Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3132|Trả lời: 57
Thu gọn cột thông tin

Ji Chang Wook trả lời phỏng vấn với tạp chí L'officiel Hommes

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 1-7-2015 06:39:05 | Xem tất |Chế độ đọc

[Buổi phỏng vấn với tạp chí L'officiel Hommes

L'officieal Hommes (LH): Chúng tôi đang tò mò về những dự định của bạn trong tương lai. Bạn đã có sẵn trong đầu bất kì thể loại hay vai diễn nào mình muốn làm chưa?
Ji Chang Wook (JCW): Tôi không xác định 1 thể loại nào hay vai diễn nào cụ thể tôi muốn thực hiện cả. Vì tôi thấy mình chưa thực sự diễn được nhiều vai , tôi hi vọng được thử nhiều vai diễn đa dạng. Tôi chỉ muốn thử thách bản thân mà thôi.

LH : Bạn có kế hoạch gì cho năm nay không?
W: Cái này..., tôi không có bất kì kế hoạch đặc biệt nào trong năm nay cả, tôi chỉ muốn tiếp tục làm việc, có sức khỏe và luôn vui vẻ thôi. Phải rất rất vui vẻ.

LH: Vui vẻ sao?
W: Các bạn biết đấy đóng bất kì 1 vai diễn nào không phải là điều đơn giản, tôi muốn làm việc 1 cách vui vẻ và ăn những món ăn ngon.

LH: Những món ngon sao?
W: Cơm à? Cơm! Tôi thích các món Hàn Quốc, tôi thực sự thích ăn uống.

LH: Bạn thích món ăn nào của Trung Quốc?
W: Tôi không thể nào quên được món vịt quay Bắc Kinh là tôi ăn ở Hàng Châu khi quay Hoàng hậu Ki. Tôi mong được 1 lần nữa thưởng thức món đó.

LH: Chúng tôi nghe nói là bạn thỉnh thoảng có uống rượu đúng không?
W: Tôi thích uống mà.

LH: Bạn thích loại rượu nào?
W: Hmm, nếu bạn nói theo cách đó thì tôi không nghĩ ra cái gì cả. Có lẽ là tôi thích không khí của 1 buổi tiệc uống hơn là một mình rượu.

LH: Bạn đẹp trai thật đấy. Chúng tôi khôngtài nào rời mắt khỏi bạn được. Bạn thích phần nào nhất trên khuôn mặt?
W: Đôi mắt. Tôi luôn luôn muốn trở thành một diễn viên có đôi mắt tỏa sáng khi tôi còn nhỏ. Và tôi đang tiếp tục cố gắng để trở thành như vậy. Có thể đó là lí do mà tôi luôn nhìn vào mắt trước tiên khi gặp một ai đó. Tôi thích những người có đôi mắt trong và đẹp bất kể họ là nam hay nữ.

LH: Bạn dường như đã trở thành khách hàng bay thường xuyên khi là ngôi sao Hallyu. Chúng tôi tự hỏi là các ngôi sao Hallyu bây giờ căng thẳng thế nào?
W: Thực ra là tôi chưa tích được nhiều điểm bay lắm đâu, tôi mới sang Trung Quốc 2 lần thôi.

LH : Thật vậy sao? Kể cả bạn là một ngôi sao Hallyu hàng đầu?
W: Tôi là một ngôi sao Hallyu sao? Tôi thực sự không nghĩ vậy. Tôi thậm chí còn không nhận ra là mình đã trở nên nổi tiếng. Tôi đã rất kinh ngạc khi thấy các fan nước ngoài khi tôi đến 1 đất nước khác. Tất cả chỉ có vậy. Hãy chỉ nói là những công việc mà tôi làm được các fan ngoại quốc yêu mến rất nhiều.

LH: Bạn khiêm tốn quá rồi. Để chúng tôi nói một điều ngoài ý muốn nhé. Trở thành một ngôi sao chỉ sau 1 đêm chắc hẳn là 1 điều thần kì. À đương nhiên là chúng tôi không bảo bạn là ngôi sao sau đêm đó. Khi mà ai đó bất chợt trở nên nổi tiếng, những điều không mong muốn thường sẽ xảy đến. Ví dụ như là, những người bỏ quên bạn tự dưng lại gọi cho bạn... Chúng tôi nghĩ bạn cũng đã trải qua rồi phải không?
W: Đúng là có rất nhiều người bỗng dưng lại gọi cho tôi, và 1 số người mà họ chỉ rất ít khi liên lạc với tôi cũng gọi điện cho tôi nữa.

LH: Điều đó sẽ xảy ra thường xuyên hơn đúng không?
W: Cái này thì tôi không ngăn cản được gì mà.

LH : Bạn thường bị gọi bằng tên nhân vật của mình như ‘Dong Hae’, ‘Chiến binh Baek Dong Soo’, và ‘Seo Jung Hoo’ hơn là bằng tên thật của mình. Điều này có nghĩa là bạn đã hóa thân vào nhân vật. Nhưng, phải chăng bạn có thấy thất vọng vì điều đó không?
W: Lúc đầu thì tôi có hơi phân vân hơn là thất vọng. Cụ thể thì sau khi tôi hoàn thành bộ phim ‘Cười lên Dong Hae’, tất cả mọi người đều gọi tôi là Dong Hae. Tôi cảm giác như mình biến mất và điều đó không dễ dàng chút nào. Nhưng đến cuối cùng thì nó cũng qua. Cuộc đời của tôi không thể kết thúc với tác phẩm đó được.

LH: Việc này sẽ diễn đi diễn lại sao?
W: Tôi nghĩ đó là việc tự nhiên hơn là quá trình lặp lại. Tôi đã nhận thức được điều căn bản đó. Tôi để mọi người gọi tôi theo cách họ muốn, và tôi cảm thấy thoải mái về điều đó.

LH: Bộ phim Healer có ý nghĩa thế nào với bạn?
W: Thực sự rất vất vả và lạnh nữa, nhưng tôi đã có rất nhiều niềm vui. Những kí ức vui vẻ.

LH : Ai là healer đã chữa trị bạn?
W: Mọi người. Tôi bị tổn thương và chữa lành bởi con người.

LH: Bạn khiến mạch đập của phái nữ loạn nhịp. Bên cạnh đó thì khi nào bạn cảm thấy bị cuốn hút bởi ai đó?
W: Tôi bị thu hút bởi người phụ nữ toát ra dáng vẻ chuyên nghiệp. Tôi thích những cô gái rạng rỡ và tràn đầy sức sống và luôn vui vẻ. Nói thế nào nhỉ, tôi không phải là kiểu người có thể yêu từ cái nhìn đầu tiên. Tôi sẽ cảm thấy yêu cô ấy nhờ những lần trò chuyện.

LH: Chúng tôi nghe là bạn yêu bóng đá. Bạn thích đá bóng hay xem bóng? Ai là cầu thủ yêu thích của bạn?
JCW: Tôi thích tất cả các cầu thủ từ những người ít ai biết tới đến những cầu thủ nổi tiếng. Gần đấy tôi đã đến sân vận động bóng đá để xem trận đấu giải nghệ của Cha Du Ri. Như tất cả mọi người, tôi đã rất xúc động.

LH: Chúng tôi còn nghe nói là bạn thực sự thích trò chơi điện tử mô phỏng đá bóng “Winning Eleven”. Bạn có phải là 1 người chơi giỏi không? Vậy những cố gái giỏi chơi điện tử thì bạn thấy sao?
W: Tôi không biết gì về trò chơi điện tử, nhưng thật tốt nếu bạn gái tôi cũng giỏi chơi Winning Êleven. Rất nhiều bạn của tôi đã bất đồng với bạn gái chỉ vì trò chơi điện tử. Vài người họ còn chia tay bạn gái mình nữa. Trong trường hợp này thì nếu bạn gái tôi giỏi chơi Winning Eleven, thì chúng tôi có thể chơi cùng với nhau được. Điều đó chẳng phải rất tuyệt sao!

LH: Chúng tôi nghe nói là bạn đang cố gắng tìm kiếm niềm vui từ những điều nhỏ bé nhất. Bạn đang là những gì vậy? Bạn đã tìm thấy chưa?
W: Tôi khá là bận khi trong thời gian quay phim. Tôi quá bận để có thể ngủ trong vòng 3-4 tháng hay 5-6 tháng. Nhưng khi lịch quay phim kết thúc, tôi lại có quá nhiều thời gian rảnh rôi và tôi cứ thế lãng phí chúng. Vậy nên, tôi bắt đầu nghĩ đến việc sử dụng thời gian của mình như nào để cảm thấy biết ơn và không có gì phải tiếc nuối. Tôi vẫn đang nghĩ về nó. Có lần 1 người bạn cũ và quản lí của tôi nói rằng tôi không biết nghỉ ngơi thế nào cả. Tôi vẫn đang cảm thấy lạc lõng và tìm cách nào đó để nghỉ ngơi cho tốt. Nó không hề đơn giản như mọi người nghĩ.

Source: L'officieal Hommes
V-trans : Last Leaf - ( chichilee + MyCoi )
DO NOT TAKE OUT, EDITTING OR REPOSTING.

PS >>> PROJECT HAPPY BIRTHDAY JI CHANG WOOK https://forum.kites.vn/thread/-m ... 316-454801-1-1.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 07:25:45 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Dạo này đọc news, toàn news của ổng này luôn
Cái mẹt cụp tạp chí này, sao lạnh lùng thế k biết, ẻm thích a hiền vs ngây thơ như đợt trong RM cơ, nhưng mà thế này thì ai kiềm chế nối
Mà ổng khiêm tốn quá cơ, k thể hình dung bản mặt ổng lúc thắc mắc như thế nào, chắc ngơ ngơ rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 07:35:18 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Cái píc ở giữa đang hút thuốc nhìn oppa như xì ke ấy nhỉ...
Dạo này chưa tìm được kịch bản ưng ý cơ mà oppa lại tham gia nhiều dự án nhỏ nên thấy lúc nào cũng có tin ấy nhỉ. Kiến nghị oppa tham gia RM thêm một lần nữa đi ạ, lần trước tham gia thấy mẹt oppa ngơ ngơ thấy dễ thương quá đi mất..^^
Cảm ơn chủ thớt dịch tin

Bình luận

nói thế trhooi =))))))))))  Đăng lúc 1-7-2015 08:19 AM
Tưởng lần trước oppa bảo muốn tham gia thêm lần nữa để cùng đội với oppa Cúc chứ....  Đăng lúc 1-7-2015 08:18 AM
cả đời sợ đến già 1 lần chơi RM, bị réo suốt ngày =))  Đăng lúc 1-7-2015 07:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 07:41:57 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Mới đầu đọc news thấy sao hết ăn lại uống vậy trời, tua tiếp đoạn nữa lại thấy nói đến chơi.
Cá nhân mình thấy mấy vụ hút thuốc hay PTTM chả sao cả, người nổi tiếng cũng là con người mà miễn  họ đừng làm ảnh hưởng đến người khác với có thì nói có đừng chối đây đẩy là được.
Mình thích những người trung thực, thật thà hơn nhiều.
Chủ thớt vất vả quá, tặng trái tim cho chủ thớt nè... <3 <3 <3

Bình luận

cảm ơn bạn ♥  Đăng lúc 1-7-2015 07:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 07:48:44 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Của 1 buổi tiệc uống hơn là 1 mình rượu -> của 1 buổi tiệc rượu hơn là 1 mình uống; Winning Êleven -> Eleven.
Mấy pic này nhìn JCW man quá .
Kết nhất câu :" Cuộc đời của tôi không thể kết thúc với tác phẩm đó được" .Được khán giả gọi bằng tên nhân vật mà anh đóng chứng minh anh đóng vai nhân vật rất thành công.
Mình thì thích nhất nụ cười của JCW,nhìn JCW lúc cười là lúc đẹp trai và hấp dẫn nhất.
Mình tôn trọng sở thích cá nhân của mỗi người và nhất đó còn là 1 thần tượng nữa thì mình càng tôn trọng hơn.JCW chia sẻ việc này với fans chứng tỏ anh rất yêu mến fans nên việc này không có gì mà phải kỳ thị cả.
Thank bạn dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 07:56:57 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

không chỉ anh thích đôi mắt mình mà các FAN đều thích đôi mắt ấy
mọi biểu cảm của anh đều diễn ra trong đôi mắt ấy...đặc biệt khi xem Healer, anh đóng đạt thế nào khi biểu hiện cảm xúc qua đôi mắt
tks bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 08:10:11 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

"Đôi mắt. Tôi luôn luôn muốn trở thành một diễn viên có đôi mắt tỏa sáng khi tôi còn nhỏ. Và tôi đang tiếp tục cố gắng để trở thành như vậy."
Đôi mắt được ví như là cửa số tâm hồn mà - rất thích những diễn viên diễn xuất đạt bằng ánh mắt mà Chang Wook là 1 trong số đó
Thích không khí của buổi tiệc rượu - có vẻ là người sôi nổi và cũng ham vui đây
Nói chung qua phỏng vấn cũng thấy thêm nhiều khía cạnh hay của bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 08:14:00 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

em ủng hộ anh hai tay luôn, đồ ăn dở thì mình không thích thui, đồ ăn dở mà bắt người ta thích là sao. qua việt nam có nhiều món ngon nè anh uiii
hehe tính hoàng thượng thiệt là thẳng thắng thành thật và dễ thương quá di, em thích cái sự thẳng thắn của anh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 08:16:06 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

1 trong những nam thần mà em ngày càng ngưỡng mộ trong thời gian gần đây. quả thực không biết nói gì về anh Wook, anh quá ư hoàn hảo, đẹp trai, phong độ, diễn xuất rất có thần, kiểu như anh Yoo Chun vậy, đọc bài phỏng vấn này của anh thì càng khẳng định sự gần gũi, dễ gần, ấm áp của anh. có vẻ như anh cũng không hoàn hảo như Healer, nhưng đó lại là điều em thích, bởi chứng tỏ anh cũng là 1 con người bình thường như bao người khác thôi ạ

Bình luận

bạn càng tìm hiểu sẽ càng k lối thoát như mình ý :( rảnh thì vô link ở PS nhé :D  Đăng lúc 1-7-2015 10:31 AM
Cảm ơn bạn, đó cũng là ấn tượng ban đầu cũng như bây giờ của mình với anh Wook  Đăng lúc 1-7-2015 08:23 AM
chân thành giản dị và rất quan tâm ng khác, đó là điều mình rất thích và yêu J ở chỗ đó :((  Đăng lúc 1-7-2015 08:16 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
MyCoi + 2 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 08:49:49 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Mình cũng rất thích đôi mắt của Ji Chang Wook, nhưng mình thấy khi đóng phim đôi mắt của Ji vẫn chữa thể hiện cảm xúc bằng đôi môi. Qua những gì Ji chia sẽ mình cảm nhận được một thông điệp của Ji, Ji cũng là một người bình thường và có sở thích như mọi người, Ji chia sẽ những gì mình yêu thích và không yêu thích. Ji là người trung thực và thẳng thắn, không có gì phải giấu diếm với những người yêu mến mình chỉ là chưa có dịp thể hiện thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách