Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nguyentruc3705
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Kim Eun Sook của "Goblin" được bình chọn là biên kịch xuất sắc nhất Hàn Quốc

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 16-2-2017 11:10:45 | Chỉ xem của tác giả
Từ trước dù nhiều người chê nhưng mình vẫn thích bk Kim
vì mình thích lời thoại và bố cục phim của bà
tuy Goblin đang dừng ở tập 3 và chưa tìm được cảm hứng để xem tiếp
nhưng cứ có bộ mới của bk là mình sẽ hóng vô điều kiện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 16-2-2017 11:19:24 | Chỉ xem của tác giả
phim nào của biên kịch kim ratting cũng khủng hết
mà mình thích mỗi A gentlment's dignity với Goblin thoai
tks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 16-2-2017 12:24:22 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
nhiều ng cho rằng có thể kịch bản có hơi sến nh sự thật là các phim của cô ấy đều thành công ngoài mong đợi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 16-2-2017 13:28:28 | Chỉ xem của tác giả
Mình nghĩ Kim Eun Sook rất khôn khéo, vận dụng rất tốt các xu hướng và có các câu thoại rất cuốn hút. Nếu tính riêng ở thể loại lãng mạn và nhất là lãng mạn mang màu sắc hiện đại thì có lẽ cô ấy là trùm. Đặc biệt là xem phim của cô thường thấy tính giải trí rất tốt nhưng nó cũng có ý nghĩa chứ ko phải chỉ giải trí suông, dù rằng tính giải trí thì mạnh hơn. Cô ấy cũng viết kb phim nhiều năm rồi và số tác phẩm đi vào lòng người là ko hề nhỏ.

Cá nhân mình thích rất nhiều bk. Ngoài Kim Eun Sook thì mình thích Park Hye Ryun (I hear your voice, Pinocchio), Kim Eun Hee (Sign, Signal), Kang Eun Kyung (Baker King, Romantic Doctor Teacher Kim), Park Ji Eun (Man from the Stars, Legend of the Blue Sea)... Tuy nhiên phải nói một điều rằng hiếm có bk mà hầu như tác phẩm nào cũng hot như Kim Eun Sook. Các biên kịch nổi tiếng khác có phim lắm khi chẳng được đón nhận nồng nhiệt và ổn định như cô Kim và chất lượng tác phẩm thì cũng ko phải lúc nào cũng ổn định. Về khả năng giữ được độ ổn định và mới mẻ trong cách thể hiện nội dung thì mình nghĩ Kim Eun Sook rất đáng nể. Nghe nói cô ấy thường nghiên cứu tài liệu rất nhiều và rất kỹ khi ấp ủ một bộ phim, mình thích sự nghiêm túc này. Hy vọng VN cũng sẽ xuất hiện một thế hệ biên kịch trẻ giỏi giang, nghiêm túc và khéo léo, linh hoạt như vậy; Hoặc là một nhóm cộng sự sáng tác kịch, mô hình này cũng khá phổ biến ở Hàn vd như tổ biên kịch của seri Reply, bộ đôi bk cổ trang của 6 Flying Dragons...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 16-2-2017 13:53:17 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình bắt đầu xem phim của cô từ City Hall, nhưng vẫn chưa quan tâm lắm đến việc ai là biên kịch. Đến Phẩm chất quý ông thì rồ dại. Xem raw, xem Engsub rồi đến Vietsub, rồi lại xem lại. Tóm lại là rất giải trí mà lại vô cùng ý nghĩa nên cô đứng số 1 là phải rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 16-2-2017 14:29:43 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự chả có gì đáng ngạc nhiên khi mà hầu như tất cả các bộ phim của cô ấy đều trở nên rất nổi tiếng. Và cách cô làm việc cũng rất thận trọng và kỹ lưỡng, kịch bản chắc tay với nhiều lời thoại kinh điển, lại còn kĩ lưỡng trong việc chọn diễn viên nữa.
Cá nhân mình thì thích nhất 3 phim Secret garden, A Gentleman’s Dignity và gần đây nhất là Goblin.
Hy vọng cô sẽ tiếp tục viết nên những kịch bản xuất sắc hơn nữa trong tương lai.
Cảm ơn bạn dịch.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 16-2-2017 14:33:57 | Chỉ xem của tác giả
Quá chuẩn luôn rồi
Năm 2016 là năm của biên kịch này mà
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 16-2-2017 14:38:21 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng biên kích. Với những bộ phim đình đám như thế, cố xứng đáng hơn ai hết. Cảm ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 16-2-2017 21:11:21 | Chỉ xem của tác giả
công nhận cô là biên kịch quá giỏi phim nào cx nổi tuy 1 phần diễn viên cx nổi r nhưng đóng phim của cô họ trở thành hàng sao kì cựu và tiến đến cực nổi tiếng ở nước ngoài ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 16-2-2017 21:21:16 | Chỉ xem của tác giả
Các tác phẩm gần đây của cô Eun Sook đều tạo được tiếng vang lớn
Nhờ tham gia tác phẩm của cô mà các DV tham gia đã nổi tiếng càng nổi tiếng hơn, có được vai diễn để đời luôn
Có phim vẫn nhận nhiều điều tranh cãi nhưng k phủ nhận nhờ đó phim càng được quan tâm nhiều hơn
Rất mong đợi tác phẩm tiếp theo của cô ( nghe nói cô đang hứng thú với thề loại cổ trang thì phải )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách