Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thanhhau_99
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Kim Go Eun trở thành cô gái của Gong Yoo. Nữ chính trong tác phẩm mới của biên kịch Kim Eun Sook?

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 26-5-2016 21:02:31 | Chỉ xem của tác giả
Cốt truyện của bộ phim " Gpblin " nghe thấy lạ ,
anh Gong Yoo , sẽ trở lại màn ảnh nhỏ qua bộ
phim này  , đươc biết đây là kịch bản của biên
kịch Kim Eun Sook
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 26-5-2016 21:30:10 | Chỉ xem của tác giả
Phản ứng của netizen Hàn đúng là khá ko hoan nghênh KGE (nguồn Netizenbuzz)

Article: [Exclusive] Kim Go Eun is Gong Yoo's woman... lead in Kim Eun Sook's new drama

Source: OSEN via Nate

1. [+1,537, -106] Ugh why!!!!!!!!!!!

2. [+1,264, -101] Wow~~~~~~~~ doesn't match at all~~

3. [+410, -50] All of the female leads in Kim Eun Sook's dramas have been pretty, but now Kim Go Eun? Hul, this is really such a downgrade

4. [+132, -10] Why... tvN really likes Kim Go Eun

5. [+127, -8] Please reconsider this... scriptwriter-nim...

6. [+122, -14] Ugh I'm so sick of Kim Go Eun being tagged on to everything ㅋㅋㅋ I like Gong Yoo but Kim Go Eun??? I refuse to watch this. Can tvN please stop casting her in everything? 'Cheese in the Trap' was enough, I have never seen such an uncharming female lead in my life and yet they're casting her again? Might as well cast Psy instead ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ

7. [+119, -10] Hul... I've been waiting to see Gong Yoo in a drama for so long and now the female lead is Kim Go Eun? ㅠㅠ

8. [+112, -7] Kim Jung Eun, Ha Ji Won, Kim Ha Neul, Song Hye Gyo, and the next female lead is Kim Go Eun? I don't get it. It's going to be so hard to focus on the drama. She doesn't even match with Gong Yoo.

Source: Naver

1. [+10,909, -792] Something about this seems... off

2. [+10,316, -1,191] She's honestly not lead worthy... but she's in way too many dramas..

3. [+6,548, -462] Hul~~~~~~~~~

4. [+5,906, -441] Uhh... hmm ㅠㅠㅠㅠㅠ

5. [+7,619, -1,393] Can we please cast someone prettier? I can't focus on the drama with her

6. [+2,959, -142] They put in all that effort to cast Gong Yoo only to pair him up with Kim Go Eun...?

7. [+2,826, -142] Well I guess this marks the end of Kim Eun Sook where her bubble finally pops. The success of her dramas were mainly reliant on the visuals of the leads... poor Gong Yoo

8. [+2,558, -105] Every drama she's in, she gets a lead now... and all her co-stars are top stars...

Mọi thứ đều có lý do của nó. Ko phải tự nhiên mà netizen Hàn khắt khe hay ghét bỏ ai đó.

Trước vụ việc đó (bình luận lạnh lùng của KGE đối với sự việc của PHJ) xảy ra, lúc mới bắt đầu xem Trap, mình đã cảm thấy cô nàng này ko hợp vai rồi. Mình nghĩ rằng, nữ chính phải là người tinh tế, chính trực, nỗ lực dù nghèo khó và hơi trầm mặc. Nhưng cô ấy diễn ko ra cái sự tinh tế ấy, mà diễn dịch nó thành sự nhạy cảm có phần yếu đuối và kỳ thị. Bởi vì chính trực nên vào lúc ban đầu nữ chính mới ghét nam chính, vì cô hiểu lầm anh là người xấu xa. Nhưng cô lại diễn ra thành một thứ biểu cảm chán ghét mang tính cảm xúc cá nhân cao, giống như ghét một ai đó vì người đó đi ngược lại lợi ích của mình, cái kiểu ghét đó là ghét bỏ do lòng ích kỷ. Sự trầm mặc của nữ chính, bởi vì cô sống nội tâm, thích quan sát để thấu hiểu bản chất, chứ ko phải là cái kiểu trầm mặc e dè có phần sợ hãi người lạ của những người nhu nhược và thiếu tự tin hoặc thiếu kỹ năng giao tiếp. Nữ chính đáng lẽ có tinh thần rất đẹp, nhưng bị KGE diễn hoàn toàn sai lệch, vì thế mà mình mới ko có thiện cảm với cô. Về sau, những lời bình luận của cô càng chứng minh cảm giác của mình là đúng. Cô ta là người kém tinh tế, lạnh lùng, và ích kỷ. Một người như thế làm sao diễn ra được cái chất tế nhị, tri âm của người mà Yoo Jung yêu quý và trân trọng?

Vẻ bề ngoài mỏng manh yếu đuối đó có thể làm nhiều người lầm tưởng về bên trong tính cách của cô. Mình chưa xem nhiều phim của cô này nên ko thể đánh giá hết được năng lực diễn xuất của cô. Nhưng với CITT, theo mình cô hoàn toàn thất bại trong việc lột tả nhân vật.

Còn với phim mới này, mình hy vọng nữ chính sẽ là một ai khác. Một người nhìn chân thành hơn, ít giả tạo hơn. Phim của biên kịch này thường chọn top star, nên mình cũng thấy hơi lạ khi họ đề nghị KGE, dù sao cô này chưa là gì, chỉ mới có chút xíu tai tiếng chứ chưa được là tiếng tăm nữa. Nếu là KGE, mình sẽ ko xem. Mình nghĩ là Park Shin Hye, Park Bo Young, Lee Da Hee (I hear your voice), Shim Eun Kyung (Miss Granny) sẽ hợp hơn đó.

Bình luận

Vấn đề của cô ấy chính là làm người xem ko tập trung vào drama được. Cô ấy chỉ diễn ra có 1 thần thái bị ko đổi qua các phim: mơ mộng và cám dỗ của 1 lolita   Đăng lúc 30-5-2016 12:26 AM
bạn trích cmt của k-net mà ko đọc kĩ họ bình luận gì, đều là chê ngoại hình KGE chứ có nhận xét gì về diễn xuất đâu  Đăng lúc 29-5-2016 09:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 27-5-2016 00:42:53 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là loạn loạn loạn hết cả rồi! Mong ngóng bao nhiêu lâu để Gong Yoo quay lại, cuối cùng anh lại dính phải cô này. Gong Yoo là top star, từ trước đến giờ nữ chính của bk KES cũng toàn top star, tại sao tự nhiên lại bất công với anh như vậy?!!!!( KGE nhiều lắm cũng chỉ được đến hạng B là hết rồi, sức mấy mà một bước được lên đóng cùng Gong Yoo vậy?( Bỏ đi anh ơi. Quay lại thế này thì chết mất thôi huhuhuhu

Bình luận

mới thảo luận thôi, chưa chắc cô ấy đã nhận, có thể bạn nghiêng về drama nên ko biết, Go-Eun bên mảng movie ko phải cái tên chấp chới  Đăng lúc 29-5-2016 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 27-5-2016 00:45:29 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là loạn loạn loạn hết cả rồi! Mong ngóng bao nhiêu lâu để Gong Yoo quay lại, cuối cùng anh lại dính phải cô này. Gong Yoo là top star, từ trước đến giờ nữ chính của bk KES cũng toàn top star, tại sao tự nhiên lại bất công với anh như vậy?!!!!( KGE nhiều lắm cũng chỉ được đến hạng B là hết rồi, sức mấy mà một bước được lên đóng cùng Gong Yoo vậy?( Bỏ đi anh ơi. Quay lại thế này thì chết mất thôi huhuhuhu

Bình luận

đừng phiến diện thế chứ, b xem phim hay xem dv, nếu cô ấy ko có gì nổi trội thì tự dưng họ mời làm gì  Đăng lúc 29-5-2016 09:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 27-5-2016 01:00:24 | Chỉ xem của tác giả
Ai ko thích kệ
Mình rất thích Seol

Bình luận

me too, cố lết xem cái Bẫy nọ kia chủ yếu vì Go-eun  Đăng lúc 29-5-2016 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 27-5-2016 01:38:35 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi mình cũng ko thích, thích chị nào nổi tiếng và có kinh nghiệm diễn xuất một chút.
AN tuê !~~ Gong Yoo của em.
Haiz dù có thể nào em cũng phải xem phim của anh
Nhưng mà buồn ghê gớm buồn ko chịu nổi luôn. làm ơn đừng nhận đi mà chị ơi huhuh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 27-5-2016 09:48:00 | Chỉ xem của tác giả
Gong Yoo đáng để mong đợi. Nhưng một người không thể cân cả team được trong khi KGE còn có khi được coi là quả tạ ==! Bộ phim này rất có ý nghĩa với GY, hi vọng sẽ không bị ghét bỏ. Dù sao vẫn xem mới biết được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 27-5-2016 14:57:46 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cũng rất bất ngờ khi nghe tin KGE là nữ chính
cô này vừa được biết đến nhưng cũng có cả tá tai tiếng
phim BK Kim toàn chọn top star, lần này kì thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 28-5-2016 10:50:24 | Chỉ xem của tác giả
Kim Go Eun từ sau Cheese có vẻ như không được lòng Knet nhỉ ) Tui thấy chị này đóng cũng bình thường thui mà Kiểu xem Cheese in the trap xong công nhận mấy tập đầu thu hút mấy tập về sau kiểu nó cứ bị bình thường thế nào ý, tui cũng xem mấy phim khác của chị này mà không có phim nào ưng ưng cả.
Gong Yoo thì mới xem có mỗi BIG thôi, mà phim này quá chán nên dù đã rất kiên nhẫn xem nhưng cuối cùng vẫn không duy trì tới tập cuối được. Hậu quả là cứ thấy phim Gong Yoo đóng là né )
Nhưng mà nếu là phim của biên kịch KES thì nghe có vẻ ấy ấy hơn.. )) dù mô típ phim của bà bác này quá quen thuộc rồi nhưng lời thoại hay thì cũng được nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 28-5-2016 15:21:24 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 26-5-2016 09:30 PM
Phản ứng của netizen Hàn đúng là khá ko hoan nghênh KGE (nguồn Netizenbuzz)

Article: [Exc ...

Hi bạn,

Mình là người theo dõi Cheese In The Trap từ đầu, vì mình là fan của bộ webtoon nguyên tác. Về cảm nhận của bạn thì mình không có ý kiến gì. Đúng là trong nguyên tác thì Hong Seol vốn là cô gái mạnh mẽ và có chủ kiến riêng, mặc dù nhiều lúc vẫn bị "ngố", nhưng cô ấy cũng "nguy hiểm" không kém Yoo Jung, vấn đề ở đây là cái cách 2 người show ra sự "nguy hiểm" ấy không giống nhau mà thôi.

Ở đây mình muốn nói không phải do Kim Go Eun diễn không ra một Hong Seol mạnh mẽ như vậy, mà là do kịch bản đã sửa và cắt rất nhiều đoạn trong truyện nên những chi tiết thể hiện cá tính mạnh mẽ của Seol cũng bị lược bỏ, và thành ra một nhân vật có phần "bánh bèo" như vậy. Chứ mình nghĩ không phải do Kim Go Eun không hợp vai đâu, ngược lại mình thấy chị ấy phù hợp với hình tượng của Seol: gầy, không xinh đẹp lắm, tóc xoăn màu cam...

Còn những vụ lùm xùm liên quan đến việc thái độ của chị ấy với anh Park Hae Jin thì mình không muốn đề cập đến ở đây.

Chia sẻ cá nhân ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách