Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Kang Dong Won - 강동원

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-4-2017 14:41:12 | Xem tất
Yuli gửi lúc 17-4-2017 02:17 AM
Ngồi viết review về Jeon Woo Chi trong tình trạng nhạc Kenny G thì bắn vèo vèo bên tai, c ...

PD Choi khác với các bác Lee Chang Dong hay Bong Joon ho mà e, bác này theo dòng phim thị trường mà , phim bác chủ yếu để giải trí nên cảnh hành động nhiều, tâm lý nhân vật hay cốt truyện ko quá phức tạp. Tuy vậy chứ nói về phim giải  trí một cách chất lượng của điện ảnh Hàn thì bác này thứ 2 chắc chưa ai dám thứ nhất đâu. Đây cũng  là 1 trong những người ảnh hưởng đến con đường anh đang đi hôm nay ấy, nếu bác Lee Myung Se làm anh thích dòng phim nghệ thuật, định hướng mình theo con đường ấy thì PD Choi là người đã cho anh thấy vẫn có thể làm phim thị trường một cách rất nghệ thuật chứ không hề hời hợt. Thời gian tham gia phim này là lần đầu anh đóng phim hành động, nhìn thấy cách bác ấy tổ chức các cảnh quay trong một phim trường lớn, là một trong những người tiên phong sử dụng CGI của điện ảnh hàn, bản thân anh cũng bỏ công sức nhiều nhất trong số các phim đã đóng ( về mặt thể lực và khả năng, không phải tâm lý), anh đã có cái nhìn khác hẳn về dòng phim thị trường. Việc anh muốn trở thành một diễn viên của cả 2 dòng phim nghệ thuật và thị trường có sự tác động k nhỏ của bác ấy đấy.

Nếu ai mới coi thì chắc ko cảm nhận đc điều này, nhưng thời điểm 2009 kỹ xảo hành động của hàn còn hạn chế thì Jeon Woochi là một phim giải trí rất khá, ngay cả một người bạn ss  thường chỉ coi phim mỹ  mà đợt đó lần đầu đi coi movie hàn cũng rất bất ngờ vì phim đóa. Ss thì hơi khác e, hồi mới coi thấy cũng bt ah, mà sau này càng coi càng thấy hay, thích cách kể chuyện gãy gọn súc tích của bác ấy, cách chuyển cảnh cũng hay hay, tưng tửng .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-4-2017 17:34:43 | Xem tất
cafesuada gửi lúc 18-4-2017 02:41 PM
PD Choi khác với các bác Lee Chang Dong hay Bong Joon ho mà e, bác này theo dòng phim thị ...

Vâng PD Choi là chuyên trị dòng phim thị trường mà Nhưng đợt vừa rồi e nhận đc phản ánh là nhiều bạn chê JWC. Rốt cuộc là lại phải đặt sở thích của mình xuống để viết 1 bài kiểu công bằng nhất có thể nếu đặt chú ấy giữa các PD khác, cho nên đành phô phang hết tất cả nhược ưu điểm ra chứ bản thân em không đòi hỏi quá nhiều ở WC. Mỗi PD e thấy họ có 1 "sức mạnh" riêng ấy, ưu điểm của PD Choi là các ý tưởng nguyên bản và các cảnh hành động, nhất là cái gu bad heroes của ổng, chứ làm gì có ông nào ôm được hết tất cả, nên e cảm thấy hơi buồn cho bác ấy khi bị mọi người nhận định nhầm, đặc biệt là khi họ xét nặng nề vì plot. Bản thân việc sáng tạo ra JWC như này cũng là 1 thành công của PD rồi, vì thời điểm đó các câu chuyện về WC rời rạc và một màu. Nhưng khán giả có con mắt của họ, cho nên e đành phải "nghiêm khắc" với PD Choi thôi
E thích JWC ngay từ đầu ấy. Nhưng có lẽ vì với anh mình và nhạc phim trước nhất Còn thực ra  cách kể chuyện của bác ấy em không ấn tượng lắm cho đến khi xem các phim về sau. The thieves hay Assassination dẫn dắt thì nhanh đấy nhưng mà không có hồn, sau khi biết cái kết rồi là không muốn xem lại nữa . Ngược lại xem WC cảm giác k phải PD mà chính WC đang tự ngồi kể lại câu chuyện của mình ấy, vầy nên mỗi lần xem phim e cảm giác đc nói chuyện với cậu ấy, thích lắm
Thực ra chính người Mỹ còn phải bất ngờ vì kỹ xảo hành động của WC mà, kể cả khi họ xem phim này vào năm 2011-2012. Mỗi tội ý kiến của họ cũng trái chiều lắm, ai khen thì rất khen mà ai chê thì chê cũng gớm. Đợt a đóng phim này khốn khổ tụt mất 8kg, lại còn sợ độ cao mặt xanh nanh vàng ra chứ. Vầy mà giờ WC đang tổ chức cuộc thi tìm kiếm ý tưởng viết phần 2 đó, hem hiểu phần 2 mà làm tiếp thì lão sẽ đối phó với nỗi sợ của mình dư lào đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-4-2017 17:37:21 | Xem tất
Vì sao nói chàng là thanh xuân của bạn?

Vì trán của chàng có thể lôi ra để chơi con quay, mũi để chơi cầu trượt còn mỏ để đạp vịt

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-4-2017 01:25:52 | Xem tất
Vâng, anh già đã chuẩn bị ngoi lên rồi đây. Vào ngày 3.5 tới, anh sẽ tham gia Jeonju International Film Festival lần thứ 18. Và như thường lệ là anh sẽ không xuất hiện trên thảm đỏ mà chui tọt 1 phát vào rạp chiếu phim và giao lưu với khán giả dưới tư cách diễn viên chính của phim.

Nói thật là tui vẫn chưa đủ dũng cảm để gặp lại anh Tui vẫn muốn anh ở ẩn càng lâu càng tốt, thi thoảng bị stalk rồi cuối năm gặp lại nhau cũng được. Mặc dù chuyện đã qua, anh mình cũng vui vẻ trở lại, nhưng mà hem hiểu sao tui cứ muốn bọc kín anh ở nhà khỏi phải tiếp xúc với giới truyền thông làm gì

Nhớ mấy LHP a tham gia đợt trước chủ đề chính chỉ xoay quanh hôm nay anh mặc gì, bao nhiêu cân, có ảnh nào tự khìn khìn không để còn lưu danh muôn đời, thì giờ có lẽ bao nhiêu sự soi xét của tui chỉ đổ hết lên mặt anh và nụ cười của anh..

Vụ của a có lẽ nguội nhanh hơn tui tưởng, phần nhiều vì bản bố cáo dư luận của bên Lee Han Yeol. Cảm giác số a lận đận, nhưng mọi sự đều qua khỏi, vì chính tấm lòng của a đã phù hộ cho a, là a tự tạo cái may cho mình. Nhìn a tui sẽ sống mạnh mẽ hơn nữa anh à..

Mà tui có cảm giác bạn Lee Han Yeol trên trời thực sự đang giúp sức cho a đó a phải giữ gìn sức khỏe thể chất và tinh thần cho tốt, đóng 1987 thật hay để cảm tạ bạn ấy nhé

Anh mình sau 1 đợt ảnh ọt ào ào về như vũ bão thì giờ bắt đầu đến giai đoạn nắng hạn chờ mưa, có khi đang xách vali đi du lịch với ông Sise cũng nên. Gì chứ tui thấy máu ăn chơi của ông này ngất trời, giờ đang căng cứng lịch quay phim nên chắc lão tranh thủ đc lúc nào là sẽ chuồn khỏi Hàn ngay lúc đấy Châu Âu đã qua Úc đầu năm đã tới, có khi lại đang vi vu ở Mỹ đó Biết đâu 3.5 gặp lại giai xinh ta đã thấy chàng tăng lên mấy ký

cre: pit-a-pat

Bình luận

trường tồn cùng thời gian =))  Đăng lúc 21-4-2017 06:03 PM
giông tố đến và đi, anh thì ở lại=))))  Đăng lúc 21-4-2017 01:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-4-2017 11:01:35 | Xem tất
Poster vanishing time trình làng, như thường lệ tui lại chìm vào ánh mắt khắc khoải và buồn bã của anh

Nhìn poster này tui có thể nói mục tiêu ban đầu của anh đã thành hiện thực. Đúng thế Sungmin khác với Soo Rin, cái tan vỡ của cậu ấy trầm lặng nhưng nhức nhối, còn cái tan vỡ của Soo rin vẫn mang trong đó sự ngỡ ngàng và khó chấp nhận thực tại của 1 đứa trẻ

Ở 1 diễn biến khác, 1987 đã cast thêm ss Park Kyung Hee, ng diễn vai bà mụ trong Goblin. Chị ấy sẽ đảm nhận nhân vật Jung Mi- bạn thân của Kim Tae Ri, một nữ sinh giàu có. Nhân vật này sẽ cân bằng mạch phim với những cảnh quay hài hước bởi tính cách độc đáo có 1 không 2 của cô ấy

P.s quá nhiều lớp lang nhân vật, tui cảm thấy k ổn

Bình luận

cơ mà cái duyên của anh với phim thực sự đặc biệt, em thích những cái duyên như này hơn là các mối quan hệ hợp tác làm ăn khác giữa a và các PD còn lại  Đăng lúc 21-4-2017 06:06 PM
VT chứ ạ, cơ mà thực ra em thấy plot phim đấy bị lủng liểng, edit cũng hơi buồn cười. Nhưng mà diễn xuất của dàn diễn viên thì k chê đc tí nào  Đăng lúc 21-4-2017 06:04 PM
dù doanh thu đội sổ nhưng mà ss rất hài lòng về AVP, nó như một nốt lặng yên tĩnh xinh đẹp giữa thị phi và những dự án nhìu tranh cãi gần đây của anh  Đăng lúc 21-4-2017 01:30 PM
quàooooo *cào màn hình*  Đăng lúc 21-4-2017 01:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-4-2017 00:31:18 | Xem tất
Dạo này bận nên k up bài gì cho anh, nhưng mà tui nhận ra là rời anh ra tui cũng như rời 1 phần sức mạnh của mình đó. Cứ làm sao là lại quay về đây nhìn cái mệt ngố ngơ ngố ngẩn của anh để thấy bình tâm hơn, nên từ giờ sẽ chăm chút nhà anh cho tử tế, cho cả tui và cho cả anh luôn ( dù anh đếch biết gì -_- )

Mở màn bằng bài về Master nhé, ngâm giấm ủ dế lâu đến mức k còn nhớ e nó ở trong máy từ lúc nào Trong đó có câu văn nhạy cảm nên tại thời điểm nó ra mắt, tui khá lấn cấn k biết có nên dịch nó hay không. Bài báo lại còn được viết vào cuối tháng 12, còn vụ kia bắt đầu nhen nhúm từ tháng 1, thực sự tui có cảm giác a cũng biết có điều sắp đến với mình, chỉ là a k thể nắm rõ đó là cái gì. Khi vụ việc xảy ra, có chị fan nói với tui là anh khá bối rối không biết nên giải quyết như thế nào, nhưng có vẻ anh không sốc. Lẽ nào chàng biết mình sắp lên thớt ... ( bài dịch như thường lệ với sự trợ giúp đắc lực của google and naver dictionary lược dịch những đoạn trước đó tui đã trích dẫn từ các post trước và những đoạn không cần thiết

Kang Dong Won "Tôi sẽ thận trọng nhưng không phải khúm núm" part1

Có thể được trải nghiệm cảm giác chiến thắng của công lý trong các bộ phim là điều quan trọng. "Veterans", "Assassinations" và "Inside man", những bộ phim ra mắt vào năm 2015 đã đưa đến cho khán giả cảm xúc đó
..Nhưng năm 2016 lại ngắn ngủi hơn thế ( đoạn này ý nói cả năm chỉ có mỗi Asura và Master là những bộ phim của công lý. Trong khi nhân dân thì đã mệt mỏi sẵn bởi đường lối chính trị hiện thời, và họ cần 1 sự giải thoát. Master ra đời đúng vào thời điểm nhạy cảm, khi người dân mang những ngọn nến của họ đi biểu tình đòi lại công lý, trở thành một làn sóng phản đối mạnh mẽ đối với chính phủ đương thời)

Trong bối cảnh ấy xin được giới thiệu Kang Dong Won, một diễn viên của thời đại ( đoạn này khen quá mức nhưng không sao tui thích ) người sở hữu một cơ thể dài, mảnh mai, đôi mắt buồn nhưng không bao giờ mất phương hướng cùng một vẻ đẹp huyền ảo ẩn chứa trong chất giọng thấp và trầm của anh ấy. Với Master, Kang Dong Won thủ vai người thanh tra thông minh Kim Jea Myung, và anh ấy đã hạ bệ những thế lực ngầm và những kẻ lừa đảo sừng sỏ của Hàn Quốc

Và Kang Dong Won ngoài đời thực cũng là kẻ thù của những quyền lực sừng sỏ ấy, dù anh ấy không chủ đích cho việc này. Khi tôi nhìn vào danh sách 18 bộ phim anh ấy đóng, tôi nhận ra anh ấy không có tham vọng xây dựng một kiệt tác bằng cách đóng 1 bộ phim nông cạn miễn sao nó thành công. Đó luôn là sự thật rõ ràng không cần phải tranh cãi

Sức mạnh to lớn của Kang Dong Won là sự kiên nhẫn và một tinh thần lao động miệt mài. Mặc dù diễn viên là một công việc không ổn định và nguy hiểm, bởi họ được chọn lựa nhờ các đạo diễn nhưng chỉ được đánh giá bởi khán giả, dẫu vậy từ những năm 20 tuổi trong ánh mắt của anh ấy luôn phản chiếu sự quyết tâm không hề suy suyển. Đó là một cuộc chạy đua mà anh ấy chỉ tập trung vào tốc độ của riêng mình và không hề bị xao nhãng bởi những sự điên rồ từ thế giới bên ngoài hay những nghi ngờ, chao đảo lo lắng và dục vọng mà bất cứ cá nhân nào cũng dễ dàng gặp phải
"Tôi tin vào bản thân mình. Tôi sẽ không thất bại"..Tôi đọc được thông điệp rõ ràng ấy từ đôi mắt của Dong Won. Đối đầu với Byung Hun, ông hoàng phòng vé Hàn Quốc, anh ấy vẫn luôn trầm lặng và bình tĩnh như xưa nay vốn vậy...

Và tôi đã gặp Dong Won. Đó là một chàng trai trẻ tuổi mỏng manh, trùm kín từ đầu đến chân trong một màu đen đang bước vào. Bất giác tôi nghĩ một cây cọ đã thấm đẫm mực trong nghiên đang chầm chậm tiến tới. Anh ấy cởi chiếc mũ và nở một nụ cười tươi tắn. Đôi mắt thật ngầu, chiếc mũi sắc bén và cái cằm nhọn..Đó là một khuôn mặt không tưởng. "Khi mà những bóng tối bao phủ trên mặt đất có vẻ không muốn hạ xuống.." ( xỉa xói cũng văn thơ quá anh nhỉ ) - chàng trai khoác trên mình 1 màu đen nhưng lại nhiệt huyết hơn cả ánh mặt trời nói trong mơ màng "Những ngày gần đây tôi không thể ngủ nổi. Đêm qua tôi đã uống melatonin ( 1 loại thuốc ngủ) và vào giấc, nên hôm nay khi mặt trời nhuộm đỏ rực màn đêm tôi mới thức dậy" ( cứ nói thẳng ra là anh bình minh vào ban trưa cũng đc anh ạ, tui rất hiểu )

Q: Bạn cảm thấy thế nào về bộ phim?
A: Tôi cảm thấy tốt, rất tốt. Đó cũng là mục tiêu lớn nhất của bộ phim này ( ý nói bộ phim có tác dụng xoa dịu tâm trạng của ng Hàn thời điểm đó). Tôi không muốn bỏ lỡ một cảm xúc nào

Q: Vậy là bạn đang thỏa mãn?
A: Một bộ phim không phải lúc nào cũng hoàn hảo. Xét về yếu tố thời gian và kinh phí để làm phim này, tôi nghĩ mình đã gắng hết sức có thể

A: Lee Byung Hun, Kang Dong Won, Kim Woo Bin. Sức hút của dàn diễn viên chính có thể gây ra những va chạm ( cho nhân vật của họ). Bạn có nghĩ đạo diễn đã công bằng với cả 3?
Q: Tất nhiên là có. Sự cân bằng giữa các nhân vật được thiết lập chính xác. Tiền bối Byung Hun, Kim Woo Bin và những nhân vật khác, mỗi cá tính đã được thể hiện rất tốt

Q: Câu nói của bạn : "Cắt hết những cái đầu thối rữa đó đi" đã được sử dụng để truyền thông cho phim. Đó có phải là câu nói mà bạn thích không?
A: Tôi đã rất thích thú và tôi cũng từng sử dụng chúng. Trong kịch bản thậm chí có nhiều câu nghe còn chói tai hơn cơ ( cười). Nó giống mấy câu trong các bộ phim cảnh sát của Hollywood vào những năm 1980. Dẫu vậy đó vẫn là những câu thoại không quá hờ hững mà cũng không quá kích động, phải không nhỉ? Bộ phim bày tỏ những quan điểm 1 cách thẳng thắn và dễ dàng. Không có những kiểu thoại nước đôi. Tôi thích điều này

Q: Bạn có nghĩ đây là một bộ phim hoàn hảo trong thời điểm nhạy cảm như thế này?
A: Haha. Tôi tự hỏi chuyện gì sẽ xảy ra nếu sự hỗn loạn hiện nay nuốt chửng lấy bộ phim. Lượng khán giả ra rạp đã giảm sút 30% vào tháng 11. Bộ phim viễn tưởng " Vanishing Time" của tôi trình chiếu vào tháng trước, cũng chịu ảnh hưởng luôn ( cười)

Q: Bạn có cảm thấy hối hận không?
A: Không. Nhưng tôi có suy xét lại bộ phim. Tôi nghĩ những gì xảy ra cũng là số phận của bộ phim này ( tui tự hỏi còn điều gì khúc mắc trong hậu trường và hậu kỳ của Vanishing Time mà a không nói? )

Q: Công tố viên, rồi thanh tra, và những kẻ ăn hối lộ đều được phản ánh trong các bộ phim với cách thức giống nhau. "Asura", bộ phim về việc các thế lực này tiêu diệt lẫn nhau, cũng không thực sự tốt. Có vẻ như mọi người đã quá mệt mỏi khi nạn tham nhũng và yếu tố bạo lực trở thành vấn đề trọng điểm của các bộ phim ( cập nhật ngoài lề : Asura có hoàn cảnh khá giống Kundo, những ngày đầu vé cao như nào thì sau flop cũng nhanh chóng như thế. Phản ứng của giới chuyên môn và khán giả rất trái chiều, trừ việc đồng nhất với diễn xuất cứng cựa của chú Jung Min trong phim này)
A: Tôi cũng nghĩ thế. May là Master không đến nỗi đen tối như vậy. Tôi không thích những bộ phim quá ích kỷ, độc ác hay nhút nhát ngại ngùng ( dẫn chuyện chưa tới) . Đó là những bộ phim mà tính nhận thức về chủ đề của phim thì không rõ ràng, nhưng yếu tố chỉ trích và phê phán lại quá chắc chắn...

to be continued

credit: cici

Edit: a mình đã gửi 1 xe đồ ăn đến ủng hộ phim trường mới The Sheriff In Town của chú Jung Nam. Dàn diễn viên chính trong phim này cũng từng là bạn diễn của anh, chú Cho Jin Woong, Kim Sung Kyun và Lee Sung Min. Nhắc đến chú Jung Nam thì có 1 chuyện làm a mình hơi cảm thấy có lỗi trong Master, đó là khi ngta cast vai phụ thì a mình lại quên béng chú ý. Về sau chú ý xuất hiện trong Master hem biết là do anh cuối cùng cũng nhớ ra hay như nào, nhưng đại loại a mình cảm thấy hối hận và nói rằng sau này mà có cast cái gì cũng sẽ rủ chú Jung Nam đi cùng có lẽ rủ trong golden slumber hem đc thì a đền bù bằng đồ ăn đây mà

Bình luận

tẻ thôi. Nhưng nó cũng thể hiện cái nhìn của a với movie nữa nên e quyết định dịch lại  Đăng lúc 25-4-2017 03:48 PM
đúng vậy, nhà báo thực sự rất có tâm và quan sát a rất kỹ nên e mới quyết định dịch lại đó. Vì bài phỏng vấn này lâu quá rồi, e chỉ thâu tóm 1 vài thông tin lẻ   Đăng lúc 25-4-2017 03:47 PM
"anh ấy chỉ tập trung vào tốc độ của riêng mình và không hề bị xao nhãng bởi những sự điên rồ từ thế giới bên ngoài" ưng 2 đoạn này. Nhà báo có tâm đấy   Đăng lúc 24-4-2017 12:52 PM
" anh ấy không có tham vọng xây dựng một kiệt tác bằng cách đóng 1 bộ phim nông cạn miễn sao nó thành công."  Đăng lúc 24-4-2017 12:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-4-2017 15:43:18 | Xem tất
Cập nhật tình hình tin tức của zai yêu thương

Hừm, vốn tui k có màn vừa học vừa lên kites gõ nhưng mà khá là mệt não nên tranh thủ giờ nghỉ quyết định vào đây xả luôn

- Tin tốt: là movie the priests của anh sẽ được làm thành 1 game chiến đấu mạo hiểm, ra mắt vào ngày mùng 10.5 tới đây. Game này sẽ đưa thêm một vài yếu tố mới mẻ của câu chuyện, tức là dựa trên bản gốc và họ sẽ đưa vào một vài chi tiết mới và vui vẻ hơn. Game cũng sẽ sử dụng hình ảnh đồ họa AR và khiến game nhìn như 1 movie thực thụ. Đó, còn chi tiết game đó như nào thì tui chịu, sorry cả nhà, tui hoàn toàn ngược với anh. Từ xưa đến nay tui ghét nhất việc chơi game, nên có mấy cái từ ngữ chuyên môn gì đó tui chỉ hiểu sơ sơ thôi, như cái AR kia thực chất là việc tập trung vào việc kết hợp giữa thế giới thật với thông tin ảo, cho phép người chơi tương tác với những thông tin ảo ngay trên ngoài đời thật. Ví dụ như cái Pokemon go là ta bắt nhân vật trong game ngoài đời thực ấy. AR mới đc phát triển cách đây 2 năm, và tui cũng rất vui khi những công nghệ mới lại đc cập nhật với bộ phim của anh. Cứ tưởng tượng cảnh người ta giả làm trợ tế ôm điện thoại thay cho heo chạy lông nhông ngoài đường mà tui thấy vui như hội chợ, hờ hờ chỉ khổ ông kia nghiền game mà chưa chắc đã được chơi game tử tế thôi

- Tin xấu: là hiện tại tất cả các nhãn hàng quảng cáo không gia hạn thêm hợp đồng với anh mình, và mọi thứ sẽ kết thúc vào năm 2017. Thực ra nó cũng chỉ ảnh hưởng đến cái tủ quần áo của anh thôi, tức là mỗi khi anh đi PR là tui cũng đỡ phải lấy mo che mẹt đó Cái làm tui buồn là kể cả những công ty như Namyang French Cafe, đã gắn bó với anh rất lâu, đến mức tên gọi thứ 2 của họ là cafe Kang Dong Won đó, cũng k có động thái ủng hộ anh mình -_- Thực ra xét cho đúng thì chỉ có Kolon ra mặt vào thời điểm đó, nhưng tui nghi ngờ đó là do họ muốn giúp a thật hay chỉ là hợp đồng đã đặt bút ký thì k phải cứ thích phá là đc. Uh thì tui biết là kinh doanh vốn lạnh mặt, mà họ cũng k hẳn là k có cái tình cái lý, nhưng mà cứ nghĩ đến anh mình đã giúp họ đẩy mạnh  thương hiệu thế nào trong suốt những năm vừa qua thì tui vẫn có chút cay đắng trong lòng. Tình hình có thể đc cải thiện nếu movie của a thắng lợi trong năm nay, nhất là quả 1987, nhưng mà tui là tui đã mang tổn thương trong lòng rồi đó, giờ quay lại nhìn mẹt các nhãn hàng ấy là k còn nhiều hào hứng như xưa nữa

