Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2581|Trả lời: 47
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

IU đạt Perfect All-kill với ca khúc Palette kết hợp cùng G-dragon

[Lấy địa chỉ]
Trả lời thưởng 75 Sức gió Trả lời 5 Sức gió giải thưởng! Mỗi người 1 lần
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
IU đạt Perfect All-kill với ca khúc mới hợp tác cùng G-dragon

Một perfect all-kill xảy ra khi một bài hát đạt #1 trên tất cả các bảng xếp hạng hiện tại (real-time) và bảng xếp hạng hàng ngày (daily charts). Với một tuần mới, tất cả những điều đó đã xảy ra khi IU lại đạt được một perfect all-kill nữa với ca khúc Palette!

Xin chúc mừng IU! 8 ca khúc trong album mới của nữ ca sĩ vẫn nằm trong top 10 của bảng xếp hạng Instiz. Thật là khó cho hầu hết các nghệ sĩ để đạt được một perfect All-kill trong cả sự nghiệp của mình nhưng IU đã làm được điều đó với 3 ca khúc trong cùng một tháng.

Nguồn: http://www.allkpop.com/article/2 ... -featuring-g-dragon
Dịch: [email protected]

P/s:

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-4-2017 23:31:08 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5 Sức gió

ôi lâu lắm mới vào lại kites, cảm giác có phần hơi lạ lẫm may mà vẫn còn nhớ mật khẩu
album nào của IU cũng được chuẩn bị kĩ càng, mà lần này thấy làm lớn quá Oh-hyuk, G-Dragon, Kim Soo-hyun, Sam Kim, Kim Eana,...
bài Palette thì là những tâm tình cho tuổi 25, nghe "Ji-eun ah, Oppa..." của GD mà tim rớt cái thịch
bài Ending Scene với Kim Soo-hyun thì có đoạn này, nghe muốn khóc lun
I really hope you will meet someone
who will love you more than you love yourself
I'm sorry that person isn't me

nói chung nghe nhạc của IU là có nhiều cảm xúc lắm, mừng là em ấy lại đạt được thêm nhiều thành tựu đáng nể nữa

Bình luận

hehe, tội mấy bạn cứ chờ MV Jam Jam giống ngày xưa em chờ MV pierrot laugh on you. Đến khi biết ko có MV cảm giác rất phẫn nộ =))) em cũng đi ngủ đây, bb ss :*  Đăng lúc 24-4-2017 12:03 AM
làm gì :)) tính bảo IU là vậy đó, đợt Flower Bookmark ra một đống teaser không MV :)) mà thôi hi hi :") ss đi sauna nha, 8 tiếp với em sau nha ^.^  Đăng lúc 24-4-2017 12:00 AM
haiz đành chịu vậy. ss dùng iPhone thì nó luôn default là acc cá nhân, cũng mừng :D à ss thấy mọi người đòi MV cho Jam Jam :)) có bạn còn ngây thơ hỏi ơ ko MV thì ra teaser   Đăng lúc 23-4-2017 11:59 PM
bữa mới public page, em với Kẹo ngồi cả buổi tìm cách comment bằng fb cá nhân mà không hiểu sao app facebook ở ipad của Kẹo ko có chỗ để lựa chọn đổi account :(   Đăng lúc 23-4-2017 11:56 PM
tại vì laptop của Kẹo bị hỏng, bà dùng ipad vừa khó gõ, mà lại ko thể chỉnh để comment bằng facebook cá nhân, chỉ comment bằng account của page mình thôi nên lười   Đăng lúc 23-4-2017 11:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 23-4-2017 23:34:36 Từ di động | Chỉ xem của tác giả

IU + G-Dragon, 2 cái tên đảm bảo độ tin cậy của Kpop kết hợp với nhau thì không xảy ra Perfect All - kill mới là lạ đó nha ^^ Thực sự là một sự kết hợp hoàn hoả, cho ra đời một tác phẩm tuyệt vời đó. Còn MV mới IU kết hợp với Kim Soo Hyun ta chưa xem cơ, chắc mai xem vậy.

Bình luận

bạn ơi nhớ xem MV nhé, đẹp lắm mà nhạc cũng hay nữa :D  Đăng lúc 23-4-2017 11:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-4-2017 23:34:51 | Chỉ xem của tác giả

thấy trên fb đăng tin phải bơi ngay vào đây cho xôm
đúng 2 người ta thích nhất kết hợp với nhau còn gì bằng
palette càng nghe càng bị nghiện . chỉ  tiếc là lại không có live chung để xem
mong đến cuối năm palette làm luôn cái bài hát của năm xong có sân khấu kết hợp của 2 người
còn về cái PAK thì nó cứ như là cơm bữa ấy nhỉ huống hồ còn là QUEEN+KING

Bình luận

keke, vậy thì tiếp tục phát huy nha. Rỗi thì vào tám nữa nhé kẻo nhà neo người toàn mấy ad tự nói chuyện qua về với nhau cũng tội lém :p kamsamita :D  Đăng lúc 24-4-2017 12:19 AM
muhahaha. k những like rồi mà hầu như post nào chả like :v thỉnh thoảng k hiện lên new feed ta còn mò vào page để like cơ )  Đăng lúc 24-4-2017 12:14 AM
ồ, thí chủ này có like fanpage rồi hả? :D Ta cũng hóng cuối năm 2 bản dắt tay nhau lên sân khấu quẩy lắm ^^  Đăng lúc 23-4-2017 11:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-4-2017 23:38:28 | Chỉ xem của tác giả

IU tái xuất lần này rất hoành tráng nên nhiều khi những nghệ sĩ ra mắt sản phẩm trong tháng này hơi bị lu mờ khi gặp phải nàng Ji Eun này hihi. Palette càng nghe càng bị ghiền luôn chưa, sự kết hợp hoàn hảo của IU&GD làm người hâm mộ háo hức hơn. Hôm nay IU đã diễn trên inkigayo nghe bài Palette IU hát luôn phần rap của GD luôn chứ nghe nhộ ngộ lắm, cộng với trang phục diễn rất là dễ thương nữa chứ. Thanks bạn dịch tin nhé

Bình luận

Thank bạn đã còm news, rỗi ra fanpage chơi nha bạn :D  Đăng lúc 24-4-2017 12:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 24-4-2017 00:14:14 | Chỉ xem của tác giả
dancerballet1 gửi lúc 23-4-2017 11:34 PM
thấy trên fb đăng tin phải bơi ngay vào đây cho xôm
đúng 2 người ta thích nh ...

muhahaha. k những like rồi mà hầu như post nào chả like :v thỉnh thoảng k hiện lên new feed ta còn mò vào page để like cơ )

Bình luận

ax lâu lắm k bình luận ấn lộn. mod nào xóa hộ với ạ :(((  Đăng lúc 24-4-2017 12:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 24-4-2017 00:23:48 | Chỉ xem của tác giả

Trùng bài thế này thì biết làm sao đây , lại còn đứng cạnh nhau liên tiếp , lần sau rút kinh nghiệm đợi sau một ngày mới được

Bình luận

nhưng chắc cũng không thường xuyên được nên có gì nhờ bạn update nhé. Rỗi thì ra fanpage chơi với tụi mình cho vui nha :D  Đăng lúc 24-4-2017 09:15 PM
dạo này tụi mình cũng ko dịch nhiều news được vì tập trung ở ngoài facebook. Chắc chỉ dịch để phát xèng những tin đặc biệt như này hoặc giành cúp gì đó  Đăng lúc 24-4-2017 09:14 PM
keke thế m chờ các bài của b nhé, m cũng thích đi còm kiếm thưởng =)))  Đăng lúc 24-4-2017 08:43 PM
từ đợt phim ML thấy có bạn hay dịch news cho em nó :D chỉ là lần này comeback chính thức nên mình muốn dịch news phát thưởng cho mọi người cho vui thôi ^^  Đăng lúc 24-4-2017 04:18 PM
Thank bạn nhé. Ngày trước hội nhà IU trong này hay chia nhau ra dịch news của ẻm nhưng giờ mọi người đều bận và bỏ kites hết nên tụi mình chuyển sang face. May là   Đăng lúc 24-4-2017 04:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 24-4-2017 08:12:29 | Chỉ xem của tác giả

Lại PAK nữa à
quen quá rồi nên không có gì lạ,
Nói đùa vậy thôi, chứ chúc mừng ẻm có thêm 1 PAK
Mà Ôla, ss không theo kpop nên không hiểu về cách tính điểm của các bảng xếp hạng Kpop, nàng giải thích sơ cho ss với.
Đợt này ẻm come back nên Ôla bận rộn rồi nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 24-4-2017 10:24:40 | Chỉ xem của tác giả

Làm ss ngồi nghĩ lại xem hồi 25 mình thế nào, có "truly fine" như ẻm (trong bài) không? Hehehe...
Bài Ending Sense, xem MV một lần nữa ss lại thấy phảng phất My Old Story
Ss thích nhất ẻm tóc ngăn ngắn ngang cằm chớm vai. Chả nhẽ lại đua đòi bắt chước

Bình luận

Ơ ko thấy ẻm vẫn buộc rơi rơi cute cute đấy sao? ;) Tóc cỡ ẻm có thẻ kẹp bằng kẹp đứng (mở ra như chữ V) được hết, ss nghiên kíu rồi :)))  Đăng lúc 26-4-2017 01:17 PM
Tính cắt mà xong nghĩ lại trời nắng nóng như này, cắt rồi ko buộc được lên thì chết nên em đang chùn bước =))))  Đăng lúc 25-4-2017 10:58 PM
Ừ, IU đẹp đôi với các anh xinh trai :) Chừng nào cắt tóc giống ẻm đây? :D  Đăng lúc 25-4-2017 08:13 PM
em cũng đang tính đua đòi cắt kiểu vậy đó =))))) em thích IU để tóc ngắn hơn tóc dài, nhìn xinh xắn năng động hơn ^^  Đăng lúc 24-4-2017 04:15 PM
Ending Sense em nhạc cũng kiểu buồn buồn nhưng ko có màu sắc của thập niên trước như My Old Story và Through the Night cơ mà nam nữ chánh đẹp quá ss nhỉ :D  Đăng lúc 24-4-2017 04:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 24-4-2017 10:50:30 | Chỉ xem của tác giả

Chúc mừng IU nhé
Lần này IU come back hoành tráng quá mà
Tks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao