao nó có thể thành công như vậy.

Tuy nhiên, công ty quản lý việc bán bài hát chưa bao giờ thông báo cho tôi về những doanh thu này, vì vậy tôi chẳng nhận được gì cả.

Source: Koreaboo
Cre: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2017 13:04:09 | Xem tất
anh kook lúc đó dễ tin người qá mà
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2017 13:21:07 Từ di động | Xem tất
Khổ thân Kook, thấy ổng kiểu rất chăm chỉ cày cuốc, làm gì thành công, Turbo đến solo rồi show thực tế, nhưng lại giản dị và rất tốt với anh em bạn bè
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2017 13:50:40 | Xem tất
hết cả hồn thì ra là new từ lâu lắm rồi, ngày xưa vấn đề bản quyền các thứ chưa đc tốt như bây giờ
giờ chắc ko bao giờ có chuyện đó xảy ra vs anh nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2017 15:09:50 | Xem tất
Đâu phải khi đó ổng dễ tin ngườibây giờ cũng y chang à, mấy ông bạn thân hội rồng vẫn lừa ổng cho vui đó thôi...hihi. Đó là mình chưa nhắc đến vụ nhà đài lùm xùm trong vụ Running Man vừa rồi... Haizzz. Cái tính dễ tin người ấy mà được bạn bè thương mặc dù mắc tội hơi nói nhiều tí...hahaha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2017 15:38:25 | Xem tất
Chuyện vấn đề bản quyền đang gây tranh cãi trong thời gian qua
hy vọng qua câu chuyện của anh Kim Jong Kook các ngôi sao Hàn
sẽ rút ra bài học đừng để bản thân dễ tin người rồi bị lừa như thế.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2017 17:46:08 | Xem tất
Trời bài One man nổi lắm luôn, vậy mà Kim Jong Kook không nhận được đồng lợi nhuận nào? @@ Công ty quản lý làm ăn tệ quá, khổ thân ảnh. Tin tưởng người khác mà bị như vậy, gặp mình chắc tức phát điên luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2017 18:33:25 | Xem tất
Đọc bài này song mới biết trên đời lúc nào cũng
có kẻ bị lừa mà vẫn không biết là bị lừa , bây giờ
mới biết là Kim Jong Kook cách đây cà bao nhiêu
năm cũng bị lừa mà toàn là bạn bè không cho đến
giờ này anh vẫn không biết .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2017 20:08:25 | Xem tất
đúng là hoạt động nghệ thuật không hề dễ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2017 20:50:00 | Xem tất
đọc xong mà thấy tội anh quá, anh đã bỏ ra nhiều công sức và cố gắng vậy mà...
cảm ơn bạn dịch tin!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách