Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3734|Trả lời: 54
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Update MV "OMG" siêu hot + Jung Joon Young Band hợp tác cùng nhà sản xuất của Bon Jovi

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Nhà sản xuất album cho ban nhạc rock nổi tiếng của Mỹ Bon Jovi hợp tác cùng Jung Joon Young Band trong việc thu âm bài hát sắp ra mắt của họ “OMG”
Theo như tiết lộ của công ty quản lý CJ E&M thì “Nhà sản xuất âm nhạc nổi tiếng Brian Howes đã đích thân làm việc trực tiếp với Jung Joon Young Band cho bài hát chủ đề của album “OMG”. Brian hiện tại cũng đang đảm nhiệm việc sản xuất album mới cho Bon Jovi. Tại Mỹ, ông làm việc cho Bon Jovi và tại châu Á ông sản xuất bài hát mới cho Jung Joon Young Band.”

Brian Howes đã từng hợp tác cùng một số ban nhạc rock nổi tiếng trước Bon Jovi như Daughtry, Boys Like Girls và Nickelback. Ông là tác giả đồng sáng tác “OMG” cùng Jung Joon Young và thành viên ban nhạc DamnIt, cùng với đó ông đảm nhiệm toàn bộ việc sản xuất về phần thu âm ca khúc.
“OMG” được thu âm tại studio của Brian Howes đồng thời được hoàn thiện ở Paramount recording studio ở LA. Phần phối khí của “OMG” được soạn bởi tay trống của Smashing Pumpkins – Robin Diaz, Brian Howes và tay guitar DamnIt.

Jung Joon Young bình luận rằng “Vì đây là album đầu tiên của chúng tôi với tư cách một ban nhạc, chúng tôi đều thống nhất rằng âm nhạc là thứ quan trọng nhất cần được thể hiện. Được hợp tác và làm việc cùng những nghệ sĩ âm nhạc hàng đầu thế giới như thế này thực sự đã nâng tầm hoàn hảo cho những giai điệu trong bài hát mới của chúng tôi”
MV “OMG” sẽ được tung ra vào trưa ngày 27 tháng 5 sắp tới.

Sources : soompi, naver

Từ nhóm: PR BOX

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
cuoithaga92 + 5 mang kéo cắt gì đấy =))
moon1105 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-5-2015 14:30:30 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Nói chung là đậm chất Rock mãnh liệt ha, đẹp trai ha, phá phách tưng bừng ha, cộng tác với lão làng ha. Chúc Giun Giòn Band debut thành công rực rỡ nha.

Bình luận

là mymy23ms phải hơm ta. nếu phải thanks vụ full album nhá =)))  Đăng lúc 28-5-2015 09:33 AM
hiu hiu làm thế nào sống được đến 27 đây chế :'( hóng chớt mất :(  Đăng lúc 23-5-2015 04:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 23-5-2015 14:49:14 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Lúc đầu mới đi ngang qua cứ tưởng là Bon Jovi hợp tác luôn kia chứ :3
Ca khúc này hứa hẹn sẽ đậm chất rock và phong cách lắm đây, dù chưa biết nhiều về band này nhưng cũng sẽ hóng ca khúc mới :">
Chúc bài hát sẽ thành công
Cảm ơn chủ thớt

Bình luận

hihi thanks chế ^^ lão trc solo giờ mới đạt đc ước mơ thành lập band ý :D hóng cùng bọn miềng nhá ~  Đăng lúc 23-5-2015 04:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-5-2015 14:55:00 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Nói thật mình không biết bạn Jung Joon Young này là ai cả
Cơ mà coi teaser thấy bạn dễ thương quá chừng, nhìn mặt hớn gái dễ cưng ghê
Đoạn nhạc teaser nghe cũng hay, hóng bản full, mong là bài hát đạt thừ hạng cao trên các bảng xếp hạng
P/S: Teaser làm mình liên tưởng đến phim thuộc thể loại SM quá chừng

Bình luận

nghe thử nhạc với xem show của lão đi bạn ei =]] đổ lúc nào ko biết đc đâu ý =]]  Đăng lúc 23-5-2015 04:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-5-2015 15:57:16 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Lần comeback này của anh đến giờ vẫn chưa làm tui hết sock đâu nhe :v
Tui đã tự hỏi chiếc album này phải đến cỡ nào mà kéo dài từ mùa đông năm ấy đến mùa hạ năm nay ==
Oke giờ nhìn thấy anh lập band và nhìn đội ngũ sản xuất thì tui đã hiểu uhuhu T^T
Ngoại trừ cái concept mất nết và mấy bộ suit màu màu ra,còn lại thì tui đều mong đợi hếtttttt
Biết không JJY tui lúc này chỉ muốn có mặt ở Hongdae một đêm để quẩy cùng band của anh thôi biết không TTTT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 23-5-2015 16:14:58 | Chỉ xem của tác giả
fUu.love gửi lúc 23-5-2015 03:57 PM
Lần comeback này của anh đến giờ vẫn chưa làm tui hết sock đâu nhe :v
Tui đã tự hỏi ...

Mất nết quá cô ạ Muốn cho ăn đấm quá
Lão làm thế nài thì cô Trâm biết phải làm xao
P/s : Haha PR đến thế này mà lại xịt thì ...

Bình luận

Cải gif chữ ký cute quá thể  Đăng lúc 24-5-2015 04:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 23-5-2015 17:44:48 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

cái mẹt dòm mờ chịu hơm nổi nun ah, nhất à thấy gái mà nháy lông mày nữa mới ghê
chu, lần này MV hợp tác đột phá nhờ, có hơi giống bản chất "choding" của anh à nha keke
không biết bài hát sẽ như thế nào nữa, tuy chất giọng khàn đặc biệt của anh cũng hay nhưng bài hát rock qá nghe không kịp nắm
uhm...nói zị nhưng cũng rất mong chờ MV lắm ^^

Bình luận

haha, thì cũng lâu lắm cái hình ảnh "siu nhí nhố" ko thể chịu nổi mới xuất hiện mờ :))  Đăng lúc 24-5-2015 10:42 AM
ế ế chào đồng chí minoz =]] lâu lắm mới có người nhắc Ho choding bồi hồi quớ =]]  Đăng lúc 23-5-2015 09:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 23-5-2015 18:49:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Ôi! cái anh chàng hâm hâm 4D  sắp comeback rồi.
Dự là sản phẩm mới sẽ rock cuồng nhiệt lắm luôn.
Không biết bài hát thế nào chứ thấy cái trailer là ta hưng phấn lắm rồi.

Bình luận

rock n roll yeah ! \m/  Đăng lúc 23-5-2015 09:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-5-2015 19:30:44 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Rất thích anh Jung Joon Young
tính cách hơi 4D tí
trailer quậy hết cỡ luôn nha
chúc JJY Band debut thành công

Bình luận

miềng thấy ko phải hơi đâu =]] thằng này kiểu rách giời rơi xuống ý =]]  Đăng lúc 23-5-2015 09:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-5-2015 19:31:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Anh Jung lần này đầu tư cho sản phẩm mới hoành tráng ghê
Được hợp tác vs nhà sản xuất của Bon Jovi thì chất lượng ko phải bàn cãi rồi
Mới xem cái trailer thôi mà thấy nôn nao quá
Mong đến ngày được xem full MV

Bình luận

hehe còn hơn 3 ngày nữa thui ^^  Đăng lúc 23-5-2015 09:09 PM
Trả lời