- Tin chẳng biết là nên vui hay nên buồn: Đại loại là công ty chủ quãn cũ ngày xưa của a mình đã làm chuyện k hay với anh. Và vì tui k thể biết chắc là chuyện gì, liên quan đến cái xe đồ ăn hay là cái LHP hay là một cái gì đó khác, nên tui chỉ có thể đặt dấu chấm lửng ở đây. Thực ra tui nghĩ, vụ thân Nhật của anh, dù nó có là vì black list hay vì tốt thí cho samsung, thì lý do khiến nó to như bò, k chỉ vì nỗi đau của ng Hàn sau chiến tranh mà còn có thể vì 1 bộ phận k nhỏ những cá nhân thực sự vốn k yêu quý anh, do ghen ăn tức ở hay vì sự cạnh tranh của chungmuro thì tui k biết, nhưng họ lợi dụng vụ này để lai rai ra những vụ nhỏ nhặt khác. Cá nhân a sẽ k thể hiện gì ra ngoài, và bản thân cái động daum giờ thậm chí còn tự kín giữa nội bộ với nhau sau vụ tụt thành viên nhanh hơn cả sự xuống dốc của giá vàng, cho nên có lẽ giờ chúng ta chỉ có thể biết là mình phải tin tưởng và ủng hộ anh nhiều hơn, nhiều hơn nữa, vì cuộc chiến có lẽ chỉ mới bắt đầu thôi, mà a thực sự rất cô đơn trong cuộc chiến này

Bình luận

Rồi nha nàng, nhưng chuyện này k ảnh hưởng mâdy đc đến a đâu  Đăng lúc 2-5-2017 12:41 PM
Vụ UAA tui thấy đc nhắc mà k hiểu ngô khoai gì cả, nàng inb tui với, bệnh tò mò  Đăng lúc 1-5-2017 09:02 AM
Đó có vẻ nhờ vụ french cafe UAA mới đc réo tên đó mà :)) chứ giờ vụ a đỡ nhiều rồi  Đăng lúc 26-4-2017 09:30 AM
Mấy vụ CF ta cũng bực quá. Sóng gió cũng qua rồi còn gì. Còn ai chửi anh nữa đâu. Thôi kệ, ko có CF anh có thời gian tập trung vào công việc diễn xuất.  Đăng lúc 26-4-2017 08:35 AM
Hic hic, hình như French cafe bây giờ chuyển cho YAI với PHS đại diện hả Yuli, hôm trc ngó qua hình như giờ 2 bạn kia đóng CF chung  Đăng lúc 26-4-2017 08:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-4-2017 17:18:11 | Xem tất
Hem hiểu ông nông dân tại sao tự dưng lại đi học nhạc rock như này, phải chăng vì thời gian qua anh đã quá mệt mỏi..
Ta nói đùa vầy thôi à chứ thực ra a vẫn luôn theo rock từ đó đến giờ ( mà hình như chú này ta cũng thấy 1 lần khi đi cùng anh rồi ). Nhưng trong những cái ảnh ta thấy thì anh hay chơi rock khi tóc dài, đó là khoảng thời gian anh cần relax bản thân. Có lẽ lần này cũng vậy, hoặc các chú Coldplay lần trước đã khiến trái tim toàn gỗ của anh bùng cháy trở lại
Lần này xưng hô với anh khác 1 chút, vì âm nhạc đó giờ vẫn chiếm vị trí lớn trong trái tim ta. Cá nhân ta đã từng bỏ nó rồi lại quay về vì nhận ra dù ta sẽ k chọn nó, thì nó là thứ thuốc cân bằng duy nhất trong cuộc đời ta, dù ta yêu cái khác nhiều hơn và ta có những sở thích khác mới mẻ hơn. Tự hỏi giờ anh có đang cảm thấy như vậy không Thấy a chơi rock ta cảm thấy rất yên tâm, vì ta tin vào sức mạnh hàn gắn và giải phóng của âm nhạc vô cùng Tự dưng có cảm giác a giống mình, a thật gần gũi với mình, lần đầu tiên trong đời

Chú này có insta là devinrockz. Nhà mình ai biết gì về chú hãy cho ta thêm tí thông tin nhé, vì ta vẫn là kẻ ngc lại hoàn toàn với anh, ta ghét rock vô cùng tận -_- vô cùng tận trừ cái bài viva la vida của Coldplay ra

Edit: giờ nhìn lại hình thấy ng thương thiệt gầy mà sao ánh mắt vẫn hiền lành và trong trẻo thế trời ơi con người ấm áp này đứng yên để ta chạy ra hun cho phát nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-4-2017 06:21:24 | Xem tất
Kang Dong Won "Tôi sẽ thận trọng nhưng không phải khúm núm" part2
Q: Bộ phim Inside man ra mắt vào năm 2015 đã phác họa nạn tham nhũng và ăn hối lộ của Hàn Quốc, khá là chính xác với những gì đã xảy ra trong năm 2016..
A: Tôi đã xem bản truyện tranh của phim này trước

Q: Trong Inside man, Lee Byung Hun, Jo Seung Woo và Baek Yun Shik đã tạo nên một cuộc chạm trán căng thẳng, cũng giống như Lee Byung Hun, Kang Dong Won và Kim Woo Bin trong Master. Liệu có thể so sánh vai trò của Lee Buyng Hun trong 2 bộ phim này không?
A: Một vài người hoàn toàn bối rối giữa Inside man và Master ( cười). Lee Byung Hun hoàn toàn là kẻ xấu, Woo Bin là kẻ 2 mang tự hành động theo ý mình còn tôi thì cố gắng bắt cả 2. Bạn có nghĩ tôi cảm thấy 2 bộ phim này giống nhau không? ( cười)

Q: Một cách chân thực, bạn nghĩ thế nào về Lee Byung Hun?
A: Anh ấy là một người độc nhất vô nhị ( cười). Đó là người tôi cần học hỏi

Q: Anh ấy khác biệt như thế nào?
A: Dưới tư cách là một diễn viên, tôi hoàn toàn bị bất ngờ khi nghe thấy giọng nói và cách phát âm của anh ấy. Khi diễn cảnh giải thích diễn biến của các vụ lừa đảo tài chính ( đoạn Jae Myung đi làm cái máy rửa tiền) tôi cũng cố gắng làm điều tương tự, giống như kiểu "Nó sẽ như thế nào nếu mình đã từng khoác lên 1 lớp mặt nạ ngụy trang đi lừa người khác như vậy nhỉ?" Giọng nói đó vẫn cần giống như một người chỉ đang đội lốt 1 vỏ bọc khác, nhưng cùng lúc phải nghe như 1 kẻ lửa đảo thực thụ. Mặc dù tôi đã chuẩn bị tâm trí sau khi kiểm tra hoàn cảnh diễn ra sự việc và nhân vật của mình, đôi khi tôi cũng trở nên kinh ngạc và phải tự tưởng tượng, rồi kiểm tra lại nó bằng cách đánh giá phía tính cách này bằng cách nhìn từ phía tính cách khác

Q: Bạn có vẻ không thích so sánh nhỉ ( có lẽ ý PV định nói a đã k đặt cả 2 tính cách lên cùng 1 bàn cân để so sánh, mà anh dùng chúng để bổ trợ cho nhau,dùng cái này đối chiếu kiểm tra cái kia)
A: Tôi vẫn luôn cố gắng để tạo ra một giọng nói thích hợp. Trong quá khứ, tôi từng nghe giọng nói của anh Choi Jin Woong và nghĩ "giọng nói của con người có thể đóng vai trò rất lớn lao" Từ khi bị bất ngờ, tôi đã cố gắng luyện tập trong nhiều năm. Cũng cải thiện được nhiều rồi. Không chỉ có anh Buyng Hun phát âm tốt mà kể cả Woo Bin cũng thế

Q: Bạn có nhận lời khuyên nào cho diễn xuất không?
A: Không. .( đoạn này tui k hiểu lắm, đại loại anh nói gì đó về việc mỗi người đều là một chiến binh với đủ phẩm chất cần thiết để làm việc, và dường như thứ duy nhất a được dạy là hút thuốc khi còn ở trường ) Tôi cảm thấy mệt mỏi nếu phải tiếp xúc với ai đó cố gắng chỉ bảo uốn nắn quá nhiều lên quan điểm cá nhân của mình ( cười). Bạn phải tạo sự tự tin rằng mình đang không bị bao vây kín đặc bởi các staff và camera ( cười). Nếu bạn bắt đầu so sánh hoặc phụ thuộc vào người khác, thì bạn sẽ không thể tin tưởng chính bản thân mình

Q: Bạn thật sự rất tự tin
A: giống như những người đàn ông khác khi đã ở giữa tuổi 30, đối với công việc của mình, Tôi có niềm tin sâu sắc vào khả năng tự lực tạo nên kết quả rồi sẽ được thừa nhận. Tính cách tôi cũng trở nên cởi mở hơn, dù đó không hẳn trong việc chia sẻ các vấn đề cá nhân. Tôi bây giờ ở độ tuổi như vậy. Sáu năm trước khi đóng phim cùng tiền bối Song Kang Ho, tôi không ở trong trạng thái tự thúc đẩy tinh thần mạnh mẽ như thế. Đó không phải vì tôi e ngại giọng nói nặng tính địa phương của mình, mà bởi khi còn hoạt động như một người mẫu hay được tham gia diễn xuất lần đầu tiên, những quan điểm, hoặc thái độ trái với "luật" hoặc những chuẩn mực ban đầu thường bị coi là vô lý. Ở xã hội Hàn Quốc, sự khiêm tốn, nhún nhường vô điều kiện được gọi là đức hạnh. Nó nói rằng .. ( chịu rồi câu này tui không dịch nổi) và những kiểu giáo dục như vậy thường làm người trẻ sợ hãi. Tôi có một người bạn chơi trong clb bóng đá ở trường học, và anh ấy rất đặc biệt. Hôm đó tôi chơi ở vị trí tiền đạo, còn anh ấy ở hàng phòng ngự cuối cùng . Ngay từ đầu trận đấu anh ấy đã tuyên bố
- Tôi rất giỏi trong vị trí này ( tôi chơi tốt trận bóng này)
Đó là cái gì vậy? Suy nghĩ ấy khác lạ vượt trên lối tư duy thông thường. Thực tế để có thể làm tốt đến mức độ ấy, bạn phải nhìn về những gì bạn muốn với 1 sự tập trung nỗ lực cao độ. Bạn chỉ có thể chứng minh khả năng của mình nếu bạn tin tưởng thế mạnh của bạn là nhũng gì bạn thích, và bạn có thể thực hiện chúng một cách tốt đẹp. Tại các buổi shooting, bạn cũng cần để tâm đến những đồng nghiệp khác, nhưng không vì thế mà bạn phải trở nên khúm núm, nhún nhường, nhất là trong hoàn cảnh hàng trăm người đang nhìn chằm chằm vào bạn

Q: Bên cạnh sự nam tính rắn rỏi đó, bạn lại có một vẻ ngoài dịu dàng ( cười)
A: Khuôn mặt của tôi không đặc trưng cho nam hay nữ ( cười). Là một diễn viên, tôi hài lòng với khía cạnh này. Đó thực ra lại là một điều rất tích cực đấy ( cười)

Q: Loại quần áo bạn vẫn mặc thường ngày?
A: Tôi có quan điểm mọi loại quần áo của mình nên là màu đen ( cười). Mũ đen, quần đen, giày đen..Tôi thích tính linh động của chúng ( chắc là dễ phối đồ, dễ ngụy trang, dễ đi lại, và thậm chí là dễ che giấu cái sự bẩn không thèm giặt của anh )

Q: nếu những gì bạn nhận định về nhân vật của mình là sai thì sao, nghe có vẻ khó tin ( câu hỏi này sau câu hỏi đợt trc tui đã dịch, đại loại anh thấy công việc của anh rất vui và a k có stress khi làm việc. A thấy công việc của mình rất đặc biệt, tạo nên một nhân vật sống động bằng xương bằng thịt chỉ từ những con chữ mang đến cho anh nhiều hứng thú)
A: "Đây là nhân vật của tôi", tôi luôn nghĩ về điều đó trong đầu khi tôi diễn xuất. Khi một bộ khung cốt lõi cho tính cách của nhân vật đã được xây dựng xong, rất dễ dàng để bạn tự trang trí cho nhân vật của mình. Quan điểm của đạo diễn đôi khi cũng khác biệt với ý tưởng của tôi, nhưng nếu như nó không phải vấn đề gì quá to tát, thì tôi có thể dễ dàng chấp nhận nó"

Q: Bạn là mẫu người lao động như thế nào, theo phong cách của một kỹ sư hay một nghệ sĩ? ( tui nghĩ tui dịch câu này bị ngu )
A: Có vẻ tôi là người pha trộn cả 2, cả kỹ sư và một nghệ sĩ trong người. Nhưng cuối cùng tôi luôn chọn tính tự do thiết kế và sống cùng nó

Q: Bạn đã từng bao giờ suy sụp chưa?
A: Vào giữa những năm 20t. Công việc thì tốt, nhưng mà ngành công nghiệp này lại trở nên vô cùng khắc nghiệt với những trò lừa đảo và những kẻ nói dối

Q: Và bạn đã vượt qua điều đó như thế nào?
A: Tôi cố gắng thấu hiểu vì sao họ làm như vậy. Sau khi vượt qua sự suy sụp tôi đã cứng cáp hơn 1 chút. Những người đã thay đổi những cái bắt tay của họ bằng cách ăn hối lộ hay đánh tráo thông tin không nên đối xử với đối tác của mình như thế. Nhưng tôi vẫn sẽ trao cho đối tác tương lai sự chân thành của mình. Những người muốn sử dụng nó phải mạnh mẽ khi đương đầu với các vấn đề, và quan trọng hơn, có thể phớt lờ những kẻ dại dột còn lại

Q: Làm thế nào để bạn đánh giá được các mặt khác nhau của 1 cá nhân?
A: Tôi luôn tính toán nhiều nhất các khả năng có thể. Gỉa sử mỗi chúng ta đều điều khiển được thời gian, tiền bạc, nhân lực, thậm chí cả những điều vô thường, thì ai sẽ là người không thay đổi?  Gỉa sử tôi có thể nhìn thấy cái kết của 1 hành trình, thì một vài điều trong đó sẽ trở nên rõ ràng. Tôi có kinh nghiệm trong việc này, tôi có thể nhìn người qua tướng mạo của họ. Những gi bạn nghĩ tôi có thể đọc được qua đôi mắt của bạn ( cười)

Q: Trong mắt bạn, đạo diễn Jo là người như thế nào?
A: Quan điểm làm phim rõ ràng, tính cách lại tốt. Vậy nên tôi muốn giúp anh ấy thực hiện tác phẩm của mình

Q: Tên phim, "Master" nghĩa là gì
A: Bậc thầy của lừa đảo, bậc thầy của lập trình, bậc thầy của điều tra! Mỗi nhân vật đều sở hữu kỹ thuật tốt nhất trong lĩnh vực của họ. Dù thế nào, tôi nghĩ bộ phim này là một trận đánh để thay đổi Hàn Quốc Vai Kim Jae Myung, đội trưởng đội điều tra đặc nhiệm của tôi, là người tạo ra những nút thắt "bậc thầy" ( cười)

Q: Bộ phim này có quy mô lớn. Những cảnh quay địa phương tại Phillippine, những cảnh lừa đảo của Byung Hun, những cảnh đóng kịch của Kim Woo Bin và cuộc đụng độ dữ dội của Kang Dong Won đã xảy ra vô cùng nhanh chóng. Trên phim trường thực tế thì thế nào?
A: thực tế thì phim trường là chiến trường ( cười)( đoạn này nói điều gì đó về cảnh Lee Byung Hun bị vây bắt) Cuối cùng, tôi phải thực hiện thêm 1 vài cảnh quay sau đó

Q: Khi bạn được bao quanh bởi hàng trăm nhân viên tại phim trường ngoại quốc, hẳn bạn cảm thấy lo lắng và phấn khích cùng 1 lúc?
A: Tôi không biết nữa. Tôi có rất nhiều suy nghĩ khi quay ở Phillippines.. Cạnh trường quay có 1 bãi rác. Những người vứt rác bừa bãi, những người cố gắng thu dọn chúng, và cả những người chỉ có thể sống trong các bãi rác, sống nhờ vào rác thải của người khác...Tôi đã nghĩ nghiêm túc suy nghĩ về những vấn nạn có thể xảy ra khi 1 quốc gia trở nên mục nát

Q: Vậy mục tiêu cuộc sống của bạn đã thay đổi?
A: (đoạn này thì ở các post trước, anh nói giờ anh muốn sống hạnh phúc cùng mọi người xung quanh mình)

Câu chuyện của anh ấy không giống như một lời nói dối. "Master" thể hiện niềm tin vững chắc của anh về việc kẻ xấu sẽ phải bị trừng phạt. "Tôi hy vọng bộ phim này sẽ là một hình ảnh đáng kinh hãi cho tất cả những kẻ cầm quyền mục ruỗng ở đất nước chúng ta" (a  chửi thẳng bà Park Geun Hye rồi kìa)
Trong bối cảnh mỗi ngày của chúng ta đều thật khó khăn, tôi thật mừng khi Kang Dong Won đã làm việc chăm chỉ. Thận trọng nhưng không khúm núm. Cẩn thận nhưng không nhún nhường trước bất cứ điều gì sai trái

P.s: Khi viết bài này tui đã muốn viết một lời kết thật dài. Bởi thật nhiều điều..

Bởi những suy nghĩ của anh khi anh hóa thân thành Jae Myung. Có lẽ một vài diễn viên sẽ chỉ muốn show hết kỹ năng của mình trên màn ảnh, họ chỉ tập trung để biến Jae Myung thành 1 cái máy rửa tiền thực thụ trước mặt khán giả. Nhưng anh khác, anh muốn Jae Myung vẫn là cậu ấy, dù có đóng vai 1 kẻ đi lừa đảo thì bản chất không bao giờ mất đi. Anh luôn có cách nhìn nhận rất bất ngờ cho mỗi vai diễn, và với tui đó đều là những quan điểm khiến vai diễn của anh tinh tế và sâu sắc hơn, nhưng cũng "người" hơn. Đôi khi tui tự hỏi tại sao anh lại có được những suy nghĩ khác người đó, liệu đó có phải " màu sắc tự do", "làm gì cũng được" mà thầy Shin đã nhắc đến? Và nếu đúng như thế, thì nó đến từ cái gì?

Có lẽ từ chính quan điểm làm nghề của anh. Anh luôn nói anh không đánh đồng nhân vật với mình, nhưng tui thấy a thương họ. Anh từng nói ai cũng có khoảng tối trong tính cách của mình, và nhiệm vụ của anh là khiến những mảng tối đó được "tỏa sáng " trên màn ảnh, để khán giả đồng cảm với nhân vật như anh đồng cảm với nhân vật. A diễn tiết chế nhiều hơn trước, bởi như vậy nhân vật có chiều sâu, có thể chạm tới trái tim khán giả. Với tui điều này thật đáng giá, bởi nó khác những diễn viên chỉ chăm chăm biến cái movie trở thành show trình diễn cá nhân, miễn sao phô được càng nhiều kỹ năng càng tốt. Khán giả có thể bị bất ngờ, bị thán phục bởi diễn viên, chứ chẳng phải bởi nhân vật. Anh luôn làm điều ngược lại. Nếu ai đó nói anh không chạy theo thị trường, không sân si những điều hào nhoáng trống rỗng, bởi anh chọn những movie có chất lượng, thì tui chỉ muốn nói anh đã thể hiện ngay điều đó trong cách anh hóa thân vào nhân vật, tui k cần đến những sự lựa chọn tương lai của a để kiểm chứng điều này

Và có lẽ cũng từ những trải nghiệm của anh, từ quan điểm sống của anh. Khi dịch đoạn cảm xúc của anh với những kẻ đã phản bội anh, tui thực sự không còn nghĩ nhiều về những kẻ khi xưa, và cả những công ty bây giờ nữa, mà chỉ nhận ra anh ấm áp và mạnh mẽ đến chừng nào...

Bình luận

biên tập biến luôn anh thành người yếu đuối -_-  Đăng lúc 4-5-2017 11:17 PM
đủ k cắt xén, chứ mà như báo khác nó đã cắt bớt đi để tạo hit rồi, đặc biệt là mấy cái bài PV tâm trạng của anh sau Vanishing Time ấy, tự dưng mấy ông  Đăng lúc 4-5-2017 11:16 PM
lúc dịch bài PV này e cảm thấy hạnh phúc hơn cả khi vé của Master đạt đc 7tr. Mà cũng phải cảm ơn PV nữa, hỏi rất thông minh và ghi chép câu trả lời đầy  Đăng lúc 4-5-2017 11:16 PM
giờ mới có thời gian nghiền ngẫm bài PV, hay lắm e, càng biết anh nhiều thì gia thế hay ngoại hình chỉ là chuyện nhỏ, tính cách anh mới là điều hấp dẫn nhất   Đăng lúc 4-5-2017 05:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-5-2017 07:57:46 | Xem tất
Nhân ngày 1.5, quốc tế lao động chạy vô nhà làm lao công phát

Trước hết là hiện tại ông Sise đang ở bên Hàn để vỗ béo cho con voi còi của chúng ta Hai ông rất thảnh thơi và bình yên cứ như đang đi tuần trăng mật ấy Lần này chú ấy còn tay xách nách mang 1 đội quân sang cho a mình nhé, dự là đợt tới quần áo đi LHP chắc như bắp là của ông Sise rồi Đúng rồi chú ạ giờ anh con thành kẻ nghèo rồi, nhưng anh vẫn ham hố cái đẹp lắm nên giờ có đất cho chú dụng võ rồi nghen, chú có khoác lên người ông kia bao tải  con cũng không dám có ý kiến gì nữa đâu

Chú Sise hiện tại đã xóa ảnh này nên tui để ở spo thui nha..Có lẽ chú ấy vẫn còn sợ hiệu ứng thân Nhật chăng...

Trong khi người thương nghìn năm không cưới của anh rất thận trọng với truyền thông thì truyền thông lại đang vỗ về anh mình bằng cái video như này

Họ nói a mình có 3 điểm hấp dẫn, được sự công nhận từ các ngôi sao khác. 1 là ngoại hình, 2 là tính cách chân thật và thoải mái trên phim trường, 3 là niềm đam mê tột cùng của a cho diễn xuất cũng như khả năng diễn xuất đc thừa nhận của anh ( bạn Bin trở thành nhân chứng cho vụ này, vì đã so sánh anh mình có 1 nguồn năng lượng tươi sáng mà kể cả chú Buyng Hun cũng không có). Đại loại là trai đẹp và chất, được cả tài cả đức. Trước sự tung hô mạnh mẽ trong thời điểm này, cộng với việc YG đã thành lập công ty chuyên sản xuất phim truyền hình, kha khá lời đồn thổi là a mình sẽ tái xuất trong 1 drama. Dù biết anh có lý do của anh, nhưng 1 phần trong tui luôn kỳ vọng ngày ấy đừng bao giờ đến..

Ở một diễn biến khác, trong một bài phỏng vấn gần đây cho The Sheriff In Town, chú Lee Sung Min, bạn diễn của anh trong quá quá nhiều bộ phim đã kể lại kỷ niệm khi lần đầu tiên chú ấy được nhận 1 vai chính trong Robot Sound (2016). Chú ấy có lẽ khá áp lực nên đã tâm sự với anh ( có vẻ chú ấy khá thân với a nhỉ    ) còn anh mình thì an ủi bằng sự thực hiển nhiên "Anh ơi, vậy mà e đã làm điều đó trong hơn 10 năm rồi" ( vậy mà vẫn còn đang sống sờ sờ ra đây, k sao anh ạ , tự tin lên, bách chiến bách thắng
Và chú ấy cũng nhanh chóng nhận ra sự thực hiển nhiên của a mình không dễ chịu gì cho cam, nên trong bài pV này chú ấy chia sẻ giờ chú đã hiểu vì sao anh phải lao động chăm chỉ thế, đó là bởi áp lực doanh thu phòng vé đè nặng lên các diễn viên, và nặng nhất là các diễn viên chính

Đúng vậy chú ạ, sau hơn chục năm làm nghề giờ anh cháu đã chuyển từ mốt trai đẹp hơn hoa sang mốt ăn mày không ai hốt như thế này đây

Bình luận

=)))))))  Đăng lúc 4-5-2017 11:19 PM
tóm lại là ss thấy anh giống Tarzan  Đăng lúc 4-5-2017 11:18 PM
lạ là mỗi khi anh tả tơi rũ rượi thế này ss lại thấy hấp dẫn, còn khi anh đóng bộ nghiêm chỉnh thì vẫn thấp thoáng cái cốt nông dân ko giấu đi đâu đc=))  Đăng lúc 4-5-2017 05:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách