Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Han Hyo Joo - 한효주- Nơi post tin,ảnh không tám trong nhà

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 3-9-2011 14:16:31 | Xem tất
Tiếp ảnh

cr: as tagged

Bình luận

chab ơi, tung bài hết 2 page luôn nhé :D train đi đây :-h nếu thấy còn thiếu thì lấn lát sang page 3 luôn :)) đừng xoắn :x nhà mình đang vắng mà :x  Đăng lúc 3-9-2011 02:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2011 14:17:18 | Xem tất
mình xin để dành chỗ để sửa soạn cho thread nhà thêm đẹp :d Mod đừng xóa bài của mình đi nhé mình sẽ sửa bài sớm trong vòng tối hôm nay

Bình luận

ko sợ đâu :D train chả xoắn í :d vì đường nào cũng có thể dùng ảnh lấp vào mà ;))  Đăng lúc 3-9-2011 09:35 PM
okie, lấy nhiều đất, sợ sau này ko dùng hết ấy :">  Đăng lúc 3-9-2011 02:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2011 14:17:51 | Xem tất
Bài được train sửa lúc  2011-9-3 23:50

Ảnh những tấm pano quảng cáo của ss Han được fan chụp lại

Cre: baidu
mấy cái Su:m thích thế  {:3_52:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2011 14:19:22 | Xem tất
Bài được train sửa lúc  2011-9-3 23:51

Cái  này là quảng cáo Lotte Card... nhìn trẻ trung nhờ đấy mình thích phong cách này của ss :"> dễ thương lắm cơ {:3_46:}

Cre: baidu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2011 14:19:59 | Xem tất
Bài được train sửa lúc  2011-9-3 23:53

tiện ký gửi thêm cái ảnh bTS của ss ss chụp tự sướng qua gương đáng yêu lắm nhớ

cRe: baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2011 14:24:30 | Xem tất
Bài được chabba sửa lúc  2011-9-3 22:14

Phỏng vấn trên ELLE tháng 9

Trước khi gặp cô ấy tại studio, với âm nhạc mà cô ưa thích, cô chọn ra những ban nhạc có lối hát và giai điệu buồn. Đã từng hợp tác với No Reply, Brown Eyed Soul và My-Q – những nhạc sĩ đầy cảm xúc, cô ấy đối với âm nhạc rất nhạy cảm. “Ồ, bạn thích bài hát này sao, ai hát vậy?” Đây là album năm 2010“To The Nines” của nhóm Paris Match. “Tôi chưa nghe qua album này, rất hay đó.” Tại studio, nghịch ngợm với chiếc đàn guitar, piano cùng các vật dụng sân khấu khác, cô ấy giống như đang vui đùa trong khuôn hình. Cô là diễn viên mà tôi yêu thích – nữ diễn viên khả ái Han Hyo Joo. 25 tuổi, đã vào nghề diễn một cách tự nhiên được 7 năm rồi. Trong thế giới đầy những rối ren, cô có lẽ đã trải qua những đau khổ trong cuộc sống, may thay, cô không từ bỏ hay đóng cửa trái tim mình. Cảm thấy rằng cô là người có thể tự an ủi bản than và cố gắng phấn đấu đến cùng. Không chỉ có ngôi sao bóng chày Yang Hyuk thể hiện sự yêu mến, mà còn là người phụ nữ sẽ chờ đợi bạn sau khi bạn nhập ngũ. Hơn nữa, cô còn là hình mẫu con dâu lý tưởng quốc dân cũng như là đại diện cho các sự kiện khác nhau. Rất tự nhiên, Han Hyo Joo trở thành blue chip trong ngành quảng cáo. Không chỉ có khuôn mặt thanh tú làm nên sự nổi tiếng ở Han Hyo Joo, cô đi theo con đường mà cô đã chọn, tạo nên một hình ảnh đặc biệt vừa mạnh mẽ vừa trong sáng. Cũng giống như năm tháng qua đi viên ngọc này không bị mòn đi mà ngày một tỏa sáng hơn, đây chính là nét đẹp ở cô.

Elle(E): Bạn học chơi piano và guitar khi nào vậy?

Han Hyo Joo (HHJ): Tuy mọi người đều như vậy, nhưng tôi lúc còn nhỏ, do mẹ động viên đã học chơi piano và violin. Nói thế nào đi chăng nữa thì tôi đã ảnh hưởng rất nhiều từ mẹ. Mẹ tôi đánh guitar rất hay, cũng rất yêu âm nhạc.

E: Năm ngoái trong chương trình Yoo Hee Yeol’s Sketchbook, thấy bạn hát bài hát bạn tự sáng tác – You Are My Sweater, tôi nghĩ rằng sớm hay muộn bạn cũng sẽ ra một album.

HHJ: Tôi tuy rất yêu thích âm nhạc nhưng chưa bao giờ nghĩ đến việc dùng nó để kiếm sống. Tôi chỉ cảm thấy thích thú khi sáng tác nhạc. Nếu như nói về mục tiêu của mình, tôi muốn mỗi năm đều có thể một lần hợp tác với một ca sĩ nào đó. Năm nay, tôi đã hợp tác cùng My-Q, năm sau sẽ hợp tác với ai nhỉ?

E: Chủ yếu hợp tác với các ca sĩ indie, bạn thích ca sĩ nào?

HHJ: Mate, Broccoli Youtoo và Urban Zakapa. Thực ra, tôi không biết phân biệt các thể loại nhạc khác nhau, chỉ là thích nghe nhạc thôi. Nhạc indie, nhạc pop hay nhạc dance tôi đều thích cả. Trong các nghệ sĩ indie, có rất nhiều người vừa có năng lực lại sẵn sàng đi một mình trên con đường nghệ thuật. Thế nhưng, âm nhạc mà họ tạo nên rất khó đến với đại đa số người nghe, tôi vì thế mà cảm thấy rất đáng tiếc.  Vì thế, tôi có thể tăng thêm sự ảnh hưởng cũng như được bận rộn, là tốt rồi.

E: 25 tuổi, tuy rằng vẫn còn rất trẻ, nhưng bạn đã bao giờ nghĩ đến tuổi 30 của mình chưa?

HHJ: Hy vọng rằng bản thân tôi khi mà 30 tuổi, sẽ giống như thế hệ 30. Trong nửa đầu thế hệ 20 này, tôi giống như đang ở trong độ tuổi dậy thì vậy, do dự rất lâu. Có rất nhiều thắc mắc vì sao, làm thế nào, và không biết giải quyết sự phức tạp trong nội tâm ra sao, bạn cũng có những cảm giác như vậy phải không?  Mọi phụ nữ ở tuổi này đều như vậy, căn bản đều như đang ở độ tuổi mới lớn vậy. Nếu như khi đến tuổi 30 mà nói, tôi cảm thấy có thể khiến bản thân bình tĩnh hơn.

E: Gần đây, điều gì khiến bạn cảm thấy hạnh phúc nhất?

HHJ: Hôm qua là cuối tuần, bố mẹ tôi có lên Seoul chơi. Tôi ngủ muộn đến tận 11 giờ mới dậy, ngồi trên ghế sofa đọc sách, bỗng dưng quan sát, bố mẹ cũng đang đọc sách ở bàn ăn tối, chú chó nhỏ đang nằm trên đầu gối. Khoảnh khắc đo, tôi cảm thấy vô cùng hạnh phúc. Đây chính là gia đình hạnh phúc mà tôi mơ ước. Đóng sách lại, nói chuyện với bố mẹ được 10 phút, tôi nói: con yêu bố mẹ. Buổi chiều, cảm thấy buồn tẻ, ngồi xem chương trình The Qualification of Men, vừa xem vừa ăn mì… một ngày trôi qua như vậy đấy. Nếu như là lúc trước, tôi không thể tưởng tượng ra được giây phút hạnh phúc đó, thế nhưng hiện tại không phải không biết cảm giác đó ra sao, mà là bởi đã qua những giây phút đó rồi, khi nghĩ lại càng cảm thấy hạnh phúc hơn.

E: Xem ra hiện tại cảm xúc rất mãnh liệt.

HHJ: Đó là bởi tuổi trẻ! Rất tham vọng, hiện tại, tôi đã nghĩ qua việc khuyến khích bản thân một chút. Thực ra, tôi chẳng phải là người may mắn sao? Bạn bè ở tuổi tôi đều lo lắng về việc làm, tôi thì đã có công việc của mình và đã tận hưởng nó. Đã có lúc, tôi cũng không rõ phải làm thế nào. Hiện tại, cũng đã nghĩ tới chuyện khích lên bản thân rồi. (ôi cái câu này dịch ngu quá T_T, mọi người thông cảm =.=)

E: Với hình ảnh đặc biệt – người phụ nữ sẽ chờ đợi bạn sau khi bạn nhập ngũ, bạn nghĩ sao?

HHJ: Aigoo, danh hiệu này tôi còn chưa biết đó (cười). Con người có rất nhiều khía cạnh trong một con người. Khi tôi muốn thay đổi hình ảnh của mình, nếu như không làm mọi người thất vọng thì tuyệt quá rồi. Để lưu lại hình ảnh cho khan giả, đương nhiên, cần phải có cả sự nỗ lực cá nhân nữa. Ai lại không muốn trở thành người tốt chứ?

E: Hình tượng nào mà bạn cảm thấy quá cố định.

HHJ: Chẳng phải là hình tượng tốt bụng sao? Không có lo lắng gì cả. Thực ra, so với các hình tượng trong các bộ phim, tôi có rất nhiều ý tưởng nhỏ khác nhau. Vì thế, khi tiếp nhận những vai diễn khác nhau, tôi cảm thấy bản thân có thể diễn xuất một cách tự nhiên nhất, tôi không nghĩ những vai diễn là những bước chuyển cứng nhắc, không tự nhiên.

E: Bí quyết giúp bạn có một làn da trắng sáng và mịn màng.

HHJ: Đây là việc rất rắc rối và tốn nhiều công sức. Nếu như có thể sắp xếp, thì nên đi tẩy da chết. Uống thật nhiều nước, mỗi ngày đắp mặt nạ một lần, sau đó dùng các sản phẩm dưỡng da. Tôi và bố mẹ hiện đều đang dùng Sum:37, không phải vì bản thân tôi là người đại diện của sản phẩm.

E: 3 điều quan trọng nhất trong cuộc sống của bạn?

HHJ: Gia đình, tình yêu và công việc. Chỉ có làm việc mới có thể kiếm ra tiền, chỉ khi kiếm được tiền rồi mới có thể yêu, chỉ có người mình yêu thương mới có thể bảo vệ gia đình. Ah, say đắm trong hạnh phúc rồi? Tuy vậy, nếu 3 điều này đều được thực hiện, chẳng phải sẽ cảm nhận được hạnh phúc sao?

V-Trans by chabba
Credit to Elle Korea and 影羽相随 for Chinese translation

Bình luận

chuẩn, bọn mình xây lại nhà hơi bị được, nhưng mà nhà anh Gi xây cũng ác phết, chun sang đấy mà lác hết cả mắt @_@  Đăng lúc 4-9-2011 04:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2011 15:23:33 | Xem tất
Album ảnh cấp 3 của Han Hyo Joo

Credit: soompi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2011 15:26:43 | Xem tất
[2003] Han Hyo Joo 100Q&A

Source: T.E.A. http://cafe.daum.net/mtmhj
Eng Translations: HJ International http://hanhyojoo.hostrator.com
Viet trans: Chun

1.이름 : 한효주
Tên: Han Hyo Joo

2.생일 : 87.2.22
Ngày sinh: 22.02.87

3.사는곳 :
Nơi sống: ss bỏ trống

4.배우고싶은 악기 :악기는 거의다 다루지만, 꼭 뽑는다믄 플룻
Nhạc cụ bạn muốn học? Tôi có thể chơi các loại nhạc cụ, nhưng để chọn ra một thứ, tôi chọn sáo.

5.키 :170
Chiều cao: 170 cm

6.지금 먹구싶은 음식 : 김치찌개
Món ăn bạn muốn được ăn lúc này: Kimchi hầm (đây là một món ăn ngon nổi tiếng ở Hàn Quốc, thường thì mọi người hầm kim chi với đậu phụ. Sự kết hợp của vị cay giòn từ kim chi cải thảo với ngọt mát của đậu phụ khiến món ăn có hương vị rất độc đáo, các bạn cũng có thể tham khảo cách nấu món này theo link sau:click

7.좋아하는 음식 : 맵고짠거!비빔밥,감자탕
Món ăn ưa thích: Tất cả những món có gia vị đặc trưng mặn và cay, cơm trộn/ Bibimbap (cách làm cho các bạn muốn ăn: click), khoai tây hầm

8.싫어하는 음식 : 보신탕
Món ăn không ưa: thịt chó hầm (mặc dù thịt chó là món ăn truyền thống của người Hàn)

9.좋아하는 연예인 : 신하균(연예인중 그렇게 열광적으로 좋아해본 사람은 없다)
Nghệ sĩ yêu thích: Sin Ha Gyun (Tôi không thích riêng một nghệ sĩ nào khác)

10.잘하는 음식: 김치볶음밥
Món ăn có thể tự tin vào bếp nấu nướng: Cơm rang kim chi ( cay lắm, chun không ăn được cay nên rất sợ món này, cơ mà nhìn màu sắc rất ngon, ở Hà Nội đi ăn ở các cơ sở của Gimbap Ngọc Khánh là ngon và rẻ nhất)

11.이상형은? : 착한사람. 호감가는 사람. 나에게 관심있어 해주는 사람.
Mấu người đàn ông lý tưởng: Lôi cuốn (prepossessing person) và tốt bụng, người biết quan tâm đến người khác và là người tôi có thể tin tưởng dựa vào.

12.외모는? : 그냥 정말 못생기지만 않으면!
Bạn đánh giá ngoại hình của mình thế nào? Không tệ lắm. ( ss khiêm tốn nhờ)

13.노래 18번곡 : 김종서(실연)
Bài hát mà bạn đã hát đến 18 lần: Kim Jong Seo ( Broken heart/ Trái tim tan vỡ)

14.첫사랑 :
Tình đầu:
( ss để trống, có đâu mà điền, mới 16 tuổi mà, good girl :x)

15.첫키스 :
Nụ hôn đầu:
*lẽ ra câu 14 và câu 15 nên gộp vào một, kiểu câu hỏi chính và câu hỏi phụ, có 14 mới có 15 ý ;))*

16.잘보는 프로그램 : 올인,(미니시리즈는 자주 봐요)
Chương trình truyền hình bạn đánh giá là hay: Phim truyền hình "All In" * ( tôi cũng thường theo dõi các phim truyền hình)
*All In: ở Việt Nam dịch là "Một cho tất cả"diễn viên chính là chú Lee Byung Hun và ss Song Hye Kyo, diễn viên thứ chính là Ji Sung và Park Sol Mi

17.좋아하는 꽃 : 물망초, 안개꽃
Loài hoa yêu thích: Foget-me-not ( lưu ly/ thạch anh tím, Gypsophila/ hoa baby/bibi)

18.신발사이즈 : 250
Cỡ giày: 250
(tầm size 38 với 39 của Việt Nam)

19.스트레스 해소법은? : 문잠궈놓고 음악 크게 틀어놓고 막 울기, 애들이랑 수다떨기
Cách giảm stresses: Bật nhạc hết cỡ (full volumn), trò chuyện với trẻ nhỏ (chat with kids)

20.시력 : 0.4,0.5
Thị lực: 0.4,0.5

21.결혼하고픈 나이 :30
Tuổi kết hôn: 30

22.좋아하는 말: 네멋대로해라
Châm ngôn sống: Làm những gì bạn thích

23.좋아하는 과일 : 포도
Trái cây ưa thích: Nho

24.좋아하는 색 : 바다색
Màu sắc ưa thích: Màu của biển

25.최근 가장 뿌듯한 일 : 음, 다음에 내 카페가 생긴일
Gần đây thứ gì khiến bạn hạnh phúc nhất? Chính là mạng Daum Cafe của tôi
(Daum Cafe: wiki

26.아끼는 물건 : 잘때 꼭 안고 자는 곰인형
"Bảo bối" của bạn ( vật mà mình thích, âu yếm/cherish): Gấu bông tôi vẫn ôm hằng đêm

27.갑자기 하고 싶은말 : 앗싸
Câu nói bạn tự nhiên thốt ra: Oh Yeah (A sa)

28.가장 기억나는 영화 : 봄날은 간다
Bộ phim để lại ấn tượng sâu sắc nhất/ nhớ lâu nhất: Spring days come/ Ngày xuân sẽ đến/ Khi mùa xuân đến

29.지금 막 생각나는 사람 : 친구들
Những người bạn nghĩ đến lúc này: bạn của tôi

30.10년 후의 자신의 모습은? : 글쎄, 그때가봐야지 알수있겠지 나의 모습은
Bạn sẽ ra sao sau 10 năm nữa? Hãy chờ và xem tôi trở thành người như thế nào.

31.자신의 장점 : 나와 친해졌던 사람들은 다시금 나를 부른다. 매일 웃는다
Ưu điểm: Dễ kết bạn, mỉm cười mỗi ngày

32.자신의 단점 : 예민하다
Nhược điểm: quá nhạy cảm

33.존경하는 사람 : 엄마 아빠
Những người bạn tôn trọng: Ba và mẹ

34.생일 선물로 받구 싶은것 : 강아지 (동물 무지 좋아해>_<)
Món quà sinh nhật muốn được tặng: một chú cún con ( tôi rất yêu động vật >_< )

35.세상을 살아가는 이유 : 내가 태어났고, 이왕 태어난거 세상사람들에게 나를 남기려고,
Châm ngôn bản thân: Vì tôi đã được sinh ra nên tôi sẽ cố gắng để mình là người có ích cho thế giới này. (Since I was born, I should leave self-worth to the world.)

36.가입된카페가있는가요?(구체적으루) : 미스빙그레들 가입하는 카페(아유레디미스빙그레), 내 친구들 카페, 연예인들 카페, 강아지를 사랑하는 사람들의 모임
Những trang cafes nào bạn hay ghé thăm? Đó là trang cafe của cuộc thi Miss Binggeures, cafe của bạn bè, các nghệ sĩ, hội những người yêu cún con

37.취미 : 노래부르기, 영화보기, 글쓰기, 연기연습하기, 피아노치기, 노래듣기, 책읽기,등등등
Sở thích: Ca hát, coi phim, viết lách, luyện tập kỹ năng diễn xuất,chơi dương cầm, nghe nhạc, đọc sách, v.v..

38.특기 : 구연동화, 피아노, 글쓰기, 달리기, 검도;;
Năng khiếu: kể chuyện cổ tích, chơi dương cầm, sáng tác văn thơ, chạy, đấu kiếm

39.버릇 : 글쎄, 그렇게 큰 버릇은 없다.
Thói quen: không có thói quen nào đặc biệt

40.사랑하는 사람에게 해주고 싶은것 : 밥
Bạn sẽ làm gì cho người yêu của mình: nấu cơm

41.사랑하는 사람에게 받구 싶은것 : 사랑
Điều bạn muốn nhận được từ người yêu: tình yêu

42.사랑하는 사람이랑 하고 싶은것 : 같이 바다로 여행가기
Bạn sẽ hẹn hò với người yêu thế nào? Đi du lịch trên biển ( lênh đênh với du thuyền trên biển khơi)

44.좋아하는 동물 : 동물은 정말 다 좋아한다.
Loài vật yêu thích: Tôi yêu tất cả các loài vật

45.지금 입고 있는 옷차림 : 교복;;
Bạn đang mặc gì lúc này? Đồng phục học sinh

46.가장 꼴불견이라고 생각되는 사람 : 거짓말 하는사람, 겉과속이 다른사람,내숭떠는사람
Những kiểu người mà bạn ghét: Những người dối trá, hành động trái ngược với suy nghĩ, những kẻ lừa đảo.

47.자신이 약해 보일때 : 별것 아닌일에 눈물이 나올때
Khi nào bạn cảm thấy mình thật mong manh dễ vỡ (fragile): Khóc thương cho những thứ vô cùng nhỏ bé (Crying for merest little things)

48.기분이 젤루 나쁜적 : ...

49.친구를 맘 아푸게 했던일 : 생각하기 싫다..
Bạn đã từng làm tổn thương bạn của mình chưa? Tôi không muốn nhắc lại những chuyện như thế này.

50.자신의 생긴것에 대해 느낌 : 그냥 나니까, 내자신으로 좋다
Bạn nghĩ thế nào về bản thân mình? Tốt

51.제일 친한친구랑 어떻게 알게 되었나? : 학교에서,
Bạn gặp người bạn thân nhất của mình thế nào? Tại trường học

52.결혼하면 신혼여행지는? : 아직 생각해보진않았지만 세계일주면좋겠다 ㅋㅋ
Bạn sẽ làm gì trong kỳ nghỉ trăng mật của mình? Mặc dù tôi chưa nghĩ về điều này nhưng một chuyến du lịch vòng quanh thế giới sẽ rất tuyệt.

53.삐삐 or 핸폰 or 은 있나요? : 넵 핸드폰있죠
Bạn có điện thoại di động chứ? Có, tôi có một chiếc điện thoại di động.

54.한달에 전화요금은 얼마? : 30000원정도
Số tiền bạn trả cho việc dùng điện thoại cố định và di động? : 30000 Korean won
(hồi đó 1000won ăn 16000 VNĐ, tính ra là 480k, ss gọi cũng ác phết)

55.좋아하는 숫자 : 2
Con số may mắn: số 2
(tất nhiên, ngày sinh của ss ý, quá lắm số 2)

56.자신의 주량 : 아직 안마셔봤다, 심지어 수학여행에서도-_-;;미련하지
Tửu lượng: Tôi cũng không rõ. Tôi chưa từng thử uống rượu trong chuyến đi dã ngoại của trường

57. Staying out for over a night: Sleep at friend’s home because of study…prepare for exams. Just sleeping.
Ngủ qua đêm ở bên ngoài: Ngủ ở nhà bạn để học bài...chuẩn bị cho bài kiểm tra. Chỉ ngủ thôi.

58.Trải nghiệm về việc dạt vòm: Không bao giờ ( "never" chứ không phải "not yet" nhé)

59.직업 : 학생
Nghề nghiệp: học sinh ( năm 2003 mà, ss mới học lớp 11 ý)

60.좋아하는 가수나 밴드: 자우림
Ca sĩ hay nhóm nhạc bạn yêu thích: Jaurim

61.무서워하는것 : 귀신
Bạn sợ gì nhất: Ma

62.기억에 남는 선물: 강아지
Món quà ấn tượng nhất: một chú cún con

63.갑자기 하고픈 말 :
Điều bạn tự nhiên muốn thốt ra lúc này:

64.자신이 사랑하는 사람과 자신을 사랑해주는 사람이 있다면 어떻게 할 것인가?? : 내가 사랑하는 사람과 사랑할래, 결혼할거 아니니까!
Nếu bạn đứng trước một người yêu mình và một người mình yêu, bạn sẽ chọn ai? Đối với cá nhân tôi mà nói, tôi sẽ chọn người tôi yêu. Nhưng về việc kết hôn, đó là một chuyện khác.

65.약속시간때 최고로 기다려 본시간 : 1시간
Thời gian lâu nhất mà bạn đã đợi khi đến một buổi hẹn? 1 tiếng

66.제일 기억남는일 :

67.제일 기억나는 사람 :

68.취침시간 : 불규칙 대충12~3시사이-_-;;
Thời gian ngủ: Trong khoảng từ 12h đêm đến 3h sáng

69.좋아하는 말..: 천재는 1%의영감과 99%의 노력으로 만들어진다
Câu nói ưa thích: Thiên tài là người có 1% của chất xám và có đến 99% của nỗ lực bền bỉ.(A genius is from 1% inspiration and 99% efforts.)

70.거울앞에 서면 생각나는 단어 : 흐음
Bạn sẽ nói gì khi đứng trước gương? Heum ( là sao, nhà mình ai dịch được không :-?)

71.심심할때 혼자서 주로 하는 일(짓): 영화보거나 노래듣기
Lúc buồn bạn thường làm gì? Nghe nhạc hoặc coi phim.

72.좋아하는 게임 : 테트리스
Trò chơi ưa thích: Tetris
( trời, trò này cổ lỗ sĩ quá, chun không thích vì chưa thắng được bố chun bao giờ :(( )

73.남자나 여자를 만나면 먼저 가는곳 : 밥먹으러!
Việc mà người đàn ông và một người phụ nữ làm đầu tiên khi hẹn hò? Ăn tối

74.현재 삶의 만족도는? : 65%
Mức độ hài lòng với cuộc sống thực: 65%

75.성격은? : 발랄,활발,책임감있지만.....쪼금 예민한 편이라는 소릴 듣는다
Tính cách? Hoạt bát, năng nổ, trách nhiệm cao và một chút nhạy cảm.

76.가족관계 : 엄마 아빠 남동생 나
Các thành viên trong gia đình: Bố, mẹ, tôi và em trai

77.좋아하는 사람이 화내면 : 화가 풀어질때까지 그냥 두기
Nếu người yêu của bạn tức giận: Sẽ để anh ấy một mình cho đến khi tâm trạng anh ấy khá hơn.

78.좋아하는 사람이 헤어지자구 하면 : 깨끗하게 헤어지고, 아파하겠지
Nếu người yêu của bạn muốn chia tay: Chia tay với hành xử đúng mực (clean manner không biết dịch thế nào cho chuẩn), mặc dù trái tim sẽ rất đau vì bị tổn thương

79.무인도에 갈때 꼭 가져갈것 3가지 : 가족,친구,불
Ba thứ bạn sẽ mang bên mình khi phải ra hoang đảo? Gia đình, bạn bè và lửa

80.사랑하는 이가 떠났을때 느낌? : 글쎄...
Bạn sẽ cảm thấy thế nào khi người yêu rời xa? Ai biết được? ( Who knows?)

81.이거 쓰고 할일 : 학교숙제!
Bạn đang viết gì? Làm bài tập về nhà.

82.기억나는 CF : 메타콘, 내가 아는사람들이 나와서
Quảng cáo đáng nhớ: Metakon, People whom I know have come.

83.별명 : 치아와, 한탱등
Nickname: Chi A Hua, Han Taeng Deung

84.옆에 있는 물건 : 먹을 음식
Thứ gì đang ở cạnh bạn lúc này? Thức ăn

85.가장 기억남는 사이트/프로그램

86.지금 입고있는 옷 :

87.지금 제일 갖구싶은 것 :

88.즐기는 스포츠 : 달리기,검도(운동 좋아해요 많이 하진 못해도 시간때문에)
Môn thể thao ưa thích: Chạy và đấu kiếm ( tôi muốn tham gia nhiều môn thể thao hơn nữa vì tôi rất thích thể thao nhưng thời gian biểu dày đặc không cho phép tôi thực hiện được sở thích của mình)

89.지금 머리 스타일 : 단발
Kiểu tóc lúc này của bạn: tóc ngắn

90.좋아하는 계절 : 겨울
Mùa yêu thích: mùa đông

91.가방안에 들어있는것 : 책
Thứ có trong cặp sách của bạn: Sách

92.꼭 가보고 싶은 곳이나 살고 싶은 곳: 배산임수지역
Nơi bạn muốn đến và sống: Một nơi nào đó có núi và biển

93.자신이 구두쇠라고 생각할 때 : 없는데!
Bạn có khi nào cảm thấy bản thân mình là một người keo kiêt? Không bao giờ

94.제일싫어하는스타일: 센스없는.
Phong cách ăn mặc bạn ghét: những kiểu trang phục vô nghĩa/ ngớ ngẩn (nonsense)

95.몇살까지 살고 싶은지 : 음, 하느님이 데려갈때까지
Bạn muốn sống lâu đến bao nhiêu tuổi? Tùy vào Chúa sắp đặt

96.나중에 만나고픈 사람 :
Người bạn muốn gặp trong tương lai:

97.추천할만한 음식 : 감자탕
Món ăn bạn muốn giới thiệu: Khoai tây hầm

98.기억남는 여행 : 태국여행
Chuyến du lịch đáng nhớ nhất: Kỳ nghỉ ở Thái Lan

99.노래방가면 꼭 부르는 노래 : 베이비복스노래,자우림노래,박기영 노래,장나라 노래,등등
Những bài hát bạn chắc chắn sẽ hát khi đi Karaoke: các bài hát của nhóm nhạc Baby Vox, Jaurim, Park Ki Young,và Jang Na Ra

100.마지막으로 하고싶은말? : 앞으로 내인생이 창창했음 좋겠다
Lời cuối bạn muốn nói khi kết thúc bài phỏng vấn này: Trong tương lai, cuộc sống của tôi sẽ trở nên tốt đẹp hơn.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2011 15:27:40 | Xem tất
                                     Những điều bạn chưa biết về Han Hyo Joo

Source: soompi
Translator: chunvong

Random Facts ♥ ☆ : Có thể bạn chưa biết :D

Han Hyo Joo được phát hiện trong một cuộc thi sắc đẹp dành cho thanh thiếu niên.
Có thể sử dụng các thứ tiếng như Hàn, Nhật và Anh
Đã hát ca khác chủ đề cho ba bộ phim: Nonstop 5, Ride Away và Soul Special.
Chăm sóc và lo lắng cho cậu em trai như một người mẹ.
Rất gần gũi và thân thiết với bà ngoại.
Tự chuyển đến sống ở Seoul một mình từ năm thứ hai cao trung.
Thích nghe nhạc và coi phim của thể loại Indie. (để biết thêm về thể loại Indie, các bạn xem link sau Click
Thích chơi acoustic guitar (nếu bạn chưa biết về loại đàn này, có thể tham khảo links sau: Acoustic là gì, Giới thiệu sơ lược về cây đàn acoustic guitar)
Thỉnh thoảng thức dậy với một chiếc mũi bị chảy máu do khi ngủ cô ấy đã lăn tròn xuống dưới đất, sau đó lơ mơ tỉnh dậy và leo lên giường ngủ tiếp)
Có một hình thể đẹp (bản gốc "ullzang mom")
Chưa từng phẫu thuật thẩm mỹ nhưng không phản đối việc phẫu thuật thẩm mỹ.
Bố của Han Hyo Joo làm việc trong lực lượng Phòng không không quân còn mẹ là giáo viên trường mầm non.
Ngày còn nhỏ, đã từng lén lấy trộm dao cạo của bố để cạo ria mép ( =)) )
Thần tượng nam diễn viên So Ji Sub và mong ước được đi du lịch với anh.
Tửu lượng là nửa chai rượu hoặc 3-4 chén Soju
Đã mua tặng mẹ một chiếc ô tô mới bằng số tiền kiếm được sau khi debut ( lần đầu ra mắt công chúng).
Chơi với một nhóm gồm 6 người bạn, thêm cả Han Hyo Joo nữa lập thành nhóm với tên gọi "7 teng". Những người bạn trong nhóm thường gọi tên nhau bằng tên họ thêm đuôi "teng" vào, bởi vậy, Han Hyo Joo được gọi là Han-teng.
Han Hyo Joo là mẫu lý tưởng của thành viên F.T. Island Choi Min Hwan
Thành viên Ueda Tatsuya của nhóm nhạc danh tiếng Nhật Bản KAT-TUN rất mong muốn được gặp Han Hyo Joo.
Từng ở cùng phòng với ca sỹ Ivy trong 3 năm khi họ vẫn thuộc công ty chủ quản Fantom Entertainment.
Từng nghĩ đến việc từ bỏ nghiệp diễn khi bộ phim Spring Waltz ( phim mà Han Hyo Joo lần đầu đóng nữ chính) không được thành công như mong đợi ở Hàn Quốc.
Từng rất sợ ống kính máy ảnh cho đến khi nữ diễn viên gạo cội Kim Hae Sook đưa ra lời khuyên giúp cô vượt qua nỗi sợ hãi.
Có một chú cún Chihuahua tên là Mongdoongie.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2011 15:30:04 | Xem tất
Theo dòng thời gian

Hình ảnh năm 16 tuổi đi thi sắc đẹp thanh thiếu niên

Credit: soompi

Bình luận

bạn chun rất là nhank =)) à mà cái chị mặc áo ca rô đen nháy mắt nhìn ghê quá đi X_X  Đăng lúc 3-9-2011 09:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách