Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2120|Trả lời: 31
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Trò chuyện cùng Ji Chang Wook trên tạp chí Nhật Bản Hallyu Pia - phần 3: Ca hát

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

NHỮNG YẾU TỐ TẠO NÊN MỘT JI CHANG WOOK
Phần 3:  : Ca hát

Xin chào tôi là Ji Chang Wook . Bây giờ tôi sẽ nói về những suy nghĩ cảm nhận của tôi về chuyện ca hát.

Ca hát là một điều gì đó mà tôi rất thích và là một phương thức giao tiếp tuyệt vời. Tôi thích cả hát và nghe nhạc. Tôi cũng ngưỡng mộ những người thích hát. Sau cùng, tôi cũng thích giao tiếp với mọi người thông qua ca nhạc. Tôi có nhiều suy nghĩ lắm nhưng quan trọng là tôi cực thích hát.

Tuy nhiên tôi lại không biết chơi bất cứ loại nhạc cụ nào ( cười ) . Ngày xưa tôi cũng muốn chơi nhưng tôi lại chẳng thể có kế hoạch gì cho việc đó cả. Kịch câm và piano là những thứ tôi đã muốn học nhưng tôi lại chẳng hề có chút kế hoạch gì cụ thể cả. Tôi nghĩ chắc tôi là tên lười biếng thật rồi haha. Tôi muốn chơi nhạc cụ khi tôi còn đi học. Mơ ước của tôi là trở thành diễn viên nhưng tôi vẫn tự hỏi liệu tôi có thể không vì tôi thích âm nhạc ca hát lắm. Đến cuối cùng tôi đã có câu trả lời đó là nhạc kịch. Trên sân khấu ấy, có cả âm nhạc và nhiều thứ hơn thế, nhạc kịch thực sự rất hấp dẫn. Là một diễn viên, có nhiều thứ mà tôi muốn gửi gớm tới người xem. Tôi nghĩ đó là điểm thu hút của nhạc kịch. Vì vậy tôi vẫn còn nhớ rõ những xúc cảm hài hước pha lẫn sự lo lắng và thích thú khi tôi được nghe tin mình có thể diễn vở nhạc kịch " The Days " Cái cảm giác nó kì lạ lắm khi tôi được đứng trên cùng một sân khấu với những tiền bối mà tôi vô cùng tôn trọng ngưỡng mộ thời còn học đại học

Tôi đã có màn trình diễn đầu tiên trong buổi công diễn " The Days " . Mọi việc diễn ra không hề đơn giản nhưng chúng tôi đã có những trải nghiệm đáng nhớ. Nhờ buổi diễn đó, tôi đã biết tới cố ca sĩ Kim Kwang Seok và tôi cũng thích những ca khúc của ông. Thường thì tôi thích nhạc ballad khi tôi còn bé. Thay vì những bản nhạc sôi động, tôi thường nghe những bài ca sâu lắng và những bản nhạc không lời. Thời niên thiếu , tôi chỉ là một cậu học sinh bình thường chỉ biết học và học thôi nhưng tôi mê nhạc ballad và thường nghe những bài hát của SG Wannabe.

Kì thực, có nhiều điểm khác biệt giữa ca hát và thích hát. Vì vậy, ngay cả khi có nhiều lời mời hay yêu cầu phát hành album, tôi đều từ chối. Tôi cảm thấy áp lực và tôi chưa sẵn sàng làm điều đó. Tôi nhiên, gần đây tôi cảm giác như mình có ra album rồi ấy. Tôi muốn thể hiện giọng ca của mình với tư cách một nghệ sĩ hơn thay vì một ca sĩ và thể hiện hết những cảm xúc đong đầy trong tim tôi. Nhưng đó chỉ là suy nghĩ của mình tôi thôi nhé ( cười )

Credit : Translated by manyearsago @ soompi
Vtrans: [email protected]
Ảnh : astagged
VUI LÒNG GHI RÕ NGUỒN KHI MANG ĐI, ẢNH KHÔNG ĐƯỢC PHÉP LẤY ĐỂ DESIGN.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 25-8-2015 11:57:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Biết đến Ji Chang Wook là một diễn viên.
Không những diễn xuất hay mà còn biết ca hát nữa
Mình rất thích chất giọng và các bài hát do Wook hát trong phim
Chúc cho Wook thành công trong cả hai lĩnh vực ca hát và diễn xuất.
Cám ơn chủ thớt dịch tin. Chúc bạn mau hết bệnh nha^^

Bình luận

hì hì :D  Đăng lúc 25-8-2015 11:59 AM
cảm ơn nha tem nhanh quá :3  Đăng lúc 25-8-2015 11:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-8-2015 12:13:26 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Cảm giác như mình có ra album là sao a
K biết nhạc cụ nhưng học thanh nhạc chắc đc mà nhỉ.
Giọng a hay mà, gương mặt sáng sân khấu k hát uổng lắm
Chúc a sớm thành công trong cả đóng phim và ca hát
Thank b dịch tin

Bình luận

uhm m có xem anh hát FM bài nhạc phim Healer I'll protect u thấy anh hát hay :))  Đăng lúc 25-8-2015 12:37 PM
JCW có fanmeeting và hát nhiều lắm nên cảm giác như có 1 album vậy  Đăng lúc 25-8-2015 12:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 25-8-2015 12:13:44 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đầu chỉ thấy anh ý diễn
Nhưng sau khi nghe anh ý hát OST thì mới thấy
Khả năng ca hát cũng được lắm đấy chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 25-8-2015 12:22:48 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Anh chàng Ji Chang Wook này có vẻ khiêm tốn quá rồi đấy, hát hay thế mà cảm thấy không tự tin khi ra album nữa sao, còn được mời đóng cả nhạc kịch nữa cơ mà. Trước đây chỉ biết Ji Chang Wook trong vai trò là diễn viên thôi chứ chưa từng xem nhạc kịch và nhất là nhạc kịch Hàn Quốc nên không biết JCW thích nhạc kịch đến thế. Tuy vậy mình có biết một số diễn viên mà xuất thân từ nhạc kịch họ diễn rất tốt vì vốn dĩ trên sân khấu nhạc kịch đòi hỏi người diễn viên phải vừa hát vừa diễn rất nhiều và vì vậy mà người diễn viên nhạc kịch không chỉ hát hay, diễn giỏi mà cả thể lực cũng cực kỳ tốt nữa. Giờ thì có vẻ như JCW đã hoàn thành được khá nhiều ước mơ của mình rồi: làm được diễn viên, trở thành diễn viên nhạc kịch và cả vai trò ca sĩ nữa vì JCW cũng thường hát những ca khúc nhạc phim mà mình tham gia... Một nghệ sĩ phải được làm điều mà mình thích có vậy thì cảm xúc mới thăng hoa và mới mang lại nhiều vai diễn thật hay cho khán giả.

PS: Bạn My hay ốm quá nhỉ. Dù vậy vẫn cố gắng để mọi người luôn nhớ đến JCW. Chúc bạn mau khỏe lại nhé.

Bình luận

kiểu mệt vặt ý mà :)) càng lúc yếu ng lại càng nhớ J hohoo  Đăng lúc 25-8-2015 12:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 25-8-2015 12:30:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Mới biết Chang Wook là 1 diễn viên yêu thích thôi
Bi giờ mới biết thêm rằng cũng rất thích hát nữa
Mà chẳng sao cả - rất nhiều idol đi đóng phim
Nên cứ mạnh dạn đi bạn - có cảm xúc là mọi người sẽ thích thôi
Khi còn trẻ hãy làm những gì mà mình thích để sau này khỏi nuối tiếc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 25-8-2015 13:26:00 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Lúc đầu chỉ biết anh Chang Wook là diễn viên thôi. Hôm nay đọc xong bài này mới biết anh không chỉ là diễn viên tài năng mà còn là ca sĩ hát hay không kém.
Xem RM có tập của anh thấy thích tính cách anh.
Hi vọng a sớm đóng phim truyền hình mới.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 25-8-2015 13:33:13 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Anh Wook hát cũng được ra phết chứ bộ
Thế này thì mạnh dạn lấn sân ca hát đi anh ơi
Ko khéo sắp thành nghệ sĩ đa năng ấy chứ
Hy vọng thời gian tới sẽ có nhiều dịp được nghe anh trổ tài ca hát nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#