Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 722|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hee Chul nổi xung khi nhắc đến những sasaengs đã theo anh vào nhà vệ sinh

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Hee Chul của Super Junior đã lên tiếng phản đối sasaeng fan sau khi tiết lộ trải nghiệm đau buồn của mình.

Trong lần xuất hiện gần đây của anh trên talk show của đài tvN, Taxi, Hee Chul  đã tiết lộ trải nghiệm đáng buồn của mình với sasaeng fan. Anh giải thích rằng anh không đồng ý với tên sasaeng fan, anh nói, "Tôi không thêm từ  'fan' vào khi nhắc đến sasaeng. Sasaeng không phải là fan (người hâm mộ). "

Hee Chul cũng nói rằng anh vẫn còn bị chấn thương tâm lý sau khi trải qua lần đấy, "Đến tận bây giờ tôi vẫn khóa cửa nhà vệ sinh và chỉ sử dụng bệ xí bệt. Trước đây, nhiều người hâm mộ lao vào nhà vệ sinh, và tôi đã bị chấn thương tâm lý từ khi đó. "

Nhiều thần tượng gần đây cũng đã lên tiếng về sasaeng fan bao gồm 2PM Jun.K, Big Bang T.O.PEXO Lay người đã đưa ra những cảnh cáo cuối cùng. Các công ty bao gồm cả Công ty giải trí SM Entertainment cũng đã đưa ra những cảnh cáo cuối cùng để bảo vệ nghệ sĩ của họ khỏi các sasaeng fan.

Gần đây Got7 Jackson cũng đã bị chấn thương trong một tai nạn xe hơi khi anh bị sasaeng fan đuổi theo.

Anh đã từng nói chi tiết về chủ đề này trước đây trên chương trình "War of Words của đài JBTC. Hãy cùng xem quan điểm của anh về sasaeng và fan ở video dưới đây

Source: Sports Seoul via koreaboo
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-11-2016 14:17:05 | Chỉ xem của tác giả
ôi dồi còn theo cả nhà vệ sinh nữa, bó tay, nghe đã thấy ... mất vệ sinh rồi
nghe quá nhiều trường hợp người nổi tiếng bị gặp những phiền toái rồi, mà hoàn cảnh nào mình cũng thấy tội cho nghệ sĩ đấy dù có phải là người mình thích hay không, mong từ giờ những con người đấy có óc suy nghĩ hơn một chút
Thanks bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-11-2016 21:47:47 | Chỉ xem của tác giả
mấy thành phần như sasaengs thực sự đáng sợ dã man luôn í. làm biết bao nhiêu idol bị chấn thương tâm lý với cả bị ám ảnh cũng nhiều nữa ;-; chả hiểu nghĩ gì nữa, cơ mà nếu thích thì nên làm gì tốt cho idol 1 chút chứ không nên làm nv ;-; idol cũng đâu thích thú gì.

cám ơn bạn đã dịch tin nha ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-11-2016 23:31:12 | Chỉ xem của tác giả
Nhớ thời Shinhwa mấy ổng lầy vs fan lắm lắm mà cũng ít thấy phàn nàn về sasaengs
Nhưng mà từ sau Suju, Bigbang vs 2Pm là bắt đầu cuồng thấy rõ, ban đầu gây chú ý như tát hay hắt nước vào người idol xong dần thành stalker chuyên nghiệp đi theo mọi nơi tìm đến mọi chỗ chứ ko chỉ ngủ bên dưới hay ngoài hành lang chờ các anh
Thấy nhắc đến sasaengs là phải kể đến 2pm cực nhiều phốt vì có hình tượng hot quá, còn đâu các nhóm theo hình tượng trai đẹp hơn hoa là bị dài dài âm ỉ, ko có vụ nào quá lớn lộ liễu nhưng bị hoài =.=

Bình luận

Đúng đúng, từ sau DB nhỉ, sasaeng cuồng lên mạnh khiếp  Đăng lúc 30-11-2016 01:27 PM
Mình nghĩ bắt đầu từ hồi DBSK ấy :( Mình cũng đồng ý với ông Chul là không thể coi mấy thể loại này là fan được, idol khổ tâm kinh khủng ~~  Đăng lúc 30-11-2016 08:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 30-11-2016 09:18:29 | Chỉ xem của tác giả
sasaengs chính xác không phải là fan và thực sự rất điên cuồng, có cảm giác như bọn họ có bệnh về tâm lý nên mới hành xử như thế ;;____;;
bọn họ theo đuôi thần tượng ở BẤT KỲ ĐÂU, lẻn vào nhà, vào ký túc xá, tìm cho bằng được số điện thoại rồi gọi điện quấy phá
hầy chỉ mong idol được tiếp xúc với các fan chân chính nhiều hơn chứ không cũng chẳng có tinh thần đâu mà làm việc nếu cứ gặp phải sasaengs điên khùng như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 30-11-2016 10:50:37 | Chỉ xem của tác giả
Hâm mộ kiểu này như là biến thái, nghĩ sao lao vào nhà vệ sinh.

Ai cũng nên tôn trọng người khác, ít ra là vấn đề cá nhân.

Thành phần này không nên gọi là fan thật.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 30-11-2016 17:40:01 | Chỉ xem của tác giả
nghe ghê thế chs ý bọn dồ sợ v tâm lí có vde
thank bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 30-11-2016 22:31:20 | Chỉ xem của tác giả
công nhận bên đấy có nhiều thành phần điên thật
cuồng thì cũng phải vừa phải thôi chứ