Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thanhhau_99
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Kim Go Eun trở thành cô gái của Gong Yoo. Nữ chính trong tác phẩm mới của biên kịch Kim Eun Sook?

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 28-5-2016 19:54:02 | Chỉ xem của tác giả
Ôi thích chị này lắm
Cũng thích má Kim Eun Sook nữa
Nếu kết hợp sẽ là một cặp đôi hoàn hảo của hoàn hảo luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 29-5-2016 15:06:35 | Chỉ xem của tác giả
@Haven :Thank bạn đã chia sẻ ý kiến. Mình hoàn toàn nghĩ khác bạn. Kịch bản hay làm bộ phim hay, nhưng với những diễn viên giỏi và tinh tế, họ sẽ lợi dụng kịch bản để đưa vào đó phần lý giải của họ đối với nhân vật. Nhân vật ko chỉ sống trong lời thoại và tình huống. Mà nhân vật còn sống trong thần thái và ánh mắt, biểu cảm mà diễn viên diễn xuất ra. Nếu cô ấy lý giải ko được tâm lý của nhân vật và chỉ diễn xuất ra theo kịch bản, cô ta chỉ là thợ diễn mà thôi. Nói một cách khác, dù kịch bản tà và nhiều khi phi logic, nhưng diễn viên giỏi đều có thể dùng kỹ xảo của mình để cứu vớt nhân vật của mình một cách âm thầm ở một mức độ nào đó.

Vd, diễn vai ác đi, nhưng những người diễn hay như Jang Hyung Sung hay Nam Gong Min sẽ làm cho vai ác đó ko chỉ đơn giản là ác, mà là ác có chiều sâu tâm lý, qua ánh mắt và biểu cảm, đạt tới sự ca ngợi về tài năng diễn xuất.

KGE ko làm mình cảm nhận được điều này. Nhìn vào mắt cô ấy mình ko thấy được sự ấm áp, nghị lực, lòng dạ to lớn. Những thứ như vậy thật ra đâu phải xa vời gì để cảm nhận. Lấy vd bạn nhìn vào mắt ai đó, bạn có thể biết tinh thần của người đó một phần, nếu người ta có nó thì nó tự nhiên mà biểu hiện ra thôi dù họ chẳng nói gì, chỉ đứng đó mà nhìn bạn. Diễn viên giỏi là người hòa mình vào tâm lý nhân vật, nếu tâm lý nhân vật ko nắm được thì cô ấy có gì để mình phải tin phục.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 29-5-2016 20:52:15 | Chỉ xem của tác giả
YeuBacMou gửi lúc 26-5-2016 10:12 AM
))) chờ xem phản ứng của netizen
để kiểm chứng thêm một điều là kịch bản hay n ...

Go-Eun đóng phim của biên kịch Kim để tăng thêm danh tiếng thôi, dù mong tên tuổi của cô được nhiều người biết đến hơn nhưng cũng ko nhất thiết là rom-com kiểu này, phim cộp mác KES thường bóng bẩy, thu hút nhưng xem xong chẳng đọng lại gì
năng lực Go-Eun vượt xa tất cả các diễn viên đồng trang lứa, mà cũng chưa có gì chính thức, k-net thì ai chả bash

Bình luận

Mình đồng ý với bạn là phim của biên kịch này bóng bẩy và xem xong cũng chẳng lưu được gì, nhất là những phim gần đây, vì làm quá nên có vẻ ko chân thực.   Đăng lúc 30-5-2016 01:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 29-5-2016 21:36:16 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 26-5-2016 09:30 PM
Phản ứng của netizen Hàn đúng là khá ko hoan nghênh KGE (nguồn Netizenbuzz)

Article: [Exc ...

