Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ohlala08
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

IU đạt Perfect All-kill với ca khúc Palette kết hợp cùng G-dragon

[Lấy địa chỉ]
Trả lời thưởng 75 Sức gió Trả lời 5 Sức gió giải thưởng! Mỗi người 1 lần
11#
Đăng lúc 24-4-2017 11:29:22 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5 Sức gió

Đoạn đọc rap của Ggragon là gây sốt nhất với màn gọi tên thân mật của IU
Cảm ơn bạn dịch tin nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 24-4-2017 13:03:23 | Chỉ xem của tác giả

Thích nhất đoạn hát: 25 giọng tuyệt vời luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 24-4-2017 13:06:00 | Chỉ xem của tác giả

Lâu lắm mới thấy xuất hiện ó nha ohlala

Dạo nài bạn khỏe hok nè ^^

Gặp bạn toàn là update IU với ông Suk già thoai hehehe

Bình luận

may mà dạo này cũng có một số bạn khác ở đây dịch news của IU và lão Suk nên ta chỉ thỉnh thoảng xuất hiện để phát xèng cho vui thôi :D  Đăng lúc 24-4-2017 04:21 PM
*ôm ôm* lâu rồi mới gặp cô gái, ta vẫn khoẻ. Dạo này mọi người bỏ kites đi hết nên tụi ta lập fanpage IU Kites House cho tiện tám,nàng rảnh thì ra ngoài đó chơi nhé   Đăng lúc 24-4-2017 04:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 24-4-2017 13:12:46 | Chỉ xem của tác giả

Bài palette thật sự rất hay, lời cũng ý nghĩa nữa
Đoạn rap của GD nghe mà rụng tim đi
Chúc mừng IU với thành công trong lần comeback này
Cảm ơn bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 24-4-2017 14:24:57 | Chỉ xem của tác giả

Wow một sự thành công không thể nào hoàn hảo hơn, chúc mừng IU và ekip của mình, cô ấy chưa bao giờ làm mình thất vọng về các sản phẩm của mình, sự đột phá này không phải ai cũng làm được, fan rất tự hào và sung sướng khi thấy thành quả này, một lần nữa chúc mừng IU
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
 Tác giả| Đăng lúc 24-4-2017 16:08:41 | Chỉ xem của tác giả
pucca1202 gửi lúc 24-4-2017 08:12 AM
Lại PAK nữa à
quen quá rồi nên không có gì lạ,
Nói đùa vậy thôi, chứ chúc m ...

dạ là như này: Bên Hàn Xẻng có tầm chục cái trang nghe nhạc trực tuyến tương ứng với chừng đó bảng xếp hạng âm nhạc (giống kiểu bên mình có mp3.zing.vn và có bxh của Zing)
Mỗi trang như vậy có 2 chart, 1 là real-time cho thấy các các khúc nào đang được nghe nhiều nhất ở thời điểm hiện tại, cập nhật 1 tiếng 1 lần
1 chart là daily tức là xếp hạng các ca khúc được nghe nhiều nhất trong ngày
vì nhiều trang với nhiều bxh quá nên người ta phát minh ra ichart là trang tổng hợp tất cả các bảng xếp hạng kia và bản thân nó cũng có 2 chart : real-time và daily
Còn phân biệt các loại all-kill thì ss nhìn hình cho dễ hiệu nhé

All-kill thường

Certificate all-kill (được chứng nhận bởi Ichart)

Perfect All-kill

Nguồn ảnh: facebook

IU hiện là người có nhiều bài hát đạt được PAK nhất và bài Leon của IU cũng là ca khúc đạt được nhiều lần PAK nhất (cứ 1 tiếng nó update chart 1 lần --> số lần được PAK bằng số giờ mà bài đó đạt no1 trên tất cả các bxh)

đau đầu ko ss? hồi đầu tụi em cũng xoắn hết cả não lại nhưng mà sau này khi hiểu được, nhất là khi tự ngộ ra nhờ những ngày ngồi canh bxh thì cảm thấy nó rất là thú vị
nên bây giờ tụi em có thể biết được đúng giờ nào thì bài của IU sẽ được PAK để ngồi canh news đi dịch

Bình luận

nhà SM fan đông nhưng đã có ai đc PAK đâu, digital của IU ko phải chuyện đùa bài b-side của bả đã ngang ngửa title nhà khác rồi fan đông có thể AK chứ PAK thì =)))   Đăng lúc 28-4-2017 05:42 AM
uhm, vậy mà mấy bé anti vào phán như đúng rồi ấy, bảo là fan đông thì AK thôi, :D :D :D  Đăng lúc 26-4-2017 10:10 AM
fandom có đông thế nào cũng ko thể bằng công chúng Hàn. Big Bang là boygroup duy nhất đến hiện tại đạt đc PAK đó.  Đăng lúc 26-4-2017 06:01 AM
@pucca1202 fan vẫn cày stream được ss ơi, nhưng BXH này thiên về công chúng Hàn hơn nhiều nên BXH này lại bất lợi cho nhóm nhạc nam hơn.  Đăng lúc 26-4-2017 05:59 AM
ờ, mà vậy thì fan có cày lượt nghe được không nhỉ? vì nếu cày được thì bất lợi cho solo lắm, chỉ có nhóm nhạc nam đông fan là có lợi thôi.  Đăng lúc 24-4-2017 11:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 24-4-2017 16:12:05 | Chỉ xem của tác giả

Xin chúc mừng IU nhé, come back lần này rất thành công
Một sự kết hợp hoàn hảo, cho ra một sản phẩm tuyệt vời
Cảm ơn bạn dịch tin nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 24-4-2017 16:25:14 | Chỉ xem của tác giả

Bonjour chị Ohlla'C'est Alysa'Mélisa đang bận+chỉ mở nhạc của"Íu-nghe'Mẹ E nói có New của chị cho nên E vào Mélisa trông tiệm Shopp quần áo-!-như chị cũng biết E với anh đẹp zai của chị+CNBL-ngoài đời Iu rất dễ thuơng E có đi Concer 1/2 lần rồi cũg lâu rồi-!-tháng 5 E đi Seoul coi nhạc kịch khg biết là có JgSuk khg E thích nhất tính của anh ấy hoạt bát vui vẻ giốg E-^-chúc mừng Iu'-^-Merci chúc chị Ohlla đầu tuần mới vui tươi-^-chị thôg cảm vì Alysa khg hiểu nhiều tiếg việt như Mélisa-*-cái thư này là Mélisa nó ghi vào tờ giấy E chỉ có ghi thôi-
Aly-Melisa'*-  

Bình luận

Merci Beaucoup chúc chị cuối tuần vui tươi-E đag chuẩn bị hành lý đi Paris chiều nay đảo này E Đ/GD đi nhiều rồi rất đep GD nhà thích biển-^-À Bientot'*-Mélisa.*  Đăng lúc 28-4-2017 04:57 PM
E có nhờ Alys mua dùm Album mới của Iu khg biết nó có nhớ khg nó hay quên dễ hiểu vì khg phải thần tươg của Alysa-(^O^)hay E sẽ vào Yout kiếm vậy {_**_}  Đăng lúc 28-4-2017 04:53 PM
Chúc em và gia đình có chuyến du lịch vui vẻ nhé. Maldives ss xem trên phim thấy cảnh đẹp quá. Hi vọng sau này ss có thể đến đó 1 lần :D  Đăng lúc 27-4-2017 09:36 PM
em ơi, link nghe full album ở đây nhé https://www.youtube.com/watch?v=YTO_2MpsIVI còn file MP3 em có thể mua trên Itune hoặc các trang nghe nhạc trực tuyến ấy :D  Đăng lúc 27-4-2017 09:35 PM
chi cho E xin Albumới của Iu đi đảo E nghe-ngày mai Alys đi Cannes sau đó đi Seoul-!-chúc chị ngủ ngon-cám ơn chị nhiêu'*_*-Melisa_'~~'  Đăng lúc 27-4-2017 06:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 24-4-2017 17:19:59 | Chỉ xem của tác giả

IU all kill
mỗi lần IU comeback là lại all kill
mà còn trên tất cả các bảng xếp hạn nữa chứ
sáng nay em mới nghe bài mới của nàng í với Kim Soo Hyun í
ngọt chết đi được luôn ss ơi
thanks ss nhé

Bình luận

em ít dùng fb lắm ss ơi..em tám trên này vs ss nè  Đăng lúc 28-4-2017 11:44 AM
nhìn đôi trẻ ngọt ngào lắm cơ...nàng ấy tung thêm mấy cái MV kiểu này đi  Đăng lúc 28-4-2017 11:43 AM
dạo này hội nhà IU ở kites lập page trên facebook để tiện tám. Em rỗi thì ra chơi với tụi ss nhé :D  Đăng lúc 24-4-2017 09:17 PM
ôi lâu ngày mới gặp em, vẫn khoẻ chứ? cái quần của em xinh quá :))) MV Ending Scene đẹp quá nhỉ, 2 bạn đẹp đóng ngọt dã man nhạc cũng hay nữa  Đăng lúc 24-4-2017 09:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 24-4-2017 18:21:35 | Chỉ xem của tác giả

Quả nhiên là nữ hoàng mảng nhạc số IU jjang <3
Xem MV từ hôm nọ đến giờ mà vẫn cứ ngất ngây.  
Cảm ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách