Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tt_1426
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Kiện cáo ,thắc mắc, yêu cầu và góp ý cho Box Thailand Actors & Actresses

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 22-5-2012 18:35:35 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi nhá dạo này đang lèng èng với mấy cái vụ up hình ảnh,mod ạh trong cái rule nó ghi sao em làm vậy, mấy bài trước post sai vì chưa có đọc luật update nhưng sau khi liên tiếp bị mod giáng đòn thì đã trở về hiện trạng biết thân biết phận chỉ post mấy cái pic có nguồn rõ ràng chứ ko trên face và em đã ghi vào ấy cái cre.Sau đó Mod lại kêu em reup lại toàn bộ nhưng không rõ là toàn bộ cái mô chi?Toàn bộ hình up từ face hay toàn bộ hình gì?Mod thấy hình nó giống bắt phải ghi reup àh?Có hình cũng có giống đâu!
   Kiến nghị sau này mấy mod có warn thì ghi rõ mấy cần sửa chữa gì dùmhấy mod nào cũng vậy kà ghi vắn tắt quá trời, đầu óc nó bị giới hạn bởi độ tuổi nên sai gì thì chỉ rõ em mới sửa được ạ.
   Mà nhiều khi hình trên face hỏi thật nhá biết nó trên face mà cứ ghi cre là google,AF... đại thế thì cũng đâu bị bắt à,cái này không công bằng nè.
    Dân bên nhà Thái phải là dân mới không thôi cũ thì đều là quan cả rồi,nên nhiều khi không hiểu cần giúp đỡ lắm nhưng thấy các bạn chậm trả lời vấn đề dù biết là mod thì ngày nào cũng onl,và thời gian onl là rất nhiều.
    Về mấy cái điểm trừ kiến nghị thế này mấy mod coi ngày giờ post bài luôn với, em post 3 bài liên tiếp sai trong 1 thời gian tội post liên tục...ức chế.Nhưng đó là trong khoảng thời gian giữa các bài post cách nhau 1 phút tính thời gian cop hình thì sao em đây đọc cái luật post tới cái thứ 3 thì nó đã bị trừ 2 điểm và warn nick.Ngày hôm sau lên thì mới biết ví như tình hình em post 4 hay 5 bài hôm ấy chắc ban cái nick em luôn quá.Dù biết rule là lần 1 ,lần 2, lần 3 nhưng cũng phải phân rõ lần là sao chứ dựa vào số bài post tính lần thì....

Bình luận

khi bạn search gg nó ra ảnh thì nó cũng ra luôn cả trang chứa ảnh đó, bạn ghi cre trang đó là đc mà :D  Đăng lúc 22-5-2012 06:53 PM
kites nói chung là ko đc phép hot link mà, nên bạn lấy ảnh từ nguồn nào thì save ảnh về máy sau đó reup lên 1 host up ảnh khác và ghi rõ cre đầy đủ, nếu ảnh từ gg   Đăng lúc 22-5-2012 06:52 PM
chào bạn, mình ko biết rõ chuyện của bạn nhưng đọc qua bài của bạn thì hình như theo mình hiểu, việc mod bắt bạn làm là reup ảnh, ko đc hot link, nội quy của  Đăng lúc 22-5-2012 06:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 22-5-2012 19:19:36 | Chỉ xem của tác giả
ganhu68 gửi lúc 22-5-2012 18:35
Cho mình hỏi nhá dạo này đang lèng èng với mấy cái vụ up hình ảnh,mod ạh trong cái r ...

chả hiểu lắm nàng muốn nói jề nữa
nó cứ nhiều nhiều ý

đại khái về cái vụ link ảnh fb
post ảnh fb cũng đc, nhưng chỉ nhớ là reup jống cái link khác thui
reup rồi thhì mik ghi cr j là do mik mà :)
ghi reup rồi cũng đc

cái vụ bị mắng vì cái tội post liên tục thì để e nói thế này
lúc post ảnh thì chả ai F5 để đọc tin mới cả, cứ tranh thủ bấm thui
nên mod thấy nhắc rồi mà vẫn post thì cũng chả trách bạn ý đc
vì là e e cũng thế :)

còn cái nàng hỏi sao các  mod chậm trả lời, nếu nàng bình luận ở cái post mà n bị mod rết thì mod hem biết bạn gọi mod đâu, còn nếu bạn vô nhà mod hỏi mà chậm rep chắc là nh quá nên quên đó ^^

còn cái nữa mod ơi, e nhớ ko nhầm hình như ở bên khu nào ý, đợt trc e thấy, có mod nào kêu ko đc post ảnh ghi cr chung chung là google để tránh xích mích bản quyền, (jống cái vụ j bên khu K-actreess đó), nếu tìm trên gg thật thì có thể ghi reup, chứ ko nên ghi gg, mod xem thế nào nhá

Bình luận

nhiều khi muốn post 1 hình vui vui để mọi người bình luận chơi thì thế nào ? chủ yếu dựa vào ý thức của mọi người , xem cái thread đó ntn thôi  Đăng lúc 22-5-2012 10:51 PM
đó là nội quy của box yd, cô đi đọc nội quy của box dv xem , mà nếu sửa luật cũng ko khả dĩ,  Đăng lúc 22-5-2012 10:50 PM
thì đúng là câu page chứ gì, có com chỉ có mỗi 1 pics thôi nhưng cũng chả ý kiến đc , ai bảo mod cũ y/c 1 post ko quá 3-5 pics để cho đỡ nặng page =))  Đăng lúc 22-5-2012 10:47 PM
uh!đổi ;))  Đăng lúc 22-5-2012 07:54 PM
xích mích bản quyền là vụ nhà Jung So Min đúng ko cu :-?  Đăng lúc 22-5-2012 07:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
 Tác giả| Đăng lúc 22-5-2012 19:21:16 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi nhá dạo này đang lèng èng với mấy cái vụ up hình ảnh,mod ạh trong cái r ...

Chào bạn !
  Mình ko rõ sự việc giữa bạn và mod  khu Thailand Actors & Actresses là như thế nào ,có lẽ lúc này  bạn hơi bức xúc nên trong  lời  nói có hơi quá nặng lời :)
Theo như bạn anglemoon đã giải thích bên dưới.Ý mình cũng như  bạn Moon bạn hãy reup lại  các hình bạn đã post  trước giờ .( nếu mà post quá nhiều hình giờ reup lại toàn bộ chắc cũng cực lắm  đây!Cố lên bạn nhé !
Dân bên nhà Thái phải là dân mới không thôi cũ thì đều là quan cả rồi,nên nhiều khi không hiểu cần giúp đỡ lắm nhưng thấy các bạn chậm trả lời vấn đề dù biết là mod thì ngày nào cũng onl,và thời gian onl là rất nhiều.

Bạn nói các mod chậm trả lời  ở đây là những vấn đề nào vậy bạn ? nếu là hỏi trong này thì  mình và các mod khác đều trả lời ngay  khi nhận được thắc mắc của các bạn .Bạn nói như vậy có phải là nói  oan cho chúng tớ không !? Dân mới và cũ ở đây  ý bạn là nói những ai vậy bạn ^^ Mọi người ở đây đều  như nhau ,có ai  cũ mới khác  biệt  chỗ nào đâu mà bạn lại  nói người cũ đều làm quan ? Nếu  bạn muốn  làm staff như các bạn khác chúng tớ  hoan nghênh, ngay ngoài cổng  box mình và các  mod đều có dán thông báo tuyển nhân sự cho T-zone ,nếu bạn muốn đóng góp cho T-zone thì  hãy mạnh dạn đk nhé ^^

Bình luận

đã edit quan đây tức là cấp ấy cũng bị gai đâm như tui rùi kinh nghiệm tràn trề ít lỗi  Đăng lúc 22-5-2012 11:56 PM
dạo này a đổi tông hường á :))) chói quá :))  Đăng lúc 22-5-2012 07:36 PM
:)) chai ...  Đăng lúc 22-5-2012 07:35 PM
e chả nhớ số xe đâu, vì trc khi bị bên này lôi kéo, dụ dỗ thì e lượn mấy khu kia nh hơn :)))... mà e có fải edit ko ta :")  Đăng lúc 22-5-2012 07:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 22-5-2012 22:12:47 | Chỉ xem của tác giả

chào bạn !
Theo bản thân mình nghĩ, trước khi tham gia một diễn đàn bạn nên chịu khó tìm hiểu rõ nội quy của nó . Đây là nội quy của box

5. Tin tức, hình ảnh của các diễn viên đều phải được bổ sung nguồn rõ ràng. Ưu tiên mảng tin tức luôn được cập nhật.

Còn nội quy của diễn đàn là không được dùng hotlink . Sau một thời gian quan sát thấy các bạn toàn dùng hotlink để post ảnh thì mình đã thêm phần update , để cho mọi người biết, đồng thời có hướng dẫn sơ qua cách reup ảnh .
Và link facebook cũng bị tính là hotlink . Chính vì vậy khi bạn post ảnh lấy link trực tiếp từ facebook thì mình đã nhắc nhở bạn là không được dùng hotlink . Còn mình warn cảnh cáo bạn khi đó bạn đã tái phạm tới lần thứ 2 rồi , mình mới cảnh cáo bạn lần đầu tiên ,vấn đề rate thì  thay vì del com của bạn mình chỉ rate - . Nếu bạn muốn thì lần sau mình sẽ del com thẳng luôn chứ không rate - bạn nữa
Còn về mem mới mem cũ, tính ra T-zone cũng đã kỉ niệm 1 năm thành lập rồi, cũng không còn mới mẻ gì nữa , bạn thử xem không lẽ giờ mình phải đi nhắc nhở chỉ dạy từng mem là phải post bài như thế nào cho đúng cách sao.  Cũng không phải tự nhiên mình treo dòng chữ đỏ chét ngay trước mặt tiền của Box yêu cầu mọi người đọc kĩ nội quy trước khi post bài và lập thread .

Trước bạn có pm hỏi mình về chuyện hotlink , lúc đó mình ko nhận được tin nhắn ( đơn giản vì mình đang treo máy hoặc là đang làm việc khác) sau khi F5 page thì thấy bạn pm nói là đã hiểu rồi  nên mình cũng không nhắn lại bạn gì nữa .

Yêu cầu chung khi post ảnh là ghi rõ nguồn và reup lại ảnh chứ không phải là chỉ reup ảnh hoặc là post link trực tiếp rồi ghi nguồn.

@ Péo : Có nhiều bạn ghi nguồn là google, mình cũng xin nói luôn google là trang tìm kiếm chứ không phải là trang chia sẻ ảnh . Mình tạm chấp nhận cho các bạn ghi như vậy vì nghĩ có thể các bạn save ảnh từ lâu rồi nên không nhớ rõ là mình đã lấy ảnh từ trang nào nên cũng không muốn bắt bẻ các bạn ấy làm gì,

Thân

Bình luận

lộn 4 post hay sao đó,hết nợ nhá mod  Đăng lúc 22-5-2012 11:53 PM
tui chỉ có 21 pic hay 20 gì đó bị gắn cờ post trong 3 bài nay đã reup,tui lội lại hơn 10 page oỳ mà hình tui toàn spicy ra nên hết chưa  Đăng lúc 22-5-2012 11:51 PM
mà cái rule nó sửa lại 5 píc lâu rồi mà :))))  Đăng lúc 22-5-2012 11:01 PM
đã bảo psst liên tục trong 1 thời gian tức là có số lượng ảnh nh rồi, thì post thế có mà 10 cái ảnh cũng đã đc 1 page :)))  Đăng lúc 22-5-2012 10:56 PM
ầy, ss ko hiểu ý péo rồi, post nh, cả lô, từ nguyên 1 page đến nh page thì nên tầm 5pic/post, còn post ít, mà ảnh hôm đó có bấy nh, thì bắt moi đâu đủ 5pic :))))   Đăng lúc 22-5-2012 10:55 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
StefanieVu + 5 ta vừa đi thi về mới thấy vụ này,.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 22-6-2012 17:49:54 | Chỉ xem của tác giả
leciel89 gửi lúc 22-5-2012 22:12
chào bạn !
Theo bản thân mình nghĩ, trước khi tham gia một diễn đàn bạn nên chịu kh ...

lại làm loạn cái nhờ

mod ơi, mod để banner sinh nhật, add thêm link đến nhà đó luôn
coi như hình thức PR, cho thớt đó xôm
chứ nh bạn thấy banner có khi còn lạ, mà ko biết ai,
có thể muốn vô thớt mà đi lội với mò chắc cũng ngại ha {:440:}

xong, té đây

Bình luận

rảnh cái đầu cô ấy, =)) còn đống sub chưa trả nợ kìa  Đăng lúc 22-6-2012 10:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 22-6-2012 19:34:20 | Chỉ xem của tác giả
rukato_peo gửi lúc 22-6-2012 17:49
lại làm loạn cái nhờ =))

mod ơi, mod để banner sinh nhật, add thêm link đê ...

ghi nhận nhưng có nhớ thực hiện ko thì .....
vì nhiều lúc chỉ nhớ đến việc treo banner  thôi, chứ ko nhớ đến việc ad link :D
còn ai muốn tìm hiểu thêm về dv nào có thể vào đây:
ds nữ diễn viên
http://kites.vn/thread/danh-sach ... ngay--1979-1-1.html
ds nam diễn viên
http://kites.vn/thread/danh-sach ... ngay--1969-1-1.html
mình luôn update mỗi khi các bạn lập thread mới chắc bạn cũng ko đến nỗi lười mà click thêm 2 click chuột đâu nhỉ :D

Bình luận

ghi nhận fản hồi của mod ;;) tại thấy mod hơi rảnh rỗi :-" , nên bày việc tý ý mà... kaka ;))))  Đăng lúc 22-6-2012 10:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 27-6-2012 00:30:10 | Chỉ xem của tác giả
Ko hiểu? Đi lượn các thread thì mỗi làm post ảnh phía dưới là chữ "reup"

credits là chữ "reup" đó đó hả? Ít nhất phải ghi cái lỗ nào lấy post ra, đâu fải ghi cái từ reup là xong? Đi mua thức ăn, má hỏi mua ở đâu chả lẽ bảo "mua ở chỗ đó đó"  Cái đó ko fải là credits đâu ấy nhỉ?

Thêm vào đó, nguồn FB là sao? FB là nói tổng hợp, bao lao, ai bik nguồn FB là như thế nào? ít nhất fải ghi rõ "abt at FB" thì mới có lẽ chứ, cứ wăng cho cái FB và reup ấy gọi là credits?

Cộng vào, nếu lấy hình từ spicy thì nhìn kỹ spicy có đề credit từ fanclub nào họ lấy ra, news ở đâu họ trans, đừng ghi ko là "spicy" nếu dịch tin thì ghi rõ người dịch từ thái ra anh, chứ ghi spicy ko thì bik ai với ai?

Mong Mod xem rõ, cứ reup và FB thì bik đường đâu mà lần?

Bình luận

Ghi nhận, cảm ơn bạn đã góp ý lần sau mình sẽ chú ý khi post bài, và nhắc nhở các mem khác .  Đăng lúc 27-6-2012 12:34 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
leciel89 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 28-6-2012 14:00:36 | Chỉ xem của tác giả
cool_cold gửi lúc 27-6-2012 00:30

credits là  ...

chào bạn! mình cũng không ít lần gặp rắc rối với cái cre đâu nhưng 1 câu thật lòng thử hỏi ,bạn có bao giờ up ảnh lên theard mà cũng gặp chuyện khó xử với cái cre chưa mà biết với bọn mình cái cre nó rối ra sao???
      Như chúng ta đều biết hotlink thì ko dc quyền up rùi nhưng về nguồn mình có thể nói cho bạn thế này. Chữ reup đó có thể mấy thành viên chứa ảnh trong máy mình từ lâu rùi và khi up lại thì ai nhớ cái nguồn nó đâu ra nên các bạn có thể ghi reup by..... thường theo sau là tên các bạn ấy.Mình thấy ok ko sai gì.nếu bạn để ý nhiều hình có từ rất lâu các mem nhiều khi phải tìm nhiều tấm chia thành chủ đề rùi mới post.thời gian thu lượm đủ mới post thì có khi chẳng nhớ cái cre hay hình này có từ bao giờ nữa là.Nên kiến nghị Mod ghi reup vẫn cho phép.hoặc chính tấm hình mình dùng photoshop làm thì ghi reup bởi mình chứ ai
      thứ 2 ghi nguồn FB thì trên FB thường có fanpage chính thức các sao, các mem đa số kiếm trên đó ,nên ko ai nghĩ còn phải ghi rõ ra tên nguồn có thể tự hiểu nhau là fanpage chính thức nên ghi đại thế chẳng nghĩ ghi rõ ra....ý kiến này có lẽ hơi sai.... sai edit xóa bỏ.
       thứ 3 nguồn trên spicy nếu bạn thường xuyên tìm kiếm hình trên spicy bạn sẽ biết luật của spicy đưa ra nếu ảnh có cre thì mình mới ghi cre ko thì để trống với những trường hợp để trống thường là capture từ phim hay hình fan làm,đó chỉ là cá nhân mà ko thấy fanclub nhiều khi ko tham gia fanclub nhưng thích thì họ làm rùi post như vậy thì mem chúng mình cũng chỉ ghi 1 chữ spicy chứ ko thể ghi rõ nguồn.điều này mod nên châm chước xem xét. với trường hợp mem trên spicy để trống nguồn, thì chỉ ghi spicy chớ ghi rõ mục nào trên spicy thì dài. Trên đó nhiều khi còn do các sao chụp rùi gửi cho fan fan post lên ghi tên ngôi sao ko lẽ mình ghi tên ấy....mod không hiểu thì lại chụp mũ??? ghi tên web cho chắc.thông cảm.  
       còn về news theo mình đó mod ghi cre tin tức từ báo nào như bạn này nói,nhưng ghi cái từ người trans Thai sang Anh chẳng cần tí nào nếu luật mới bắt ghi thì cái này xem lại bỏ được thì bỏ.
       Đó là ý kiến đóng góp riêng của mình,giải thích cho bạn sao chúng mình ghi thế và cũng mong Mod xem xét lại hoàn cảnh các mem đưa ra cái rule up hình mới mà ko gây thắc mắc ko thì chắc nhà T chắng nhộn nhịp mà cứ ngày nào cũng up hình kèn kẹt thế kia.
       P/s: ko biết lúc kiến nghị bạn bức xúc ra sao nhưng  lời nói hơi khó khăn với dân T-zone nhà mình." cái lỗ"," quăng" ," đó đó hả" cái này có thể ghi 2 chữ không giống nhau cái này như vặn lại ấy,nó không mát tai lắm nhưng đã post bài này ta chấp nhận bị ném đá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 28-6-2012 14:30:24 | Chỉ xem của tác giả
cool_cold gửi lúc 27-6-2012 00:30

credits là  ...

ss đồng ý với ý kiến của em ganhu68

Bạn ở trên kia ơi...mình cũng thắc mắc là bạn đã từng up hình chưa...và đã up nhiều chưa...
hầu như bọn mình đều bận bịu...đứa học...đứa đi làm...lâu lâu lên FB hay web nào đó có hình đẹp đẹp thì rinh về để đó... Mình nói thẳng ra nhé...hình trôi trên FB chẳng  ai biết gốc nó từ đâu,,,những hình ghi cred trên chính hình ấy thì cũng chắc gì là hình gốc.. ví dụ bạn A chup hình up lên FB...rồi bạn B save về up lên FB mình...bạn C vô FB bạn B thấy hình...lôi về ...gắng chữ C vô hình...thế là mọi người lại nghĩ hình của bạn c...

nhìu nhìu chút thì up...thế nếu bạn muốn ghi rõ nguồn thì bạn chỉ cách mình lưu trữ với...thiệt tình mình chả có trí nhớ tốt để mà ghi nhớ cai nguồn đâu...mình cũng như bé ở dưới nói...đa số hình trên FB của DV thì tư fanpage của các DV thôi ah

Và cái mình nói ở đây là mọi người ở nhà Thái...bỏ thời gian ra save ảnh trên web...rồi lại up lên host ảnh...rồi lại up lên đây...bạn nghỉ hõ làm thế vì cái gì...
vì rảnh quá ah? hay muốn kiếm tiền ảo....đúng...rảnh là một phần, muốn kiếm tiền mặc quần là một phần...nhưng cái họ làm là vì học yêu thích dv, ca sĩ đó..chứ ko ai rỗi hơi đi úp đống hình rồi để bị cho là spam đâu bạn ah.

Mình hy vọng bạn thật sự yêu nhà Thái và nếu yêu thì hãy cùng các Mod phát triển cho T-Zone nhé.

Pi ec Mod: Mình sẽ cố gắng ghi Cred kỹ kỹ 1 chút..

Chào thân ái và đoàn kết!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 28-6-2012 14:52:49 | Chỉ xem của tác giả
Chả lên cho hai bạn ở trên :)
gộp chung luôn ha

Thứ nhất, mình post hình rồi, post nhiều là đằng khác, nhưng mình ko post ở T-zone mà post ở spicy, mình là ultimate member bên đó.  Mỗi lần mình post mình đều có ghi credits hoặc là dẫn link trực tiếp từ chỗ nào mình lấy ra để post.  Có credits sẳn trên hình thì sẽ ghi là "as tagged"

Thứ hai, FB, các bạn lấy hình từ nơi nào? Bạn ở trên lấy hình từ facebook của Ken T trên facebook, vậy xin hỏi có khó không khi bạn chi ghi là "Ken T fanclub@FB" ? Như mình đã nói, từ facebook bao hàm quá, nên ghi mình nói là fải credit trực tiếp từ facebook của ai, từ fan club nào thì mới gọi là credit, chứ ghi FB là xong?

Thứ ba, news của spicy.  Người translators bên spicy có: Sunny, shampoo, Mai, Thip hoặc natty.  Họ cũng bỏ công ra ngồi dịch vậy? Lúc các bạn mang news họ dịch ra tiếng Việt, chả phải có bạn credits tên các bạn sao? Vậy sao ko ghi credits tên họ trên spicy
Ví dụ:

blah blah blah blah

cr: Sunny@spicy
Viet trans by .... @KST
Take out with full credits

Khó ko?

Còn vấn đề vụ cap hình, lấy hình cáp từ poser nào từ credits poser nó.  Xin hết

:)

có thắc mắc thì cứ hỏi, mình trả lời

P.s mình up hình trên spicy cũng nhiều lắm, mình đâu làm vì ai, đâu kiếm tiền, thậm chí là mất tiền internet và tiền điện, làm vì ai nhỉ?

Bình luận

lol bạn nói mình kỹ? Là mình kỹ hay bạn sơ xuất?  Đăng lúc 28-6-2012 11:25 PM
người gì đâu kĩ như hình trong a và  Đăng lúc 28-6-2012 10:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách