Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 8976|Trả lời: 106
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Ji Chang Wook trả lời phỏng vấn trên tạp chí Oriental Daily

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Không dùng sự nổi tiếng để có tình yêu.

Ngôi sao Hàn Quốc Ji Chang Wook người hiện đang rất phổ biến với khán giả truyền hình Châu Á,gần đây đã có chuyến ghé thăm Trung Quốc đã có buổi họp báo với trung tâm mua sắm Miki , trò chuyện cùng người hâm mộ và chấp nhận phỏng vấn với Oriental Daily. Ji Chang Wook trước đó đã hợp tác thành công với Ha Ji Won trong " Empress Ki và Park Min Young trong " Healer", chân thành và thẳng thắn tiết lộ sẽ công khai hẹn hò với một người phụ nữ có thể hơn tuổi hoặc người ngoài ở ngoài đời thực và cho biết giao tiếp , tuổi tác và rào cản ngôn ngữ không thành vấn đề.

Q: Bạn đã tự chấm cho bản thân mình 50 điểm với vai diễn trong Hoàng Hậu Ko, vậy đến Healer thì sao?

A: Tôi cũng sẽ cho bản thân mình 50 điểm! bởi tôi luôn thấy ngại khi phải tự chấm cho chính mình, và tôi cũng sẽ chỉ cho điểm 1 nửa để còn cố gắng phấn đấu. Bởi chẳng có lí do gì tôi cho mình điểm tuyệt đối và cũng chẳng có lí do gì cho mình không điểm cả!

Q: Bạn có bị thương khi quay những cảnh hành động trong "Healer "?

Bởi vì tôi lo lắng rằng mình sẽ ảnh hưởng tới tiến độ của đoàn làm phim nếu như tôi bị thương cho nên tôi đã chuẩn bị kĩ càng và tập luyện nhiều trước khi quay. và tôi đã nhờ tới diễn viên đóng thế nếu cảnh đó quá nguy hiểm. Thật may tôi đã có anh bạn đóng thế và  tôi không bị thương gì cả.

Q: Healer có phải là phim bạn quay cực nhất trong các phim đã đóng không?
A: Ban đầu điều khó nhất là bay nhảy trên không, bởi nó rất khó để thể hiện các động tác hành động cùng một lúc như vậy. Những cảnh quay mà tôi nhảy từ tầng 4 xuống đều dùng dây cứu hộ. Tôi đã rất sợ hãi nhưng tôi đã trấn tĩnh được và hoàn thành tốt.

Sự gắn bó khoái cảm với thể loại hành động

Q: Bạn sẽ từ chối đóng vai hành động trong dự án tiếp theo ? Thể loại vai nào bạn muốn thử thách mình trong thời gian tới?
A: Đàn ông sẽ luôn có cảm giác gắn bó với thể loại hành động, do đó, tôi vẫn còn hy vọng được quay phim dạng đó một lần nữa. Mặc dù nó có vẻ rất khó khăn lúc đầu, nhưng tôi tin rằng tôi sẽ càng cải thiện mình tốt hơn nếu tôi đóng vai hành động một lần nữa. Tôi tham lam lắm. Tôi cũng muốn thử những nhân vật mà tôi đã không được thử trước đây.

Q: "Empress Ki" và "Healer" đang rất HOT. Có gì đó áp lực trong việc lựa chọn tác phẩm tiếp theo của bạn không? Bạn có lo lắng về rating không?
A: Có những bộ phim mà tôi đã quay trước đó đã có rating hơn 40%.. Tôi từng rất quan tâm đến người xem, và lo lắng rằng dự án tiếp theo của tôi sẽ không làm tốt, nhưng khi tôi tiếp tục quay phim, tôi không lo lắng về lượng người xem nữa. Tôi cảm thấy rằng nó là quan trọng hơn để tận hưởng quá trình quay phim và để lại những kỷ niệm đẹp bên nhau.

Q: Cảm nghĩ của bạn là gì khi xuất hiện trên các chương trình tạp kỹ Trung Quốc "Happy Camp"?
A: Thật sự tôi đã rất khó chịu trước sự xuất hiện của tôi. Tôi sợ rằng tôi không hiểu văn hóa của họ, và đã lo lắng rằng tôi sẽ không thực hiện tốt. May mắn thay, các MC đã chăm sóc rất tốt cho tôi. Tôi thậm chí đã liên lạc với một trong số họ khi tôi đến Thượng Hải cách đây vài ngày.

Q: Bạn đã từng xuất hiện trên các chương trình tạp kỹ của Hàn Quốc "Running Man". Có phải bạn giỏi mấy trò trí tuệ hơn ấy trò thiên về thể lực vận động không?
A: Đặc biệt là khi quay một chương trình ở nước ngoài, các trò chơi thể chất cho phép tôi để đáp ứng được nhiều thứ hơn cho khán giả.

Q: Bạn đã thực hiện một màn nhào lộn tại "Happy Camp" mà làm tất cả mọi người ở đó ngạc nhiên . Thực hiện cái đó có nguy hiểm không?
A: Thực ra khi tôi đã học diễn xuất tại trường đại học và tôi đã luyện tập rất nhiều pha nguy hiểm về thể chất.

Đã từng muốn bỏ cuộc, nhưng nhận được sự khích lệ

Q: Sau khi gia nhập thế giới giải trí, có bao giờ bạn nghĩ đến việc từ bỏ là một diễn viên?
A: Tôi đã từng nghĩ rằng tôi là không thích hợp để trở thành diễn viên và muốn bỏ cuộc, nhưng may mắn, nhiều người cao niên và bạn bè khuyên bảo và khuyến khích tôi.

Q: Nếu bạn không gia nhập thế giới giải trí, bạn có bao giờ nghĩ rằng sẽ làm việc khác trong sự nghiệp?
A: Thỉnh thoảng, tôi sẽ nghĩ rằng nếu tôi không phải là một người nổi tiếng, tôi có lẽ sẽ là một nhân viên văn phòng rất bình thường.

Q: Sau khi nhận được nổi tiếng, sự thay đổi lớn nhất và những điều bất tiện nhất là gì?
A: Có rất nhiều người nhận ra tôi bây giờ. Tôi có thể tự do gặp gỡ bạn bè thời gian qua, tôi có thể đi xung quanh chơi và ăn thức ăn đường phố nếu tôi đến Hồng Kông. Nhưng có quá nhiều người hâm mộ dành tình cảm thích tôi biết tôi vì vậy điều ấy là rất khó khăn để di chuyển xung quanh. Nhưng khi thấy rất nhiều người hâm mộ đêm qua làm tôi rất hạnh phúc và cảm thấy rất may mắn.

Q: Liệu bạn có chấp nhận hẹn hò với một người phụ nữ lớn tuổi hoặc phụ nữ là người ngoại quốc không ? Bạn đã bao giờ nghĩ về việc khi nào kết hôn?
A: Miễn là chúng ta có thể giao tiếp và hiểu suy nghĩ của nhau, tuổi tác và quốc tịch không phải là vấn đề. Tôi không nghĩ tới kết hôn, tôi luôn để mọi thứ diễn ra một cách tự nhiên và cứ thế thuận theo thôi

Q: 05 tháng 7 sẽ là sinh nhật lần thứ 28 của mình. Sinh nhật bạn ước điều gì vậy ?
A: Tôi hy vọng tất cả mọi người sẽ được khỏe mạnh và hạnh phúc.

Sẽ là người đàn ông lắng nghe bạn gái mình.

Ji Chang Wook đã tiết lộ một đoạn video ngắn trong cuộc họp fan hâm mộ của mình trước đó, nơi anh đã được hỏi liệu trong Empress Ki chơi với Ha Ji Won hay  Chae Young Shin - Park Min Young trong "Healer" ai rất gần với mẫu người lý tưởng của mình? Anh cảm thấy rằn Hoàng hậu Ki là một người phụ nữ cứng rắn, trong khi Young Shin là sinh động và vui vẻ hơn, do đó, anh đã chọn Chae Young Shin. Khi được hỏi về những đức tình mà khi trở thành bạn trai cần có , anh  thẳng thắn nói rằng anh ấy không thích tranh luận và sẽ rất biết lắng nghe bạn gái mình.

Hơn nữa, Ji Chang Wook là bạn bè lâu năm với quản lý của anh -  Bang Chí Gu, và thường xuyên tương tác với nhau trên phương tiện truyền thông xã hội. Bang Chí Gu sẽ cung cấp cho Ji Chang Wook nhãn hiệu yêu thích của mình, và thậm chí anh sẽ hành động dễ thương với người quản lý của mình để bắt anh ấy chạy đi mua cho mình canh dồi lợn.

Source: Oriental Daily , On.CC
Engtrans: JCWkitchen ( Translated from Chinese to English. )
Vtrans: [email protected]

PS : Say somthing I'm giving up on you...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-6-2015 20:41:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +87

Mấy pic đẹp zai quá đi mà nhìn khi  cười thì trẻ  hơn trong phim nhiều luôn nữa chứ
Không biết khi nào  anh mới quay lại đóng drama nhỉ
Hiện tại thì  sau Healer  mình thấy cái tên Ji Chang Wook rất HOT ở khắp các forum quốc tế luôn
Sắp tới tháng 7 sinh nhật  của chàng trai SN 87 rồi đây mà
Giờ đã hiểu số 87 của chủ thớt rồi
Cảm ơn bạn !

Bình luận

thanks b nha ;;)  Đăng lúc 27-6-2015 09:00 PM
Vậy coi như mình đã nhân rồi đi he , mình edit dòng p/s đây  Đăng lúc 27-6-2015 08:59 PM
đúng đó nên chuyển trả mình làm gì haha  Đăng lúc 27-6-2015 08:55 PM
hihi NS của anh ý mà hihi , sắp SN anh ý  Đăng lúc 27-6-2015 08:54 PM
mình k nhầm :)) số đó có ý ngĩa mà :))  Đăng lúc 27-6-2015 08:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-6-2015 21:05:22 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +87

Sao anh chỉ cho mình có 50 điểm thôi
Vậy những người đàn ông khác thì được bao nhiêu điểm đây ạ
Với mình Ji chang Wook phải được 100+ ý chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-6-2015 21:05:44 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +87

JCW dạo này hot quá mà hí hí
nam tính hẳn lên, fan girl đồ ầm ầm
còn dễ thương nữa chứ
hóng dự án mới của anh nhé
chúc anh ngày càng thành công hơn trong sự nghiệp và giữ gìn cả sức khỏe nữa nha
p/s: insta JCW post hình cũng nhiều á chứ. )
ủa mà sao sức gió thưởng nhiều dữ ta

Bình luận

hèn chi hehe. lần đầu tiên mình thấy thưởng nhiều sức gió như vậy =)))  Đăng lúc 28-6-2015 01:50 PM
ko đc set nhieuf thế :)) mình nhầm đấy mod chỉnh lại rồi :D  Đăng lúc 27-6-2015 09:41 PM
chủ thớt hào phóng ghê ^^  Đăng lúc 27-6-2015 09:27 PM
mình thích số 87 =))))  Đăng lúc 27-6-2015 09:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-6-2015 21:07:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +87

Ổng ở ngoài ngố ngố chứ có oách như Healer đâu Y như Bong Soo vậy
Từ sau Healer bị mê mẩn anh, thấy cái new về anh là bơi vào liền
Kể ra anh đẹp trai, diễn tốt, hát hay mà đến giờ mới nổi cũng hơi phí
Bài phỏng vấn nào của anh cũng rất khiêm tốn và thành thật, anh cũng là kiểu người hiền lành, biết nhường nhịn nữa, cung Cự Giải mà.
Mong sẽ có nhiều bài phỏng vấn của anh nữa, mà mình cũng phải xem Happy Camp có Wook tham gia mới được, nghe vẻ hay ho đây
Cảm ơn chủ thớt chăm chỉ dịch new nhá

Bình luận

Nhà Kites box Chinese Drama có sub ep Happy Camp này đó bạn, các chị/bạn sub tuyệt lắm. Xem show này còn mê Wook hơn ở Running man ấy.  Đăng lúc 27-6-2015 11:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 27-6-2015 21:08:56 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +87

Zai dạo này ở Tung Của hot quá nhờ, toàn thấy phỏng vấn tạp chí í, zai cứ giữ phong độ này nhé để dân tình còn hóng tin zai
Cái khoản bất chấp tuổi tác thì zai tiết lộ lâu rồi, toàn chemistry với các chị chứ đâu
Zai là một trong số những diễn viên có tính cách và nhân phẩm tốt nhất mà mình biết đấy, giờ zai nhớ giữ gìn sức khỏe và comeback với một dự án mới nhá
Thank bạn dịch tin và set thưởng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 27-6-2015 21:11:27 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +87

Bạn Hoàng thượng bữa nay hot quá thể aa
Ko biết khi nào anh mới tham gia Running Man nữa đây
Mình ko nghĩ là bạn Ji học giỏi đâu. Nhìn ngơ ngơ như Hươu cao cổ vậy mà

Bình luận

@MyCoi: trong running man bao ngơ luôn =)) ... còn không biết nói xạo là gì nữa chứ ... đáng êu quá thể :))  Đăng lúc 29-6-2015 11:08 AM
học giỏi lắm bạn ngơ là giả đó =))  Đăng lúc 27-6-2015 09:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 27-6-2015 21:11:30 | Chỉ xem của tác giả
Healer và Empress Ki đều là những vai mà Wook thể hiện rất tốt mà chỉ đc 50đ
Man of the year lắng nghe bạn gái thì quá tuyệt rồi haha
Wook luôn là ng có ý chí cầu tiến, luôn biết cố gắng cho sự nghiệp bản thân ^^ rất ngưỡng mộ tính cách đó của anh

Bình luận

Bee tự report cho Mod rồi em :D  Đăng lúc 27-6-2015 09:21 PM
c bị spam rồi :-ss  Đăng lúc 27-6-2015 09:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 27-6-2015 21:21:02 | Chỉ xem của tác giả
Mấy oppa Hàn xẻng lúc giao lưu với fan thường cho mình cảm giác nhí nhố, cứ như trẻ con zậy nhưng trả lời phỏng vấn thì đâu ra đấy, rất chững chạc, vừa đọc vừa gật gù. Thích cái câu "chẳng có lí do gì tôi cho mình điểm tuyệt đối và cũng chẳng có lí do gì cho mình không điểm cả!"
Chang Wook đã luôn nỗ lực hết mình trong những việc mà anh ấy theo đuổi, dù là học tập hay diễn xuất. Thật may vì đã có những người luôn bên cạnh và khuyến khích anh ấy tiếp tục
Sau Hoàng Hậu Ki anh rất nổi tiếng bên TQ nên biết đâu dự án phim sắp tới của anh sẽ ở TQ nhỉ
Cảm ơn bạn MyCoi vì bài dịch công phu này giúp mình có cơ hội biết thêm về Wook

Bình luận

cảm ơn comment của bạn luôn nha :3  Đăng lúc 27-6-2015 09:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 27-6-2015 21:42:36 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Khoảng cách giữa trên phim và ngoài đời của ổng thực sự là rất lớn :v
Trên phim thì anh là Healer, ngoài đời thì là Park Bong Soo
Từ giờ đến cuối năm làm quả phim nữa đi anh nhé

Bình luận