Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Jung Woo - 정우 - Welcome to Me Too house ~ ♥♥♥ 260115 C'EST SI BON SHOWCASE ♥♥♥

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 13-11-2013 22:11:35 | Chỉ xem của tác giả
Có cái này mà hổng bik post vào đây có ổn ko
Mục đích là xây nhà Rác lên cao
Anh em game xong thì vào đây hội nghị bàn đào cho xôm, lặn ngụp bên Soompi tối h` mà hoang mang cực độ

Cái này là making film cho những tập tới
Theo như lời chị cameo ở ep 5 thì HQ có 2 thảm họa: xập cầu và xập khu thương mại (cái khu thương mại mà chil bong mua dưa cho cả nhà ăn ở ep 4 đấy)
Thật sự thì đôàn đã tái hiện lại 1 trong 2 thảm họa này
Rõ ràng đây sẽ là 1 bước ngoặt cho mối quan hệ tay 3 nảy lửa này (nhưng ko sao, mình tin vào dữ kiện này)
Theo dự đoán thì mọi ng` có thể nghĩ rằng Jung có mặt tại hiện trường, tất nhiên 2 chàng lính ngự lâm lo sốt ruột
Vấn đề đặt ra: điều hiển nhiên là chàng nào tới trước thì gần như nắm chắc phần thắng
Hy vọng mãnh liệt: anh Rác!!!!!!!!!!!!!!!!
Thật sự ko phải ship cho anh Rác mà cứ khăng khăng anh ấy phải là chồng Na, vì mình thấy lúc xem phim Jung của 2013 và Jung của 1994 vẫn vậy, mà cảm giác chỉ có ở bên anh Rác thì Jung mới là con người như thế
Chil Bong có phần đứng đắn và lịch sự hơn hẳn anh Rác, nên cảm giác Jung và Bong tới với nhau thì dường như Jung sẽ thiếu thiếu cái gì đó
Mà nếu anh rác ảnh lao tới thiệt thì coi lão nằm viện cũng tính bằng tháng nhỉ, thâu rồi thương quá đi
Nhà ơi Bình lựng vụ này đê

Bình luận

Hú hú! Người lệch múi giờ ới!!!!  Đăng lúc 15-11-2013 10:00 PM
H/a Bông-1ng nâng lên đc cũng đặt xuống đc, sẵn sàng cầu chúc cho ng mà ng con gái mình yêu tỉnh lại,ng đem lại hp cho cô ấy.h/a Bông như vậy chả phải quá tuyệt sao   Đăng lúc 15-11-2013 12:13 AM
oh yeah, điều tớ mong đấy ;))  Đăng lúc 15-11-2013 12:11 AM
@daphnie nếu thế ng tai nạn là Rác, Bông thấy ty quá lớn Na giành cho Rác nên quyết định cùng Na cầu chúc cho a Rác tỉnh dậy, lúc đấy bk cũng xd đc h/a Bông rất tuyệt   Đăng lúc 15-11-2013 12:10 AM
ừ thôi ngủ thôi, haiza  Đăng lúc 15-11-2013 12:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 14-11-2013 02:20:09 | Chỉ xem của tác giả
Các nàng ơi có vụ mới cũng cần bình luận nè
Chả là hôm qua mình cùng nàng tuilatra đã bình luận về khả năng liệu anh Rác có liên quan gì đến cái chết của anh trai Na ko?
Bởi vì phim cũng chưa nêu lí do cho cái chết của anh trai Na, theo bạn tuilatra nói thì 1 người có gia đình đầy đủ với bố mẹ và ông anh ( ko biết là mấy ông chỉ biết Rác là con út) hà cớ gì mà phải đến ở nhà Na vừa làm tròn bổn phận của người con trai và người anh trai thay cho người anh đã mất của Na.
Phim có chiếu cảnh 2 anh em Na rất thân nhau và 1 thời gian sau thì kết nạp thêm bạn Rác chứng tỏ bạn Rác của chúng ta mới chỉ xuất hiện chơi cùng anh em nhà này chưa lâu lắm
Có thể lão Rác và anh Na rất thân thiết nhưng liệu có đến mức mà Rác phải làm như vậy với gia đình Na ko? Liệu đấy có phải là 1 sự bù đắp cho lỗi lầm mình gây ra?
Thêm nữa mình có đọc cmt của 1 bạn mình ko nhớ tên đại loại là Rác hơn Na 5 tuổi, Na đang học năm 1 mà Rác lại học năm 3 theo lí thì lão phải học năm 5 chứ nhỉ?
Liệu trong 2 năm mà lão có thể là ko đi học đấy có chuyện gì đã xảy ra?
( mình thấy bạn ý phân tích rất chuẩn nên nêu chủ nhân cmt mà mình vừa tóm tắt có đi qua đây đừng giận vì mình viết lại ý của bạn nhé và xin để lại tên để mình cảm ơn hihi)
Tất cả những điều trên có phải là lí do chính dẫn đến sự chần chừ do dự của lão Rác ko? Mình nghĩ ko phải ảnh ko nhận ra tình cảm của mình mà là ảnh sợ 1 nỗi sợ mà chúng ta vẫn chưa biết rõ
Vậy nên hỡi các nàng yêu quý trong nhà Rác hãy cùng nêu ra ý kiến của mình nhé
Mong chờ

Bình luận

Ôi ôi cái con ng bí ẩn này  Đăng lúc 14-11-2013 10:37 PM
đúng là như vậy thật thì... và còn giờ thì chờ BK gỡ rối tơ lòng Fangirl!!!  Đăng lúc 14-11-2013 11:38 AM
có 1 sự nghi ngờ ko hề nhẹ :/  Đăng lúc 14-11-2013 11:35 AM
tất cả đều có cái gì đó đang đc giấu nhẹm đi, nếu rep97 YJ ở nhà SW vì mất bố mẹ, đằng này anh RÁc lại ở như thế mà phim lại ko nêu lí do  Đăng lúc 14-11-2013 11:35 AM
nếu như theo ss nói thì BK sẽ phải giải quyết thêm cái đó nữa... rối nùi nùi ah!!!! Cũng đúng là chúng ta chưa biết cái lý do Rác là Anh hờ Na  Đăng lúc 14-11-2013 09:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 14-11-2013 08:54:15 | Chỉ xem của tác giả
matle_09 gửi lúc 14-11-2013 02:20
Các nàng ơi có vụ mới cũng cần bình luận nè
Chả là hôm qua mình cùng nàng tu ...

Phim này là phim hài chứ có phải melo đâu, chắc ko tới mức tiêu cực vậy đâu

Mà mẹ Rác vs mẹ Na cũng thân thiết mà, bố Na cũng là bạn của bố Rác nữa

Chắc có lẽ là sự thương cảm cho mất mát quá lớn đối với gia đình Jung

Rác là bạn thân của anh trai Jung, và cũng thân thiết với Jung từ bé nữa

Sau cái chết của ng` bạn, có lẽ Rác vẫn ở bên quan tâm chăm sóc Jung như trước, vẫn thân thiết với cô em gái của ng` bạn
Rồi năm tháng trôi qua, sự quan tâm chăm sóc đó cứ lớn dần rồi thành tình cảm anh em lúc nào chẳng hay, Rác cũng thân thiết vs nhà Jung tới mức Bố Dong Il coi như con trai luôn

Còn chuyện tình cảm của anh ý vs Jung

Mình chắc chắn là anh ý yêu Jung. Vấn đề anh ấy ko dám thừa nhận mà cứ năm lần bảy lượt giả vờ ko hiểu có lẽ là do tình cảm giữa anh và gia đình Jung h` quá lớn, chẳng khác gì ng` trong nhà nữa rồi, nếu h` anh và Jung hẹn hò, yêu nhau rồi cưới nhau thì ko nói làm gì, chứ giữa đường đứt gánh thì phải làm sao

Chuyện tình cảm ko ai nói trước được điều gì, với lại Jung còn quá bé, suy nghĩ chưa dc chín chắn, cảnh ở bốt điện thoại đó mọi ng` cũng thấy đó, chỉ là 1 trò chơi thôi, vậy mà cũng khóc um lên bắt anh phải chọn cô cho bằng được. Thật sự ng` ngoài nhìn vào còn thấy cô còn quá trẻ con thì làm sao anh Rác anh ý yên tâm được. Đoạn đó rõ là anh Rác đầy tâm trạng luôn, kiểu như "mình phải làm sao với cô bé này đây"

Anh ấy chọn làm anh trai hờ để dc ở bên cạnh Jung, ảnh cũng nóng lòng lắm nhưng vẫn kiên nhẫn đợi Jung của anh lớn thêm tí nữa. Bởi thế mình thấy ng` đàn ông này rất chín chắn và cực kì tuyệt vời

Ngay cả khi thấy Bông có tình cảm với Jung, và anh có thể mất Jung bất cứ lúc nào mà ảnh vẫn kiên nhẫn, ko phải là ảnh nhu nhược mà là vì ảnh thật sự muốn một mối quan hệ nghiêm túc và cùng Jung đi đến suốt cuộc đời đó

À, nói thêm tí nữa, mình xem rất kĩ cái cảnh cả đám ngồi giữa sân trường chơi cái trò ai chọn ai đó. Thật sự thì tâm trạng của anh Rác lúc đó nó lộ ra quá rõ ấy. Ngay lúc anh chọn Yoon Jin là ảnh đã thấy có lỗi vs Jung rồi. Cái cách anh cười nó cũng có phần gượng gạo. Rồi khi tới lượt Jung chọn, anh dường như ko dám nhìn vào mắt cô bé nữa. Thậm chí có tin nhắn mà Bing phải nhắc là hiểu rồi. Đoạn đó chính xác là ảnh vẫn đang bận suy nghĩ đó mọi người. Mà nghĩ cái gì thì ai cũng biết rồi đó

Jung Woo phải nói là diễn xuất xuất thần, xem mà thấy như chính là con ng` ảnh rồi chứ chẳng phải là diễn nữa. Chỉ là những cảnh rất nhỏ thôi nhưng ảnh vẫn hoàn thành rất tốt, chắc chắn ảnh phải đầu tư cho vai diễn này ghê lắm mới dc vầy đó

Bonus cái cảnh hâm đơ của zai nhà mềnh

Ý kiến cá nhân, mọi người cùng xem xét nhé {:156:}

Bình luận

Ship Rác Na nhiệt tình lắm :))))))  Đăng lúc 27-11-2013 11:07 PM
hnay mình mới vào nhà Rác, ^^ mình đồng ý vs bạn luôn. Nói thật. Xem từ ep 1, mình đã nghĩ Rác k đơn thuần chỉ là ng anh của Na... Kết tnào chưa biết nhưng mình..   Đăng lúc 27-11-2013 11:06 PM
Thật đoạn ngồi ở sân cỏ mình cũng cảm thấy như bạn. Chỉ những chi tiết nhỏ đã bộc lộ lòng a Rác rồi nhỉ :)  Đăng lúc 14-11-2013 10:51 PM
Bài bạn viết hay quá ôm ôm  Đăng lúc 14-11-2013 10:39 PM
cái này người ta gọi là tài năng thiên bẩm, với sự cố gắng ko ngừng nghỉ = thành công!  Đăng lúc 14-11-2013 11:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 14-11-2013 09:02:06 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi chịu hok nổi, h` mới biết hàn xẻng áo quần nó khan hiếm thế

Pic trên là Cf
Pic giữa hình như là cái drama You're the best, Lee Soon Shin
Pic cuối là áo Na mặc
Cho hỏi chị stylist là zai nhà này sao toàn mặc đồ cũ thế, bộ tính cho ổng làm rác thật hả {:430:}
Đề nghị chị stylist đi tập huấn 1 chuyến, anh zai sắp thành top star rồi, mà theo nhận xét cá nhân là cái áo này chả hợp vs anh zai tí nào, nhìn mất hết vẻ nam tính {:441:}
Nguồn: soompi

Bình luận

vợ chồng cùng mặc 1 áo đó mà =]]]]]  Đăng lúc 14-11-2013 12:12 PM
cái kiểu tóc đó là ngừ ta đóng vai chững chạc, giang hồ mới quay lại với đời nên già là phải rồi!!!  Đăng lúc 14-11-2013 11:01 AM
mà cái kiểu tóc trong drama soon shin nó già quá đáng á, thôi anh cứ làm rác đi cho tụi em nhờ  Đăng lúc 14-11-2013 09:27 AM
lão rất rất trung thành với kiểu áo đó, và độc nhất là cái áo đó dc dùng lại nhiều nhất! :))  Đăng lúc 14-11-2013 09:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 14-11-2013 09:07:43 | Chỉ xem của tác giả
daphnie gửi lúc 13-11-2013 22:11
Có cái này mà hổng bik post vào đây có ổn ko
Mục đích là xây nhà Rác lên cao {:531 ...

Tập này chắc cũng phải tầm >15 theo như tốc độ quay trước của đoàn làm phim. Hôm trước cũng nói bên rep đó, là vụ sập cầu chắc chắn sẽ là bước ngoặt cho mối quan hệ của các nhân vật.

Thứ nhất, theo dữ kiện hôm trước thì Bing sẽ phải vào phòng cấp cứu & chăm sóc đặc biệt. Theo dự đoán của mình thì có thể có 2 options:

1. Rác là nạn nhân tiếp theo, hoặc trong lúc anh tham gia cấp cứu bệnh nhân tại hiện trường, đã có chuyện xảy ra. Lúc này, Na dường như đã quyết đoạn tuyệt với tình đầu, ngả về bên Bông, và tất nhiên được Bông chăm sóc. Nhưng vào giờ phút nghe tin dữ, Na đã nhận ra chân lý: "Tình đầu là tình cuối..."

2. Na là nạn nhân tiếp theo, khi đó Bông đang ở nơi xa, có thể sắp phải tham gia 1 trận đấu vô cùng quan trọng, Rác đang quay cuồng ở bệnh viện, cấp cứu cho những bệnh nhân đang hấp hổi. Cả 2 đều muốn đến bên Na nhưng đều bị ngăn cách. Câu hỏi là, ai sẽ là người tới với Na trước tiên, ai sẽ là người coi Na là ưu tiên số 1 của cuộc đời, đưa ra quyết định chuẩn xác như SCP trong tập vừa rồi.

Còn Bing, có lẽ tai nạn này cũng sẽ làm thay đổi cái nhìn của Bing về nghề y, để cậu ấy quyết định quay lại với trường học.

Bình luận

mình thiên về anh Rác gặp tai nạn hơn :(  Đăng lúc 14-11-2013 11:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 14-11-2013 09:12:42 | Chỉ xem của tác giả
ruala gửi lúc 14-11-2013 09:07
Tập này chắc cũng phải tầm >15 theo như tốc độ quay trước của đoàn làm phim. Hôm  ...

Cái options 2 cho mình sửa lại tí, cả 2 anh đều ở xa, Bông thì vì trận đấu nhưng hy vọng Rác ko phải là vì bận cấp cứu, vì mình cũng là ng` trong ngành nên mình thấy thật sự 1 BS mà bỏ rơi bệnh nhân thì thật sự ko ổn chút nào, thậm chí cái nhìn dành cho anh Rác nó bị giảm trầm trọng nữa á
Mình thích cái options 2 ở chỗ Na là nạn nhân, và trong 2 anh sẽ có 1 ng` chạy tới, nhưng mà chưa nghĩ ra dc lí do gì khiến 2 anh ko ở gần Na như thế!

Bình luận

yah yah yah... sao mình ko đơn giản hóa vấn đề nhở!!!!!  Đăng lúc 14-11-2013 09:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 14-11-2013 09:30:36 | Chỉ xem của tác giả
daphnie gửi lúc 14-11-2013 09:12
Cái options 2 cho mình sửa lại tí, cả 2 anh đều ở xa, Bông thì vì trận đấu nhưng h ...

Chính vì là người trong ngành nên chắc bạn hiểu cái sự khó khăn trong lựa chọn như thế.

Bông 1 bên là trận đấu quốc gia, là đại diện quốc gia, trận đấu Bông ko thể vắng mặt, 1 bên là Na.

Anh Rác, 1 bên là bệnh nhân, là lương tâm bác sỹ, 1 bên là Na.

Mức độ khó khăn là như nhau đó bạn. Nên mới nói, tới lúc này, cái sự hợp lý & chấp nhận được là do BK, PD cả thôi.
Ngay cái chuyện tái hiện lại vụ sập cầu cũng khiến mình lo lắng, Netizen Hàn rất nhạy cảm, nhất là khi thảm họa bị tái hiện. Hi vọng PD và BK thật tinh tế để ko khiến Nez nổi sóng.

Bình luận

@daphine: Seo hong dùng trả lời, dùng cafe đọc mệt quớ!!!!  Đăng lúc 14-11-2013 10:53 AM
Nhưng mà hy sinh ng` con gái họ yêu thì cũng như bản thân họ cũng chết đi vậy đó, nói chung là rất tội nghiệp cho những ng` ở trong hoàn cảnh đó  Đăng lúc 14-11-2013 09:51 AM
bạn thử xem Movie Love911 ấy, cũng kiểu lựa chọn như thế, đau khổ lắm, mà thường là những ng` cấp cứu họ chọn cứu bệnh nhân  Đăng lúc 14-11-2013 09:50 AM
h` thì mình hiểu ý bạn hơn, nhưng hy vọng một cái gì đó khác đi tí chứ ko phải kiểu anh phải chọn giữa lương tâm bác sĩ và ng` anh ấy yêu  Đăng lúc 14-11-2013 09:50 AM
mà chắc chắn vụ này thì anh Rác phải tham gia, 95 thì anh vẫn còn đi học nhưng chắc chắn lúc đó BS lúc đó ko đủ nên SV cũng sẽ dc huy động  Đăng lúc 14-11-2013 09:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 14-11-2013 09:45:32 | Chỉ xem của tác giả
ruala gửi lúc 14-11-2013 09:30
Chính vì là người trong ngành nên chắc bạn hiểu cái sự khó khăn trong lựa chọn nh ...

Bông bỏ trận đấu là bỏ tương lai của cậu ấy mà chọn Jung
Nhưng Rác bỏ 1 ca mổ thì anh ấy ko chỉ bỏ đi lương tâm mà là bỏ đi cả tính mạng của 1 ng` vô tội
Chỉ nên hy sinh bản thân anh ấy chứ hy sinh tính mạng của 1 ng` khác chỉ vì Jung thì mình thấy anh ấy ko nên làm như thế
Chắc chắn thảm họa này sẽ dc tái hiện
Và vấn đề ai là chồng Jung chính dc quyết định ở đây đấy, nên anh nào tới trước là quyết định của BK
Có thể Rác sẽ đi du học, đang đợi ở sân bay thì anh nghe thấy điều này
Vứt 1 cái học bổng cũng đáng tiếc như Bông bỏ đi 1 trận đấu quan trọng vậy đấy {:406:}
Và học bổng ngành Y còn khó khăn hơn nữa {:398:}

Bình luận

replay lại 1 chút, anh Bong có nói là ảnh 20 năm trước chỉ biết có mỗi bóng chày mà .... nên vậy anh ấy ko bỏ buổi thi quan trọng đâu!!!  Đăng lúc 14-11-2013 10:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 14-11-2013 10:31:16 | Chỉ xem của tác giả
daphnie gửi lúc 14-11-2013 09:45
Bông bỏ trận đấu là bỏ tương lai của cậu ấy mà chọn Jung
Nhưng Rác bỏ 1 ca mổ th ...

Bạn cũng coi love 911 à, mình coi đi coi lại phim đó hoài đó. Thích nhất cái đoạn giả vờ nhảy ở cầu, lần nào xem cũng cười chảy cả nước mắt ra. Cái đoạn kiss-scene cũng làm tim lung lay run rẩy hệt như cái lúc Rác nâng mặt Jung lên nói ấm ấm: "Tất nhiên là Jung rồi... em là người quan trọng nhất..." í.

Uhm, nói chung ai cũng đoán ra cái sự kịch tính của cái cảnh tái hiện thảm họa đấy, nhưng cũng như bao nhiêu dự đoán từ đầu tới giờ, tất cả đều chả là gì so với cái đầu của BK & PD. Rồi thân fan lại bị các bác troll cho chóng mặt thôi :)

Bình luận

Hùi coi Love 911 coi 1 lèo luôn, chứ lười như tớ mà cứ cái gì ko vừa ý là lại tua nhanh á, tới h` vẫn còn nhớ phim đó :X:X  Đăng lúc 15-11-2013 05:47 PM
cái giề mà 911 đây!!!!!  Đăng lúc 14-11-2013 10:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 14-11-2013 17:45:42 | Chỉ xem của tác giả
nhunhinhanh gửi lúc 30-10-2013 22:16
News Update:  
Scandal đầu tiên trong sự nghiệp - Chia tay bạn gái (Cái này lâu kinh kh ...

Jung Woo cùng Go Ara tham dự lễ trao giải MAMA 2013 quá ư là tuyệt vời ) vợ chồng nhà nó đốn đổ tin fan hay sao á chứ. Mới biết được tin ni "Rác" trở thành nhân vật nữ giới muốn đc hẹn hò   quả là anh cứ thích chơi người ta đau tim, tin tưởng vào tương lai Rác- Jung ngày càng tốt đẹp và pơ phẹt

Bình luận

quất lun :v  Đăng lúc 15-11-2013 06:07 PM
như ơi gắng tường thuật nhá ^^!  Đăng lúc 15-11-2013 05:46 PM
tối nay em làm live stream nha... các ss qua ủng hộ tinh thần em nó ^^  Đăng lúc 15-11-2013 05:44 PM
@như vậy mà ss tưởng tuần lày :v  Đăng lúc 15-11-2013 05:22 PM
Tuần nào cũng thế thôi có mỗi 1 tập xem sao đủ. Nhà đài đúng là ,...  Đăng lúc 15-11-2013 12:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách