Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3978|Trả lời: 26
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Kết quả giải thưởng điện ảnh Rồng Xanh lần thứ 36

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Tác phẩm xuất sắc nhất : Assassination

Đạo diễn xuất sắc nhất : Ryu Seung Wan (Veteran)

Nam diễn viên chính xuất sắc nhất : Yoo Ah In (The Throne)

Nữ diễn viên chính xuất sắc nhất :  Lee Jeong Hyun (Alice In Earnestland)

Nam diễn viên phụ xuất sắc nhất : Oh Dal Soo (Ode to My Father)

Nữ diễn viên phụ xuất sắc nhất : Jeon Hye Jin (The Throne)

Nam diễn viên mới xuất sắc nhất : Choi Woo Sik (Set Me Free)

Nữ diễn viên mới xuất sắc nhất : Lee Yoo Young (The Treacherous)

Đạo diễn mới xuất sắc nhất : Kim Tae Yong (Set Me Free)

Phim có doanh thu cao nhất : Ode to My Father

Đạo diễn hình ảnh : Kim Tae Kyung, Hong Seung Chul (The Throne)

Âm nhạc : Bang Jun Seok (The Throne)

Phục trang : Ryu Sung Hee (Ode to My Father)

Kịch bản : Kim Sung Je, Son Ah Ram (Minority Opinion)

Chỉnh sửa : Yang Jin Mo (The Beauty Inside)

Popularity : Lee Min Ho, Park Bo Young, Park Seo Jun, Seol Hyun

Phim ngắn xuất sắc : Yoo Jae Hyun (The Photographers)

cre
trans : [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 26-11-2015 21:40:35 | Chỉ xem của tác giả
Assassination tuy chỉ thắng 1 hạng mục nhưng là giải thưởng quan trọng : Tác phẩm xuất sắc nhất
The Throne chiến thắng ở nhiều mục nhất nhỉ
lần trước chỉ xem 1 đoạn cut của YAI, khá ám ảnh và hấp dẫn
tks chủ thớt đã cập nhật

Bình luận

cảm ơn bạn, có hứng cuối tuần kiếm mấy phim US xem rồi đây.  Đăng lúc 29-11-2015 09:29 AM
là cảnh trong The Dark Knight Rises :)) chính xác là Anne Hathaway luôn đó  Đăng lúc 28-11-2015 12:25 PM
cái gif có cô (nhìn giống như là) Anne Hathaway ấy, nay lại hiện lên cái khác rồi.  Đăng lúc 28-11-2015 08:20 AM
bạn hỏi gif nào cơ, tại lúc tối mình đổi tới 2,3 áo lận, giờ không biết nó đang hiện lên gif nào nữa :))  Đăng lúc 27-11-2015 02:21 PM
bạn ơi, gif áo của bạn là cảnh trong phim gì vậy?  Đăng lúc 27-11-2015 08:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 26-11-2015 21:41:06 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa coi live xong vô đây thấy bạn đăng tin liền rồi
Hóng nhất trong này là The Throne (Sado)
Kết quả như thế này là khá hợp lý
Năm nay có nhiều phim hay
Hy vọng Kites nhà mình sẽ sớm làm sub Sado
Cảm ơn bạn đưa tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 26-11-2015 21:46:43 | Chỉ xem của tác giả
mình đã xem qua Sado, diễn xuất của Yoo Ah In trong phim điện ảnh có thể gọi là làm tốt
nhưng diễn xuất của YAI trong drama thì thấm không nổi
từ thời Kiệt Ngao trong Sungkyunkwan tới giờ chẳng ấn tượng được vai diễn nào khác
có lý do gì cho việc tại sao 1 diễn viên làm tốt ở phim điện ảnh lại không truyền tải được cảm xúc trong phim truyền hình không? Hay tại năng lực cảm nhận của mình hạn chế?

Bình luận

trung niên thôi nên đúng là trai trẻ thế này không hợp gu của mình thật =))  Đăng lúc 27-11-2015 01:45 PM
trung niên thôi nên đúng là trai trẻ thế này không hợp gu của mình thật =))  Đăng lúc 27-11-2015 01:45 PM
mình xem SFD mà, về tổng thể bộ phim mình đều thích nhưng diễn xuất của YAI không có tí nào ấn tượng cả. Mình thì không thích trai trẻ, thích các chú già  Đăng lúc 27-11-2015 01:45 PM
Mình cũng nghĩ như bạn  Đăng lúc 26-11-2015 10:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 26-11-2015 21:47:47 | Chỉ xem của tác giả
Jun Ji Hyun lai lo hen voi rong xanh roi trong su nghiep dien xuat tai hq cua chi chi con co cai giai nay la chua duoc thoi thoi danh doi movie ke tiep vay.Chua mung tat ca nhung dv doat giai thanhk ban dich tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 26-11-2015 22:05:25 | Chỉ xem của tác giả
ôi kiểu khá là bất ngờ khi Best Actress cho Jung Hyun chứ ko phải mợ JJH hay cô Hye Soo. Tớ còn chưa xem Alice nữa. Dân tình chắc cũng đoán sai hết cả

best film thì cũng ổn, xét trên nhiều phương diện thì Assassination khá là toàn vẹn

Best Actor cũng hơi bất ngờ, bất ngờ vì tớ ko đoán là Ah In, nhg mà Ah In tham gia cả The Throne cả Veteran đều xuất sắc nên cũng xứng đáng

Nam phụ: chú nốt ruồi again . Chủ thớt à đến bao giờ thì nam phụ thôi thuộc về chú Dal Soo

dạo này kites ko còn ai update dàn sao thảm đỏ nữa buồn quá, muốn ngắm váy cũng ko đc. Thank taewoo update giải kịp thời nha, đang hóng

Bình luận

bé Hạ :)) ít khi thấy em cmt  Đăng lúc 26-11-2015 10:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 26-11-2015 22:17:00 | Chỉ xem của tác giả
Ôi chờ mãi cuối cùng cũng có kết quả, cảm ơn chủ thớt nhiều ^^

Vậy mình đoán trúng nam chính xuất sắc rồi, Yoo Ah In năm nay quá xứng đáng nhận giải thưởng này luôn. Trong số nam diễn viên trẻ có lẽ Yoo Ah In giỏi khoản movie nhất rồi. Veteran và The Throne coi như đều có giải , một năm quá rực rỡ với anh Ngựa ^^

Nữ chính hơi bất ngờ nhỉ, cứ tưởng Kim Hye Soo, Jeon Do Yeon hay Jun Ji Hyun  được cơ. Alice In Earnestland nội dung có vẻ hay và nhân vật nữ làm trung tâm nên chắc nữ chính được nhiều đất diễn. Bây giờ movie Hàn hơi ít phim thiên về nữ chính :<

Cái Ode To My Father tuy có doanh thu cao nhưng để đoạt giải Best Film thì hơi khó, vì có nhiều chi tiết trong phim không được hợp lý cho lắm, nhất là mấy cảnh ở Việt Nam ấy, đúng là không đoạt giải thật, điều chỉ xảy ra ở Daejong Assassination thì mình chưa xem (lười xem engsub đang chờ vietsub) nhưng nghe phản hồi + giải Blue Dragon thì chắc chắn là phim chất lượng và không thể bỏ qua rồi

Nữ diễn viên mới xuất sắc nhất : Lee Yoo Young (The Treacherous) Xem cái phim 18+ đó xong phải công nhận chị này mới gọi là bá đạo nhất phim

Bình luận

ừ thì có nói sai đâu =))) nhưng mà nói vậy lạng quạng Daejong năm sau cạch mặt Kim Hye Soo luôn là tiêu =))))  Đăng lúc 27-11-2015 01:38 AM
Em thấy vui mà ss =))  Đăng lúc 27-11-2015 01:36 AM
Em thấy vui mà ss =))  Đăng lúc 27-11-2015 01:35 AM
#KimTaeWoo dạo này bả học ở đâu ra cái thói đanh đá đó vậy ko biết...  Đăng lúc 27-11-2015 12:23 AM
Kim Hye Soo lúc công bố Best Film là Ám Sát còn kèm thêm một câu "BD trao giải thật là chuẩn quá phải không?" Bố nó diss Daejong một cú quá đau đi =)).  Đăng lúc 26-11-2015 11:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 26-11-2015 22:28:08 | Chỉ xem của tác giả
Yoo Ah In năm nay có Veteran và The Throne ẵm giải cũng không lạ
mình ngạc nhiên ở mục nữ diễn viên chính xuất sắc cơ, có lẽ tại chưa coi phim của chị này đóng bao giờ
Assassination về tổng thể đã làm tốt nhưng hơi tiếc khi chỉ có 1 giải
càng về gần cuối năm rồi, mấy lễ trao giải thế này như cột mốc báo hiệu thời gian ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 26-11-2015 22:31:25 | Chỉ xem của tác giả
Yoo Ah In năm nay thành công quá
Mong rằng năm sau vẫn vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 26-11-2015 23:05:51 | Chỉ xem của tác giả
ode to my father thang 2 giai
den gio minh vẫn bị ấn tượng bởi phim này