Mọi thứ đều có lý do của nó. Đúng vậy.
Trước khi chỉ trích Go-Eun sao ko ai thắc mắc 'Vì sao một người có ngoại hình bình thường mà các đài truyền hình đều muốn mời đóng phim?'. Đơn giản thôi, diễn xuất của cô ấy đã được giới chuyên môn công nhận. (Rồng Xanh, Daejong 2012 cho diễn viên mới). Ở mảng movie Kim Go-eun là cái tên đủ sức nặng, đủ để vào vai các tác phẩm lấy nữ chính làm trung tâm. (Hãy xem thử A muse 2012, Monster 2014, Coinlocker Girl 2015)
Các nhà làm phim truyền hình muốn mời một người đã từng đóng những vai cần khai thác sâu nội tâm vào tác phẩm của họ thì có gì khó hiểu.

ngoài lề một chút, mình ko phải fan webtoon 'Cheese in the trap' nên ko phân tích xem cô ấy có "lột tả" hết được vai hay ko, với mình Hong Seol của KGE vậy là rất thuyết phục và đủ hấp dẫn, đủ để mình cố lê lết hết cái Bẫy chập cheng của tvN này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 30-5-2016 00:46:28 | Chỉ xem của tác giả
Mình chỉ đưa ra ý kiến cá nhân thôi. CITT thì KGE diễn cũng bình thường, hơi chán. Bạn nào thích cô ấy vì vẻ lolita muôn thuở của cô sau A Muse thì cũng có thể lý giải được, đó là một phim ám ảnh tình dục kiểu lolita cao độ mà lại, sẽ có những người mê style ấy. Nhưng ko phải phim nào diễn y style ấy thì cũng phù hợp nhân vật. Như với CITT, theo mình là ko hợp style lolita đó. Các bạn có thể nghĩ một cách tích cực rằng, sự khắc khe của dư luận đối với một diễn viên trẻ, có tác dụng thúc đẩy nhất định cho sự tiến bộ của họ trong diễn xuất. Người ta cũng từng chê Shin Se Kyung diễn đơ, diễn một màu, và cô ấy vẫn miệt mài đóng phim và bị chê, nhưng rồi có cải thiện kỹ năng của mình. Đến lúc cần thừa nhận thì người ta sẽ thừa nhận thôi. Thoát khỏi kiếp lolita, diễn ra được chiều sâu nội tâm của nhân vật ấy, chứ đừng suốt ngày vẻ mặt buồn mơ mộng hoài chán quá chừng.

Giải diễn viên mới chưa là gì. Ngay cả giải chính còn bị giũa te tua nữa là, vd như khi Park Yoochun cạnh tranh với Jo In Sung mà đoạt giải ấy, bị nói là ko xứng đáng ấy, trong khi Yoochun từng thắng biết bao nhiêu là giải tân binh rồi diễn nhiều phim mà phim nào cũng đoạt giải nam chính hết.

Còn về việc vì sau một người đóng nhiều phim như vậy, vì Hàn thiếu hụt nữ diễn viên trẻ ở độ tuổi 20 chứ sau, ko trâu bắt chó đi cày, Shin Se Kyung cũng trẻ như KGE nên từng cày như thế đó, dù phim nào cũng diễn đơ diễn một màu nhưng họ cứ mời.

Còn netizen đụng ai cũng chửi? Mình ko thấy vậy. Vd như phim Gong Shim mình xem gần đây, diễn hay, và netizen khen quá trời. Đừng nghĩ ai cũng xấu xa khi người ta chỉ nói ra cảm nhận của mình chứ. Chúng ta sẽ ko trưởng thành được nếu chỉ biết nhắm mắt bịt tai. Phải nói gì đây khi một người mở mắt buông tai mà chỉ biết lắng nghe những gì mình thích và muốn nghe thôi?

Bình luận

mình biết đên go-eun từ monster và xem hết các phim trừ a muse, vì link onl trên mạng chết hết rồi nên ko biết cô ấy loli đến mức nào, chỉ thấy có sức hút riêng   Đăng lúc 30-5-2016 09:42 AM
k-net toàn chê mặt, chứ có đả động gì đến những cái khác đâu, nếu họ chỉ than trời cô này xấu quá, ko xứng diễn cùng top star nọ kia thì ai phục  Đăng lúc 30-5-2016 09:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 1-6-2016 14:02:47 | Chỉ xem của tác giả
Nghe thấy tên biên kịch Kim Eun Sook là tự động lót dép ngồi hóng
Hi vọng cô sẽ lại có một tác phẩm thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách