Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: thuynguyen1404
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Khám phá bất ngờ trước bối cảnh tinh tế và độc đáo của Chicago Typewriter: từ văn học của Stephen King đến hội họa của Dali

[Lấy địa chỉ]
21#
 Tác giả| Đăng lúc 18-4-2017 00:03:09 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
ladyvitvit gửi lúc 17-4-2017 10:06 PM
Thứ nhất, cám ơn bài dịch của bạn. Thứ hai, mình xin đem nó vào thớt phim , để nhiề ...

Thứ nhất, mình rất cảm ơn sự trân trọng của bạn dành cho bài dịch của mình. Mình cũng rất hân hạnh nếu bạn có thể share bài này vào thread phim để nhiều bạn biết đến hơn.

Thứ 2, mình tôn trọng nghệ thuật, mà khám phá nghệ thuật không phải thứ gì quá xa xôi, viển vông và hàn lâm. Đơn giản là càng khám phá càng thấy thích thú và thu nạp tri thức thôi.

Thứ 3, mình không ghét ngôn tình. Mình chỉ không đánh giá cao phong cách "tô hường" của drama Hàn gần đây, nên mình hay gọi nó là "ngôn lùi". Mình tôn trọng ngôn tình chân chính cũng là một thể loại nghệ thuật đáng trân trọng. Mình cũng tò mò về cái chất melo trong Chicago Typewriter sẽ phát triển đan cài thế nào, nhưng với mình nó không phải yếu tố tiên quyết để đánh giá bao trùm toàn bộ bộ phim, mình sẽ xem xét nhiều khía cạnh hơn.

Cuối cùng, cảm ơn chia sẻ thật dài và tâm huyết của bạn trên thread của mình.

Bình luận

thread phim.  Đăng lúc 18-4-2017 12:26 AM
hơi hụt hẫng chút xíu :-) mà thôi dù sao có còn hơn không, có là quý lắm rồi, phải k bạn. một lần nữa cám ơn reply của bạn, hy vọng sẽ gặp lạị bạn trong thre   Đăng lúc 18-4-2017 12:26 AM
cám ơn bạn đã rep mình rất nhanh. Có điều ngắn và hơi bị chung chung, nên mình cũng hơn hụt hẫng chút xíu ;-) mà thôi, dù sao có là quý lắm rồi phải không bạn. một   Đăng lúc 18-4-2017 12:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 18-4-2017 13:02:44 | Chỉ xem của tác giả
Jolyn gửi lúc 16-4-2017 09:55 PM
Để ý thấy bạn thường cmt rất dài
Đó giờ thấy mấy cái cmt của bạn dài ngoằn n ...

Cảm ơn bạn. Thật là một bất ngờ ấm áp. Thật ra thì mình giản dị lắm nên ko thích màu mè thôi, có dịp nào rảnh rỗi chúng ta lại tâm sự - nếu bạn muốn. Vẫn thích câu Thiên ngoại hữu thiên, nhân ngoại hữu nhân
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 18-4-2017 15:15:08 | Chỉ xem của tác giả
thuynguyen1404 gửi lúc 16-4-2017 01:48 PM
Lần nào có bài về Chicago Typewriter, bạn cũng rep bằng một cái sớ rất dài, trong th ...

Mình thích bạn ! Bạn Roseskissdarl j đấy gặp bài nào comment cũng dài sòng sọc vẻ trịch thượng và tự cho ta đây là hiểu biết hết. Nhưng đối với nghệ thuật mối người 1 cảm nhận đừng nên áp đặt cảm xúc cá nhân của bản thân vào người khác . Mình chưa xem Chicago Typewriter vì đợi ra nửa film mới bắt đầu xem, mình tin vào sự lựa chọn kịch bản của YAI
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 18-4-2017 15:22:43 | Chỉ xem của tác giả
Thanks bạn đã dịch bài để tụi mình có thể hiểu hơn về film
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 18-4-2017 18:05:12 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 18-4-2017 01:02 PM
Cảm ơn bạn. Thật là một bất ngờ ấm áp. Thật ra thì mình giản dị lắm nên ko thích ...

Hihi. Đọc qua cuộc tranh luận mình bị thích cái sự thong dong tự tại, bình tĩnh ko nóng giận, ko cuống cuồng, chỉ đơn giản nhẹ nhàng lịch sự trả lời của bạn. Những điều mà mình đang cần, đang rèn luyện cho bản thân. Cảm ơn bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 19-4-2017 09:00:42 | Chỉ xem của tác giả
@roseskissdarl
@thuynguyen1404

mọi cuộc tranh luận với thiện chí rồi sẽ trở thành những kỷ niệm đẹp.
mình chỉ muốn gởi lời cám ơn đến cả hai bạn, đều là những khán giả xem phim nghiêm túc, đầy hiểu biết, và lý lẽ. Thật ra thì bài viết của Vịt ra đời chính là vì hai bạn đã truyền cảm hứng cho mình đó.
sự nhiệt tình của hai bạn thực sự rất đẹp. Và mình hoàn toàn bị quyến rũ bởi cá tính mạnh mẽ trong những câu chữ của các bạn.
Đọc được bài viết của hai bạn là một sự may mắn của Vịt. Mình xin được cám ơn lần nữa.
Mong rang sẽ gặp lại nhau vào một ngày đẹp trời nào đó. À, bạn thuynguyen thì mình đã thấy là vào thread phim rồi, mình chờ bạn rosekissdarl nhé.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
 Tác giả| Đăng lúc 19-4-2017 18:23:06 | Chỉ xem của tác giả
@ladyvitvit
@haichaupy

Mình rất tiếc khi phải thông báo rằng từ nay mình sẽ không đăng những bản dịch review của CT lên kites nữa (tất nhiên là vì niềm đam mê dịch thuật cũng như sự yêu thích trân trọng đến với bộ phim và dàn diễn viên, mình vẫn tiếp tục dịch nhưng sẽ không chia sẻ lên kites nữa), nguyên nhân là vì mình cảm thấy công sức của mình không được trân trọng và cũng thật sự không mấy người cảm thấy bổ ích với những bản dịch phân tích những khía cạnh quá hàn lâm như thế này, những bình luận kiểu thế này khiến mình suy nghĩ
về việc công sức của mình hóa ra không cần thiết lắm "Bởi các biểu tượng ẩn được đề cập này dù khi xem có hiểu hay ko nó cũng ko ảnh hưởng mấy, vì nếu cái nào trong số chúng thuộc kịch tình chính thì trước sau gì biên kịch cũng làm rõ thôi, còn ko thuộc kịch tình chính thì có ko hiểu càng ko quan trọng vì chúng nhỏ nhặt mà. Mà thật ra, chúng cũng ko khó hiểu lắm nếu xem kỹ và chịu khó liên kết các manh mối lại, nhất là với những ai thích thể loại trinh thám, bí ẩn, giả tưởng và kinh dị."

Vậy dường như việc mình làm là không có ý nghĩa gì cả, vì vậy mình sẽ không tiếp tục share bài lên đây nữa, tránh những bình luận kiểu này tiếp tục làm tổn thương những nỗ lực của mình.

Cảm ơn sự trân trọng của các bạn. Thân ái  

Bình luận

cmt xong phải chạy qua bài bên thớt mình cmt đầu tiên hóa ra là bài của bạn:D. Đó chính xác là cảm nhận cuaR mình đầu tiên khi vào thớt và gặp trúng bài mình cần;).   Đăng lúc 16-5-2017 02:28 PM
thật sự cũng rất rất lâu rồi (cỡ 4 năm trở lại) mình mới theo dõi và đọc bình luận từ thớt phim sang thớt tin thế này đâu;) nên mong bạn dịch tiếp....  Đăng lúc 16-5-2017 02:26 PM
lúc xem phim mình cũng khá tò mò về cái đồng hồ nên sau khi đọc bài của bạn mình cực kỳ bất ngờ và thích. Mình thuộc kiểu người hay để ý những tiểu tiết :D   Đăng lúc 16-5-2017 02:24 PM
chỉ ra cặn kẽ thì làm sao mà mình biết được, và khiến mình muốn xem phim thật đàng hoàng nghiêm túc chứ  Đăng lúc 20-4-2017 12:55 AM
ôi chúng nó có thuộc kịch tình hay BK sẽ làm gì chúng nó thì cũng có ích lợi gì đâu, với những kẻ xem phim thờ ơ (Vịt đây này). thế nên không có bạn dịch bài và   Đăng lúc 20-4-2017 12:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 19-4-2017 19:06:22 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi, cho mình xin link bài gốc được không? Mình muốn đọc nguyên bản tiếng Anh nhưng không kiếm thấy trên Soompi

Bình luận

bạn ko tìm được cũng đúng, vì bài này được master Inter page của YAI nhờ một bạn master chuyên phân tích phim của soompo viết riêng mà ^^Chuc bạn đọc thật vui nhé   Đăng lúc 20-4-2017 04:50 PM
https://yooahinsikseekland.wordpress.com/2017/04/13/the-various-findings-in-chicago-typewriter-and-their-subtle-contexts/  Đăng lúc 20-4-2017 04:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 19-4-2017 21:40:39 Từ di động | Chỉ xem của tác giả

Có một câu chuyện như thế này:

Bình luận

m cũng sẽ sửa lại bài m, cho đơn giản hơn, nhưng lòng biết ơn của m dành cho bài viết của các bạn thì sẽ mãi mãi k thay đổi  Đăng lúc 20-4-2017 02:15 AM
mình thấy là bạn đã sửa lại bài viết, không còn phần "cám ơn bạn vì đã nhìn thấy thiện chí của mình" nữa :-( m hơi buồn đấy nhưng m tôn trọng bạn   Đăng lúc 20-4-2017 02:13 AM
thoai k làm dc, bỏ cuộc :-(  Đăng lúc 20-4-2017 12:44 AM
á chắc m cũng phải học bạn làm ẩn thế này cho đỡ tốn space của thread, thanks  Đăng lúc 20-4-2017 12:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 20-4-2017 00:36:21 | Chỉ xem của tác giả

Nếu chúng mình gặp nhau face-to-face thì mình sẽ ôm bạn một cái thật chặt. Vì sự thất vọng và nỗi buồn của bạn. Chúng nó làm mình thấy đau.
Mình tôn trọng lựa chọn của bạn.
Nhưng mình cũng có sự cố chấp và ích kỷ của mình đấy. Mình sẽ không quên bạn đâu. Và sẽ vẫn hy vọng rằng, sẽ gặp lại bạn, với y nguyên cá tính mạnh mẽ, đặc biệt, như trong lần gặp gỡ này. Chúng mình vẫn sẽ gặp lại nhau ở nơi mình đã gặp nhau lần đầu (haha lậm ngôn tình quá rồi)
À mà bạn có thể nghĩ rằng việc bạn làm là vì bạn, vì ý muốn của riêng bạn mà thôi, hay không? ai đó làm bạn nản lòng, bạn lại không làm nữa. Thế thì có lời cho cái bọn “phá đám” đấy rồi, phải không nào?
Mà nhiều khi người ta cũng không thực sự muốn phá phách gì đâu. 
Còn nữa, bạn làm sao mà biết được có bao nhiêu người cảm kích việc bạn làm. Họ sẽ rất buồn nếu bạn bỏ rơi họ đấy.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách