Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ngoctuyenjp2
Thu gọn cột thông tin

HOT!!! [1997] TITANIC - Leonardo DiCaprio, Kate Winslet... - Vietsub HDTV comple

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 21-12-2011 18:53:30 | Xem tất
Đoạn này chị Úp:

- You have a gift, Jack. You see people.

- I see you.

- And?

- You wouldn't jump.

Ôi cái ánh mắt này, cảm tưởng không phải là Rose mà chính Kate đã đem lòng yêu chàng trai mắt xanh cái giây phút này T^T

Theo em, thì cái gift mà Rose nhắc đến không hẳn là tài năng "quan sát" mọi người. Cái Rose không có, cái cô khao khát chính là sự tự do của Jack. Trong khi Jack gặp bao nhiêu con người khác nhau, bao nhiêu cuộc sống khác nhau thì quanh Rose chỉ có những quý cô ren trắng, corset, mũ rộng vành, khăn lụa,... Sống ở hoàn cảnh ấy thì có "tài" cũng không "quan sát" được cả thế giới.

Vì thế em thấy đoạn này Rose đang nhắc đến "món quà", theo đúng nghĩa đen của nó, một sự ban ơn mà không phải ai cũng có, là được gặp gỡ mọi người. Để khi đó, "I see you" cũng trở thành định mệnh, là món quà mà số phận đã ban cho, chứ không phải hành động chủ ý "Tôi quan sát cô" nữa. Đấy là ý kiến cá nhân của em thôi ạ :"> Thật hơi múa rìu qua mắt thợ nhưng em nghĩ có nhiều cách hiểu, và em đưa ra cách hiểu của mình xíu :">

"I see you" ♥

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
G-Tu + 5 cảm ơn em ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2011 20:09:46 | Xem tất
coi ko bít bao nhiu lần òi mà vẫn cứ mún coi  ..đúng là siêu kinh điển coi hoài mà vẫn ko chán...thks sub nhìu nhìu lắm..nhìu lúc bùn mún coi lại mà ko bít coi ở đâu..toàn canh coi lại trên star movie thôi h đc coi òi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-12-2011 21:45:00 | Xem tất
thanks ST nha
nhưng hơi tiếc vì lần đầu tiên xem phim này luôn (mặc dù phim này có từ rất lâu rồi :D)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-12-2011 09:59:00 | Xem tất
tại sao xem phim này mấy lần rồi mà xem lại vẫn khóc nhỉ?
hix!!! cảm động quá đi mất
thank
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-12-2011 21:10:33 | Xem tất
Ôi, bộ phim iu quý cụa mình, ko ngờ mọi ngưoif làm lại phim nè
Thanks subteam a lot
hehehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-12-2011 19:45:49 Từ di động | Xem tất
Hự dạo này Subteam nhà mình có vẻ máu chiến nha.
Nhờ thế mà cả nhà đc xem lại 1 Titanic kinh điển trong huyền thoại.
Mình nhớ là xem nó từ hồi lớp 3.
Nhưng hôm đấy phải đi học nên ko xem đc trọm vẹn. Cứ tiếc mãi.
Giờ thì cắm máy down phim thôi.
Ta là vua của tg

Bình luận

lớp 3 mak cũng biết fjm hay cơ đáy ^^  Đăng lúc 23-4-2012 05:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-12-2011 00:10:48 | Xem tất
Thanks subteam, phim này ngày xưa lấy đi của mềnh tương đối nhiều nước mắt đây, xem đi xem lại bao nhiêu lần rồi mà vẫn cảm động thế.
Phim này có bao nhiêu cảnh kinh điển nhỉ, nhớ ngày xưa xem xong phim này lớp mình có phong trào chụp ảnh couple kiểu đứng giang tay đằng sau ấy...
Thỉnh thoảng tâm trạng ngồi nghe lại my heart will go on đã thấy não lòng lắm rùi ấy, mai chủ nhật pải ngồi cày lại phim lần nữa mới được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2011 21:22:03 | Xem tất
phim này có trai Tây đầu tiên mình thik
nhớ hồi xưa xem mấy lần mà toàn coi dc đoạn sau thôi, mãi sau mới tia dc đoạn đầu
bộ phim tuyệt vời nhất mà mình từng xem
mỗi cảnh quay, lời thoại đều ý nghĩa
hic, nhớ lại phim mà bồi hồi xúc động
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-12-2011 12:08:11 | Xem tất
ố la la!!! sao yêu thế nhỉ?! ngày xưa mình xem phim lúc còn bé tí teo, cũng k hiểu rõ nôi dung! h xem lại tháy nó vừa quen lại vừa mới!!! có những ý nghĩa mà h đây mình mới biết và thấm thía đc! cám ơn subteam nhiều nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-12-2011 12:21:44 | Xem tất
:X Cám ơn SubTeam đã mang trở lại cho tui 1 bộ phim hay và cảm động. Thích lắm í! Vui quá chừng! :X :-*. Chờ đợi những dự án phim kinh điển tiếp theo của các bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách