Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4246|Trả lời: 32
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Khán giả than phiền "W" làm lộ tình tiết phim ?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Không ngạc nhiên khi "W" của MBC đang rất nổi tiếng gần đây với một cốt truyện độc đáo và những hiệu ứng kèm theo.

Vừa qua, khán giả đang than phiền rằng drama đã làm lộ các tình tiết tiếp theo. Cảnh phim được cho là spoiler nằm ở tập 5. Vào đoạn mở đầu của tập phim khi tóm tắt lại các tập phim trước. Drama đã đưa ra bài báo có sự xuất hiện của Kang Chul với tựa đề "Tổng trị giá trên thị trường của J&Global là 1,8 nghìn tỷ won."

Bài báo còn viết: "Tin tức được tiết lộ rằng nghi phạm lớn nhất trong vụ án mưu sát của đại diện J&Global Kang Chul, là bà Oh, vợ của đại diện Kang. Bà Oh gặp Kang Chul tại Mỹ tháng 5 vừa qua và cả 2 đã hẹn hò 6 tháng trước khi kết hôn. Theo điều tra của cảnh sát, bà Oh đã bỏ chạy trong suốt thời gian vụ tấn công xảy ra, bởi vì đó là một tình huống căng thẳng, đủ để cân nhắc đến chuyện li hôn, rằng cô ấy cảm thấy bị áp lực đè nặng bởi sự phát hiện của công chúng. Bà Oh đã đến căn hộ penthouse trong khách sạn của đại diện Kang cùng với vũ khí."

Một vài khán giả cho rằng bộ phim sẽ kết thúc có hậu, trong khi số khác cho rằng cái kết sẽ gài bẫy mọi người.

Source: soompi.com
Trans: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-8-2016 21:47:46 | Chỉ xem của tác giả
Mình chẳng phàn nàn vì cái bài báo thế này cả. Còn cảm ơn nó nữa chứ, đang mong chờ cảnh tình cảm của 2 người trong tập 7-8, giờ có cái bài báo này mà thấy "đỡ khát" hơn, đọc xong ngồi tưởng tượng cạnh ông Kang và bà Kang mà thấy thích rồi.

Bình luận

mimol gửi lúc 5-8-2016 10:10 PM Sáng nay có đọc được một giả thiết là nhỡ đâu đến cuối cùng có ... mình xem Inception rồi và k hiểu gì, ai hiểu giải th   Đăng lúc 6-8-2016 01:08 PM
trans từ t.anh ý  Đăng lúc 5-8-2016 10:13 PM
Ko biết phim cuối cùng có theo chiều hướng của bài báo ko, mà bạn trans tiếng Anh hay Hàn. Mình thấy dân Hàn soi kỹ ghê, ảnh này cho thấy mấy chữ Hàn mờ thế mà   Đăng lúc 5-8-2016 10:11 PM
do mình trans lỗi ý :))) lúc đầu mình hơi bị rối ko hiểu bài báo muốn nói gì :/  Đăng lúc 5-8-2016 09:59 PM
Uh, mình vừa đọc lại, lúc đoạn đầu mình ko đọc kỹ.  Đăng lúc 5-8-2016 09:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-8-2016 22:10:25 | Chỉ xem của tác giả
Sáng nay có đọc được một giả thiết là nhỡ đâu đến cuối cùng có một thằng ất ơ nào đấy gấp cuốn truyện tranh lại và khen "Ôi daebak" Tức là truyện tranh lồng truyện tranh ) nếu mà như thế thật thì đúng là cạn lời luôn ) Giờ xem phim không còn tỉnh táo nữa rồi, thật ảo lẫn lộn. Nhiều lúc thấy thế giới truyện tranh của Kang Chul nó còn thật hơn thế giới Yeon Joo đang sống mới chết chứ

Hi vọng sẽ có HE và Kang Chul bước ra đời thực.

Bình luận

Kiểu như chuyện tình Paris đấy bạn ơi, mình cũng nghĩ thế đấy. Chuyện tình Paris rating cao khủng và cũng bị ném đá vì cái kết đấy mà.  Đăng lúc 6-8-2016 03:50 PM
Kiểu kiểu như Inception đấy bạn  Đăng lúc 5-8-2016 10:19 PM
mình đóng =)) ôi cái phim này khiến trí tưởng tượng của người xem bay cao quá rồi  Đăng lúc 5-8-2016 10:16 PM
tớ chưa xem Inception nên không rõ, chắc là cũng na ná như thế đấy :)) còn có giả thiết là 2 nv chính cuối cùng ngồi xem lại phim mi....  Đăng lúc 5-8-2016 10:16 PM
kiểu như inception, giấc mơ lồng giấc mơ á ? :)))  Đăng lúc 5-8-2016 10:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-8-2016 22:14:31 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi chứ với con 1 chữ bẻ đôi tiếng Hàn cũng ko biết như mềnh thì cái spoil này hem có tác dụng chi hết
Phim khiến cho mọi ng ko đoán đc tập tiếp theo ra sao cũng như bí mật ẩn chứa phía sau bộ phim là gì
Thôi yêu nhau sớm cũng đc, đỡ lằng nhằng rắc rối vì nội mình bạn KC đã rắc rối rồi
Lo tập trung giải quyết mâu thuẫn thì hay hơn, hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-8-2016 22:20:30 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi tiếng hàn 1 chữ bẻ đôi cũng ko biết nên là cũng chả thể để ý đc cái tình tiết này
cơ mà công nhận netizen bên hàn soi kĩ ghê hén, đọc kĩ từng chữ 1 như này luôn
thật ra thì phim này tình tiết khó đoán thật giả cứ lẫn lộn nên cũng chả biết như nào
như tập hôm qua đoạn Yeon Joo lại xuyên về chỗ nhà tù đã thấy bất ngờ lắm r
dù sao thì phim cũng siêu hay và mong là rết tăng những tập sau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-8-2016 22:54:14 | Chỉ xem của tác giả
theo t thì đây chỉ là thính nhà đài rắc ra để nhử bà con thôi bộ phim này điên lắm rồi, thật giả lẫn lộn, ko biết đâu mà lần. bk thì xoay con dân như chong chóng, cứ để đoán cho loạn đi rồi quăng ra 1 quả bom đếch liên quan làm dân tình điên luôn t mệt não rồi, đoán thêm chắc bệnh mất @@ bây giờ chỉ còn biết hỏi bk ăn gì để cúng cho nhanh nhiều ng muốn lạy bk lắm đấy
à, cảm ơn b dịch tin nhóe, dân Hàn soi ác gớm, t phục
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-8-2016 00:10:32 | Chỉ xem của tác giả
Đoàn làm phim có tâm dễ sợ. Tưởng thả thính mỗi preview dài thui. Ai dè thả thính theo kiểu này nữa Khổ quá. Biên kịch làm xoắn hết cả lên. Người xem thì đưa ta đống giả thiết đoán già đoán non. Mình đọc ko thôi mà thấy thiệt là vi diệu
Nhân đây hỏi ý kiến mấy bạn là cảnh Cheol xuất hiện ở hiện tại cho đến nhảy cầu í cũng xuất hiện trong truyện. Thế cái đấy đc gọi là j? Thế giới truyện tranh hay thế giới thực trong thế giới truyện tranh ) Em phân vân mỗi đoạn đấy ko bik gọi là cái j thui chớ em ko dám đoán j từ biên kịch lắm rùi
P.S: đang nghĩ biên kịch có phải độc giả trung thành của Conan vì cay cú ông tác giả viết truyện mười mấy năm, ra gần nghìn chapters mà vẫn ko thèm kết truyện cho Conan lớn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 6-8-2016 01:11:52 | Chỉ xem của tác giả
Chắc nội dung bài báo viết đại thôi chứ trời ơi bà cô nào mà tướng vừa cao vừa to ra tay nhanh gọn quyết liệt vạy được chứ :v
Mà phim xoắn não như gì đấy :v lộ ra 1 - 2 tình tiết cho mọi người có cái bàn tán, đoán già đoán  non cũng vui mà haha
Ế ế mà bà Oh vợ đại diện Kang là Oh Yeon Joo hả?
Ôi thôi xong rồi, anh trưởng FC "chó điên" biết phải làm sao đây

Bình luận

"Chó điên" đã điên sẵn rồi, nên điên thêm chút nữa cũng được =))  Đăng lúc 6-8-2016 10:02 AM
Trăm thức khuya =))))))  Đăng lúc 6-8-2016 01:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 6-8-2016 06:10:52 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Vậy là Kang Chul đã suy nghĩ ra cách cứu Yeol Joo :v từ hôn thê thành vợ luôn. Quá nhanh quá nguy hiểm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 6-8-2016 08:30:19 | Chỉ xem của tác giả
Tiết lộ hay không thì e cũng xin một cái kết có hậu cho Kang Chul với Oh Yeon Joo chứ đừng để cái kết ngược hay đại loại kiểu nữ chính tỉnh lại chỉ là mơ rối môt ngày bước vào truyện tranh giống y như tập 1 thì thôi không còn gì để nói =
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách