Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 472|Trả lời: 5
Thu gọn cột thông tin

IU tiết lộ album "Chat-Shire" có ý nghĩa thế nào đối với cô

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-12-2016 21:16:59 | Xem tất |Chế độ đọc

IU gần đây đã nói về mini-album "Chat-shire".

Vào ngày 3 và 4/12, nữ ca sĩ đã tổ chức một buổi solo concert mang tên "24 Steps: One Two Three Four" tại SK Olympic Handball Gymnasium.

Trong buổi concert, IU đã nói về album "Chat-shire" mà cô phát hành vào tháng 10 năm ngoái. Nữ ca sĩ tiết lộ rằng trong khi cô nhận được rất nhiều sự yêu mến cho âm nhạc của mình trong năm 2014, thật ra cô đã bị mất ngủ và phải giấu giếm rất nhiều vì cảm giác lo lắng và thiếu tự tin.

Cuối cùng cô đã có thể nhìn vào bên trong bản thân mình thông qua việc sản xuất mini-album "Chat-shire". "Tôi muốn tạo ra một album cho phép tôi tiết lộ bản thân mình một cách trung thực. Những điều tôi cảm thấy khi tôi 23 tuổi, các khía cạnh nghiêm túc và nhàm chán của cuộc sống hàng ngày. Ngày mà việc sản xuất album hoàn thành, tôi ngủ rất ngon", cô chia sẻ.

Tuy nhiên, album đã dấy lên tranh cãi khi một công ty xuất bản bày tỏ sự chán ghét của mình đối với một trong những bài hát của IU bằng cách nói rằng nó đang nói về tình dục với một nhân vật bé trai năm tuổi tên là "Zeze". Cuộc tranh cãi cuối cùng dẫn tới việc cả IU và công ty xuất bản đều xin lỗi về vấn đề. "Bởi vì đó là lần đầu tiên tôi sản xuất, đã có rất nhiều điểm yếu và tôi cảm thấy rất có lỗi về điều đó. Trong khi tôi rất tiếc vì không thể phát hành âm nhạc tốt hơn, thì album này, ở một mức độ nào đó, đã chỉ ra tôi là ai. Nó rất quý giá với tôi", cô giải thích.

Cre: Soompi
Vtran: [email protected]

Trong 1 diễn biến khác thì sau concert, xếp hạng fancafe của IU đã tăng từ top 57 (thứ 6 tuần trước) lên top 5 (1:23 AM - 5/12/2016)

Cre: Twitter
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2016 02:00:43 Từ di động | Xem tất
Tại sao cứ đề cập hoài tới scadal đó chi vậy
Scadal qua rồi thì đưa ra lời giải thích xin lỗi cho xong.
Mắc chi bới móc nhau hoài
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2016 11:14:46 | Xem tất
dù có tn IU cx vấn rất giỏi là ca sĩ đơn nhưng vẫn rất nổi hâm mộ thật
thank bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2016 17:43:47 | Xem tất
Scandal đấy đúng là gây nhiều tranh cãi thật. cả cái MV cũng bị nta soi mói nữa. nhma album đấy cũng có nheieuf bài hay mà...
mong sau này IU khi sản xuất album thì sẽ chú ý hơn nữa ~
cám ơn bạn đã trans nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2016 21:49:03 | Xem tất
Đúng là mình không thích bạn này thật nhưng chất nhạc của bạn ý lại đúng gu của mềnh, thế mới chết chứ
Thôi thì nghe thì cứ nghe vậy
Cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-12-2016 23:36:14 | Xem tất
Chat-shire tuy có nhiều lùm xùm nhưng mà rất hay
Nhạc chất lượng thêm nữa Album này thể hiện cái " tôi" khá lớn
Em thích những ca sĩ cá tính như Thị Diu. Thanks chế dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao