Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 22720|Trả lời: 52
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Jung Joon Young lên tiếng làm rõ về cáo buộc xâm hại tình dục

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Ngày 25 tháng Chín, Jung Joon Young đã bày tỏ những ý kiến, lập trường của mình về cáo buộc xâm hại tình dục trong một buổi họp báo khẩn cấp.

Nam ca sĩ đã lên tiếng thừa nhận đã quay phim bạn gái cũ bằng một chiếc camera trong lúc hai người quan hệ tình dục.

Jung Joon Young nói rõ về hành động của mình, anh nói, ''Đoạn video được thực hiện khi cả tôi và bạn gái cũ của mình đều đồng ý, nhưng tôi đã xóa nó ngay sau đó. Tuy nhiên, cụm từ ''máy quay ẩn, quay trộm'' sử dụng trong những báo cáo về vụ việc là nguyên nhân khiến cô ấy lo sợ hơn.''

Anh tiếp tục nhấn mạnh về sự không chính xác trong các báo cáo, ''Đoạn video không hề được thực hiện bởi một máy quay ẩn.''

Nam ca sĩ cũng tiết lộ những suy nghĩ về bạn gái cũ của mình, anh chia sẻ, ''Cô ấy là một người có tương lai rất tương sáng và hứa hẹn. Cô ấy không phải là một người không thích những sự ''quan tâm'' từ phía công chúng. Hiện giờ, cô ấy đang cảm thấy rất hối hận vì đã vô tình làm cho sự việc trở nên đi quá xa.''

Jung Joon Young cũng gửi tới tất cả mọi người, những người đã theo dõi vụ việc của anh, ''Tôi vô cùng xin lỗi tất cả mọi người vì vụ việc không đáng có này. Tôi đã quyết định mở buổi họp báo hôm nay với hi vọng sẽ có thể ngăn chặn bất kỳ thiệt hại nào đối với cả hai chúng tôi.''

Trước đó, ngày 23 tháng Chín, tờ báo địa phương Sports Seoul đã đăng tải một mẩu tin tức thông báo rằng nam ca sĩ Jung Joon Young bị cảnh sát quận Seongdong triệu tập điều tra trước cáo buộc cưỡng dâm một người phụ nữ không rõ danh tính và độ tuổi, gọi tắt là cô A.

Buổi tối cùng ngày, công ty đại diện của nam ca sĩ, C9 Entertainment, lên tiếng xác nhận rằng tin tức này là chính xác. Theo Sports Seoul, cảnh sát đã thẩm vấn cả A và nam ca sĩ, đồng thời đang xem xét để chuyển giao lại vụ án cho công tố viên.

Trước tin tức của tờ Sports Seoul, C9 Entertainment đã đưa ra tuyên bố chính thức, khẳng định rằng quả thực Jung Joon Young bị một người phụ nữ đâm đơn kiện xâm hại tình dục, tuy nhiên cáo buộc này đã nhanh chóng bị hủy bỏ và vụ án được khép lại sau khi sự việc được làm rõ trong quá trình điều tra. Cũng theo tuyên bố này, A đã gửi đơn kiện một cách bốc đồng bởi trước đó giữa cô này và Jung Joon Young xảy ra hiểu lầm nhỏ.

Công ty đại diện này tiết lộ thêm rằng, vụ án đáng ra là đã được khép lại sau khi cảnh sát nhận ra rằng còn lý do gì để điều tra nam ca sĩ họ Jung thêm nữa. Vụ án từ đầu đã được chuyển giao cho văn phòng công tố do tính chất của lời buộc tội, hoàn toàn không phải như tin tức mà Sports Seoul đưa ra.

C9 Entertainment vô cùng đáng tiếc khi nguồn tin tiết lộ về vụ việc một cách thiếu chính xác, thiếu chi tiết và dùng những từ ngữ mang tính khiêu khích như "tấn công tình dục". Công ty này đang yêu cầu các đơn vị truyền thông hạn chế đưa ra những mẩu tin tức mang tính suy đoán về vụ việc.

Ngoài những thông tin chính thức về vụ việc, C9 Entertainment còn khẳng định rằng, Jung Joong Young vẫn tỏ ra thân thiện với cô A và họ thậm chí còn đi ăn cùng nhau vào tuần trước. Cả hai từng tìm hiểu qua lại trong một khoảng thời gian trước.

Tuy nhiên, sau buổi họp báo diễn ra ngày 25 tháng Chín, netizen Hàn Quốc đã tỏ ra vô cùng bức xúc trước hành động quay lén phụ nữ khi quan hệ tình dục của Jung Joon Young. Không ít người để lại bình luận chỉ trích mạnh mẽ nam ca sĩ trẻ.

Source: soompi.com / allkpop.com
Trans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
caseytn + 5 Ủng hộ 1 cái!
dongbienam + 5 Ủng hộ 1 cái!
kyoluvjj + 5 Ủng hộ 1 cái!
DominiqueVu + 5 mong mọi chuyện sẽ ổn
minyoung25 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 25-9-2016 17:29:17 | Chỉ xem của tác giả
Nam ca sĩ cũng tiết lộ những suy nghĩ về bạn gái cũ của mình, anh chia sẻ, ''Cô ấy là một người có tương lai rất tương sáng và hứa hẹn. Cô ấy không phải là một người không thích những sự ''quan tâm'' từ phía công chúng. Hiện giờ, cô ấy đang cảm thấy rất hối hận vì đã vô tình làm cho sự việc trở nên đi quá xa.''

Jung Joon Young cũng gửi tới tất cả mọi người, những người đã theo dõi vụ việc của anh, ''Tôi vô cùng xin lỗi tất cả mọi người vì vụ việc không đáng có này. Tôi đã quyết định mở buổi họp báo hôm nay với hi vọng sẽ có thể ngăn chặn bất kỳ thiệt hại nào đối với cả hai chúng tôi.''

Theo dõi Jung Joon Young cũng được mọi thời gian dài rồi, biết anh là một người sống rất tình cảm, tập 2 days 1 night ss3 Ep 129 có đến thăm trường đại học nữ Ehwa. Anh ấy có lên thuyết trình về câu chuyện tình yêu của mình. Và anh vẫn vậy, chưa bao giờ làm em mất niềm tin ở anh. Đến phút cuối, anh vẫn ngầu như vậy. Vẫn lo cho cô ấy. Vẫn tự nhận mọi trách nhiệm về mình.

Thực ra trong việc này, anh ấy có sai, nhưng đó là chuyện giữa những người yêu nhau. Mình xin không bình luận nhiều. Vì sau cô bạn gái của anh ấy khi nộp đơn kiện lại hủy rút đơn kiện ngay trong hôm đó..Chắc là vì cảm giác ấy náy chăng. Chia tay rồi anh ấy vẫn lo cho cô ấy, vẫn xem cô ấy nhưng bạn bè. Bị một người tin tưởng đâm sau lưng chắc nó đau lắm anh nhỉ???

Tuy anh ấy sống phóng khoáng, vì là một con người đi đây đó, sống ở nhiều nước khác nhau từ bé. Anh ấy luôn làm theo ý mình nhưng không xem nhẹ những ý kiến của người khác. Nhìn Cha Tae Huyn cưng anh ấy, dành những lời có cánh khi nói về anh, hay PD Tôm, pd của 2 days  1 night nói về anh: "Cậu ấy chắc chắn sẽ là người cha tốt." Mọi người luôn bận chỉ trích nhau vì ko ưa sở thích hay kiểu cư xử của ai đó, Fan anh luôn yêu mến anh vì anh là một chàng trai thích tự do hiện đại, 4D, luôn thích làm theo ý mình nhưng không quên tôn trọng người khác.

Bài hát anh ấy tự sáng tác cho người yêu cũ của anh ấy

Cre: insta

Bình luận

Haha, gọi hồn hết vậy thoai =)) Ko thì viết bài đi Min rệt cho =)))0  Đăng lúc 26-9-2016 01:12 PM
Vịt có làm quan đâu mà có dệt bà Min =)))  Đăng lúc 26-9-2016 11:49 AM
ok ok thấy rồi :))  Đăng lúc 25-9-2016 10:25 PM
được chưa vậy cô =)))  Đăng lúc 25-9-2016 10:24 PM
ờ thế để tui edit lại link =)))  Đăng lúc 25-9-2016 10:21 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
caseytn + 5 Ủng hộ 1 cái!
dongbienam + 5 Ủng hộ 1 cái!
DominiqueVu + 5 haiz

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-9-2016 18:35:01 | Chỉ xem của tác giả
năm nay là năm mấy cô bảng chữ cái lên ngôi được đà vụ Chun là mấy người khác lợi dụng trục lợi ah, mà sao giờ này anh vẫn còn bảo vệ cô A đó được nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 25-9-2016 18:36:53 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tốt nhất ko nên chụp hay quay lại những hoạt động nhạy cảm, riêng tư. Vẫn biết là thuộc quyền cá nhân nhưng để lộ ra ngoài vãn cứ có hệ quả ko tốt cho cả hai.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 25-9-2016 18:39:43 | Chỉ xem của tác giả
Vấn đề là khổ thân em JY, em vốn dĩ là playboy nhưng mà em thông minh lắm cơ mà sao lại dây nhầm phải loại gái này chứ? Không biết em chia tay ả kiểu gì để ả hận em đến mức hủy luôn cả sự nghiệp lẫn tương lai của em thế này.
Knetizen thực sự đáng sợ, đưa người ta lên cao hơn cả mây (nhiều khi chả đáng tâng cũng tâng lên giời) còn khi đã dìm thì chỉ một nốt nhạc cũng biến thành tội nhân thiên cổ
mà cái chuyện tài năng và tính cách+đời tư thì có liên quan gì, mình hâm mộ mình xem là xem tài năng người ta người ta tốt xấu gì là với ai ai chứ với người xem khán giả người hâm mộ thì người ta vẫn là ngôi sao
thực sự không hiểu được người hàn nhé, cả ngày không có gì làm chỉ đi dìm người thôi à
mềnh xem show để giải trí làm fangirl già cũng để vui còn không hiểu bên hàn người ta xem show để làm giề nhờ
em JY mà rời 2D1N thì coi như xong

Bình luận

đạp lên dư luận mà sống thôi cậu ơi, Giun mà bỏ show thì mình cũng không theo dõi nữa :(((((  Đăng lúc 25-9-2016 07:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 25-9-2016 19:53:56 | Chỉ xem của tác giả
làm sao mà anh yêu phải "cô" ấy thế(( yêu cho nhiều vô rồi bị người ta đối xử như vậy đó
đến mức sự nghiệp bị ảnh hưởng nhiều thế này mà còn lo cho người ta nữa
chỉ sợ bọn Hàn ác mồm ác miệng, bị cắt khỏi 2d1n thì buồn :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 25-9-2016 20:05:00 | Chỉ xem của tác giả
Sao mọi người bình luận ở trên đều đỗ lỗi cho cô gái vậy?
Bạn nghĩ cô đó khùng khùng đi cáo buộc chắc? Cáo buộc có được lợi lộc gì không, bảo là có tiền bồi thường này nọ, không nói tên trên báo nên không sao.
Bạn biết sức mạnh của mấy fan đáng sợ thế nào không, có thể truy lùng được cô gái dễ dàng (nếu cô này là 1 người bình thường hay dùng mạng xã hội)
Còn knét nữa, mình thấy không nên chỉ trích knét như vậy đâu, bạn thấy miệng lưỡi dân mình khi bình luận mấy bài báo chưa, ấy là dân mình chưa có thói quen bình luận - up vote đấy.
Cái knét bực tức là đang giữa rừng scandal, JJY, dù có tội hay không nhảy vào bình luận "Tôi ấy hả?". Đã vậy lúc đó đưa thông tin là JJY có quay lén lúc ấy với người tình nên knét đọc xong cực kì thất vọng rồi tức điên lên thêm thôi.
Knét không phải là thằng con nào cả, lúc comt cái này khác cái kia khác là điều bình thường.

Bình luận

ai chứ JJY mà lên bình luận " Tôi ấy hả?" là bình thường thôi, lão chuyên gia phát ngôn gây sốc. Dân hàn không quen với kiểu đấy thôi.  Đăng lúc 25-9-2016 10:50 PM
knet luon là con dao 2 lưỡi, mà đoi khi k rõ sự việc mà nói sai thì báo hại nguoi ta lắm. làm sao biết câu mình nói ra đúng hay sai đâu, đa số nói đại thoi.  Đăng lúc 25-9-2016 10:07 PM
Nếu nó sai mà fans vẫn bênh mù quáng thì hãy nói. Nếu thật sự có thêm chứng cứ phạm lỗi của JJY mình thề mình ko bênh nó đâu. Nhưng hiện tại thì Knet hơi hàm hồ rồi   Đăng lúc 25-9-2016 08:58 PM
Dư luận là do tính chất sự việc dẫn đến. Vụ JJY vì vẫn chưa có điểm nào cho thấy nó phạm lỗi nên đương nhiên fans phản ứng trước bl của Knet là phải.  Đăng lúc 25-9-2016 08:57 PM
Mình ko phải là fan nhé bạn nhưng thấy mấy bạn nói quá cũng ứa gan, thử nghĩ là em, là bạn mình coi có bình luận kiểu đó ko  Đăng lúc 25-9-2016 08:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 25-9-2016 20:15:49 | Chỉ xem của tác giả
JJY là người sống thẳng, sống thật, tính cách của cậu ấy đã phô hết ra ở 2d1n rồi còn gì.
Cho tới giờ mình vẫn rất bức xúc netizen Hàn, khi mà người nối tiếng chỉ phạm phải 1 sai lầm là ho cứ xông vào đó mà vùi, mà chê, trách cứ, bới móc đủ điều, trong khi bao lần làm đúng thì lại hay bị bỏ qua. Mà quay clip này lại không phải là "quay lén" nữa nhé.
Nghe nói PD 2d1n bảo sẽ ko edit gì, JJY vẫn là thành viên của gia đình 2d1n.
Luôn ủng hộ JJY. Giun Giòn fighting!

Bình luận

dĩ nhiên là phải giữ rồi. JJY mà đi là mình bỏ xem 2d1n luôn  Đăng lúc 25-9-2016 10:51 PM
cảm ơn cậu, mình cũng vậy mãi ủng hộ JJY.  Đăng lúc 25-9-2016 08:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 25-9-2016 20:40:35 | Chỉ xem của tác giả
Năm nay đúng là được mùa của mấy ac nhà báo, khui scandal của giới chính trị thì ko dám nên nhảy qua hết giới showbis, chắc thấy ngon cơm quá mà. Thiệt tình cái loại nhà báo này mình chẳng ưa tí nào. Nghĩ lại mà thấy ngưỡng mộ mấy phòng viên chuyên viêt tinh chính luận, chiến trường...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 25-9-2016 20:44:44 | Chỉ xem của tác giả
Mới đọc loạt comments bên Mương, toàn là kiểu "mới có cảm tình với anh ấy 1 chút trong ICSYV vì hát hay thì..."
Ừ, nếu thích nó chỉ vì cái mặt đẹp và giọng hát hay thôi mà chưa hiểu con người nó thì thất vọng cũng đúng.
Ai coi show có JJY đều hiểu nó không phải kiểu Idol cố ra vẻ con nhà lành. Ai xem nhiều cũng biết nó toàn phô ra cho mọi người thấy cái "bad boy" hết thuốc chữa của mình. Mê gái thì nói là mê gái, bực lên thì chửi thề, bia bọt rượu chè, clubbing không thèm giấu diếm. Quay cái MV cũng đầy cảnh hun hít đụng chạm làm không ít thành phần kiếm cớ vô xỉa xói này nọ. Đấy, nó vẫn be bét lồ lộ như thế, có xây hình tượng méo gì đâu mà đổ với vỡ. Chả hiểu mọi người thất vọng vì điều gì luôn

Chuyện lần này nếu đúng như lời nó nói ở trên, là quay clip đã có sự đồng ý của bạn gái, thì have sex + quay clip với NGƯỜI YÊU cũng không phải tội lỗi gì. Ác thật chứ. Đã từng là người yêu của nhau, khúc mắc 1 chút (mà chưa rõ thực hư) trong khi biết bạn trai cũ là celeb, mà nỡ đem đi kiện cáo rùm beng.

Túm lại các Idol phải tránh xa không những các thể loại tình 1 đêm với ăn bánh trả tiền, mà cũng đừng yêu đương gì hết cho lành. Yêu nhau cũng chỉ được lâu lâu ôm nhau nắm tay cho nó trong sáng khỏi để lại hậu họa về sau

Bình luận

bạn nói đúng ý mình quá.  Đăng lúc 29-9-2016 11:01 AM
phản ứng nhanh vì lão già rồi, tự có khả năng chịu trách nhiệm và ứng phó. mà lão có phải idol đâu, anh là rocker mà =))  Đăng lúc 25-9-2016 10:54 PM
Ờ lão là người dám làm dám chịu mà, với ổng đâu có cần giữ hình tượng gì đâu. Đc cái cong ty cũng tốt, phản ứng nhanh nhẹn..Hi Vọng vụ này qua đi mau thôi ...   Đăng lúc 25-9-2016 09:08 PM
Bỏ qua cho lành đi cậu. Mấy thành phần đó thì nói mãi cũng không chịu tỉnh ngộ đâu =))))))  Đăng lúc 25-9-2016 09:06 PM
Mà công nhận cty và JJY phản ứng nhanh. Có mấy vụ án tố cáo tình dục mà đc respond ngay liền và lập tức như vậy đâu :)) toàn thấy các cty giấu idol cun cút  Đăng lúc 25-9-2016 09:06 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
minyoung25 + 5 Believe you

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách