Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Sunny4887
Thu gọn cột thông tin

Hoàng tử Châu Á Jang Keun Suk và một câu chuyện ấm áp

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 7-11-2015 22:42:30 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Thật sự là 1 bài viết cảm động & ấm áp như lời a nói .
Bài viết đơn giản về 1 đàn eels bơi ra bơi vào thôi nhưng ý nghĩa of nó vô cùng to lớn với nhưng chia sẽ chân tình & những việc làm thiết thực 1 cách thầm lặng mà hữu ích .
Thật hãnh hiện vì mình là eel & thật sự hâm mộ a Hoàng tử châu á có trái tim ấm áp , chân tình , quan tâm chu đáo đến mọi người .
A phải thế nào mới có đàn eels tuyệt vời thế này
Bài hay & xúc động quá e ạ , ss muốn khóc rùi đây .
Thank e nhe .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-11-2015 23:17:03 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Đọc xong câu chuyện mà thấy xúc động quá
Nhìn ngoài thì thấy anh Suk có vẻ tưng tửng, hâm hâm nhưng thực ra lại là người rất tình cảm, chân thành
Thế này bảo sao fan gơ ko đổ anh đứ đừ được cơ chứ
Thanks chủ thớt đã dịch bài dài như thế này!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-11-2015 23:49:33 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Chú tác giả viết cảm động về tình mẫu tử.
Từ tấm hình bà uống trà tại Zikzin shop mà Eels quan tâm.
Và họ từ từ tạo nên mối quan hệ đặc biệt.
Từ Eels Hàn, Nhật giờ tới Trung đều làm anh Suk hãnh diện.
Và họ giúp người khác âm thầm lặng lẽ giống anh Suk vậy.

Tác giả bài báo dù là bệnh nhân vẫn luôn lạc quan và muốn giúp đỡ người khác.
Tình người đáng quý biết bao.
Không phải cứ chạy theo ngôi sao mà việc cần là quan tâm đến những người xung quanh.
Điều này anh Suk luôn nhắc Eels của mình.

Thanks anh Suk và các Eels.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2015 00:39:57 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

cho mình xin lỗi 1 chút nhé tại đọc đề mình tưởng nói về Lee Kwang Soo của RM cơ mà không phải.. thì ra là anh Suk ^^
Lâu lắm mình mới thấy có bài về anh thì phải.. vì anh dạo này có vẻ đang ở ẩn vì phim lâu lắm cũng chưa có dự án nào anh tham gia cả
Đã vào rồi nên mình cũng đọc hết bài dịch của bạn, mình thì không phải fan của anh Suk, cũng chỉ đọc tin về anh, xem vài bộ phim anh đóng, nghĩ anh dị dị vì phong cách các cái  thế mà đọc xong bài này mình lại thấy 1 phần khác mà mình chưa biết về anh
Mong anh sẽ mãi là hình ảnh cho các Eels , đọc bài xong thấy các bạn í cũng thật tuyệt vời luôn í

Bình luận

Hoàng tử Châu Á báo chí Hàn gọi anh Suk từ năm 2009 cơ còn ai đó sau này. Danh xưng không quan trọng nhưng báo Hàn hay gọi nên ai cũng biết.  Đăng lúc 8-11-2015 10:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2015 02:34:28 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Đọc câu chuyện thật là cảm động , câu chuyện nhắc đến
Hoàng Tử Châu Á của chúng ta Jang Keun Suk ,họ không
phải là fan , nhưng họ đã được an ủi , khuyến khích trong
một thời gian cũng khá dài , "Bà ngoại Eels " tên gọi của 1
bệnh nhân lớn tuổi bị ung thư mà Jang Keun Suk đặt ra để
dễ bề xưng hô và cũng để an ủi bà ,hoàng tử của chúng ta
thánh thiện quá hả các bạn ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2015 06:28:42 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Cám ơn vì bài viết hay như vậy. Bài dài nhưng tôi đã không bỏ sót một từ. Hồi tưởng ức là sức mạnh, nhưng sự chân thành, cảm thông chia sẻ là động lực mang mọi người đến gần với nhau hơn. Đó là sức mạnh tổng lực.

Một lần nữa cám ơn. Cám ơn bạn dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2015 07:09:31 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Câu chuyện cảm động quá.
Cảm giác sự ấm áp lan tỏa.
Cám ơn bạn dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2015 08:45:27 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Mình không phải fan anh Jang Keun Suk nhưng thấy cái đuôi "... một câu chuyện ấm áp " nên nhảy vào. Thật đáng tiếc nếu mình đã bỏ qua nó. Bài viết hay và thật cảm động.

Cảm ơn tác giả bài viết đã cho mình biết thêm được một câu chuyện cảm động và ấm áp tình người trong thế giới này và cảm ơn cả những lời dịch hay của bạn đã làm mình rung động và xúc động ứa nước mắt suốt bài đọc.

Cũng thật sự cảm động và ngưỡng mộ fans của anh JKS. Một lần nữa cám ơn bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2015 09:11:53 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Đọc bài viết xong muốn khóc quá, thật cảm động. Lòng hiếu thảo của tác giả bài viết & những nghĩa cử cao đẹp của các Eels làm mình cảm phục. Điều gì đã tạo nên các Eels ấm áp đó? Bởi anh, Hoàng Tử Châu Á của chúng ta cũng vậy, tất cả những việc làm tốt đẹp của anh cũng ko cần phải phô trương, kèn trống, cứ lặng lẽ thắp sáng cho những trái tim đau khổ. Cám ơn anh, cám ơn Eels, cám ơn tác giả bài viết & cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2015 09:15:54 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

đúng là khi đọc những dòng new này đã cảm thấy ấm áp rùi! Hoàng tử châu Á sẽ luôn là cái tên được những người hâm mộ anh quý mến và tôn trọng, bài viết của oppa rất hay và ý nghĩa, hy vọng những hành động từ thiện của anh sẽ luôn được nhân rộng và đến với tay nhiều người không được may mắn trong cuộc sống.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách